(MS118.2/CN) 10.2008 - Bảo trợ hai chị em Diệu Linh và Diệu Ly SN 2004 ở đội 11 Vĩnh Ninh, xã Vĩnh Quỳnh, Thanh Trì, Hà Nội

333
0
0

T&G

Ðề: Bảo trợ hai chị em Diệu Linh và Diệu Ly (2004) ở Đội 11 thôn Vĩnh Ninh, xã Vĩnh Quỳnh

Nhân dịp Tết Thiếu nhi, chiều thứ 7 mình đã đến thăm và tặng quà hai cháu Diệu Linh và Diệu Ly. Chỉ có Diệu Ly ở nhà với mẹ, cháu vừa bị ốm ho nhiều ngày nên trông gầy quá:(. Còn Diệu Linh thì đang ở chơi bên Bà ngoại.

Thay mặt Nhóm tặng bánh kẹo và quà cho hai cháu trị giá 200k@};-.

333
0
0

T&G

Ðề: Bảo trợ hai chị em Diệu Linh và Diệu Ly (2004) ở Đội 11 thôn Vĩnh Ninh, xã Vĩnh Quỳnh

Mình đã đến trường Mẫu giáo để đóng tiền học cho Diệu Linh. Trộm vía 3 tháng không gặp con lớn và cao hơn nhiều:). Cô giáo khen con gái thông minh và khéo tay. Vào thăm Diệu Ly thì gặp 2 mẹ con đang chơi với nhau, tuy nằm một chỗ, nghe thấy tiếng gọi thì ngoảng mặt lại nhìn ngay, mà thấy sao mắt con sáng thế:(.

Tiền học lần này được ứng trước từ tháng 1 đến tháng 5/2010. Do Nhóm mình đóng tiền trước nên sẽ được tính tạm chia đều cho từng tháng. Nhưng sẽ có tháng nghỉ nhiều, như dịp Tết tới đây. Vì vậy cô thu tiền nói hết học kỳ 2 sẽ tính toán lại và gửi tiền thừa lại cho Nhóm sau.

Học phí được tính như sau:

1. Hoc phí : 50k
2. Bán trú : 70k
3. T7(4b) : 40k
4.Tiền ăn : 208k ( 26b x 8k )
5. VS +nước uống : 13k

Tổng cộng : 381k

Học kỳ 2 là : 381k x 5 tháng = 1.905k

Trích sổ tiết kiệm dành cho con là : 2.606k - 1.905k = 701k

Lãi từ sổ tiết kiệm dành cho Diệu linh xin được cộng vào cùng số tiền như sau:

200k + 701k = 901k

Số tiền trên sẽ được để dành cho việc mua sách vở, đồ dùng học tập làm quà khi con vào lớp 1@};-

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Từ nay em xin gọi bác T&G là "Đại úy" bác đúng giờ như bộ đội, chín xác và đều đặn. Tết có đi thăm 2 cháu gọi em với nhé!
Em yêu bác lắm nhé @};-@};-@};-@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Từ nay em xin gọi bác T&G là "Đại úy" bác đúng giờ như bộ đội, chín xác và đều đặn. Tết có đi thăm 2 cháu gọi em với nhé!
Em yêu bác lắm nhé @};-@};-@};-@};-
Đại uý và Trung úy, cho Binh nhì này gửi gắm chút lì xì Tết cho 2 đứa nhỏ với ạ:D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em cũng gửi Lì xì, Bộ đội đi thăm con ngày nào ới em với ạh@};-

333
0
0

T&G

Mình đã đến chúc Tết nhà Diệu Linh, Diệu Ly nhận dịp năm mới. Mua quà và lì xì cho các con hết 575k. Đợt này mẹ ở nhà nhận việc về làm thêm nên chăm chút cho Diệu Linh tốt hơn, nên trộm vía trông con khỏe mạnh hơn nhiều.

Mong cho năm mới Diệu Ly vào lớp 1 học tốt và Diệu Linh được khỏe mạnh.

333
0
0

T&G

Cháu Diệu Ly năm nay bước học lớp 1. Mẹ đã đăng kí với cô giáo CN xin học luyện chữ trong 2 tháng hè, chuẩn bị cho con khỏi bỡ ngỡ khi đi học. Do còn nhiều khó khăn mẹ cháu có xin Quỹ hỗ trợ cháu tiền học luyện chữ do cô giáo tổ chức là 500k. Thay mặt Quỹ mình đã trích tiền nộp cho cháu
Số tiền tk của cháu là 901k -500k = 401k
Số tiền còn lại sẽ dùng để mua đồ dùng học tập tặng cháu vào năm học mới.
Cháu Ly còn bé nhưng đã biết giúp đỡ mẹ rất nhiều, mới 6 tuổi đã biết đi chợ mua thức ăn giúp mẹ và nhiều việc khác@};-.
Cháu Linh đợt này lại ốm nhiều, uống thuốc miệng lở loét hết, gầy và quấy mẹ nhiều.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ánh ơi, mua giúp chị toàn bộ sách vở đồ dùng học tập cho Diệu Ly nhé, chị sẽ ck vào tk em luôn đc k? (pi em pờ li sờ:D)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

MENGONGBOM có 2 chiếc bàn học cho h/s cấp 1 ( loại gồm cả bàn & ghế ). T&G xem Diệu Ly có bàn học chưa để chuyển cho cháu luôn.

26
0
0

Tun yeu

Các chị ơi, em muốn hỗ trợ 02 bé chút ít. Bé Ly sắp học lớp 1, chắc sẽ có nhiều chi phí.
Em chuyển khoản vào Tk nào được ạ?

