(MS105.2/CN) 08.2008 - Hỗ trợ gia đình chị Toán với 4 bé mồ côi cha ở Thái Bình (08.2008)

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: (MS105.2/CN) 08.2008 - Hỗ trợ gia đình chị Toán với 4 bé mồ côi cha ở Thái Bình (08.2008)

Chị ơi lại tết tết tết đến rồi, nhờ chị tranh thủ đến thăm mấy mẹ con chị Toán chị nhé.
Thực hiện theo quyết định của trưởng web LG, nhà tớ đã xuống chúc tết mẹ con chị Toán. Lúc chưa xuống, nghĩ CSTT nhà mình giúp mẹ cho chị Toán cũng đã được bốn, năm năm rồi... bụng bảo dạ, còn nhiều trường hợp khó khăn hơn nên sẽ lựa lời nói với mẹ cho nhà chị ấy để chị ấy hiểu, nhưng rồi xuống đến nơi, gặp chị Toán, lại thấy ... không thốt ra lời. Chị Toán mặc một cái áo chuyển sang màu cháo lòng cũ kỹ, bàn chân đen sì, cáu bẩn... Tay chân người ngợm chả khác gì chui ở bãi rác lên mà cám cảnh. Vừa đến, chị ấy đã khoe ảnh 2 con bé sắp tốt nghiệp mẫu giáo, được cô giáo chụp cho 2 cái ảnh rõ xinh. Chị Toán vừa đi đồng nát, vừa thu rác của thôn, bảo hôm nào kiếm tốt thì được 50k/ngày. Thôi may mà chị ấy còn có sức khỏe, nhà cửa cũng ổn, chỉ lo kiếm cái ăn thôi. Cô con gái lớn thì vừa đi học, vừa đi bán hàng quần áo thuê, thấy bảo tết cũng phụ mẹ được 500K ăn tết.

Đây là ảnh 2 bé sinh đôi, ở ngoài trông không được lung linh như trong ảnh đâu. Còi hơn. Và thư chị ấy cảm ơn nhà mình, có điều bạn đồng nghiệp làm nó thành thế này, các mẹ thông cảm, nghiêng cổ đọc nhé :

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS105.2/CN) 08.2008 - Hỗ trợ gia đình chị Toán với 4 bé mồ côi cha ở Thái Bình (08.2008)

Số của c Toán 01672812465
Chị Toán gọi điện thoại cho em cảm ơn cảm tạ rất rất nhiều.
Tết đến mong cuộc sống của C Toán bớt khó khăn hơn các bé ngoan ngoãn khoẻ mạnh và học giỏi.