Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 3)

Chúc cả nhà tuần làm việc đầu tiên trong năm vui vẻ, cả năm vui khỏe :)

Ðang đọc: 7 (7 thành viên và 0 khách)
susu1811, baoduy_susu, Bình & Noel, minhtue05, songthao, Soni
Chúc mừng năm mới. Thèm cafe quá:D
Trưa nay chị tới nhà ăn trưa 1 bạn trong phòng không cũng Già Hú rồi, năm nay nhà Đà Nẵng nuôi một con lợn chung (chưa biết khoản gì để nuôi lợn chung để cả nhà tính sau), nhưng đầu năm bê lên cho nó ăn tiền lì xì mà kiểu gì ngày mai ngày kia chị cũng sẽ tụ tập, chị Me Tit, muathu, Memynhi và Mymy đã cho lợn ăn rồi nhé :D

@Chị Soni: Soni đi học thì thời gian đầu rất vất vả chị nhỉ, em có bà chị con bác chồng ra chơi đang năn nỉ ỉ ôi để chị ở lại lo cho Tí vào lớp 1 em chuẩn bị tập 2 mà chưa đồng í :(

@Mẹ Gôn với Subim giờ vẫn còn trốn chưa vào điểm danh :)

@Mymy: Bạn chị gọi ở BV đa khoa Đà Nẵng có trường hợp một gia đình có 2 bé bị tai nạn rất thương tâm và khó khăn, ở Quảng Ngãi chuyển ra đang điều trị một cháu lớp 1 và 1 cháu lớp 5, nếu tiện em gọi cô Xuân giúp xem tình hình 2 bé thế nào được ko?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

@Mymy: Em ơi bé tên Ngô Thị Thu Thảo nằm hồi sức cấp cứu, một bé khác đang nằm nhi, ba bé cũng đang cấp cứu ở Đa Khoa, em hỏi thăm thông tin giúp nhé sáng nay chị không có xe có gì chiều ghé, sao không thấy online gì hết zậy.

679
0
0

songthao

Em điểm danh sớm rồi nha. Có điều vụ nuôi lợn em chưa rõ lắm ạ.
Chờ tin hai bé

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nếu Mymy k rảnh, trưa em ghé hỏi giúp cho. :-*

Cái vụ nuôi heo chung , rồi lỳ xì heo nghe hấp dẫn hỉ. thôi ráng chờ ngày tụ tập rồi cho heo ăn bù vậy.
;)
@ Nhắn một số mẹ, có hàng từ sài gòn từ trước tết hôm 30 ý. :D em k giao được, dể hôm nào gặp em giao luôn nhé vì hôm nay lại quên mang theo rồi. :cstt04:

Mẹ gôn chắc đang lo đi chùa đầu năm.
Còn subim thì tranh thủ trả bài, vì tết ni về ngoại mà:D

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Chào cả nhà đầu năm, bị nhảy mũi liên tục hóa ra có người nhắc :D:D

Cũng chẳng chùa chiền gì, chỉ là ở nhà đi ra đi vào, lùng bùng vài thứ với vài người nên chán chẳng muốn làm gì. Thằng em chồng bảo diện đồ cho đẹp để đi ra tới cổng rồi quay vào, thế cũng coi là có Tết :D

81
0
0

lamngocnguyen

hey, chúc cả nhà một năm mới tấn tài tấn lộc, tiền vô như nước sông đà, tiền ra nhỏ giọt như cà phê phin nhe.
Các chị ơi, ĐN mình ở đâu coi bói giỏi vậy?

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Các chị ơi, ĐN mình ở đâu coi bói giỏi vậy?
ĐN thì chị ko biết, chị chỉ biết vài người ở Đại Lộc. "Bụt nhà ko thiêng" có vẻ đúng, mình ở đây thì toàn đi xa, còn ở xa thì lại tìm về đây :)

2,801
0
0

muathu

Em điểm danh sớm rồi nha. Có điều vụ nuôi lợn em chưa rõ lắm ạ.
Chờ tin hai bé
Vụ nuôi lợn đất đó em hôm nào đi off chị gửi 1 con hiểu liền, vụ hai bé Mymy đang tìm hiểu, cũng có biết qua một số thông tin, gia đình rất ngèo, bố mẹ gửi con cho ông bà nội đi hái café trên tây nguyên, hôm 29 tết bố chở 3 con đi thì bị tai nạn, một bé trai mất, 2 bé bị thương bé lớp 5 nặng bé lớp 1 nhẹ đã đưa về quê, bố cũng bị nặng, gia đình có bảo hiểm người ngèo, xe gây tai nạn cũng có gửi ít tiền bồi thường rồi, trưa nay Mymy vô viện sẽ xem xét có cần giúp đõ gì thêm thì sẽ xin ý kiến CSTT.

Nếu Mymy k rảnh, trưa em ghé hỏi giúp cho. :-*

Cái vụ nuôi heo chung , rồi lỳ xì heo nghe hấp dẫn hỉ. thôi ráng chờ ngày tụ tập rồi cho heo ăn bù vậy.
;)
@ Nhắn một số mẹ, có hàng từ sài gòn từ trước tết hôm 30 ý. :D em k giao được, dể hôm nào gặp em giao luôn nhé vì hôm nay lại quên mang theo rồi. :cstt04:

Chị cũng nhắn nhe, chị Blanch đang gửi hồ sơ của KOTO ra, đợi có hồ sơ nhà mình họp mặt và xúc tiến gửi cho các bé luôn em nhé.

@Danangmenyeu: Sao tết năy vắng bóng vậy em ơi, đi tour rồi hả, hôm trước em có nói các trường hợp cần xin hồ sơ đó hôm nào có hồ sơ chị nhắn nhé.

1,669
0
0

mesubim

Chào cả nhà năm mới :D, subim vào điểm danh đây.
Năm mới chưa gì đã thấy xui xẻo, sáng mồng 9 đến cơ quan khởi động máy nhưng chỉ thấy một màu đen, hậu quả 10 ngày nghỉ tết ẩm mốc thế nào mà hư men miếc gì đấy đang gửi đi sửa, nghe đâu 2 - 3 ngày mới xong.
2 buổi trưa nay trưa nào cũng kéo nhau đi nhà người này người kia đến 2 giờ chiều, không khí tết vẫn còn nên tư tưởng chơi nhiều làm ít, hehe. Mừng là nhà mình sau kỳ nghỉ tết ai cũng bình an, mặc dù chưa gặp mặt nhưng đoán chắc ai cũng mập ra, xinh ra ;) Mong gặp lại mọi người sớm sớm :cstt03:

1,018
0
0

mymy

Chào cả nhà năm mới :D, subim vào điểm danh đây.
Năm mới chưa gì đã thấy xui xẻo, sáng mồng 9 đến cơ quan khởi động máy nhưng chỉ thấy một màu đen, hậu quả 10 ngày nghỉ tết ẩm mốc thế nào mà hư men miếc gì đấy đang gửi đi sửa, nghe đâu 2 - 3 ngày mới xong.
2 buổi trưa nay trưa nào cũng kéo nhau đi nhà người này người kia đến 2 giờ chiều, không khí tết vẫn còn nên tư tưởng chơi nhiều làm ít, hehe. Mừng là nhà mình sau kỳ nghỉ tết ai cũng bình an, mặc dù chưa gặp mặt nhưng đoán chắc ai cũng mập ra, xinh ra ;) Mong gặp lại mọi người sớm sớm :cstt03:
Ăn tết kỹ hỉ, em nghi chị âm mưu phá cho hư máy tình để nghỉ tết tiếp chứ máy không ai hư sao có mỗi chị hư rứa.
Ah, chị còn nhu cầu thuốc nhỏ mắt nói bữa trước nữa không, mẹ mới hỏi giúp chỗ có hàng đó.

1,669
0
0

mesubim

Ăn tết kỹ hỉ, em nghi chị âm mưu phá cho hư máy tình để nghỉ tết tiếp chứ máy không ai hư sao có mỗi chị hư rứa.
Ah, chị còn nhu cầu thuốc nhỏ mắt nói bữa trước nữa không, mẹ mới hỏi giúp chỗ có hàng đó.
Uh nghĩ cũng lạ, máy cả cơ quan không ai hề hấn gì cả, mỗi máy chị hư thôi, đang rầu muốn chết đây nàng ơi, lâu lâu phải chạy sang máy cô bé trong phòng để ngó vô nhà một tý đây :(
Thuốc đó chị vẫn rất cần, em nói mẹ mua hộ chị với, càng được nhiều càng tốt nhé, mua được nguyên hộp thì tốt quá :)

270
0
0

Soni

Đầu năm nghe tin 2 bé buồn quá, chợt nhớ tới cháu mình, cô mong con đang vui vẻ trên thiên đàng, muathu chừng nào đi thăm 2 bé cho chị theo với. Nhớ để lợn cho chị nuôi. Năm nay nếu em đã lên kế hoạch mần tập 2 thì phải giữ gìn sức khỏe và tâm lý trước 6 tháng lận, ngoài ra phải chuẩn bị người giúp việc nữa, người này cũng quan trọng lắm khi em nằm ổ, muathu thích tập 2 là công chúa phải không ?

