(30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Do không kịp giao hàng sớm, 1 số cá nhận tại đầu cầu mecunlinh đã bị mốc ít nhiều. Vì vậy các mẹ sau trong danh sách nhận hàng tại đầu cầu mecunlinh kiểm tra lại hàng của mình và pm số tk cho mecunlinh để chúng mình gửi trả lại tiền hàng.
Xin thành thật xin lỗi các mẹ.

Mehuungo : 1kg
Songviet09 : 1kg
Huntra: 1kg (MCL)
OMM: 1kg
Xề: 1kg
Dieuhuong: 1kg
Ty ruoi : 1kg
Chíc chíc : 1 kg
V.Anh : 2kg
mecunlinh : 1 kg
Virgo2007 : 0.5 kg ( MCL) - chưa tt
Vitbaucaccac : 1 kg ( MCL)
meomeomeo26 : 1kg ( SG)
Randy : 1 kg (SG - 090 63 67 198)
Haidang: 1kg (Tháibình)
Haanh : 1kg
Ôi thôi em ơi. Chị ủng hộ quỹ, không lấy lại tiền nữa đâu.

590
0
0

dieuhuong

Trả lời:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Như chị em mình đã nói chuyện, có ai muốn vậy đâu. Chị cũng ủng hộ quỹ nhé.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

cho iem hỏi tí: do em lấy cá muộn nên nó mốc xanh mốc vàng, giờ cứ rủa đi rồi chén à? và chén keeir nào thì ngon các chị ơi?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Thử lấy rượu rửa rồi rán lên xem thế nào, nhà SV làm thế đấy :)
Bỏ đi phí quá :)

284
0
16

mecunbebong

Member
Ðề: Trả lời: Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Ôi thôi em ơi. Chị ủng hộ quỹ, không lấy lại tiền nữa đâu.
Chị ơi chiều qua em gửi về cho chị rồi. Chi kiểm tra xem có bị mốc không nhé. Chắc là rửa sạch, rán vàng rồi kho hay sốt với cà chua là vẫn ngon chị ạ.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Thử lấy rượu rửa rồi rán lên xem thế nào, nhà SV làm thế đấy :)
Bỏ đi phí quá :)
Tuyên truyền kiểu gì thế Ong kia :D

Cá nhà em mốc xanh đỏ nên e tiếc của thả cả vào chậu nước cho nó tắm lại sạch sẽ vì e nghĩ chắc nó mới mốc nên không sao . Xong thì cho vào lò nướng bật 50 độ sấy 1h . Sáng nay thấy nó ngon lành rồi , để chiều em về rán thử nhé .
Nhìn miếng cá ngon lắm ý , xã nhà e còn hỏi là còn nữa không để mua thêm . Nhìn miếng cá ngon như miếng thịt bò ý .

Em ủng hộ quỹ nên cũng không lấy lại tiền đâu các chị nhé :).

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Tối qua chị cũng tắm rửa cho cá rồi, tiện thể làm cả 2kg của V.Anh nữa, mấy gói của chị thì chỉ lấm tấm thôi, kiểu gói kỹ bí hơi í, chắc là ko chất bảo quản nên mới thế, rồi rắc muối ngâm nửa tiếng, rửa lại rồi cho ngăn đá. Thấy vẫn thơm ngon lắm, chồng đi qua còn gạ nướng đi lại làm quả rượu vang thắp nến, nhưng vợ xin tha vì hôm trc vừa làm quả ghẹ HP xong, cũng nến cũng vang, giờ vẫn chưa hồi sức :)) .

15
0
0

Randy

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Cá của các mẹ sau đang ở GV, từ sáng mai các mẹ đến lấy hàng giúp mình vì chiều nay mình đi vắng.

Mình đang tìm người để nhờ xách cá của 2 bạn ở SG vào nên các bạn chờ thêm chút. Nếu muốn nhận gấp thì chỉ có cách gửi PCN vào thôi ( người nhận chịu phí ship ).

@ Haidang : Bác có nhờ ai nhận cá được ko bác ?

Chanhhauhau: 2kg - đã tt
Huntra: 1kg (MCL) - đã tt
OMM: 1kg - đã tt
Xề: 1kg
Dieuhuong: 1kg - đã tt
Ty ruoi : 1kg - đã tt
Chíc chíc : 1 kg - đã tt
V.Anh : 2kg - đã tt
mecunlinh : 1 kg
Virgo2007 : 0.5 kg ( MCL)
Vitbaucaccac : 1 kg ( MCL) - đã tt
meomeomeo26 : 1kg ( SG)
Randy : 1 kg (SG - 090 63 67 198) - đã tt
Haidang: 1kg (Tháibình) - đã tt
Thật là buồn khi nghe tin này, vì mình ngóng mãi thôi. Hẹn lần khác vậy.
(Nick: Randy), tài khoản của mình đây:
Hà Thị Hải Yến
007 100 120 1561
VCB - TpHCM

454
0
0

V.Anh

Tối qua chị cũng tắm rửa cho cá rồi, tiện thể làm cả 2kg của V.Anh nữa, mấy gói của chị thì chỉ lấm tấm thôi, kiểu gói kỹ bí hơi í, chắc là ko chất bảo quản nên mới thế, rồi rắc muối ngâm nửa tiếng, rửa lại rồi cho ngăn đá. Thấy vẫn thơm ngon lắm, chồng đi qua còn gạ nướng đi lại làm quả rượu vang thắp nến, nhưng vợ xin tha vì hôm trc vừa làm quả ghẹ HP xong, cũng nến cũng vang, giờ vẫn chưa hồi sức :)) .
Ai sướng được như mình chứ, cá của mình đã có bạn già tắm rửa hộ:D. Cảm ơn bạn già :-*:-*:-*

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Thật là buồn khi nghe tin này, vì mình ngóng mãi thôi. Hẹn lần khác vậy.
(Nick: Randy), tài khoản của mình đây:
Hà Thị Hải Yến
007 100 120 1561
VCB - TpHCM
Mình CK rồi nhé, VBC ...22597, đt của mình 0958867693. Cảm ơn cả nhà.
Hôm nay mình đã ck trả lại tiền cá 300k/kg cho 2 bạn ở SG. Các bạn check giúp mình nhé.

