Ai muốn giảm cân thì vào đây

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Bác BBC mở topic ai muốn giảm cân, e đọc xong tủi thân quá, bèn làm ngay quả topic này để triệu tập các bác thừa cân như e vào gặp mặt với mục tiêu: Giảm cân, giảm cân cho xinh nào :kiss::kiss::kiss:.

466
0
0

kimsonbui

Đây, có mẹt, giảm cưn, giảm giảm cưn.

Lúc nào cũng trong tư thế giảm vì thả ra phát, lên nhanh hơn heo ăn cám tăng trọng :D

335
0
0

Thảo sông Hoài

H ơi, chị chỉ muốn giảm cái bụng thôi thì có được tham gia hội này không? Đang thừa cân ở mỗi chỗ đấy/

2,501
0
0

Haidang02

Chị thừa tổng thể.
Phát động chiến dịch giảm cân nhiều rồi, nhưng khi tổng kết thì toàn ... tăng cân :sigh:
Cái cân điện tử nó toàn bảo : Bạn hơi béo một tý ( nghe bảo một tý thì sướng), nhưng thừa ...10 kg :silly::silly::silly:
Vào đây xem các mẹ có cách gì khác cái cách nhịn ăn không ???

335
0
0

Thảo sông Hoài

Em có 1 cách. Bạn em làm rồi giảm rất nhiều nhưng em chưa áp được cho em vì lý do con còn nhỏ.
Sáng, trưa bác ăn bình thưeờng. Tối bác xem trong nhà có bao nhiêu quả (cái này bác phải chuẩn bị mua quả + cần tây) cho vào xay sinh tố với 2 cọng cần tây to. Sản phẩm phải đạt 2 cốc to. Uống trước bữa ăn tối nủă tiếng. Đến bỗi ăn bác vẫn được phép ăn dủ cơm, thịt, rau. Nhưng đảm bảo bác ăn được nửa bát là đã căng rốn rồi. Bạn em 1 tháng xuống được 8kg.

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Em cũng tổng thể, người gì mà lăn nhanh hơn đi các bác ạ, cứ gào lên nhịn ăn giảm cân xong lại thèm ứ chịu nổi, ăn cơm thì ít mà nó cứ lên đều đều, túm lại là e có hít thở khí giời thì nó cũng lên , huhu, ai cứu e với , cứ thế này chắc chồng e bỏ e mất, huhu.

466
0
0

kimsonbui

Bà nội đang kêu còn cả túi cần tây trong tủ. Ngặt nỗi cái máy xay nhà em cho đi ở hết rồi. Đun lên lấy nước được không bác. Hay nhất quyết phải xay ạ.

883
0
0

mèo_ú

đã tìm nhiều tài liệu để tham khảo rồi nhưng vẫn hok thể nào giảm cân được...hix.pacon giúp giùm với chư kiểu này, it hôm nữa ông xã mình đi công tác về, hix, chắc tiu wa.....

466
0
0

kimsonbui

Trước tiên, bạn nên thường xuyên tập thể dục kết hợp với một chế độ ăn hợp lý.

Một nghiên cứu mới nhất ở Mỹ chỉ ra rằng, ăn vừa phải chất béo và nhiều tinh bột là một trong những cách tốt nhất để giảm năng lượng cung cấp cho cơ thể. Đồng thời đây là cách để giảm cân hiệu quả.

- Bữa sáng: Một ly sinh tố, một quả chuối, một quả cam, một tách nước quả nho, một bát canh bắp cải.

- Bữa trưa: Một phần salad, chú ý ăn nhiều rau tươi có màu xanh, có thể ăn thêm vài miếng gà nướng không mỡ. Ăn nhiều canh bắp cải.

- Bữa tối: Dùng khoảng 150 g cá, cố gắng ăn thêm càng nhiều canh bắp cải càng tốt.

Hoặc: Sau khi thức dậy vào sáng sớm, uống ít nhất một ly nước cam không đường, không đá. Có thể dùng 2 muỗng canh nước cam vắt hoặc nước cốt chanh, một thìa nhỏ mật ong. Uống thêm 250 ml nước lọc, một ly trà.

- Bữa trưa: Một ly nước cam vắt hoặc 300 g trái cây tươi. Có thể dùng thêm 300 ml nước ép trái cây, rau củ.