@subim: máy mà hư mainboard thì như nhà hư móng vậy, sửa sẽ lâu đó hoặc mua máy mới cho rồi...hì

a

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,018
0
0

mymy

Alo, alo: trưa nay ai có nhu cầu lượn ngoài đường hay cafe thì gọi cầm chân cho subim/mymy nhé :)

780
0
0

memynhi

@soni: bữa giờ chị thêu thùa thế nào rồi ? hôm nào off đem khoe nhé

@subim: đầu năm máy hư là khỏe xả hơi , đỡ phải làm hehehe

@mymy: lượn đi đâu đó nàng, lượn qua chợ Cồn mua giùm chị cái bóp đi @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em đang giữ hàng của các mẹ tại 04 ông ích khiêm, ai tiện đường thì ghé lấy giúp em nhé còn không hôm nào op em mang theo:

1. Calaboc : 60k (túi đựng bánh)
2. Baoduysusu: 30k (túi đựng bánh)
3. Minhtue05: 150k (túi đựng bánh)
4. Mymy: quần áo
5. Memynhi: quần áo.

780
0
0

memynhi

@susu: em gửi đồ của chị cho chị Lý nhé, chị ghé chị Lý tiện đường.

445
0
0

me titdng

Chào cả nhà ,chúc cả nhà- vui-khỏe-trẻ-đẹp,sau tết tớ hôm nay mới điểm danh được vì -thứ nhất mọi người nghỉ tết thì tớ đi làm-thứ 2 là hết tết mọi người đi làm thì tớ lại được nghỉ :(

Alo Ola thông báo trưa nay Metit mời cafe còn địa điểm thì mọi người chọn nhé,mong mọi người đi đông đủ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Tít ơi, GG Lý tự trọng chị nhé, em lâu k đi nhớ quá:D

2,801
0
0

muathu

Đầu năm nghe tin 2 bé buồn quá, chợt nhớ tới cháu mình, cô mong con đang vui vẻ trên thiên đàng, muathu chừng nào đi thăm 2 bé cho chị theo với. Nhớ để lợn cho chị nuôi. Năm nay nếu em đã lên kế hoạch mần tập 2 thì phải giữ gìn sức khỏe và tâm lý trước 6 tháng lận, ngoài ra phải chuẩn bị người giúp việc nữa, người này cũng quan trọng lắm khi em nằm ổ, muathu thích tập 2 là công chúa phải không ?
Hi em thích 1 công chúa chị ạ, nhưng không biết sao con cái mà trời cho :)
Hôm nào em sẽ ghé nhà đem lợn sang nhà chị để gửi chị chăm. Soni đi học thế nào rồi chị? cháu chị làm sao vậy chị ơi. 2 bé con anh Quang một cháu nhẹ đã về Quảng Ngãi, 1 cháu nặng thì nằm hồi sức cấp cứu không ai được vào thăm chị ạ.

@Memynhi: Chị còn giữ quà của Pink3 tặng em hôm gặp mặt đầu năm quên đem đi.

@all: Trưa nay muathu cũng đi ngắm người đẹp theo Mẹ Gôn :D nhân thể đem con heo chung để ăn tiền lì xì :D danh sách đã nhận heo đất:

1. Muathu
2. Mẹ Gôn
3. Mymy
4. Susu1811
5. Chị Tieuquynh97
...........

Số heo con còn lại nhà muathu là 5 chú, năm nay có 1 chú lợn chung, muathu sẽ gửi:

1. Memynhi
2. Chị Soni
3. Cifmoon
4. Mẹ Titdng

Pink3 ơi có heo con để chăn chưa???

Còn ai chưa có đăng ký để nhờ chị Loan gửi vào nhé cả nhà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.