"Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương" lần I (Thông báo mới bài #110)

780
0
0

memynhi

Cho mình đăng ký 2 con nhé. Mình ở Đà nẵng hy vọng heo giống về đến nơi lành lặn :)

23
0
0

caly

Em cũng xin đăng ký 1 chú ỉn ạ. Em ở xa, thôi em tự kiếm lợn rồi tự nhớ đây là lợn CSTT vậy ạ hi hi, chứ ko được nhận lợn nhà mình rồi

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Chi bằng đại diện CSTT tại Đnang mua 1 ít rồi phát cho các mẹ Đà Nẵng.
Hi.hi, thế nên em mới mở lời trước mà chị thông gia nhà chị lại bảo là "lợn cho không, biếu không" :laughing:
em đang kêu gọi nhà Đà nẵng nuôi "heo vàng" nghe hay hơn và máu hơn:rose:

2,080
0
0
Hi.hi, thế nên em mới mở lời trước mà chị thông gia nhà chị lại bảo là "lợn cho không, biếu không" :laughing:
em đang kêu gọi nhà Đà nẵng nuôi "heo vàng" nghe hay hơn và máu hơn:rose:
Thì đúng là cho không, biếu không da con lợn hiiii, nhưng mà dẫu sao CSTT cũng phải mua rồi về mới cho không biếu kg đc mà hiii.Nên nếu ở xa thì các đầu cầu mua cũng đc, cũng là CSTT cả thôi mà.

165
0
0

Threebluestars

1. Mẹ Đức Hiếu: 2 con
2. Longhuytv2: 1 con
3. BB&C: 2 con
4. vịtxinhxinh: 2 con
5. hoamai: 2 con
6. mẹ Nhãn: 1 con
7. Stress: 1 con
8. meyeuTomTom: 1 con
9. Bluesky: 1 con
10. saomai: 1 con (SG)
11. Khai Tâm: 2 con (Nhật)
12. bongvaben: 1 con
13. Mẹ Minh "mèo": 3 con
14. Linh mèo: 2 con
15. kimsonbui: 1 con (SG)
16. Gà nhíp: 1 con
17. Rophi: 1 con
18. cun_gialinh: 1 con
19. camellia: 1 con
20. Mít và Nem: 3 con
21. Thuyvuong: 2 con
22. maybay: 1 con (SG)
23. 291179: 1 con
24. hoa Dím: 1 con (Hà Lan, đăng ký thôi, còn thì tự sắm lợn giống)
25. metyruoi: 1 con
26. Meocon : 1 con
27. Haidang02 : 1 con (lợn sề quá lứa )
28.mecunlinh : 1 con
29.PM_Đông Á pharm : 1 con
30. Lộc Vừng: 1 con
31. Apricot: 1 con
32. Thảo sông hoài: 2 con
33. thoanguyen: 1 con
34. mechickbong: 1 con
35. Gấu và Thỏ: 2 con
36. ALnML: 1 con
37. Bi đi xe đạp: 1 con
38. Mr_Ech
39. Honestly: 1 con
40. Scoobidoo : 02 con
41: Threebluestars: 1 con

p/s: Vẫn chưa hình dung nuôi lợn là thế nào? 1 con, 2 con, ... là thế nào thế ạ?

101
0
0

su yeu

Em cũng xin đăng ký 1 chú ỉn ạ. Em ở xa, thôi em tự kiếm lợn rồi tự nhớ đây là lợn CSTT vậy ạ hi hi, chứ ko được nhận lợn nhà mình rồi
em cũng ở xa quá. Pleiku cơ nên có lẽ em phải bắt chước chị này thôi. Không biết như vậy con heo của em có được hợp thức hóa không nhỉ? (nhưng nói thật cũng thích heo của CSTT cơ :) )

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Số n : Hạnh Nguyễn : 2 con ạ,
Ko biết đăng ký nhiều 1 lúc thế này lợn có đẻ kịp ko nhỉ ?

333
0
0

T&G

Cho em đăng ký 2 con nhé ( mà phải lợn cái nhé, đẻ nhiều:laughing:)

2,080
0
0
Số n : Hạnh Nguyễn : 2 con ạ,
Ko biết đăng ký nhiều 1 lúc thế này lợn có đẻ kịp ko nhỉ ?
Lợn đẻ theo kiểu sản xuất dây chuyền nên không lo không kịp đâu chị .
@Chị Threebluestars : em nghĩ là các chị ấy nhận nuôi 2 con lợn trở lên là do như thế này ạ

Ôi chiện nhỏ, em đem chừng ấy nhợn đi em nhồi bánh đúc thì đứa nào chạ béo ạ. Cân lên đạm bạo nợn em béo nhất nhà.

Mẹ DDH đã có nhời thế thì em hết hi vọng nuôi 50 con rồi ạ, em xin độ 3 con thôi nhá, một cho Mít Nem, một ở công ty em, một ở công ty bà chị em. Cứ canh ngày phát lương em sẽ vác lợn đến:laughing:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

:thinking::thinking::thinking:

Cứ nghĩ mãi không biết là nên nuôi 3 con (mẹ, Chip, Tom) hay cả 3 mẹ con hùn nhau lại nuôi 1 con cho nhanh béo, đặng mà còn chờ ngày thi giật giải chứ? Các bác nghĩ giúp hộ em cái. Thôi cho em 3 con ạ.