- Bữa tối: 300 ml nước ép trái cây, rau củ, một ít xúc xích. Có thể dùng thêm 300 ml nước ép trái cây, một ly trà.

(Sưu tầm)

33
0
0

John's mom

Hị hị, cho iem đăng ký cả 2 tay 2 chân luôn cho hoành tráng nhá. Em thì em ko thể nhịn ăn hay ăn ít đi được, đơn giản chỉ vì em........ tham ăn, hic hic, còn thể dục á, lười cực kỳ. Em hô quyết tâm cả tỷ lần là tập thể dục rồi ăn uống điều độ mà ko thực hiện được. Nên vào đây cho lên tinh thần tí nào.

@Kimsonbui: chị ơi, cần tây uống sống nhé, thì mới hiệu quả, chứ đun lên ko còn nhiều tác dụng nữa đâu ạ. Hoặc đơn giản chị tước bớt vỏ ngoài đi và ăn sống, buổi sáng cứ cắt 1 túi cần tây và cà rốt thành stick rồi mang đi làm, thỉnh thoảng nhấm nháp tí vừa ngon mà lại... bổ, hehe.

Còn 1 loại quả nữa cũng có tác dụng rất tốt trong việc tiêu mỡ đó là ớt ngọt, cách đơn giản nhất là cũng cắt thành con chì rồi ăn sống hoặc làm salad cũng được.

Cả nhà mình cùng quyết tâm nhé. Em thì chắc cho em lùi lại vài tuần nữa, cho dứt hẳn vụ vật vã bánh ngọt với cả kem đi ạ, hí hí.

"Mơ ước" của em là giảm được 10kg ạ, nếu ko được 10 thì 5kg em cũng happy lắm.

143
0
0

huongdx

Em Kim sê ra, người thon nhỏ thế mà thấy cân kẹo ở đâu là nhào vô, để bà chị vô cạnh tranh nào, nhưng mà nhà này lười tập thể dục nên bụng lúc nào cũng như 5 tháng, chồng toàn hát "tháng mấy rồi hỡi em" :crying:

57
0
0

Gấu và Thỏ

Một cách giảm cân hiệu quả nữa là đẻ, khà khà. Đẻ xong tuyệt đối không nhờ ai giúp, tự làm mọi việc.Iem, 5 tháng giảm 21kg, tèn ten. Khi nào béo quá em lại đẻ.:silly:

77
0
0

GreenRose

Một cách giảm cân hiệu quả nữa là đẻ, khà khà. Đẻ xong tuyệt đối không nhờ ai giúp, tự làm mọi việc.Iem, 5 tháng giảm 21kg, tèn ten. Khi nào béo quá em lại đẻ.:silly:
:thinking: Theo như bí quyết nhà Thảo Gấu thì nghe chừng mình phải đẻ sinh đôi để giảm cân cho nhanh nhỉ? Em dạy bác cách nào đẻ thật nhanh không mất mấy thời gian mà để thời gian nhiều vào việc nuôi nấng đê...lao động cật lực đảm bảo giảm liền :silly:

610
0
0

MinhMinh

Èo, chiêu này hổng hịu quả lắm. Tớ đẻ xong lên ngót ngót 30kg thôi (tức là nghỉ đẻ xong đi làm người quen k nhận ra) tớ cũng phải làm tất tật đấy chứ, ăn uống phình phường thôi, ít ngủ vì con ăm đêm nhiều thế mà cứ béo, mấy năm nay rồi có mi nhon đc tí nào đâu.

33
0
0

John's mom

Cho chị với. Chị cũng chỉ cần khoảng 3kgs thôi. Không cần quà tặng mự nhé.
Ơ bác ko lấy quà cũng ko được đâu ợ, tặng bác được 3kg em mừng hơn bắt được kim cương ý chứ, hí hí.

@Thảo gấu: xin mày, tao còn osin gấp vạn mày mà péo vẫn hoàn béo. Chắc tao đẻ vào giờ trâu nên hợp làm thân con trâu, hehe.

318
0
0

hoa Dím

Vào góp bí kíp giảm béo với mọi người nào!

Phần trắng của vỏ bưởi nấu lên lấy nước uống, giảm cân rất hiệu quả. Và không kém phần quan trọng: đừng lượn lờ mấy topic nấu ăn của nhà mình :smiling: