F1 của chúng mình

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: F1 của chúng mình

Cho Ỉn với Sâu mỗi em xin 1 rèm; rèm nhà BAODUY nữa cơ, cũng vô đối luôn :x .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: F1 của chúng mình

sao chúng nó ko nhường cái rèm đấy cho bác nhỉ, huhu thèm thèm quá :D

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: F1 của chúng mình

Lôi cái tóp mỡ này lên, ảnh mới ra lò nào ...

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Cháu nhà em đây ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Ðề: Trả lời: F1 của chúng mình

Cho em khoe hàng nhà em với:
Kiểu cười khi cháu nghe cô Em bé ngoan hát

Hát thế mới là hát chứ, còn kiểu cười này là khi nghe mẹ cháu hát

Hát thế thì cháu tập bò còn vui hơn

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Aslan ơi, nhìn hình con trai yêu quá,:-*
Nhưng mà trông hình em í bò, thấy tóc có chổ mọc không đều, em có mẹo nhỏ mà bé su nhà em giờ tóc mọc đều lắm ạh.
Chị ăn bưởi, lấy cái vỏ xịt ít tinh dầu xoa đều lên chổ tóc mọc yếu đó, đừng vội gội đầu mà để qua đêm , dần dần tóc mọc lại rất nhanh ạh.
Mẹo này Trái ớt dễ thương mách cho em, em đã làm cho bé Su và giờ nhìn tóc con đỡ hơn nhiều ạh. @};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Nhưng mà trông hình em í bò, thấy tóc có chổ mọc không đều, em có mẹo nhỏ mà bé su nhà em giờ tóc mọc đều lắm ạh.
Chị ăn bưởi, lấy cái vỏ xịt ít tinh dầu xoa đều lên chổ tóc mọc yếu đó, đừng vội gội đầu mà để qua đêm , dần dần tóc mọc lại rất nhanh ạh.
Mẹo này Trái ớt dễ thương mách cho em, em đã làm cho bé Su và giờ nhìn tóc con đỡ hơn nhiều ạh. @};-
Con giai mẹ Aslan nhìn tóc rụng vành khăn, và xương ở chỗ trên trán chút nhô thế kia, e là thiếu Canxi giống Mít nhà em ngày xưa rồi, phải bổ sung Vitamine D và canxi thôi.

631
0
0

Aslan

Con giai mẹ Aslan nhìn tóc rụng vành khăn, và xương ở chỗ trên trán chút nhô thế kia, e là thiếu Canxi giống Mít nhà em ngày xưa rồi, phải bổ sung Vitamine D và canxi thôi.
Cảm ơn các cô, đây là tội tại mẹ cháu ạ.
Tội 1: Hồi cháu được 1 tháng thì bị 1 chút "cứt trâu" ở 2 bên trên thái dương 1 tý, mẹ cháu sau 1 đêm ngồi thiền nghiên cứu in tờ nét, cuối cùng áp dụng cho cháu như sau: bôi Johnson baby oil lên chỗ có "cứt trâu", để trong vòng 30 phút rồi gội đầu. Nhẽ ra trước khi áp dụng cho cháu mẹ cháu phải thử phản ứng da của cháu đã, da cháu non thế mẹ cháu bôi thật đẫm oil lên, rồi khi gội lại kỳ kỹ, sau khi gội mẹ cháu thấy tóc cháu vẫn hơi nhờn nhờn, mẹ cháu phang tiếp 1 lần dầu gội nữa. Kết quả là sau 3 ngày mẹ cháu làm thế, chỗ có "cứt trâu" thì bong hết nhưng đỏ tấy lên, toàn bộ vùng da đầu phía đằng trước và 2 bên thái dương bị khô bong từng mảng kéo theo cả tóc túm vào từng đám. Mẹ cháu hoảng quá vác cháu đi khám bôi thuốc mới hết khô rồi tóc bong từng mảng theo mảng da khô ý. Bây giờ đầu cháu chỗ nào hết khô thì mọc tóc mới, chỗ nào vẫn khô thì tóc túm vào từng đám như nối tóc. Thế mới có hiện tượng như cô susu thấy.
Tội 2: Cháu ngủ nằm quay nghiêng về 1 phía bẹp cả đầu, mẹ cháu lại nghiên cứu và áp dụng cho cháu như sau:
Chèn đầu cháu với khăn xô và gối. Cháu cực kỳ khó chịu với tư thế nằm cứng đơ đầu thế nên cháu ngọ nguậy suốt, phần tóc tiếp xúc với gối bị cọ xát gãy mất đoạn đuôi (gãy chứ không phải rụng ạ), mẹ cháu lại nghiên cứu: à rụng tóc, à ngủ ngọ nguậy=> thiếu canxi. Vitamin D thì cháu bị nhỏ ngày 2 giọt từ lâu rồi theo tư vấn của Babycenter, giờ thêm màn phơi nắng 10 phút trước 8h sáng. Thế là 7h30 sáng dù cháu đang ngủ rất ngon, dù cháu khóc thét lên vẫn bị lột từng phần ra phơi. May mà mẹ cháu phơi thế được 3 hôm thì trời lạnh và mẹ cháu nghiên cứu kỹ lại thì Tây nó không phơi baby dưới 6 tháng nên cháu đỡ bị hành xác. Bây giờ thì mẹ cháu khá hơn rồi nhưng vẫn còn hay mang cháu ra làm chuột bạch lắm, cháu đang nghiên cứu làm 1 cái topic kể tội mẹ cháu nhưng không biết nên đặt ở mục thư giãn hay mục kinh nghiệm ạ.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ bác Nát: cho em vào FC của Phương nhé, mắt - miệng - mặt biểu cảm ghê cơ, mắt 1 mí ấy sau mà hút anh nào là đố thoát được :x .

