(24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Nếu đc cho e đk loại CXHB 50ml ạ.

210
0
0

mequoctrung

Ðề: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Cho mình đặt 1 lọ L52 với.

23
0
0

huyenpg

Trả lời: Ðề: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Chào cả nhà,

Đồ thì hiện nay đã về đến Hn cả rồi, mình sẽ nhờ chuyển rồi các bạn đầu cầu tập hợp và phân phát, mình xin có mấy lưu ý sau :

1- Thuốc tẩy giun thì ko mua được cả nhà ạ, vì ở hiệu thuốc mình quen thì họ ko có, mua trên mạng thì mình hơi ngại ko biết chất lượng thế nào vì tụi Trung của nó hay tuồn hàng giả bán trên internet sang đây nên ko mua. Mọi người chịu khó tìm mua chỗ nào tin cậy ở nhà nhé,

Ở hiệu thuốc của Viện nhi thường có mấy loại thuốc tẩy giun cho trẻ em đấy mọi người ạ.

2- Hạt chia của mama2 vịt cũng ko có nhé vì bên này chắc ít người tiêu thụ thế nào đó nên họ ko nhập, còn mua trên internet cũng được nhưng mình thấy đắt quá nên ko mua

3- Chiết xuất hạt bưởi nước lần này có 8 lọ loại 50 ml là của em Thiên Hương mua và sau khi bán sẽ đóng góp vào việc trợ giúp học phí cho mấy em bé nghèo bên mục giúp đỡ, loại này thì đắt hơn chút, mình chờ Oanh bàn lại giá cả rồi Oanh sẽ thông báo nhé. Ngoài ra hôm trước mình đếm thấy có tổng số là 10 lọ nên mình chỉ mua thêm 2 lọ to loại 100 ml nữa thôi, giờ vào đếm thấy còn thiếu mấy lọ, mọi người chờ nhé

4- L52 cũng trong tình trạng như chiết xuất hạt bưởi, vì hôm mình gửi đồ đếm thấy có 20 lọ, giờ lại thấy hơn rồi nên mọi người ai chưa có chịu khó chờ đợt tới vậy

5- Hạt bưởi viên : lần này rất là khan hiếm hàng vì vào đầu đông nên cũng nhiều người mua, mình chỉ mua được có 1 lọ thôi nên bạn nào đăng ký trước thì được, còn các bạn khác thì chờ vậy

6 - Mầm lúa mì cũng chỉ có 1 hộp vì hôm nay mình mới nhìn thấy là có thêm người đăng ký

7- Những thứ còn lại thì đủ như mọi người đăng ký nhé, nhỏ mũi tinh dầu thì có thừa ra hai lọ đấy ạ

Muốn nói thêm chút về dùng mấy thứ thuốc này, mọi người nhớ đọc kỹ những bài mình viết về mấy thứ này trước khi mua nhé, nói chung là có hai vấn đề :

1- Không thay thế được cho thuốc theo đơn của bác sĩ, mà chủ yếu để phòng, hoặc dùng khi bị ốm nhẹ, hoặc bổ xung thôi nhé

2- Thuốc cũng như mọi thứ thực phẩm linh tinh khác trên đời, có người hợp, có người ko, vì vậy chắc các bạn cũng đều đồng tình với mình, là khi dùng cái gì cũng phải thử một cách thận trọng, nhất là đối với các em bé.

Và khi bị ốm hay sao đó, ngoài dùng thuốc, mọi người chú ý tới vấn đề ăn uống, nghỉ ngơi, môi trường sống ...nhé

2-
Mẹ Luti ơi cho em hỏi về cái nhỏ mũi tinh dầu ạ.

Hiện Cáo nhà em đang bị viêm mũi, bác sỹ kê kháng sinh rồi (vì viêm nặng, nhiều mũi vàng đặc), kèm theo loại giảm xuất tiết mũi (Rinofill) và xịt Pivalone sau khi nhỏ Otrivin làm co mạch và xịt muối biển rồi hút sạch.

Cái Pivalone em đọc thành phần nó có kháng viêm Corticoid, nên em mún hỏi chị liệu Nhỏ mũi tinh dầu của mình có thay thế được cái này hay k? Hay là như c bảo, những loại thuốc trong topic của nhà mình chủ yếu là để phòng và uống bổ sung thôi ạ?

E cảm ơn c ạ.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Em xin phép tổng kết topic ạ:

Tiền hàng thu: 12.890K (đáng lẽ phải thu 13.220K theo list bài 1 topic nhưng 2 món của myhanh (330K) bỏ ko nhận hàng em chuyển sang Pháp 11 để chia và tính toán cho dễ).
Tiền gốc gửi lại MeLuti và Luna: 9.125K
Tiền lãi góp Quỹ chung: 3.765K + 60K tiền dư của halinhmy góp Quỹ = 3.825K

Số tiền trên đã được chuyển vào Quỹ chung.
Cám ơn MeLuti, Luna, và cả nhà đã ủng hộ topic rất nhiệt tình ạ :-* :x :cstt09: !

