(MS 301/CN) 17.07.2011 Giúp bé Phan Thị Châu SN 2003 ở Thạch Căn, Phú Dương, Phú Vang, Huế mồ côi cha

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Năm học mới sắp đến , hai trường hợp hiện đang học tại trường Tiểu học Dương Nổ , xã Phú Dương, huyện Phú Vang thành phố Huế cần xin bảo trợ học phí
1. Bé Phan Thị Châu SN 2003 ở Thạch Căn, Phú Dương, Phú Vang, Huế. Mồ côi cha từ bé, mẹ đi bước nữa, bé đang ở cùng bà cô ko chồng.
2. Bé Nguyễn Thị Mỹ Ý SN 2004 mồ côi cha, nhà 5 anh em, Ý là con út.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: Hai trường hợp cần bảo trợ học phí ở Huế

Học phí của các bé bao nhiêu 1 tháng hả chị?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Cần xác minh - Hai trường hợp cần bảo trợ học phí ở Huế

Đây là Đơn Xin Bảo Trợ, Phiếu Liên Lạc và Kết quả học tập của bé Phan Thị Châu:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,014
0
0

Em bé ngoan

Em nhìn từ trên xuống dưới, hình như vẫn chưa có số liệu học phí mỗi học kỳ là bao nhiêu ạ?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em nhìn từ trên xuống dưới, hình như vẫn chưa có số liệu học phí mỗi học kỳ là bao nhiêu ạ?

Theo thư nhận được thì số tiền mỗi bé phải đóng học phí ở trường và mua sách vở là khoảng 800K/ năm em ạh!

Chị LG, chị hỏi lại xem có chính xác ko nhé. :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hai trường hợp này, cả nhà ráng chờ ít hôm nữa nhé, em đã nhờ được người đi xác minh và lấy thông tin chi tiết rồi.

Tiếc là thông tin đưa lên lại không có số điện thoại liên lạc, nên người quen của em sẽ đến tận trường tìm hiểu (bây giờ cũng là thời điểm nghỉ hè, nên việc làm việc với trường có thể sẽ gặp một số trở ngại . Trường cấp 1 nên thời gian nghỉ hè thường không có học sinh và giáo viên) tình hình cụ thể thế nào em sẽ cập nhật lên để cả nhà theo dõi.

Cám ơn cả nhà.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Gửi tiếp các mẹ thông tin mới (Đây thông tin của một bạn ở Huế trong nhóm hỗ trợ EB mà chúng mình đang tham gia):
truong nay co khoan 60 em thuoc dien ngheo cua xa , co giay chung nhan cua chinh quyen dia phuong , va truong khong co kinh phi nhieu nen ho van phai thu tien an va hoc phi cua cac em , hom nay nha truong co goi giay chi phi cua hai em , so tien khoan 1.215.000/nam: sach vo : 220.000vnd, Ao quan : 200.000, Noi tru : 300.000, , hoc phi 2 buoi /ngay :360.000, phi tu phuc vu : 135.000 em se scan hai giay nay den cac chi sau ( bua truoc em noi khoan 800.000 boi vi chua co tien hoc phi 2 buoi ) ..cac chi co gang giup do nhe .

Em cam on chi nhieu nhe , day la ten cua co giao chu nhiem hai em , : Tran Thi Minh Tam
tel : 01683048297

6,216
0
36

susu1811

Active Member

LG ơi, vậy chị đã tìm được người đi xác minh thì em dừng bên phía em lại nhé. Bạn í vừa gọi cho em, mà em gọi cho chị lại không được, thôi nhắn vào đây vậy.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

LG ơi, vậy chị đã tìm được người đi xác minh thì em dừng bên phía em lại nhé. Bạn í vừa gọi cho em, mà em gọi cho chị lại không được, thôi nhắn vào đây vậy.
Hì hì nói qua đt rồi nhg vẫn nói lại. Đó vẫn là thông tin của bạn đó gửi chị thôi. Nhờ bạn em xác minh nhé Su ơi. Cảm ơn em và cảm ơn bạn của em nhiều.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm nay em gửi cả nhà nguyên văn email của bạn Mân bên diễn đàn NetCoDo về tình hình hiện tại của hai bé Châu và Ý để nhà mình tham khảo và ra quyết định ạh.

Cám ơn Mân rất nhiều em nhé, Hy vọng sau này em thường xuyên làm cầu nối giúp Chiasetinhthuong đến các trường hợp khác nữa nhé @};-

Chiếu 22/7, Em đã hẹn được cô giáo chủ nhiệm của 2 em Châu và Ý ở Trường Tiểu học Dương Nổ, Phú Vang, Thừa Thiên Huế để đến thăm nhà các em. Cả hai em đều có hoàn cảnh gia đình khó khăn có thể ảnh hưởng đến việc học. Em xin tóm tắt như sau:

1. Trường hợp em Châu:
Châu bị bố mẹ đẻ bỏ rơi khi em chỉ mới 2 tháng tuổi. Được Bà Cô ( Cô ruột của bố Châu) nuôi dưỡng từ lúc đó cho đến nay. Hoàn cảnh của Bà cô cũng rất khó khăn, 2 bà cháu sống dựa vào quán nhỏ bán tạp hóa, rượu bia nhỏ cho dân cư trong xóm nghèo. Hiện nay tình hình sức khỏe của Bà Cô cũng không tốt: Bà vừa may mắn qua khỏi cơn tai biến, bệnh huyết áp, tiểu đường liên tiếp hành hạ. Hằng ngày, ngoài giờ đi học, Châu phải phụ việc giúp cho Bà mình. Khi chúng em đến nhà, Châu đi chở gạo cho Bà chưa về.

Một số hình ảnh kèm theo của hai bé với hai Cô chủ nhiệm.

Cô Sô chủ nhiệm em Châu tóc ngắn, Bà của Châu, Châu , cô Tâm chủ nhiệm của Ý

Hàng tạp hóa của hai Bà và Châu

Cuối cùng là trường Tiểu học nơi hai bé đang học tập. Năm sau thì trường sẽ hết bán trú.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,014
0
0

Em bé ngoan

Gửi tiếp các mẹ thông tin mới (Đây thông tin của một bạn ở Huế trong nhóm hỗ trợ EB mà chúng mình đang tham gia):
truong nay co khoan 60 em thuoc dien ngheo cua xa , co giay chung nhan cua chinh quyen dia phuong , va truong khong co kinh phi nhieu nen ho van phai thu tien an va hoc phi cua cac em , hom nay nha truong co goi giay chi phi cua hai em , so tien khoan 1.215.000/nam: sach vo : 220.000vnd, Ao quan : 200.000, Noi tru : 300.000, , hoc phi 2 buoi /ngay :360.000, phi tu phuc vu : 135.000 em se scan hai giay nay den cac chi sau ( bua truoc em noi khoan 800.000 boi vi chua co tien hoc phi 2 buoi ) ..cac chi co gang giup do nhe .

Em cam on chi nhieu nhe , day la ten cua co giao chu nhiem hai em , : Tran Thi Minh Tam
tel : 01683048297
Nhà em xin phép được giúp 1 bé nhé, trường hợp bé Châu ạ.
Em sẽ chuyển tiền cho ai ạ?
Cầu mong các bé đều ngoan, khỏe, học tập tốt và có cuộc sống bình an!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nhà em xin phép được giúp 1 bé nhé, trường hợp bé Châu ạ.
Em sẽ chuyển tiền cho ai ạ?
Cầu mong các bé đều ngoan, khỏe, học tập tốt và có cuộc sống bình an!
Cám ơn bạn EBN, Su vừa gọi lại hỏi cô giáo số tiền cần đóng của mỗi cháu, thì cô giáo nói chưa có phiếu thu.
Su cũng nhờ cô xin giúp cái phiếu thu đó, trong đó sẽ có thêm một hai khoản học thêm , nếu được thì EBN ráng chờ ít hôm xem thông tin cụ thể thế nào nhé.
Vì nộp tiền qua cô giáo, không có giấy tờ gì Su cũng chưa an tâm.
Su sẽ nhờ người quen tới tận trường xin thông tin cụ thể về tiền của các bé khi trường bắt đầu vào học đầu tháng 8. hoặc khi cô chủ nhiệm nhận được phiếu thu của trường.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cám ơn bạn EBN, Su vừa gọi lại hỏi cô giáo số tiền cần đóng của mỗi cháu, thì cô giáo nói chưa có phiếu thu.
Su cũng nhờ cô xin giúp cái phiếu thu đó, trong đó sẽ có thêm một hai khoản học thêm , nếu được thì EBN ráng chờ ít hôm xem thông tin cụ thể thế nào nhé.
Vì nộp tiền qua cô giáo, không có giấy tờ gì Su cũng chưa an tâm.
Su sẽ nhờ người quen tới tận trường xin thông tin cụ thể về tiền của các bé khi trường bắt đầu vào học đầu tháng 8. hoặc khi cô chủ nhiệm nhận được phiếu thu của trường.
Cám ơn Su nhé :x
Lúc nào có thông tin thì nhắn tớ nha.
Chỉ mong các bé ngoan, giỏi, sống có ích :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS 301/CN) 17.07.2011 Giúp bé Phan Thị Châu SN 2003 ở Thạch Căn, Phú Dương, Phú Vang, Huế mồ côi cha, ở với bà cô ko chồng được đi học.

Cảm ơn bạn của Su nhiều (quá nhanh ngoài sức tưởng tượng ) , cảm ơn Su và cuối cùng cảm ơn nhà EBN. Như vậy năm học 2011 -2012 bé bé Phan Thị Châu SN 2003 ở Thạch Căn, Phú Dương, Phú Vang, Huế đã đc EBN giúp đỡ để bé tiếp tục đc cắp sách tới trường.
EBN chuyển thẳng cho Su khi có thông tin nhé.
Cảm ơn các em nhiều nhiều @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS 301/CN) 17.07.2011 Giúp bé Phan Thị Châu SN 2003 ở Thạch Căn, Phú Dương, Phú Vang, Huế mồ côi cha, ở với bà cô ko chồng được đi học.

Cám ơn mọi người luôn hướng về các hoàn cảnh khó khăn tại Miền trung.
@ EBN : cô giáo đã gọi lại cho su rồi, và nói sẽ nhờ chị nào đó (người giúp cô gửi trường hợp hai bé tới chị Loan) fax phiếu thu. cám ơn bạn.
@ chị Lg thực ra lâu nay không biết để nhờ hi.hi , sau này an tâm về khoản xác minh tại tỉnh Thừa thiên Huế nhá . Các bạn bên ấy rất chuyên nghiệp. Trường hợp bé Thùy Linh, em vẫn nhờ người quen hay nhờ. Nhưng tới năm học sẽ cập nhật luôn ạh. em báo luôn đây để chị tiện theo dõi.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Đây là các khoản chi phí cho mỗi năm học mà giáo viên chủ nhiệm của bé Châu đã liệt kê rõ ạh:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị Mítnhợn.
@ ALL: cả nhà chờ em cập nhật thông tin đã nhé, đây mới là thông tin ban đầu do cô chủ nhiệm của Châu cung cấp.
Khi thấy hoàn cảnh học sinh quá khó khăn, nhưng lại có ý chí vươn lên trong học tập, qua quen biết, cô giáo đã thuyết phục nhà trường xác nhận, và cho phép cô giáo đại diện lấy thông tin của học sinh đi xin trợ giúp từ các tổ chức. Quả là một hành động tốt đáng biểu dương.
Em tìm hiểu thì được biết phiếu thu chi tiết của trường đối với học sinh thì chưa có. Và nếu có thì sẽ không có các khoản sách vở, áo quần (hai khoản này gia đình tự sắm). Cô giáo chỉ áng chừng và xin một mức tiền 1.215k /năm . (số thực có thể nhiều hơn hoặc ít hơn)
Thiết nghĩ nếu CSTT chúng ta đã giúp cho bé thì nhiêu đó hay hơn hoặc chưa tới số đó cũng sẽ giúp hết lòng thôi đúng không cả nhà, và mong rằng con gái không phụ lòng các mẹ mà cố gắng trong học tập, vươn lên trong cuộc sống.
Thành ra em muốn có số liệu chi tiết và có xác nhận của trường học về số tiền chúng ta phải giúp bé, cả nhà ráng chờ em phản hồi thông tin nhé. @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

cập nhật cho đỡ nóng lòng.
Cô giáo nhắn tuần sau mới có thông tin cụ thể về các khoản thu của bé Châu @};-

1,014
0
0

Em bé ngoan

Thế đã vào năm học chưa hả Su? Chắc họp PHHS đầu năm thì mới thu tiền nhỉ. Tớ sẽ gửi trước cho Su 2 triệu nhé, bao giờ có thông báo thì Su gửi cho cô giáo giúp nha. Cám ơn Su :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thế đã vào năm học chưa hả Su? Chắc họp PHHS đầu năm thì mới thu tiền nhỉ. Tớ sẽ gửi trước cho Su 2 triệu nhé, bao giờ có thông báo thì Su gửi cho cô giáo giúp nha. Cám ơn Su :)
Đầu tuần sau mới họp bạn ạh, chắc lúc đó có số chính xác.
Tiền chuyển trước nếu bạn đang dư tiền hi.hi nhỡ sang tuần lại đi chơi thì tớ ứng chị LG . Không thì chuyển sau cũng không sao . Cô giáo nghe tin báo có người giúp mừng lắm và gửi lời cám ơn tới EBN và CSTT. @};-