@ Aslan: huhu sao em ko xem được hình, chạ thấy hình nào cả, có ai bị giống em hông :(?

Cảm ơn các cô, đây là tội tại mẹ cháu ạ.
Tội 1: Hồi cháu được 1 tháng thì bị 1 chút "cứt trâu" ở 2 bên trên thái dương 1 tý, mẹ cháu sau 1 đêm ngồi thiền nghiên cứu in tờ nét, cuối cùng áp dụng cho cháu như sau: bôi Johnson baby oil lên chỗ có "cứt trâu", để trong vòng 30 phút rồi gội đầu. Nhẽ ra trước khi áp dụng cho cháu mẹ cháu phải thử phản ứng da của cháu đã, da cháu non thế mẹ cháu bôi thật đẫm oil lên, rồi khi gội lại kỳ kỹ, sau khi gội mẹ cháu thấy tóc cháu vẫn hơi nhờn nhờn, mẹ cháu phang tiếp 1 lần dầu gội nữa. Kết quả là sau 3 ngày mẹ cháu làm thế, chỗ có "cứt trâu" thì bong hết nhưng đỏ tấy lên, toàn bộ vùng da đầu phía đằng trước và 2 bên thái dương bị khô bong từng mảng kéo theo cả tóc túm vào từng đám. Mẹ cháu hoảng quá vác cháu đi khám bôi thuốc mới hết khô rồi tóc bong từng mảng theo mảng da khô ý. Bây giờ đầu cháu chỗ nào hết khô thì mọc tóc mới, chỗ nào vẫn khô thì tóc túm vào từng đám như nối tóc. Thế mới có hiện tượng như cô susu thấy.
Tội 2: Cháu ngủ nằm quay nghiêng về 1 phía bẹp cả đầu, mẹ cháu lại nghiên cứu và áp dụng cho cháu như sau:
Chèn đầu cháu với khăn xô và gối. Cháu cực kỳ khó chịu với tư thế nằm cứng đơ đầu thế nên cháu ngọ nguậy suốt, phần tóc tiếp xúc với gối bị cọ xát gãy mất đoạn đuôi (gãy chứ không phải rụng ạ), mẹ cháu lại nghiên cứu: à rụng tóc, à ngủ ngọ nguậy=> thiếu canxi. Vitamin D thì cháu bị nhỏ ngày 2 giọt từ lâu rồi theo tư vấn của Babycenter, giờ thêm màn phơi nắng 10 phút trước 8h sáng. Thế là 7h30 sáng dù cháu đang ngủ rất ngon, dù cháu khóc thét lên vẫn bị lột từng phần ra phơi. May mà mẹ cháu phơi thế được 3 hôm thì trời lạnh và mẹ cháu nghiên cứu kỹ lại thì Tây nó không phơi baby dưới 6 tháng nên cháu đỡ bị hành xác. Bây giờ thì mẹ cháu khá hơn rồi nhưng vẫn còn hay mang cháu ra làm chuột bạch lắm, cháu đang nghiên cứu làm 1 cái topic kể tội mẹ cháu nhưng không biết nên đặt ở mục thư giãn hay mục kinh nghiệm ạ.
Ko có cái icon đét đít ở đâu nhỉ, ghét ơi là ghét ... cái con mẹ này :((

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ @ Aslan: huhu sao em ko xem được hình, chạ thấy hình nào cả, có ai bị giống em hông :(?
@ OMM: không ai giống chị cả, vẫn chộ bình thường. Àh và bé nhà anh Nát là mắt hai mí mờ . cái hình thứ 2 í.