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Các chị ơi, em muốn hỗ trợ 02 bé chút ít. Bé Ly sắp học lớp 1, chắc sẽ có nhiều chi phí.
Em chuyển khoản vào Tk nào được ạ?
Em ck cho chị Loan nhé, nhớ đề rõ ck cho trường hợp nào @};-

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

26
0
0

Tun yeu

Em ck cho chị Loan nhé, nhớ đề rõ ck cho trường hợp nào @};-

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Swift code: BFTVVNVX
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com
Em đã ck vào TK chị Loan 2tr hỗ trợ 2 bé, chị Loan check hộ em với ạ.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Em đã ck vào TK chị Loan 2tr hỗ trợ 2 bé, chị Loan check hộ em với ạ.
Ngày 14.07 nhận từ TK số tiền 2000K của Tun yêu
Số tiền này sẽ chuyển đóng học phí cho bé

333
0
0

T&G

Đầu tuần em đã xuống thăm 2 cháu và đã mang ít đồ dùng học tập cho cháu Diệu Linh như sau:

1. 01 cặp sách, 16q vở, 2 gọt bút chì, 10 bút chì ( đồ ủng hộ của các thành viên).
2. Mua bọc vở, hộp bút, thước kẻ, tẩy, nhãn vở hết 40k
3. Mua bộ SGK lớp 1 hết 65k
4. Mua đồng phục và trả thêm mấy buổi luyện chữ do cô giáo dạy là 250k.

Tổng cộng: 335k
Tiền quỹ còn là 401k + 50k ( tiền ăn thừa trg MG trả lại) = 451k
Số tiền còn lại là 451k - 355k = 96k

Đến đúng lúc 3 mẹ con chuẩn bị ăn trưa, thấy nhiều đồ quá cháu Ly ngồi lấy từng thứ ra xem và rất thích. Mang cho cháu 1 bàn học do mẹ Mengongbom tặng@};-, mẹ cháu cảm ơn nhiều lắm vì chưa có tiền mua đồ dùng học tập và bàn học cho con. Nói chung con nhà khó khăn, cháu Diệu Ly khôn ngoan, già dặn hơn tuổi. Đã biết ghép vần đọc chữ, có thể tự đi học, đi chợ giúp mẹ. Thương có cháu Diệu Linh bây giờ chỉ nằm một chỗ, ốm đau bệnh tật. Mẹ cháu trước có nhận việc dán vàng mã, mang về nhà làm nhưng do cháu Linh hay ốm quá do vậy họ cũng không thuê nữa.
Cháu Linh hiện tại phải dùng một số thuốc chống co giật... dépakine 200mg, garderal 100mg. valparin 200mg. Mẹ nào biết ở đâu mua rẻ thì giới thiệu cho mẹ cháu nhé@};-
Sắp tới tiền học phí đầu năm đóng cho cháu Diệu Ly vào lớp 1 là khoảng 600k.

@ Tun yeu; tiền bạn ủng hộ, sẽ trích 1 phần đóng học đầu năm, còn phần còn lại sẽ giúp đỡ 2 cháu lúc cần thiết nhất. Cảm ơn bạn nhiều@};-
@ Nàng Cáo ơi:D, đồ dùng không phải mua nhiều vì có cả đồ UH rồi. Tiền quỹ còn một ít nên em đã dành mua nốt cho cháu ạ. Cảm ơn chị nhiều@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hít le T&G:-&
Người ta nhắn từ cái đời nào ý chả thèm giả nhời

333
0
0

T&G

Cháu Ly đã bắt đầu năm học mới ở trường Tiểu học. Do trường không tổ chức ăn bán trú cho các cháu, buổi sáng học xong đến trưa là các cháu được về nhà.

Các khoản đóng góp đầu năm là 700k, mình xin được trích từ quỹ các mẹ ủng hộ để nộp cho cháu. Bố mẹ cháu còn rất khó khăn vất vả. Bố cháu đi làm thợ, mẹ thì phải trông Diệu Linh và cũng có nhận thêm việc về nhà. Nhưng do Linh hay ốm đau nên việc cũng không có đều.

Mẹ cháu nói, Ly đi học được cô giáo khen ngoan và nhanh tiếp thu@};-. Con cũng rất thích được đi học và biết giữ gìn đồ dùng học tập lắm.

333
0
0

T&G

Nhân dịp năm mới, thay mặt Nhóm mình đã đến chúc Tết và thăm gia đình cháu Diệu Linh, Diệu Ly. Lúc đến cháu Ly chạy sang hàng xóm, mẹ thì đi làm nên không gặp được. Chỉ có có Linh ở nhà với bà cụ hàng xóm sang trông giúp ở nhà thôi. Cháu Linh nằm một chỗ, mọi việc trong sinh hoạt phải có người phục vụ, rất tội cho cháu. Tuy bị liệt toàn thân không nói được nhưng thấy mọi người cháu vẫn biết cười và nhìn theo. Bà cụ trông cháu nói là mẹ cháu trả lương thấp mà trông cháu vất vả lắm, ở đây chẳng ai nhận trông cháu cả, tôi thương cháu nên mới nhận giúp thôi.

Đến thăm gia đình vào những ngày sát Tết mà không thấy không khí đón năm mới đâu cả, mình có mua một ít thực phẩm gồm: mỳ chính, dầu ăn, đường, bánh kẹo... hết 300k và lì xì cho 2 cháu mỗi cháu 100k. Chúc gia đình cháu năm mới sức khỏe, bình yên và may mắn, chúc 2 cháu khỏe mạnh và học giỏi.