"Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương" lần I (Thông báo mới bài #110)

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Thân mến gửi tất cả các bạn,

Với phương châm của CSTT "Nhân rộng tấm lòng Nhân", chúng mình có ý tưởng giới thiệu đến các thành viên kế hoạch nuôi lợn đất để góp Quỹ từ thiện CSTT. Chương trình có tên
"Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương". Ý nghĩa của chương trình nhằm truyền đến tất cả mọi người, nhất là các con thông điệp của tình thương yêu đồng loại, đến những hoàn cảnh khó khăn bằng cách gom góp những đồng xu lẻ bé xin được của Mẹ và Bà sau mỗi buổi đi chợ, hoặc chia sẻ một phần những món tiền bé nhận được từ người thân, tiền mừng tuổi, tiền thưởng v.v.

Thêm vào đó, các bạn cũng có thể để chú lợn đất này ở Công ty, văn phòng của mình, để nhân rộng tấm lòng đến cả các đồng nghiệp của mình nữa.

Đợt trao lợn giống lần thứ Nhất sẽ bắt đầu từ tháng 04.2009. Các gia đình và công ty hãy đăng ký nhận những chú lợn xinh xắn đáng yêu của CSTT về cùng nuôi nhé.

Cuối năm, chúng mình sẽ tổ chức một buổi họp mặt các thành viên, liên hoan để tổng kết, "đập lợn", cùng nhau nhìn "thành quả" chung và ghi nhận con số vào quỹ chung. Những chú lợn mới xinh xắn đáng yêu sẽ được chia nhau mang về để bắt đầu nuôi
.

Nào hãy cùng tham gia nhé!

CSTT

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Thân mến gửi tất cả các bạn,

Với phương châm của CSTT "Nhân rộng tấm lòng Nhân", chúng mình có ý tưởng giới thiệu đến các thành viên kế hoạch nuôi lợn đất để góp Quỹ từ thiện CSTT. Chương trình có tên
"Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương". Ý nghĩa của chương trình nhằm truyền đến tất cả mọi người, nhất là các con thông điệp của tình thương yêu đồng loại, đến những hoàn cảnh khó khăn bằng cách gom góp những đồng xu lẻ bé xin được của Mẹ và Bà sau mỗi buổi đi chợ, hoặc chia sẻ một phần những món tiền bé nhận được từ người thân, tiền mừng tuổi, tiền thưởng v.v.

Thêm vào đó, các bạn cũng có thể để chú lợn đất này ở Công ty, văn phòng của mình, để nhân rộng tấm lòng đến cả các đồng nghiệp của mình nữa.

Đợt trao lợn giống lần thứ Nhất sẽ bắt đầu từ tháng 04.2009. Các gia đình và công ty hãy đăng ký nhận những chú lợn xinh xắn đáng yêu của CSTT về cùng nuôi nhé.

Cuối năm, chúng mình sẽ tổ chức một buổi họp mặt các thành viên, liên hoan để tổng kết, "đập lợn", cùng nhau nhìn "thành quả" chung và ghi nhận con số vào quỹ chung. Những chú lợn mới xinh xắn đáng yêu sẽ được chia nhau mang về để bắt đầu nuôi.
.

Nào hãy cùng tham gia nhé!

CSTT

Em đăng ký hai con ạ, một con cho Đức Hiếu và một con cho công ty của chồng em. Hihi, mong tới cuối năm quá :laughing::laughing::laughing:

1,849
0
0

BB&C

Cuối năm thì lâu quá, hihi, mình đăng ký hai con, một để ở nhà, một mang đi xin, hihihi.

1,528
0
0

saomai

Em đăng ký 1 con ạ.
Nhưng em ở SG có được tham gia không?

192
0
0

bongvaben

Em nghĩ là được đấy ạ :love: :love: :love:

Tạo đà cho CSTT gửi 2 con sang Nhật :kiss:
em 1 con thôi ạ, vì sắp bị đuỏi việc vì sinh con thứ 3 rồi :laughing:, nuôi 1 con cho nó béo béo tí còn hơn :silly:

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Em đăng ký 3 con, 1 con ở nhà cho Mèo với Sâu, 1 con cho mẹ chíp-chíp, 1 con cho cty đứa em em. Cảm ơn "ấy" nào đã nghĩ ra ý tưởng rất hay này, cảm ơn "ấy" nào đã sang tận Bát Tràng đặt lợn :love: :love: :love: .

466
0
0

kimsonbui

Em ở SG, cho em đăng ký một con ạ. Nếu được cho em lấy ở đầu cầu Manly (Hươngdx), không biết bác ý dùng nick gì ở CSTT :)

6
0
0

Gà nhíp

Cho mẹ con mình đăng ký 1 con nhé, mong là nó cũng béo ú như con gái mình vậy.:laughing::rose:

6
0
0

Gà nhíp

Cho mẹ con mình 1 con nhé, mong rằng nó béo ú như con gái mình vậy.:laughing::rose:

168
0
0

Rophi

Cho em đăng ký 1 con với.
Thế làm thủ tục thế nào để nhận lợn ạ?