@ chị Aslan mới đầu em cũng nghĩ thiếu các thứ như chị Mít, nhưng định bụng cỡ chị Aslan thì làm sao lại thế được hi.hi nên áp dụng bài thuốc mọc tóc của Trái ớt dễ thương.
Nhưng mà quả là có hiệu nghiệm chị ạh, hi.hi nhưng để em bé lớn chút nữa đã hen. Chị biết không cái bài thuốc mọc tóc í em có chỉ cho một cô ở cơ quan bị rụng tóc thành đám do uống thuốc. Kết quả là rất hiệu nghiệm ạh.
@ Mít ơi đã mua được các em rối chưa mà sao không thấy khoe hình ạh.hi.hi

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ OMM: không ai giống chị cả, vẫn chộ bình thường. Àh và bé nhà anh Nát là mắt hai mí mờ . cái hình thứ 2 í.
Thôi chết hình như có lần táy máy lock vào hình từ upnhanh, có phải mẹ Simba up hình bên đó ko nhỉ? Ở ngoài mắt 1 mí đấy, ảnh đó lại thấy 2 mí mờ mờ nhỉ, iu chết đi đc.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ Mít ơi đã mua được các em rối chưa mà sao không thấy khoe hình ạh.hi.hi
Mẹ Simba bảo cần gấp nên mua xong chị gửi hết rồi, còn đâu mà chụp, hỏi hình mẹ Simba đi, thấy bảo còn làm phông màn biểu diễn nữa hí hí.

Công nhận mẹ Simba toàn lôi em ra làm chuột bạch nhờ, cô sợ mẹ em vụ ki bo, giờ thêm vụ này, sợ thật đấy mẹ Aslan ạ:p

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Cháu nhà mình chính xác là mắt 2 mí nhưng nó ở dạng "mí lẩn" nên cứ convert từ 1 sang 2 lung tung :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cháu nhà mình chính xác là mắt 2 mí nhưng nó ở dạng "mí lẩn" nên cứ convert từ 1 sang 2 lung tung :)
anh ơi thường em thấy trong này gọi lại "mí lận" thì mí dưới nó bé lắm và mí trên lớn
hi.hi ngược lại cháu nhà anh mí trên thì bé mí dưới thì lớn suy ra lớn lên cháu chắc chắn là hai mí không "lẩn" hay "lận" gì cả ạh... ai cá độ không ta ?

631
0
0

Aslan

Mẹ Simba bảo cần gấp nên mua xong chị gửi hết rồi, còn đâu mà chụp, hỏi hình mẹ Simba đi, thấy bảo còn làm phông màn biểu diễn nữa hí hí.

Công nhận mẹ Simba toàn lôi em ra làm chuột bạch nhờ, cô sợ mẹ em vụ ki bo, giờ thêm vụ này, sợ thật đấy mẹ Aslan ạ:p
Mẹ cháu nhận được rối rồi, cảm ơn cô nhiều lắm nhưng chưa thể có hình vì 2 mẹ con cháu toàn tự sướng nên chả ai chụp hộ cả. Nếu có chụp thì dù cháu đang rất khoái với trò múa rối mà cái máy chụp hình giơ lên là cháu quay ngoắt lại nhìn cái máy chụp hình thôi nên chả thành đang xem rối. Cái phông màn ấy thực ra là cái rèm cửa mẹ cháu ki bo tận dụng lại để che cái thân hình phì nhiêu của mẹ cháu không cháu chả xem rối cứ nhìn mẹ cười khẩy thôi.
@susu: Chị iu cô thế mà cô nói đỉu chị nhá.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Lâu lâu lại show tý hihi

[/IMG]

[/IMG]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em khoe hình cu Khoai nhà em mới chụp hôm tham gia "Đi bộ vì trẻ tự kỷ" ở Mỹ Đình ạ, bạn í được diện áo đồng phục của CSTT nên cười toe toét từ nhà :)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chic ơi dạo này trông Khoai trộm vía cao khác nhờ.