Bếp ngọt Sài Gòn (Tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,204
1
0

Nikki

Ðề: Bếp ngọt Sài Gòn

@ Nik: không hiểu sao meduydu lại mang ép lấy nước nhỉ?
@ Chép: Chép ơi, em chưa có bất cứ cái gì để làm bánh TT nè, nhất là nước đường :D
Thế nên em mới thắc mắc là sao meduydu lại ép nước...em phải nhìn đi nhìn lại ko lại nhầm với cà rốt Trung Hoa ;))

@Chép, VA, Nghèo, bác OV: em chờ bánh của các bác...=))

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Sáng mới mua cà rốt về định ép nước cho hai đứa uống... để suy nghĩ lại xem :D:D:D
@Nik: hôm trước chị có bảo năm nay chị sắm bộ khuôn bánh TT, năm sau nấu nước đường, năm sau ... nên bánh phải chờ đủ nguyên liệu mới có em ạ. (ah, nếu năm nay xin được Chép nước đường thì sẽ rút ngắn 1 năm nguyên liệu) :D:D

2,204
1
0

Nikki

Thế thì phải theo thứ tự nhá Nghèo: năm nay nấu nước đường (mà thôi đi xin Chép thì cũng phải xếp hàng cả năm nhở???sân nhà thờ nó to lắm mà ;)) ), năm sau đi Sing mua nước tro tàu, năm tới đi chợ BT sắm NVL, năm kia đi mua khuôn làm bánh xong để đến năm kìa cho nó lên nước =))

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Nik: ờ ờ, chị cũng lên kế hoạch vậy đó, nên năm nay chị em mình ăn bánh nhà Chép, meduydu với bác OV nhỉ? :grin:;))

993
0
0

Cá Chép

Vụ ăn bánh thì dễ ẹt, năm nay Chép làm lần đầu nên đang cần tuyển rất nhiều chuột bạch đây ;))
P/S: mới vác 1kg mạch nha vìa nè :p, ai cần thì share nghen :)

1,961
0
0

anatomysu

Thế thì phải theo thứ tự nhá Nghèo: năm nay nấu nước đường (mà thôi đi xin Chép thì cũng phải xếp hàng cả năm nhở???sân nhà thờ nó to lắm mà ;)) ), năm sau đi Sing mua nước tro tàu, năm tới đi chợ BT sắm NVL, năm kia đi mua khuôn làm bánh xong để đến năm kìa cho nó lên nước =))
Ơ nấu đường đã có tro tàu mà. Túm áo em thì có cả tro tàu lẫn khuôn :D. Nhưng phải cho em vài hộp em mới chìa ra.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Chép, Ana : ai có gì cần share cứ tính em một phần nhá :D (để dành năm sau :grin::grin::grin:)

1,961
0
0

anatomysu

@ Chép, Ana : ai có gì cần share cứ tính em một phần nhá :D (để dành năm sau :grin::grin::grin:)
Ko chơi bác ạ :D Năm nay thì em còn nghĩ, chứ năm sau thì thôi em cắt luôn :p

Sao bác lột cái cup xinh của em ra tội thế, bắt cupcake ở truồng khoe à :D

806
1
0

meduydu

@Vy: Cho chị níu cái tà áo xinh xinh để có nước tro tàu nhé! Năm ni xính ngoại, ko xài hàng nội của MC nữa.
@ Chép: Ai ...... share............mạch nha đê.

1,961
0
0

anatomysu

@Vy: Cho chị níu cái tà áo xinh xinh để có nước tro tàu nhé! Năm ni xính ngoại, ko xài hàng nội của MC nữa.
@ Chép: Ai ...... share............mạch nha đê.
HÍ, chép có mạch nha, chép có tro tàu ngoại :p. Bác túm cả chân Chép đi :p.

Chép ơi: ngày nào làm bánh đây, nếu làm sl nhiều lên lịch trước đi chị, để mọi người biết ghé phụ nữa. Lên cả list vật liệu cần mua nữa chứ. Ko đến khi làm thiếu thì khổ lắm :D. Cố lên cố lên, làm mẻ bánh trung thu gây quỹ nào hí hí

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ko chơi bác ạ :D Năm nay thì em còn nghĩ, chứ năm sau thì thôi em cắt luôn :p

Sao bác lột cái cup xinh của em ra tội thế, bắt cupcake ở truồng khoe à :D
Thì phải lột ra cho thấy trong nó dư lào chứ. Cởi truồng cho mát em ạ, mới trong lò ra lóng quá :D:D

720
0
0

chuột đồng

Đúng rồi, chuột giỏi quá, vỗ tay cái coi :p
hí hí, chọc quê nhe! lần sau đăng ký cup này :D

Nhớ lần đầu Chuột mần cupcake, 2 vc hì hụt đổ bột vào cái cup giấy laọi mỏng te á, chưa kịp đưa vào lò thì mấy ẻm chảy be bét, chồng thắc mắc "có suze hông đó?" Vợ bảo, thấy trên mang người ta mần dzị mà :D :D

2,204
1
0

Nikki

hí hí, chọc quê nhe! lần sau đăng ký cup này :D

Nhớ lần đầu Chuột mần cupcake, 2 vc hì hụt đổ bột vào cái cup giấy laọi mỏng te á, chưa kịp đưa vào lò thì mấy ẻm chảy be bét, chồng thắc mắc "có suze hông đó?" Vợ bảo, thấy trên mang người ta mần dzị mà :D :D
"suze" là cái chi dzợ Chụt???

1,961
0
0

anatomysu

"suze" là cái chi dzợ Chụt???
tên định đặt cho tí tồ =)).

Đề nghị qua nhà sg tám tiếp, nhà bánh sắp lên tầng. Các bác mau lo mở lò khai đao để còn có bánh đãi bà con nhân dịp mở nhà bánh mới nha. Còn nhà SG đang èo uột sắp được 80 trang, qua kia 8 đi

2,204
1
0

Nikki

Thế là phải mang cái "suze" sang kia hỏi ah???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.