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Em xin phép tổng kết topic ạ:

Tiền hàng thu: 12.890K (đáng lẽ phải thu 13.220K theo list bài 1 topic nhưng 2 món của myhanh (330K) bỏ ko nhận hàng em chuyển sang Pháp 11 để chia và tính toán cho dễ).
Tiền gốc gửi lại MeLuti và Luna: 9.125K
Tiền lãi góp Quỹ chung: 3.765K + 60K tiền dư của halinhmy góp Quỹ = 3.825K

Số tiền trên đã được chuyển vào Quỹ chung.
Cám ơn MeLuti, Luna, và cả nhà đã ủng hộ topic rất nhiệt tình ạ :-* :x :cstt09: !
Số tiền đã được nhận tại đây. Xin Cám ơn MeLuti, Luna, và cả nhà đã ủng hộ topic rất nhiệt tình.

510
0
0

MeLuti

Ðề: Trả lời: Ðề: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Mẹ Luti ơi cho em hỏi về cái nhỏ mũi tinh dầu ạ.

Hiện Cáo nhà em đang bị viêm mũi, bác sỹ kê kháng sinh rồi (vì viêm nặng, nhiều mũi vàng đặc), kèm theo loại giảm xuất tiết mũi (Rinofill) và xịt Pivalone sau khi nhỏ Otrivin làm co mạch và xịt muối biển rồi hút sạch.

Cái Pivalone em đọc thành phần nó có kháng viêm Corticoid, nên em mún hỏi chị liệu Nhỏ mũi tinh dầu của mình có thay thế được cái này hay k? Hay là như c bảo, những loại thuốc trong topic của nhà mình chủ yếu là để phòng và uống bổ sung thôi ạ?

E cảm ơn c ạ.

Bạn ơi bác sĩ cho bé nhiều thứ thuốc nhỏ mũi quá mình cũng chẳng biết nên khuyên thế nào nữa.

Bé bị viêm mũi có sốt không ? Theo mình chỉ nên nhỏ hai thứ là nhiều rồi, nếu bạn đã dùng cho con mây thứ này rồi thì ko nên thay đổi nữa bạn à mà nên theo đơn bác sĩ cho hết lần này đi.

Mình viết bài trên là nói chung cho các loại thuốc thôi, Để cẩn thận ấy mà, còn thì Euvanol spray đương nhiên là có tác dụng chống viêm rất tốt rồi. Con mình hồi nhỏ chỉ dùng quanh quẩn nứoc tỏi, prorhinel và thỉnh thoảng dùng nhỏ mũi tinh dầu euvanol này đấy bạn ạ.

Chúc bé chóng khỏi nhé,

H

23
0
0

huyenpg

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (24.08.2012 – 24.09.2012) Hàng thuốc xách tay Pháp đợt 10 - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Bạn ơi bác sĩ cho bé nhiều thứ thuốc nhỏ mũi quá mình cũng chẳng biết nên khuyên thế nào nữa.

Bé bị viêm mũi có sốt không ? Theo mình chỉ nên nhỏ hai thứ là nhiều rồi, nếu bạn đã dùng cho con mây thứ này rồi thì ko nên thay đổi nữa bạn à mà nên theo đơn bác sĩ cho hết lần này đi.

Mình viết bài trên là nói chung cho các loại thuốc thôi, Để cẩn thận ấy mà, còn thì Euvanol spray đương nhiên là có tác dụng chống viêm rất tốt rồi. Con mình hồi nhỏ chỉ dùng quanh quẩn nứoc tỏi, prorhinel và thỉnh thoảng dùng nhỏ mũi tinh dầu euvanol này đấy bạn ạ.

Chúc bé chóng khỏi nhé,

H
Vâng ạ, em cảm ơn chị. Từ hôm qua là hết các loại thuốc của bác sỹ rồi chị ạ, để chắc ăn em cũng vẫn xịt muối biển, hút sạch và nhỏ mũi tinh dầu cho bé trước khi đi ngủ thêm vài ngày, vì bé nhà em mũi có thể khô nhưng mà không tiêu hết đờm, nhầy bên trong được ngay chị ạ. Lần trước bị như thế, hết thuốc 1 thời gian không dứt điểm được, cuối cùng đi khám rồi uống thêm kháng sinh, tiêu đờm mà bị chảy mủ tai đấy ạ, :))))))))).

Bé nhà em hay bị sổ mũi, sau đó thành viêm lắm ạ. Đợt trước em dùng tích cực CXHB + L52 ròng rã hơn 1 tháng thì tránh được 2 lần kháng sinh, nhưng cũng phải 5-7 ngày mới hết mũi. Đợt này em cho nghỉ mà sổ mũi rồi viêm rất nhanh, nặng, mũi vàng đặc, nhiều, chiều và tối sốt cao, đêm phải uống hạ sốt 2 lần vì hạ rồi lại tăng nhiệt. Sau khi uống kháng sinh vẫn bị sốt, phải uống hạ sốt thêm 2 đêm nữa mới đỡ chị ạ. Nhưng mà khám kỹ thì cũng chỉ có mỗi mũi, sau đó ho chứ họng cũng chưa bị nặng lắm.

Em hỏi bác sỹ là có nên uống Vaxom Broncho để giúp cơ thể sản sinh kháng thể chống viêm đường hô hấp, bác sỹ khuyên là chờ khỏe hẳn rồi uống.

Nếu được chị cho em vài lời khuyên chị nhé. Bé nhà em 26 tháng, lúc chưa ốm là 12kg chị ạ.

Em cảm ơn chị nhiều.