Các mẹ khác có cá bị mốc pm số tk cho mecunlinh để mình ck gửi lại tiền nhé.

2,501
0
0

Haidang02

Chị ơi chiều qua em gửi về cho chị rồi. Chi kiểm tra xem có bị mốc không nhé. Chắc là rửa sạch, rán vàng rồi kho hay sốt với cà chua là vẫn ngon chị ạ.
Cảm ơn mecunbebong nhiều nhiều nhé :x

Chị đã nhận cá, hơi bị mốc chút xíu ở bên ngoài. Cá nạc và trông cực ngon. Chồng bảo hơi mốc tý tẹo, chả sao. Chị đã rửa sạch, cắt làm 3, cho chút xíu nước mắm rim lên và chia hộp cất vào tủ. Một ít để tối sốt cà chua.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Cảm ơn mecunbebong nhiều nhiều nhé :x

Chị đã nhận cá, hơi bị mốc chút xíu ở bên ngoài. Cá nạc và trông cực ngon. Chồng bảo hơi mốc tý tẹo, chả sao. Chị đã rửa sạch, cắt làm 3, cho chút xíu nước mắm rim lên và chia hộp cất vào tủ. Một ít để tối sốt cà chua.
Chị ơi, rán sơ qua một chút trước khi rim hoặc sốt cà chua thì ngon hơn chị nhé!

15
0
0

Randy

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Hôm nay mình đã ck trả lại tiền cá 300k/kg cho 2 bạn ở SG. Các bạn check giúp mình nhé.

Các mẹ khác có cá bị mốc pm số tk cho mecunlinh để mình ck gửi lại tiền nhé.
Mình xác nhận đã nhận lại đủ tiền, cám ơn các mẹ và xin lỗi đã làm phiền các mẹ nhiều. Hẹn khi khác sẽ ủng hộ ạ.

590
0
0

dieuhuong

Mặc dù có mốc một chút, nhưng rửa sạch cất ngăn đá vẫn rất ngon và ngọt. Chiều nay chị vừa thể hiện, mọi người tấm tắc khen, mỗi tội vừa quảng cáo với chồng là cá biển hồ, không xương thì tiếp ngay cho chồng miếng có xương (mặc dù xương rất mềm), bao nhiêu miếng ngon lại chọn đúng miếng ko ngon cho chồng, thế mới đau chứ.:D

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trả lời:  (30.11-30.12.2011) Cá khô nạc Biển Hồ - Campuchia - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Mặc dù có mốc một chút, nhưng rửa sạch cất ngăn đá vẫn rất ngon và ngọt. Chiều nay chị vừa thể hiện, mọi người tấm tắc khen, mỗi tội vừa quảng cáo với chồng là cá biển hồ, không xương thì tiếp ngay cho chồng miếng có xương (mặc dù xương rất mềm), bao nhiêu miếng ngon lại chọn đúng miếng ko ngon cho chồng, thế mới đau chứ.:D
Hehe, để gọi cho ông V xúi lần sau ko cho đi đàn đúm nữa ( GATO với nó vì nó được đi , còn mình thì phải ở nhà :(()

Cá nhà này lấy về nhét luôn vào tủ đá chưa thèm giở ra, cá này lần trước có người cho nhà mình cũng bị mốc, vì họ phơi héo cho mềm cá chứ ko phơi khô kiệt hay sao ý. Mình cũng rửa rồi chén tì tì, giờ 2 năm rồi vẫn béo tốt nhé. Các mẹ cứ yên tâm mà xơi .

590
0
0

dieuhuong

@mehuungo: đừng có ko đi được mà xúi đểu nhé. Vưỡn yoga đều chứ, tuần này tao phải nghỉ suốt, hẹn hôm nào gặp nhau buổi trưa rủ cả Nga Nấm nhé.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hôm trước tiện tay làm cho mình em cũng làm sạch, bóp muối, dấm và cho vào lò sấy sơ lại rồi cho vào ngăn đá cho các mẹ chưa đến nhận hàng ( tý ruồi, Chanhhauhau, vitbaucaccac, virgo2007 ) Xong xuôi trông miếng cá vẫn tươi ngon lắm. Đấy là cái lò của em bé nên cứ phải sấy từng kg lâu quá nên em sấy sơ sơ thôi, chứ mà làm kỹ 1 tý thì như mới luôn.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

tình hình là cháu rủa sạch, sát muối, thấm khô, cho vào rán vàng, rồi sốt chua ngọt với gừng >> chậc chậc, còn mua được không các cô ơi

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mời cả nhà cá rán trưa nay nhà em, chụp lên bị sậm màu thế chứ ở ngoài vàng ươm: