Con gái em bị dị ứng cơ địa, các bác chỉ giúp em thầy thuốc chữa bằng thuốc nam hoặc thuốc bắc với ạ

284
0
16

mecunbebong

Member
Con gái em bị dị ứng, mẩn ngứa (kiểu nốt đỏ to và phồng chứ ko giống phát ban), em đã cho đi khám nhiều lần ở BV Da liễu TW nhưng vẫn không đỡ mấy, hết thuốc lại mẩn ngứa. Nhiều người nói nên cho uống thuốc bắc hoặc thuốc nam, nhưng em lại không biết thầy lang nào chuyên chữa dị ứng tốt. Em hỏi bác Google thì có mấy địa chỉ nhưng cũng nhiều ý kiến trái ngược nhau, người khen người chê nên em chưa biết cho con khám ở đâu.
Nhà mình có ai biết thầy thuốc nào chuyên bốc thuốc chữa dị ứng tốt thì chỉ giúp em với.
Thanks!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: Con gái em bị dị ứng cơ địa, các bác chỉ giúp em thầy thuốc chữa bằng thuốc nam hoặc thuốc bắc với ạ.

Giống con nhà mình rồi.
Bé mấy tuổi rồi hả mẹ Cún?

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Con gái em bị dị ứng cơ địa, các bác chỉ giúp em thầy thuốc chữa bằng thuốc nam hoặc thuốc bắc với ạ.

giống cả con nhà tớ luôn, bạn cho cn vào xanhpon đi, ở đó chữa viêm da cơ địa rất tốt, họ có mấy bài thuốc hay mà không cần uống thuốc nhiều đâu (con nhà tớ cũng bị bọc nước, mần đỏ, cô y sỹ đến nhà tắm bằng nước phèn, rồi lầy gạc làm cho bong vết đó ra (tắm nước phèn để cho mụn vỡ không lây ra chỗ khác) sau đó bôi xanhmetilen xanh lét người he he. Mang hết đồ của con đã mặc lúc bị viêm da đi ngâm nước phèn. Vài lần là khỏi nhé, đừng lo.

284
0
16

mecunbebong

Member

Con nhà mình >5 tuổi, tháng 9 này đi học lớp 1 rồi, nên mình sợ bệnh ảnh hưởng đến việc học của con.
Bệnh của con gái mình là dị ứng chứ không phải viêm da. Lần phát di ứng đầu tiên là tháng 11 năm ngoái, lúc đầu chỉ có mất nốt như muỗi đốt ở chân, 2 hôm sau phát ra khắp người, rất ngứa nhưng không phải bọc nước. Mình cho đi khám ở viện da liễu, bác sỹ kê uống Allor siro và bôi bột Tacl (bôi cái thuốc này xong da con khô và thâm như da rắn ý). Con uống và bôi thuốc khoảng thì đỡ khoảng 20 ngày lại bị lại, mình cho đi khám lại thì bác sỹ kê thêm uống Medexa, nhưng lần này cũng chỉ được vài ngày.
Lần thứ 3 khám lại thì bác sỹ khác khám và kê đơn uống Rhinofil và bôi 1 loại kem khác nhưng chỉ đỡ mà không khỏi hẳn.
Về mặt ăn uống thì mình đã cho kiêng hết tất cả các loại thủy hải sản và những thứ mà có khả năng gây ngứa, trong thực đơn chỉ có thịt lợn, thịt bò, đậu phụ và trứng.
Có 1 đặc điểm là các nốt phồng ngứa hay xuất hiện nhiều từ chiều tối đến sáng hôm sau, còn ban ngày thì đỡ, ít ngứa.
Mình rất lo lắng vì con gái uống các loại thuốc chống dị ứng nhiều sẽ ảnh hưởng đến nội tiết sau này, mà không uống thì con không thể ăn ngoan, ngủ yên được. Vì vậy mình nghĩ đến phương án cho uống thuốc Đông y.