Em hỏi Admin câu này khí không phải. Bác nào nghĩ ra chương trình này hay thiệt. Nhưng có phải "trộm" bản quyền của trường con em không? Trường con em (tiểu học) năm nào Tết ra các cháu cũng nô nức thi đua nuôi lợn đất tình thương. Các lớp thi với nhau xem lợn nào siêu nặng (1.000 đ= 1 kg). Mới Tết vừa rồi cho Tom nhà em 200K nuôi lợn, cu cậu kì kèo xin thêm không được, quyết định tự bỏ ra 15K từ tiền mừng tuổi của mình đóng thêm vào. Chương trình của trường nổi tiếng đến mức có 1 năm VTV1 về quay, các cháu lần lượt lên sân khấu đút tiền vào lợn, có cháu nhìn rõ đút tờ 100 nghìn, trong khi cô phóng viên nói rất rõ ràng: "các cháu ủng hộ từ tiền quà sáng". Báo hại em ngày hôm sau không biết bao nhiêu là bạn gọi điện về hỏi "sao HP bạn giàu thế, cho con tiền ăn sáng nguyên cả trăm." :laughing:

2,080
0
0
:thinking::thinking::thinking:

Cứ nghĩ mãi không biết là nên nuôi 3 con (mẹ, Chip, Tom) hay cả 3 mẹ con hùn nhau lại nuôi 1 con cho nhanh béo, đặng mà còn chờ ngày thi giật giải chứ? Các bác nghĩ giúp hộ em cái. Thôi cho em 3 con ạ.

Em hỏi Admin câu này khí không phải. Bác nào nghĩ ra chương trình này hay thiệt. Nhưng có phải "trộm" bản quyền của trường con em không? Trường con em (tiểu học) năm nào Tết ra các cháu cũng nô nức thi đua nuôi lợn đất tình thương. Các lớp thi với nhau xem lợn nào siêu nặng (1.000 đ= 1 kg). Mới Tết vừa rồi cho Tom nhà em 200K nuôi lợn, cu cậu kì kèo xin thêm không được, quyết định tự bỏ ra 15K từ tiền mừng tuổi của mình đóng thêm vào. Chương trình của trường nổi tiếng đến mức có 1 năm VTV1 về quay, các cháu lần lượt lên sân khấu đút tiền vào lợn, có cháu nhìn rõ đút tờ 100 nghìn, trong khi cô phóng viên nói rất rõ ràng: "các cháu ủng hộ từ tiền quà sáng". Báo hại em ngày hôm sau không biết bao nhiêu là bạn gọi điện về hỏi "sao HP bạn giàu thế, cho con tiền ăn sáng nguyên cả trăm." :laughing:
Hiii ở nơi em ở cũng có phong trào nuôi lợn ạ, em đã nhận 1 con rồi,nhưng mà lợn em lợn nhựa ạ.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
...
38. Mr_Ech: 1 con
39. Honestly: 1 con
40. Scoobidoo : 02 con
41: Threebluestars: 1 con
42. susu: 2 con (Đà Nẵng)
43. I LOVE MY FAMILY: 1 con
44. Mum's Gia Huy: 1 con (SG)
45. Jun2000: 1 con
46. memynhi: 2 con (Đà Nẵng)
47. caly: 1 con (tự sắm nhở:smiling:)
48. su yêu: 1 con (Pleiku)
49. Hạnh Nguyễn: 2 con
50. T&G: 2 con (lại nái đẻ nhiều :thinking::grin:)
51. Mẹ Chip Tom Bi: 3 con ("vượt kế hoạch":dont tell::love:)
52. Trái ớt dễ thương: 1 con (nhựa xì tai)
53. chic chic: 1 con

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

...
51. Mẹ Chip Tom Bi: 3 con ("vượt kế hoạch":dont tell::love:)
52. Trái ớt dễ thương: 1 con (nhựa xì tai)
53. chic chic: 1 con
Tỷ rưỡi à, lúc đầu chị còn định đăng ký 5 con cho đủ đàn đấy. Nhưng nghĩ lại mới nhớ ra mình cũng nhiều lần nuôi lợn, để nhà có, cơ quan có mà chả con nào thọ được cả, toàn bị đem đi bán "lợn non" thui nên rút xuống còn 3. Bao giờ thì CSTT chuyển lợn, không chị đi mua đây, để lâu lại tiêu hết tiền mừng tuổi của con giờ.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Lúc tối, em kể với chồng em chiện đăng ký nuôi lợn, chồng em ý kiến là: thế thì phải tự mua lợn chứ sao lại còn đòi phát. Nhưng em bẩu: phát giống cho nó đồng ... đẳng. Em kể có nhà đăng ký nuôi 2-3 con... chồng em lại bẩu: nhà mình nuôi 1 con cho nó béo :)

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Tỷ rưỡi à, lúc đầu chị còn định đăng ký 5 con cho đủ đàn đấy. Nhưng nghĩ lại mới nhớ ra mình cũng nhiều lần nuôi lợn, để nhà có, cơ quan có mà chả con nào thọ được cả, toàn bị đem đi bán "lợn non" thui nên rút xuống còn 3. Bao giờ thì CSTT chuyển lợn, không chị đi mua đây, để lâu lại tiêu hết tiền mừng tuổi của con giờ.
Chị ơi, đừng có món lợn cắp nách hay lợn sữa thui nhá:laughing:. Sớm có thôi mà, nếu chị sốt ruột quá, cứ xài tạm đi, rồi tới bữa gửi xuống, chị cứ trả lãi gấp đôi cho vào đó là được. hehehee mình thông manh tệ!:grin:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: