(MS120/CN) 03.11.2008 - Viên bỏng: Hỗ trợ bé Tiến 3 tuổi ở Nam Hoan, Nam Trực, Nam Định bị bỏng nặng, bố chết, mẹ bị tâm thần

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
kukumalu
03/11/2008, 02:42 PM
Các mẹ ơi, ở viện Bỏng Quốc gia hiện có 1 hoàn cảnh rất thương tâm

Một bé trai 3 tuổi bị bỏng rất nặng, còn mẹ tâm thần cứ ôm con từ tầng 4 đòi nhảy xuống chết. BV đã đưa mẹ về quê chỉ còn bà ngoại trông bé.
Bà ngoại bé khóc và kể rằng bố bé mất vì tai nạn từ khi bé còn trong bụng mẹ, còn mẹ còn bé bị nhà nội đánh đập rất tệ bạc. Bé bị bỏng là do mẹ bé nấu nước sôi ko cẩn thận đổ vào người bé. Hiện gia cảnh của bé rất khó khăn, hy vọng được HQ và các mẹ giúp đỡ để chữa trị khỏi bệnh.

Thông tin về bé:
Trần Văn Tiến, 3 tuổi, vào viện ngày 29/10/2008, bỏng nước sôi 26% II, III ns 2 chân, 2 mông (ghi theo bệnh án)
Mẹ Phạm Thị Nhuận bị tâm thần
đc: Nam Hoan, Nam Trực, Nam Định
Hiện bé đang đc điều trị tại Phòng 412 Khoa Nhi (tầng 4) - viện Bỏng
TP Hà Đông

Khi nào có ảnh mình post tiếp nhé
03/11/2008, 03:32 PM
các mẹ ơi, chúng ta cùng ủng hô trường hợp này nhé. :Smiling:
03/11/2008, 07:12 PM
chị ơi...em muốn gửi chút tiền nhỏ nhoi cho bé thì gửi cho ai được? cho em xin số tk hoặc địa chỉ?
03/11/2008, 08:59 PM
Tối nay đã nói chueyen với Thỏ bông mộc miên, người phụ trách các trường hợp của viện bỏng.
Hội quán còn đang bảo trợ tiền ăn cho mẹ con bé Trà My ở Quy Nhơn.
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=121963
Để nước rút Chi sẽ vào đó ngay.
Theo kinh nghiệm của chúng mình bé sẽ đựoc miễn phí, khó khăn là tiền ăn ở hàng ngày , dài lâu.
Hội quán sẽ vào tìm hiểu , thăm nom và giúp đỡ hai bà cháu, các mẹ yên tâm.
04/11/2008, 10:05 AM
Cho em đóng góp với. Em sẽ ghi số TK của chị Loan lại rồi chuyển trong thời gian sớm nhất chị nhé. Khổ thân bé quá.
04/11/2008, 11:51 AM
HQ đã gửi đựoc cho bé

1 phong bì 500K + 2 sữa 54.5x2 + 2 bánh chưng 15x2 + 1 mì 62 + 0,5 kg ruốc 170

Lũ đang lên tình hình khó khăn kéo dài, còn đắt đỏ...thôi bà dùng tạm mỳ tôm còn con uống thêm sữa tẩm bổ.
04/11/2008, 01:21 PM
Chi ơi, em chuyển cho bé 100k từ TK 044.100.3771774. Nhờ chị chuyển cho bé giúp em nha. Mong bé chóng khỏe.
04/11/2008, 01:22 PM
Mưa lụt thế này thương 2 bà cháu quá.... Mình sẽ cố gắng đi thăm 2 bà cháu ngay khi có thể.
04/11/2008, 05:05 PM
Thương bé quá. Cuộc đời còn nhiều bất công với các con. Cầu mong bé nhanh lành bệnh.
04/11/2008, 10:52 PM
có ai vào thăm bé ko ? cho e đóng góp tý chút .em đang sốt vi rut nằm bẹp dúm ở nhà . sdt của em la 0912 222 757 . em tên hoa. thanks các mẹ nhìu
04/11/2008, 11:16 PM
Chi ơi, em chuyển cho bé 100k từ TK 044.100.3771774. Nhờ chị chuyển cho bé giúp em nha. Mong bé chóng khỏe.
Ngày 04.11 nhận từ TK ...774 số tiền 100 k của michiko
Ngày 04.11 nhận từ TK ... số tiền 500 k của mẹ cò bé xíu
04/11/2008, 11:40 PM

chị ơi, chị là người nhận tiền ủng hộ cho bé à? vậy cho em xin số tk của chị? em hỏi gửi tiền ủng hộ cho ai, số tk bao nhiêu mà ko ai trả lời em cả....hic
04/11/2008, 11:41 PM
Mình hỏi mà cũng chẳng ai trả lời cả.......cho em xin số tk với
05/11/2008, 12:33 AM
Bạn vui lòng xem ở đây:Rose:
2. Quy định về việc nhận tấm lòng từ thiện:
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=17156

* Ở miền Bắc xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Ngô Thị Phương Loan, ID AL&ML, tel. 0913569988, email: cstt.org@vnn.vngianghuong2212@yahoo.com.
05/11/2008, 08:44 AM
Mẹ bé quê Nam Trực Nam Định là cùng quê em rồi. em xin góp ít tiền ủng hộ cho bé. Ở Viện Bỏng thì em không vào được rồi vì hôm nào cũng 7h em mới đi làm về.
05/11/2008, 03:48 PM
Ngày 05.11 nhận từ TK...35 số tiền 100K của BÔNG BÔNG (còn 200K chuyển topic khác)
05/11/2008, 04:55 PM
Đây là hình của bé Tiến mà mẹ kukumalu gửi cho mình để mình post lên
05/11/2008, 04:57 PM
Đây là hình của bé TIến mà mẹ kukumalu gửi để mình post lên vì máy của mẹ ấy bị hỏng
05/11/2008, 05:00 PM
Em nghe một mẹ nói lại sức khỏe của bé Tiến yếu, bé đang phải cật lực chiến đấu với bệnh tật. Cầu mong cho bé nhanh khoẻ, hiện em cũng không qua thăm được bé. Mẹ nào rảnh vào thăm bé với nhé. Ảnh của bé em đã post ở trên rồi đấy ạ
05/11/2008, 05:05 PM
Thêm một hình nữa về bé Tiến đây ạ
05/11/2008, 06:27 PM
hu hu... hôm nay nửa buổi sáng nay em lò rò sang viện thăm 2 bà cháu, đi đến ngã 3 Hà Đông thì cảnh sát chặn lại bảo đường lở không cho xe vào, em đi vòng quanh hỏi thì mọi người đều nói tìm chỗ gửi xe rồi đi công nông 30k vào đó, vào rồi lội vào tiếp...

Em đi vòng vòng chẳng gửi được... các mẹ vào đó bằng đường nào thế ạ??????

Thui để mấy hôm nữa em đi vậy, ai đi gọi em với, em đến đón đi cùng...
05/11/2008, 08:53 PM
Quà cho 3 bé

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/TienCuong - Vien Bong/DSC07655.jpg

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/TienCuong - Vien Bong/DSC07657.jpg

Viện bỏng ôi...
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/TienCuong - Vien Bong/DSC07659.jpg

Bé Tiến - Con đang rất nặng.
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/TienCuong - Vien Bong/DSC07672.jpg

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/TienCuong - Vien Bong/DSC07675.jpg
05/11/2008, 09:34 PM
Bé Tiến đang rất nyếu nên vẫn chưa mổ đc. Mẹ hôm nay lên thăm con ko nói gì chỉ ngồi nhìn.
Các mẹ muốn đến thăm có xe miến phí đó....

Ngày 05.11 nhận đc từ TK số tiền 100 của meCunlan
Ngày 05.11 nhận 200K của Hạnh Nguyễn
06/11/2008, 01:42 AM
-
Mẹ nó ơi, viện bỏng quốc gia và viện bỏng ở Hà Đông là 1 ạ, phòng của bé Tiến và bé Cường cũng là 1 đúng không ạ.( http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=132465)

xe đi miễn phí ở đâu đấy ạ, em đi 4bánh nên chẳng gửi được ở quanh đó, mấy chú cảnh sát chả cho em đứng lâu, thò cổ ra hỏi được tý bị quát, đuổi đi cho nhanh :Sad: :Crying::Crying::Crying:... Mai, ngày kia lại báo mưa nữa chứ :Crying::Crying::Crying:
06/11/2008, 09:13 AM
-
Mẹ nó ơi, viện bỏng quốc gia và viện bỏng ở Hà Đông là 1 ạ, phòng của bé Tiến và bé Cường cũng là 1 đúng không ạ.( http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=132465)

xe đi miễn phí ở đâu đấy ạ, em đi 4bánh nên chẳng gửi được ở quanh đó, mấy chú cảnh sát chả cho em đứng lâu, thò cổ ra hỏi được tý bị quát, đuổi đi cho nhanh :Sad: :Crying::Crying::Crying:... Mai, ngày kia lại báo mưa nữa chứ :Crying::Crying::Crying:

Chị ơi nếu chị đi xe được đến trước cổng viện bỏng thì chị có thể vòng vào phố Xa La ngay bên phải đường, đến ngõ 1 thì dừng lại em sẽ gọi điện về nhờ bố chồng em trông xe hộ cho chị nhé, bố mẹ chồng em ở ngay đấy.
06/11/2008, 09:48 AM
Chị Loan ạ, lại em đây ạ, em ủng hộ 100K cho bé Tiến ạ, (....7972). Chị check cho em nhe!
Cám ơn chị nhé!
06/11/2008, 03:36 PM
Chị ơi nếu chị đi xe được đến trước cổng viện bỏng thì chị có thể vòng vào phố Xa La ngay bên phải đường, đến ngõ 1 thì dừng lại em sẽ gọi điện về nhờ bố chồng em trông xe hộ cho chị nhé, bố mẹ chồng em ở ngay đấy.
-
Cám ơn em nhều nhiều :Kiss:, nhưng hôm đó họ không cho vào ngay từ ngoài đèn xanh - đỏ. Thôi để 1, 2 hôm rồi đi thể.
06/11/2008, 04:31 PM
-
Cám ơn em nhều nhiều :Kiss:, nhưng hôm đó họ không cho vào ngay từ ngoài đèn xanh - đỏ. Thôi để 1, 2 hôm rồi đi thể.
Tức là đi từ Kim Giang xuốn chứ không phải từ bên Hà đông sang đâu. chiphl gà quá!!
06/11/2008, 11:11 PM
Bé Tiến hôm nay đã mổ yếu lắm.....:Sad:
Mai HQ sẽ gửi cho con một hộp sữa Pedia để con mau lại sức

Ngày 06.11 nhận từ TK... số tiền 100K của camellia –hn
06/11/2008, 11:14 PM
Bé Tiến hôm nay đã mổ yếu lắm.....:Sad:
Mai HQ sẽ gửi cho con một hộp sữa Pedia để con mau lại sức

:LoveStruc: Bé Tiến cố gắng lên nhé :LoveStruc::LoveStruc:
06/11/2008, 11:50 PM
Chi Loan ơi, nhóm Những Tấm Lòng bọn em chuyển cho cháu Tiến 300K,
Chuyển đi từ tài khoản của em 0021001217014 lúc khoảng gần 8 rưỡi tối chị ạ.
Chị check hộ em với ạ.
07/11/2008, 08:35 AM
Thương bé quá mà không vào với con được. Mong con mau khỏe con nhé!
07/11/2008, 05:22 PM
Chi Loan ơi, nhóm Những Tấm Lòng bọn em chuyển cho cháu Tiến 300K,
Chuyển đi từ tài khoản của em 0021001217014 lúc khoảng gần 8 rưỡi tối chị ạ.
Chị check hộ em với ạ.

Ngày 07.11 nhân từ TK...7014 số tiền 300K của Nhóm những tấm lòng - Online muon
Ngày 06.11 nhận từ TK ...3509 số tiền 250K của Đồng Nát
Ngày 06.08 nhận từ TK….88 số tiền 200K childlike mother
Hôm nay Hội quán đã gửi bé Tiến 1 hộp sưa Peđiasure to
07/11/2008, 05:49 PM
Cuối cùng thì em cũng vào thăm được bé Tiến và cháu Vi Văn Cường

----Bé Tiến hôm qua đã mổ lần thứ 1, đã lấy hết da toàn bộ phần cánh tay trái để cấy cho 1 phần ở chân. (cánh tay trái phải treo lơ lửng lên vì không thể đặt xuống giường)
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/BeTien.jpg
Khi vào cô y tá vào tiêm cháu rất sợ và ghào khóc. Đến khi em vào cháu tưởng bác sỹ cũng rãy rụa mãi, em dỗ dành, lấy sữa milô, lấy chuyện tranh cho cháu xem và đọc... thì cháu mới im và bắt đầu tỏ ra thích thú. Được 1 lúc y tá lại tiêm, cô y tá nói không tiêm anh ta quấy lắm với lại đang sốt.... thế là 1 lúc cu con vừa nghe chuyện vừa ngủ ngon lành.
Ngày mai bé tiếp tục mổ lần 2, bà cháu bảo không biết mai họ lấy da ở đâu :Sad:???:Sad:???

--- còn cháu Vi Văn Cường đã mổ tất cả 7 lần, nằm viện đã gần 2 tháng, ngày mai cũng tiếp tục mổ tiếp để cấy nốt da phần bụng. Bố cháu nói, chẳng hiểu lần này họ bóc da ở đâu vì bóc hết cả da đầu, lưng... chỗ nào còn lành lấy hết rồi......

--- Cả 2 đều quá thương... bác sỹ khá vui khi em hỏi vào thăm 2 cháu mặc dù không phải giờ thăm bệnh nhân, bác sỹ hỏi em có vào nữa không... em hứa cá nhân em sẽ vào và sẽ giúp đỡ trong khả năng...

Ps: bác ĐồngNát thanks bác nhé..... đúng là hôm nay không may cho em gặp toàn mấy anh giai giàu sang hoành tráng nên đen đủi vậy......, gặp đồng nát xem nhở.....
07/11/2008, 08:19 PM

----Bé Tiến hôm qua đã mổ lần thứ 1, đã lấy hết da toàn bộ phần cánh tay trái để cấy cho 1 phần ở chân. (cánh tay trái phải treo lơ lửng lên vì không thể đặt xuống giường)
Khi vào cô y tá vào tiêm cháu rất sợ và ghào khóc. Đến khi em vào cháu tưởng bác sỹ cũng rãy rụa mãi, em dỗ dành, lấy sữa milô, lấy chuyện tranh cho cháu xem và đọc... thì cháu mới im và bắt đầu tỏ ra thích thú. Được 1 lúc y tá lại tiêm, cô y tá nói không tiêm anh ta quấy lắm với lại đang sốt.... thế là 1 lúc cu con vừa nghe chuyện vừa ngủ ngon lành.
Ngày mai bé tiếp tục mổ lần 2, bà cháu bảo không biết mai họ lấy da ở đâu :Sad:???:Sad:???

--- còn cháu Vi Văn Cường đã mổ tất cả 7 lần, nằm viện đã gần 2 tháng, ngày mai cũng tiếp tục mổ tiếp để cấy nốt da phần bụng. Bố cháu nói, chẳng hiểu lần này họ bóc da ở đâu vì bóc hết cả da đầu, lưng... chỗ nào còn lành lấy hết rồi......

--- Cả 2 đều quá thương... bác sỹ khá vui khi em hỏi vào thăm 2 cháu mặc dù không phải giờ thăm bệnh nhân, bác sỹ hỏi em có vào nữa không... em hứa cá nhân em sẽ vào và sẽ giúp đỡ trong khả năng...

Năm ngoái tôi có đi nằm viện cùng mấy người bị mổ cấy da nên tôi biết cái vụ này. Thanh niên cỡ 30 tuổi mà nằm kêu đau rát không chịu nổi ở chỗ bị lột. Mỗi khi thay băng thì...:Sick::Sick:.
@chiphl: thấy a chỉ cho cách đi hay không nhỉ. Lần sau đi thăm bé thì gọi anh 1 tiếng nhé.
07/11/2008, 08:46 PM
Hic, ko lấy da của người lớn như da mẹ bé hoặc người nhà bé được sao mà phải lấy da của các con như thế, làm sao chiu nổi chứ, vừa vết bỏng, vừa vết thương mới, toàn thân đều đau rát.. Làm ko kỹ, ko khéo nhiễm trùng cả phần vết thương lấy da nữa ấy chứ. Sao mà tội các bé quá, ko có gì đau đớn bằng vết bỏng cả. :Crying::Crying::Crying:
07/11/2008, 09:06 PM

Ps: bác ĐồngNát thanks bác nhé..... đúng là hôm nay không may cho em gặp toàn mấy anh giai giàu sang hoành tráng nên đen đủi vậy......, gặp đồng nát xem nhở.....

Mình bị ghiền HQ rồi..Vào xem thì đau lòng lắm..Mà không vào thì cũng không quên được...
Mong bé Tiến chóng lành các vết thương nhé..Cố gắng lên nào :LoveStruc::LoveStruc:
08/11/2008, 10:52 AM
Đọc và xem ảnh thấy thương các bé quá, hôm nào nhất định phải vào thăm mới được. Đợt này bận quá:Sick:.
@Chiphl: Hôm nào đi tiếp cho đi ké với nhé, mình chưa biết cái Viện này chỗ nào cả.
08/11/2008, 11:19 AM
Mình bị ghiền HQ rồi..Vào xem thì đau lòng lắm..Mà không vào thì cũng không quên được...
Mong bé Tiến chóng lành các vết thương nhé..Cố gắng lên nào :LoveStruc::LoveStruc:
Em định tạm xa HQ vài tuần dù mới tham gia, nhưng cũng ko dc :).
CHiều nay 1 chị công ty em sẽ vào thăm Tiến, Cường và Trà My...
08/11/2008, 10:50 PM
Em cũng không có nhiều thời gian nên quanh đi quẩn lại với Linh, Túc, Công thôi :Sad:
Chúc bé Tiến và Cường mau khỏe mạnh nhé :Rose:
10/11/2008, 11:36 AM
Chị mẹ bé Nấm (ID hnguyen) thứ 7 và CN đã vào viện Bỏng thăm Tiến. Chia sẻ của chị ấy với nhóm Những Tấm Lòng chúng em

Trong 3 bé mình vào thăm thì Tiến đang trong tình trạng sức khỏe là kém nhất. Bé ăn bằng cách đưa thẳng sữa vào dạ dày, nếu ăn bằng miệng thì ăn được rất ít, và bị nôn ra hết.

Mới mổ cấy da một bên chân, chân còn lại khả năng sáng nay (thứ 2) là mổ tiếp. Bác sỹ lấy da từ tay trái của cháu để cấy. Rất tiếc là việc dùng da nhân tạo hay da của người thân chỉ là giải pháp tạm thời, trong trường hợp bé quá yếu hoặc ko còn da để cấy mà thôi. Sau đó thì da nhân tạo hoặc da của người thân sẽ bị đào thải và bắt buộc phải cấy da của chính cháu bé. Càng làm cho bé đau và mệt hơn.

Tiến phải truyền cả máu và huyết tương. Bé đau quá, kêu suốt, có đêm bác sỹ phải dùng thuốc giảm đau để giúp cháu. :-( Rất sợ bác sỹ, nên hôm thứ 7 tớ và a.H (chồng chị hnguyen - mẹ Nhím add thêm) vào, cu cậu nhìn thấy a.H mặc áo trắng nên sợ, thế là a.H phải ra khỏi phòng đấy. Sáng chủ nhật tớ vào, trời nắng hơn một chút, tớ đứng cạnh giường cu cậu, mùi da của cu cậu bị hoại tử nên có mùi rất hôi, nghĩ mà thương quá.

Ăn ko ăn được, còn đi tiểu thì phải dùng ống xông đưa thẳng từ chim của cháu ra ngoài, chim cũng bị bỏng, khổ thân, nên ko thể đóng được bỉm. Đi ngoài rất khó khăn vì bỏng và dát mỗi khi chùi. Bà ngoại toàn dùng giấy khô để lau cho cháu, vì bà tiết kiệm.

Bé hiện tại đang được bà ngoại và dì ruột chăm, cũng còn may là bà còn khỏe và thương cháu lắm. Dì chỉ lên chăm cháu được vài ngày thôi rồi lại phải về với gia đình. Mẹ cháu thì hiện giờ phải đưa vào trại tâm thần ở quê, chẳng có ai chăm sóc cả, người chăm chính giờ đang phục vụ cháu bé.

Thực sự hôm tớ vào thăm thứ 7, mới thấy là mình mua đồ cho các cháu ko thích hợp gì cả hic. Ko biết lần sau có rút kinh nghiệm được ko đây. Tiến cần những vật dụng như sau:

- Giấy lót: Vì ko đóng bỉm được nên cần phải mua giấy lót cho cháu, size S, giấy lót giống như là cái tã giấy nhưng mà kích thước to hơn nhiều, để đặt dưới phần mông cho cháu. Vì bà ko có tiền nên quá tiết kiệm, rất ít thay cho cháu, chỉ khi nào quá bẩn. Cái này tớ cũng bảo cụ rồi, chỉ cần vương một tí phân ra cũng phải thay ngay, nếu ko nó sẽ làm nhiễm trùng vết thương, rất nguy hiểm. Hic, tớ chưa mua được cho bé bịch nào.
- Khăn ướt: Vì khi lau cho cháu, dùng giấy vệ sinh rất khô và lau ko sạch nên cần phải có giấy ướt. Tớ đã mua cho bé 1 gói. Cái này rút kinh nghiệm lần sau mua nhiều hơn.
- Sữa: cần mua loại PediaSure loại này có thể xông thẳng vào dạ dày. Vì hôm trước tớ mua loại vinamilk bé ko uống được, đành động viên bà uống giúp cháu vậy. Đã đưa rồi nên tớ ngại ko dám xin lại. Hic. Cũng may là hôm trước có chị bên hội quán đã mua cho cháu một hộp to rồi.
- Nước uống: tớ mua 2 chai Lavie. Lúc đi mua thì ko thấy loại chai to, nên đành mua loại 1.5l. Về gần đến viện lại thấy, hic. Rút kinh nghiệm thêm lần nữa
- Tiền: là cái cần thiết nhất cho bà cháu bây giờ, bởi hôm nay (thứ 2) bé sẽ mổ. Bà thì hết tiền, ăn thì ko dám ăn, toàn ăn mỳ tôm, mà ăn mỳ tôm mãi cũng ko ổn. Cơm ở viện thì 10-15K/xuất. Đắt đỏ nên bà lại tiếc. Tớ xin mạn phép gửi 500k cho bà.
10/11/2008, 07:56 PM
:Sad: Nghe mà đau xót cho con quá!!! Có ai vào viện bỏng ngày mai hoặc ngày kia, cho mình gửi cho con bịch tã giấy với.
Cầu mong con bình an vô sự...
10/11/2008, 08:10 PM
Chị Tổng kết lại cho mọi ng tiện theo dõi.
Ngày 04.11 HQ đã gửi 500K + sữa + ruốc+...mỳ
Ngày 07.11 HQ đã mua Tiến một hộp sữa Pedia to ....
Ngày 09.11 nhóm Châu Anh vào tặng 500K

Các trường hợp mình theo chỉ là sự hỗ trợ...Vậy chúng mình cân đối sao cho phù hợp với hoàn cảnh các mẹ nhé.
Chị bàn với Chi Thỏ bông mộc miên (ng phụ trách các trường hợp viên bỏng ) tính 10 ngày sẽ là 500K...Tránh sự quá thừa quá thiếu cho một trường hợp. Chúng mình có thể chia sẻ sự khó khăn cho nhiều trg hợp hơn nữa. Nếu đã vào viện bỏng mọi ng sẽ càng ko thể cầm lòng đc đâu, sờ sờ ngay trứơc mắt, thương cảm vô cùng. Các bé đều bỏng nặng từ tuyến dưới chuyển lên, dài ngày nên sức cùng lực kiệt. Đó chính là Viện Bỏng :Sad:

Ngày 10.11 nhận từ TK...0934 số tiền 100K của bo ot
10/11/2008, 08:19 PM
Cac me oi em ko vao vien bong duoc, co ai vao cho em gui nho cho be Tien may goi giay uot va ta giay voi, em ten Nga, so dt 095 336 7467, me nao vao duoc voi be thi alo cho em 1 tieng em dem do den nha me day a
10/11/2008, 10:12 PM
Trưa thứ 4 mình vào, vào xem tình hình thế nào, các mẹ đi hay gửi gì thì nhắn tin nhé.
Tuân thủ theo tình thần hội quán, cân đối tình hình, gửi cho cái gì thì post lên cho "chủ tịch" biết để xem mọi thứ có ổn không vì còn nhiều trường hợp, hoạt động còn lâu dài... Em vào là em hay hỏi thẳng, nói chuyện vui vẻ, thoải mái, cái gì cần cấp bách em ra ngoài mua, cái gì có rồi em mang về cũng chẳng sao...
thanks các mẹ rất nhiều vì đã quan tâm đến các bé.
10/11/2008, 10:14 PM
Chi cũng mong muốn thế đó em...Hãy chú ý cái gì cần phù hợp thì gửi, còn ko trc họ thế sau họ cũng thế, cuộc sống họ là vậy. Tất cả chúng mình chỉ là sự trợ giúp...chứ ko bảo trợ hoàn toàn. Đừng làm hư họ những con ng thật thà chất phát...
11/11/2008, 09:49 AM
Trưa thứ 4 mình vào, vào xem tình hình thế nào, các mẹ đi hay gửi gì thì nhắn tin nhé.
Tuân thủ theo tình thần hội quán, cân đối tình hình, gửi cho cái gì thì post lên cho "chủ tịch" biết để xem mọi thứ có ổn không vì còn nhiều trường hợp, hoạt động còn lâu dài... Em vào là em hay hỏi thẳng, nói chuyện vui vẻ, thoải mái, cái gì cần cấp bách em ra ngoài mua, cái gì có rồi em mang về cũng chẳng sao...
Me ChipHL thứ 4 vào thăm bé nếu có thể được cho minh vào cùng với nhé mình là Hà ĐT 0935466833
11/11/2008, 10:18 AM
Các mẹ ơi đọc mà thấy thương tâm quá, em thì ko vào thăm ác chaáu dc. Em muốn gửi 200K cho cháu, làm thế nào để gửi đây các mẹ. Có gì alô em với nhé hoặc gửi vào mail cách gửi cho em: huongmt81@yahoo.com.vn
Em tên Hương, sđt: 0989359058
11/11/2008, 10:23 AM
Mẹ ChIpHL ơi, mình cũng muốn gửi cho bé những đồ thiết yếu. Vậy con cần những gì, mẹ nó làm ơn liệt kê ra được không.
12/11/2008, 11:36 AM
ngày 11.11 nhân từ TK...9098 số tiền 200K của Mẹ Chip Tôm Bi
Ngày 11.11 từ TK ...5615 số tiền 200K/ TS 500K của Rophi dành cho bênh nhân viện bỏng (Chi trích 100K cho Cuờng 200K cho Tiến còn 200K đang để tạm ở Quỹ chung sẽ chia cho bn bỏng nếu có trong đot tới)

Hôm nay HQ sẽ có mẹ mang vào cho Tiến một hộp sữa Pe to (32..K)
Sẽ tìm hiểu về căng tin của bệnh viện để có thể trợ giúp một cách hiệu quả hơn nữa.
Một số đồ cần mang vào các mẹ hãy chú ý thế nào để hợp với hoàn cảnh...Đã bao lần chứng kiến nhưng mình hiểu cuộc sống họ như thế và họ vẫn duy trì được như vậy.........
12/11/2008, 12:33 PM
- Xin lỗi các mẹ nhé, sáng nay đi làm mới biết công tác mới cả tuần này sẽ không có thời gian làm gì, sáng nay rảnh 30 phút nhưng không vào mạng được, không thể nhắn lại cho các mẹ được.

-Các mẹ gửi tiền thì chuyển vào tài khoản của ALnML nhé, em có vào chơi chỉ mang mấy thứ hoa quả, sữa, bánh trái, đồ dùng.... linh tinh thôi và tìm hiểu xem họ khó khăn đến chừng nào, khó khăn quá mới giúp chứ bên cạnh đã có hội quán, với lại tấm lòng mình là lâu dài... nên quan điểm của em là để cho mọi người cùng san sẻ, giúp đỡ được nhiều người thì tốt hơn.
-Thế các mẹ nhé, em sẽ alo lại cho các mẹ ngay đây.
14/11/2008, 12:50 AM
Ko biết hôm nay tình trạng bé Tiến thế nào rồi? Có ai vào thăm bé update tình hình bé nhé. Cảm ơn các mẹ lắm :LoveStruc:
14/11/2008, 01:12 AM
-- Trưa nay em đã sang thăm bé Tiến, em đã nhận của mẹ CameliaHn 2 bịch tã giấy vào cho bé - (thanks mẹ nó nhiều nhá :LoveStruc:, em đi vội quá nên chẳng hỏi mẹ nó được câu nào), + em chỉ mua cho cháu hoa quả + dầu gội đầu cho bà.

-- Trông bé rất thương vì hôm thứ 2 mổ lần 2 đã bóc hết toàn bộ da ở cánh tay phải, nên giờ cả 2 tay phải treo lên. Bà cháu nói, hôm qua thấy tay cháu lạnh, dây buộc ở cổ tay làm cháu khó chịu, tím tái, bà cháu thương quá cởi dây ra xoa, giữ tay cho cháu vậy là cháu cho luôn cái cổ tay vào mồm cắn chảy máu ra. Từ hôm qua tới giờ bà cháu không dám cởi nữa :Crying:. Hôm nay mở mắt ra thấy em đang nhấc đùm quýt trong túi ra bé thèm thuồng lắm, em ngồi bóc luôn 1 quả cho ăn ngon lành, thương nỗi đôi môi khô rộp hết cả

- Em đã hỏi thăm tình hình 1 số vấn đề cụ thể, em thông tin thế này để các bố, các mẹ biết:
1-- Hiện nay bé Tiến chưa làm được sổ chứng nhận nghèo (bà Tiến nói tuần này đang xin xã rồi), vì vậy theo bà Tiến, cháu vẫn phải tự mua kim, dây truyền (bà Tiến nói giá cụ thể từng loại dây truyền Tiến đang truyền nên em tin).
2-- Hàng ngày bà chi mất 50 nghìn vào tiền ăn uống; + mua hoa quả cho Tiến, + mua tã lót giấy; xong 2 gia đình bệnh nhân cùng phòng cũng rất quan tâm đến bà cháu nên ăn gì họ cũng thường chia cho bà và dì của Tiến. (Hôm nay lúc em ở đó có 1 người nhà của bệnh nhân bên cạnh vào thăm cũng sang cho bé Tiến 20k). Tiền vay mượn ở quê từ lúc đi viện đến giờ ~2tr.
3-- Sữa Pediasure HQ mua 2 hộp vào, hiện tại 1 hộp còn nguyên, 1 hộp mới sử dụng khoảng 1/8, Mì tôm còn vài gói nữa, bình nước gần hết (em bảo giữ lại vỏ, dùng để chứa nước phích để nguội), hộp giấy ướt mẹ Minh Anh mua còn 1/3..... Số tiền đã nhận được từ các bố, các mẹ là 1tr200k.

4-- Vậy hiện nay cháu Tiến rất mong nhận được ở các bố, các mẹ:
- Tã lót giấy - phải dùng liên tục vì cháu đi vệ sinh tại chỗ, liên tục... do kháng sinh, do sốt.
- 1lọ kem trẻ em (chống viêm loét - bôi vùng mông do đi vs liên tục)
- Giấy ướt
- 1 khăn mặt
- Tiền (cái này các mẹ gửi qua HQ - để các xếp theo dõi chi tiêu cho hợp lý)
- Vào thăm thì các mẹ có thể mua cho cháu hoa quả (cháu thích ăn táo, quýt)

-- Thế nhé các mẹ, đi xa, em vào vội quá, mẹ nào vào thì post thêm thông tin nhé. cám ơn các mẹ nhiều :Kiss:
14/11/2008, 04:42 AM
Chị Loan ơi trích giúp em 300K cho bé với ạ. Thực sự đọc những trang này thương lắm ấy, rồi nó cứ ám ảnh mãi. Em lại đi một vòng ủng hộ các bé, chị thống kê giúp em nhé. Nếu hết tiền thì em lại chuyển bổ sung

Cảm ơn chị nhiều nhá, mong chị khỏe và lúc nào cũng hạnh phúc để đem niềm vui bù đắp đến cho bao đứa trẻ bất hành
14/11/2008, 09:43 AM
-- Trưa nay em đã sang thăm bé Tiến, em đã nhận của mẹ CameliaHn 2 bịch tã giấy vào cho bé - (thanks mẹ nó nhiều nhá :LoveStruc:, em đi vội quá nên chẳng hỏi mẹ nó được câu nào), + em chỉ mua cho cháu hoa quả + dầu gội đầu cho bà.

-- Trông bé rất thương vì hôm thứ 2 mổ lần 2 đã bóc hết toàn bộ da ở cánh tay phải, nên giờ cả 2 tay phải treo lên. Bà cháu nói, hôm qua thấy tay cháu lạnh, dây buộc ở cổ tay làm cháu khó chịu, tím tái, bà cháu thương quá cởi dây ra xoa, giữ tay cho cháu vậy là cháu cho luôn cái cổ tay vào mồm cắn chảy máu ra. Từ hôm qua tới giờ bà cháu không dám cởi nữa :Crying:. Hôm nay mở mắt ra thấy em đang nhấc đùm quýt trong túi ra bé thèm thuồng lắm, em ngồi bóc luôn 1 quả cho ăn ngon lành, thương nỗi đôi môi khô rộp hết cả

- Em đã hỏi thăm tình hình 1 số vấn đề cụ thể, em thông tin thế này để các bố, các mẹ biết:
1-- Hiện nay bé Tiến chưa làm được sổ chứng nhận nghèo (bà Tiến nói tuần này đang xin xã rồi), vì vậy theo bà Tiến, cháu vẫn phải tự mua kim, dây truyền (bà Tiến nói giá cụ thể từng loại dây truyền Tiến đang truyền nên em tin).
2-- Hàng ngày bà chi mất 50 nghìn vào tiền ăn uống; + mua hoa quả cho Tiến, + mua tã lót giấy; xong 2 gia đình bệnh nhân cùng phòng cũng rất quan tâm đến bà cháu nên ăn gì họ cũng thường chia cho bà và dì của Tiến. (Hôm nay lúc em ở đó có 1 người nhà của bệnh nhân bên cạnh vào thăm cũng sang cho bé Tiến 20k). Tiền vay mượn ở quê từ lúc đi viện đến giờ ~2tr.
3-- Sữa Pediasure HQ mua 2 hộp vào, hiện tại 1 hộp còn nguyên, 1 hộp mới sử dụng khoảng 1/8, Mì tôm còn vài gói nữa, bình nước gần hết (em bảo giữ lại vỏ, dùng để chứa nước phích để nguội), hộp giấy ướt mẹ Minh Anh mua còn 1/3..... Số tiền đã nhận được từ các bố, các mẹ là 1tr200k.

- Tã lót giấy - phải dùng liên tục vì cháu đi vệ sinh tại chỗ, liên tục... do kháng sinh, do sốt.
- Giấy ướt
- 1 khăn mặt

-- Thế nhé các mẹ, đi xa, em vào vội quá, mẹ nào vào thì post thêm thông tin nhé. cám ơn các mẹ nhiều :Kiss:

Gửi đồ dùng thì gửi cho chị à?
14/11/2008, 10:11 AM

- Giấy ướt
- 1 khăn mặt

Mai chị hnguyen ở cty em sẽ vào viện Bỏng. Chị cho em hỏi nhé
1. TÃ giấy hay bỉm thì tốt hơn
2. Kem chống viêm loét có phải cái kháng sinh gì loại tuýt để bôi bên ngoài ko ạ
Trả lời em ngay nhé để em còn dặn chị í mua
14/11/2008, 10:20 AM
Ôi ChipHL ơi em chuyên nghiệp quá đi thôi:LoveStruc:
Như vậy Tiến từ 04.11 đến giờ là có 1200K....HQ tạm thời sẽ kéo dài hơn nữa nhé
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với HQ tại Viện Bỏng...HQ chờ điều này từ lâu lắm rồi :LoveStruc:
14/11/2008, 10:52 AM
Đọc về trường hợp này cũng thương đến chảy nước mắt . Chị Loan ơi chiều nay em sẽ chuyển khoản một ít tiền để góp sức cùng các chị lo cho bé . Đọc thấy nhiều trường hợp thương tâm quá , mà sức người có hạn . Thôi thì của ít lòng nhiều , góp gió thành bão , cũng chỉ mong được chia sẻ với những mảnh đời bất hạnh !

À mà các chị cho em hỏi tí, viện Bỏng là ở đường nào ạ ? Em ko phải dân HN nên gà mờ lém ! Xem có gần nhà em ko để thỉnh thoảng em ghé vào chứ em đi làm xa nên ko có nhiều thời gian chị ạ :Sad:
14/11/2008, 02:25 PM
Chị Loan nhớ giúp vấn đề trưa nay tôi đã gọi điện hỏi nhé
14/11/2008, 05:44 PM
Chị Loan ơi em gửi cho bé 100k (trong tổng 200k) từ TK ...7689 chị nhé !
14/11/2008, 08:37 PM

- Giấy ướt
- 1 khăn mặt

Ôi, mẹ nó cảm ơn mình làm mình ngượng quá. Ai lại chỉ vì 2 bọc bỉm bé tẹo, mà mẹ nó phải phi cái xe 4 bánh to đùng qua tận chỗ mình lấy. Hic! Không khéo tiền xăng bằng đúng tiền 2 bọc bỉm í. Thế quái nào mà đợt này mình xui quá, xe máy hỏng, máy tính hỏng...Giờ đi làm toàn phải đi xe ôm hoặc đi nhờ. Công việc thì rõ lắm. (mà lương thì chả bao nhiêu). Thế nên thương các con cũng đành gửi các mẹ mang vào. Mong các mẹ thông cảm nhé!!!
14/11/2008, 09:23 PM

- Giấy ướt
- 1 khăn mặt

@mechipHL: Mẹ nó hôm nọ bảo hoãn lại hôm khác đi thế mà hôm nay đi lại không gọi mình nhé:Sad:

Kem bôi cho cháu em nghĩ nên bôi kem chống hăm ý nhỉ, con em hay dùng Budchen của Đức, rất tốt mà mua hộp to đâu 80-85k, em mai sẽ thu xếp mua luôn cho cháu 1 hộp.
Có mẹ nào sáng thứ 2 vào viện Bỏng được ko? Sáng thứ 2 mình phải vào Hà Tây có việc nên sẽ tiện đi thăm mấy cháu luôn. Dự định đi vào tầm 9h ý nhé. Ai đi được pm cho mình rồi đi nhé, ở nhà vẫn có mạng mà. Ngại post điện thoại lên đây lắm. :)
Mình đã chuẩn bị ít đồ gồm mì tôm, sữa tươi rồi, sẽ mua thêm mấy thứ con cần như mẹ chiphl đã nói.
Nếu ko có mẹ nào đi cùng chiều mai thì mình sẽ chia ra đi hai buổi chiều mai tý và thứ hai buổi sáng tý để mang đồ cho mấy cháu viện Bỏng.

510
0
0

CSTT_VTNA

Ðề: 03.11.2008 - Viên bỏng: Hỗ trợ bé Tiến 3 tuổi bị bỏng nặng, bố chết, mẹ bị tâm thần

bin_laden110607
14/11/2008, 11:47 PM
Chi oi, em da nhan tin hen me Chiphl de gui do cho Tien nhung ko thay chi y tra loi, em mua 1 bich ta giay va 2 goi giay uot, mai nha em ve que roi, trua chu nhat ra em dem do qua nha chi de gui cho be nhe. Neu duoc thi chi nhan lai cho em biet voi va nhan ca dia chi cho em luon.
15/11/2008, 07:17 AM
Ôi, xin lỗi các mẹ em không online được, các mẹ thấy đấy em toàn on vào 1, 2 giờ sáng thôi, tối qua chẳng vào được. Cám ơn các mẹ thật nhiều.

- chị Loan: em thấy bên đó xa, mọi người không qua bên đó được, em có thể chạy cái 4 bánh qua đó dễ hơn nên em quan tâm các bé bên đó. Quan điểm vẫn thế chị ạ, động viên là chính để họ có nghị lực, cần hiểu được cảm nhận của họ về sự giúp đỡ của mình...
- gấu biển ơi nếu mẹ nó không qua được cứ nhắn tin cho mình cái địa chỉ, số đt khi sang bên đó mình sẽ alo (thường thì đi vào thứ 4, 5) thôi, đầu và cuối tuần thì chịu chết...
- mẹ Châu Anh ... hì hì hôm trước nhầm gõ mẹ Minh Anh: bé không đóng bỉm được vì băng chân tới sát tận mông, để tã giấy tiện hơn. (Vì cháu đi vệ sinh liên tục ít một, nên mình có hướng dẫn bà lót giấy vệ sinh bên trên để tiết kiệm tã và thay được liên tục cho sạch sẽ). Còn kem bôi thì loại cho trẻ con nào cũng tốt - vì nó tạo ra lớp màng chống thấm, đỡ rát khi lau chùi - Xong vì đang dùng khá nhiều kháng sinh, có lẽ bé dễ bị dị ứng nên dùng loại kem có kháng sinh (bôi hăm) thì tốt hơn.
15/11/2008, 09:03 AM
Ôi, xin lỗi các mẹ em không online được, các mẹ thấy đấy em toàn on vào 1, 2 giờ sáng thôi, tối qua chẳng vào được. Cám ơn các mẹ thật nhiều.

- chị Loan: em thấy bên đó xa, mọi người không qua bên đó được, em có thể chạy cái 4 bánh qua đó dễ hơn nên em quan tâm các bé bên đó. Quan điểm vẫn thế chị ạ, động viên là chính để họ có nghị lực, cần hiểu được cảm nhận của họ về sự giúp đỡ của mình...
- gấu biển ơi nếu mẹ nó không qua được cứ nhắn tin cho mình cái địa chỉ, số đt khi sang bên đó mình sẽ alo (thường thì đi vào thứ 4, 5) thôi, đầu và cuối tuần thì chịu chết...
- mẹ Châu Anh ... hì hì hôm trước nhầm gõ mẹ Minh Anh: bé không đóng bỉm được vì băng chân tới sát tận mông, để tã giấy tiện hơn. (Vì cháu đi vệ sinh liên tục ít một, nên mình có hướng dẫn bà lót giấy vệ sinh bên trên để tiết kiệm tã và thay được liên tục cho sạch sẽ). Còn kem bôi thì loại cho trẻ con nào cũng tốt - vì nó tạo ra lớp màng chống thấm, đỡ rát khi lau chùi - Xong vì đang dùng khá nhiều kháng sinh, có lẽ bé dễ bị dị ứng nên dùng loại kem có kháng sinh (bôi hăm) thì tốt hơn.

Mẹ ChipHL, Ok chị, mà HL có phải Hạ Long ko ạ hi hi.
Em đã nhờ chị Hnguyen mua các thứ, chị hnguyen vào 1 lần nên biết phải mua giấy lót loại nào rồi ạ

Em đã nhờ chị hnguyen hỏi bà bé Tiến và bố Cường có thể ra ngoài ăn cơm được không. Nếu đi dc thì đi vào lúc nào và chúng em sẽ làm phiếu ăn cho 2 người. Họ sẽ mang phiếu đến cửa hàng ăn (nhà chị hnguyen có quen) và sau đó mình sẽ trả tiền cửa hàng trên số phiếu. Phiếu mình kí kủng rồi có chữ viết tay của mình để họ không thể làm giả được ạ

Hôm nay chị hnguyen sẽ vào viện, chi tiết em sẽ update sau ạ
15/11/2008, 09:32 AM
Các mẹ đúng là chuyên nghiệp quá cơ....:Applause::Applause::Applause::LoveStruc:
15/11/2008, 09:34 AM
uhhhhh, quên mất là mẹ Châu Anh chưa vào, chỉ có đồng nghiệp vào thăm 2 bé...

Cả 2 bé đều nằm tại chỗ, bé Tiến thì 2 chân dang gác trên 2 gối, 2 tay treo lơ lửng trên dây treo màn. còn Cường thì băng bó toàn bộ người, nằm một chỗ, muốn ngồi một tý thì bố phải dùng 2dây buộc vào đầu giường - rồi nối với thành cuối giường để kéo đứng lên cho bé tựa (cái đoạn ở đầu giường bv nâng lên hạ xuống được ý) không ra ngoài được, nhưng bà và bố Cường thì OK, giá ưu đãi, sạch sẽ là chuẩn vì họ phải cân đối xem ăn thế nào, chọn món để tiết kiệm tiền....

hihi, cái tên kia hả, tên của con chó Nhật 2 vc xin được nuôi từ ngày vừa mới lấy nhau tới giờ, tiếp đến là tên chị, tên con chị --- còn chồng chuyên kiếm tiền để nuôi 3 tên này nên không có ở đây :Laughing::Laughing:
15/11/2008, 11:22 AM
Mình chưa kịp đi mua rồi mà đã thấy các mẹ bẩu mua tã giấy với giấy ướt rồi, tý mình mua kem hăm vậy.
16/11/2008, 08:26 AM
Tường thuật của chị hnguyen sau chuyến công du hôm qua
1. Tiến
Sức khỏe vẫn chưa tốt, thứ 2 lại mổ tiếp, cháu còn quá nhỏ nên chưa có ý thức giữ gìn, mặc dù treo cả tay cháu lên nhưng cháu vẫn dựt mạnh, càng dựt càng đau, chân tay giờ có chỗ lên da non nên cu cậu ngứa ngáy khó chịu lắm.

Ăn thì đã có thể ăn sữa được rồi, ko phải đưa thẳng vào dạ dày như lần trước nên cũng đỡ hơn.

Tuy nhiên việc đi vệ sinh thì vẫn rất khó khăn vô cùng, vẫn phải dùng ống dẫn nước tiểu ra ngoài, đi ngoài cũng vẫn đau và dát. Mình đi hỏi các hiệu thuốc rồi, vẫn ko mua được loại thuốc vừa phòng tránh hăm vừa chống nhiễm trùng. Cần phải hỏi ai có kinh nghiệm về thuốc mới biết được tên thuốc, chứ mình hỏi mấy hiệu thuốc rồi, họ đều trả lời ko có.

Tớ có mua 2 bịch giấy ướt và 2 bịch giấy lót cho Tiến. Mai sẽ vào kiểm tra xem sữa cu cậu còn nhiều ko rồi tính tiếp vậy.

Kế hoạch đặt cơm cho Tiến và Cường:

Chị hnguyen đã liên hệ được hàng cơm, họ sẽ mang lên nếu mình đặt 4 xuất trở lên 1 lần. Giá tiền mỗi xuất 15K và người nhà bệnh nhân vẫn thường ăn thế.
Tiến có bà và dì chăm. Nhà Cường thì Cường lớn nên cũng ăn được cơm. Như vậy có 4 xuất cơm mỗi bữa. Tuy nhiên, chị Loan có nói trên tinh thần nhà nước và nhân dân cùng làm, nên chúng em chỉ đặt mỗi nhà 1 xuất mỗi bữa. Chị hnguyen hôm nay sẽ vào thống nhất với 2 gia đình. Nếu 2 gia đình đồng ý thì chúng em sẽ đặt cơm thử nghiệm 1 tuần. Từ CN tuần này đến thứ 7 tuần sau.

Hình thức đặt: Tạm trong tuần này, hàng cơm sẽ mang lên, nhưng do ít nên từ tuần sau thì họ phải xuống ăn.
Khi lấy cơm, Bà Tiến, bố Cường sẽ kí tên vào 1 quyển số theo dõi của hàng cơm. Bà Tiến và Bố Cường cũng cần ghi lại là mình ăn bữa nào để còn đối chiếu.

CÁc chị có góp í gì ko ạ.
17/11/2008, 08:45 AM
Tình hình là kế hoạch đặt cơm fail rồi các chị ạ. Do em cứ nghĩ việc này đơn giản (thế nên giờ vẫn chưa làm sếp dc hi hi). Lí do như sau ạ:
1. Quán cơm ở đối diện viện Bỏng, do mình đặt ít nên ng ta ko mang lên. Người nhà bệnh nhân ra ăn phải đi qua 1 cái đường toàn ô tô tải, ko an toàn :(
2. Mình chỉ free cho họ 1 xuất nên họ phải đi mua 1 xuất, trường hợp họ ko muốn ăn cơm thì khá bất tiện cho họ khi phải đi lòng vòng lấy 2 thứ
3. Quỹ chúng em, dù có đc HQ giúp đỡ thì cũng ko đủ khả năng gánh dc 2 tuần 420K (HQ 1 tuần, quỹ chúng em 1 tuần) hic hic

Vậy nên kế hoạch cơm vẫn pending hu hu. Do chị hnguyen nhà ở gần viện BỎng nên chị í sẽ cố gắng hàng tuần vào thăm các bé. Chúng em xin lỗi vì không giúp được HQ và các gia đình nhiều hơn :(
17/11/2008, 10:34 AM
Em ko phải suy nghĩ nhiều thế, tất cả mới là cùng bàn bạc tìm phương huớng thôi.
Sáng qua chị cũng nói chuỵen với bạn online và đi đến thống nhất là chúng mình hỗ trợ - chia sẻ chứ ko bảo trợ hoàn toàn. Hội quán và nhóm bọn em cũng như nhau cả thôi ai cũng phải chắt chiu dành dụm để nhiều hơn nữa những mành đời bầt hạnh đc sự quan tâm của chúng mình .
:Rose:em và các bạn
17/11/2008, 11:27 AM

OK. Công ty mình ở 136 Hoàng Quốc Việt. Nếu Thứ 4 này mẹ nó qua được thì mình sẽ mang đồ đến để trước. Số của mình 0943348080. (MY)
Ah, không biết bây giờ còn cần gì nhỉ. Mình mua mỳ và tấm lót có được không mẹ nó?
17/11/2008, 02:10 PM
Hôm nay mình đã tranh thủ được tí tẹo thời gian vào thăm hai cháu. Cường trộm vía trông nhanh nhẹn tỉnh táo rồi, bố cũng bảo là ăn cơm tốt rồi, mà nó lớn thế sức chịu đựng cũng tốt hơn trẻ con. Còn Tiến thì chuyển sang phòng bên cạnh là 414 rồi ạ, Tiến nhẽ ra sáng nay đi mổ, mà qui tắc phải nhịn ít nhất 6 tiếng tất cả mọi thứ. Mà bà kể lúc Tiến quấy quá bà lại đút cho thìa sữa. Thế là vào phòng mổ rồi bác sỹ lại trả về vì sợ nguy hiểm. Khổ thế...
Mình nhìn thấy vết loét ở đít Tiến đã khô hơn rồi. Mình đã mua kem hăm Budchen cho Tiến, đã hướng dẫn bà bôi. Có điều vết đau thế nếu mẹ nào vào từ ngày mai thì có thể ngoài chuyện mua giấy ướt và giấy lót, có thể mua cho cháu 1kg bông Bạch Tuyết được không? Mình con bị ốm từ hôm qua, chóng hết cả mặt nên mình sợ mai ko vào ngay được. Vì mình thấy vết đau của Tiến nếu mà lau bằng giấy ướt thì không đủ sạch, mà lại tốn, thà rằng mua bông thế kia, vì mình hay dùng cho con mình rửa đít. Dùng 1kg được lâu lắm. Xé tí một ra, nhúng vào nước rồi quết vào đít cho cháu để rửa, sạch hơn nhiều mà lại mềm, ko đau da. Một kg bông đó con mình dùng phải 1-2 tháng, giá hình như là 70-90k gì đó, vì mua lâu rồi nên mình không nhớ. Chứ các mẹ mua cho cháu 1 gói giấy ướt tính ra đã ít nhất là 20k rồi mà dùng chỉ được vài hôm là hết. Hôm nay thấy gói giấy ướt của Tiến trên giường còn ít thôi. Mai mẹ nào vào được thì mua bông cho con giúp nhé, có điều hướng dẫn cho bà kỹ một chút, hoặc dì cháu cũng được.
Hôm nay mình mang cho mỗi cháu một gói mì, hai lốc sữa tươi và một hộp bánh AFC mặn rồi. Đi vội quá quên cả mua hoa quả, may thấy anh Cái Bang gọi điện bảo mua hoa quả rồi và đem quần áo cho bố Cường nữa.
17/11/2008, 03:14 PM
hic, càng đọc càng thấy các thấy các mẹ nhà mình giỏi thật.
Em cứ chạy theo dài, huhu.
Em xin tặng cháu 300k.
Nhờ các bác lo cho cháu giúp em.
Mai em chuyển vào TK cua Đại ca Loan ạ.
17/11/2008, 03:45 PM
Mình con bị ốm từ hôm qua, chóng hết cả mặt nên mình sợ mai ko vào ngay được.

Em ơi, Mít ốm sốt thế, chạy đi chạy lại vừa thôi. Chị nhờ em chuyển cho Loan 200K cho bé Tiến nhé. Tuần này chị ko thể đi đâu ra khỏi TQ được, huhu.
:Rose:
Chị TA
17/11/2008, 03:51 PM
Em ơi, Mít ốm sốt thế, chạy đi chạy lại vừa thôi. Chị nhờ em chuyển cho Loan 200K cho bé Tiến nhé. Tuần này chị ko thể đi đâu ra khỏi TQ được, huhu.
:Rose:
Chị TA

@bác Loan: Em nợ bác 900 nhé...
18/11/2008, 10:59 AM
Ngày .11 nhận 200K của mẹ Bimbi
Ngày 14.11 nhận từ TK...7689 số tiền 100K của Medela Linh Đàm
19/11/2008, 01:05 PM
OK. Công ty mình ở 136 Hoàng Quốc Việt. Nếu Thứ 4 này mẹ nó qua được thì mình sẽ mang đồ đến để trước. Số của mình 0943348080. (MY)
Ah, không biết bây giờ còn cần gì nhỉ. Mình mua mỳ và tấm lót có được không mẹ nó?

Mẹ nó ơi, hôm nay có việc đột xuất không đi được, đã nhắn tin đt chả thấy mẹ nó trả lời, chiều mai hoặc thứ sáu nhé...

ALnML: em đã gửi được cho bác 1.000k đuôi 4563 cho mấy cháu, bác check cho em, bác giận em hay sao nhắn tin chẳng thấy bác nói gì,,,,
khổ thân em thế đấy vào mạng thì toàn 1 - 2 h sáng, nhắn tin điện thoại chả bác nào tiếp :Kiss: :Laughing::Laughing::Laughing:
19/11/2008, 02:06 PM
Mẹ nó ơi, hôm nay có việc đột xuất không đi được, đã nhắn tin đt chả thấy mẹ nó trả lời, chiều mai hoặc thứ sáu nhé...

ALnML: em đã gửi được cho bác 1.000k đuôi 4563 cho mấy cháu, bác check cho em, bác giận em hay sao nhắn tin chẳng thấy bác nói gì,,,,
khổ thân em thế đấy vào mạng thì toàn 1 - 2 h sáng, nhắn tin điện thoại chả bác nào tiếp :Kiss: :Laughing::Laughing::Laughing:
Bác ghét nhẩt là bấm bấm nhắn nhắn ...ngại lắm vì cái tội lúc nào cũng vắt chân lên cổ...Bác tên là "tranh thủ" ạ. Nên ai có trót nhắn ko thấy nhắn lại thì xin hai chữ "thông cảm" cho bà già này nhé
Chiều check sẽ rải bom ngay cảm ơn em
Chúc mừng em nhân ngày nhà giáo nhé:Rose:
19/11/2008, 02:41 PM
Ngày 19.11 nhận từ TK.... 4563 số tiền 200K của chIpHL (Trong TS 1tr)
19/11/2008, 10:49 PM
Hôm nay mình đã tranh thủ được tí tẹo thời gian vào thăm hai cháu. Cường trộm vía trông nhanh nhẹn tỉnh táo rồi, bố cũng bảo là ăn cơm tốt rồi, mà nó lớn thế sức chịu đựng cũng tốt hơn trẻ con. Còn Tiến thì chuyển sang phòng bên cạnh là 414 rồi ạ, Tiến nhẽ ra sáng nay đi mổ, mà qui tắc phải nhịn ít nhất 6 tiếng tất cả mọi thứ. Mà bà kể lúc Tiến quấy quá bà lại đút cho thìa sữa. Thế là vào phòng mổ rồi bác sỹ lại trả về vì sợ nguy hiểm. Khổ thế...
Mình nhìn thấy vết loét ở đít Tiến đã khô hơn rồi. Mình đã mua kem hăm Budchen cho Tiến, đã hướng dẫn bà bôi. Có điều vết đau thế nếu mẹ nào vào từ ngày mai thì có thể ngoài chuyện mua giấy ướt và giấy lót, có thể mua cho cháu 1kg bông Bạch Tuyết được không? Mình con bị ốm từ hôm qua, chóng hết cả mặt nên mình sợ mai ko vào ngay được. Vì mình thấy vết đau của Tiến nếu mà lau bằng giấy ướt thì không đủ sạch, mà lại tốn, thà rằng mua bông thế kia, vì mình hay dùng cho con mình rửa đít. Dùng 1kg được lâu lắm. Xé tí một ra, nhúng vào nước rồi quết vào đít cho cháu để rửa, sạch hơn nhiều mà lại mềm, ko đau da. Một kg bông đó con mình dùng phải 1-2 tháng, giá hình như là 70-90k gì đó, vì mua lâu rồi nên mình không nhớ. Chứ các mẹ mua cho cháu 1 gói giấy ướt tính ra đã ít nhất là 20k rồi mà dùng chỉ được vài hôm là hết. Hôm nay thấy gói giấy ướt của Tiến trên giường còn ít thôi. Mai mẹ nào vào được thì mua bông cho con giúp nhé, có điều hướng dẫn cho bà kỹ một chút, hoặc dì cháu cũng được.
Hôm nay mình mang cho mỗi cháu một gói mì, hai lốc sữa tươi và một hộp bánh AFC mặn rồi. Đi vội quá quên cả mua hoa quả, may thấy anh Cái Bang gọi điện bảo mua hoa quả rồi và đem quần áo cho bố Cường nữa.

Mình thấy nên chuyển sang dùng bông y tế thay cho giấy ướt là hợp lý đấy. Vì ở cơ quan mình, bộ phận dịch vụ họ cũng sử dụng bông y tế cắt miếng như bông tẩy trang dùng để lau mặt hoặc lau cơ thể cho khách hàng, vừa sạch, êm, vừa đỡ tốn kém. Xé ra thì hơi khó sử dụng. Để mình sẽ mua thử một kg về, rồi cắt ra, gửi vào cho người nhà các bé sử dụng cho tiện. Thậm chí, trời lạnh thì có thể pha nước ấm để lau cho bé, cũng tốt hơn dùng giấy ướt. Giấy ướt mà lau nhiều cũng không tốt đâu, vì ngâm tẩm hóa chất bảo quản mà.Nếu không có gì thay đổi, mình sẽ cố gắng hoàn thành bịch bông cắt vào chủ nhật. Và sau này, có thể các trường hợp khác mình cũng hỗ trợ bông y tế, để tiết kiệm tiền vào việc khác. Có phải không các mẹ?
20/11/2008, 10:47 AM

Chị ơi hôm nay em chưa mang đi rồi, thế chiều nay chị đi hay là mai?
20/11/2008, 12:15 PM
Mình thấy nên chuyển sang dùng bông y tế thay cho giấy ướt là hợp lý đấy. Vì ở cơ quan mình, bộ phận dịch vụ họ cũng sử dụng bông y tế cắt miếng như bông tẩy trang dùng để lau mặt hoặc lau cơ thể cho khách hàng, vừa sạch, êm, vừa đỡ tốn kém. Xé ra thì hơi khó sử dụng. Để mình sẽ mua thử một kg về, rồi cắt ra, gửi vào cho người nhà các bé sử dụng cho tiện. Thậm chí, trời lạnh thì có thể pha nước ấm để lau cho bé, cũng tốt hơn dùng giấy ướt. Giấy ướt mà lau nhiều cũng không tốt đâu, vì ngâm tẩm hóa chất bảo quản mà.Nếu không có gì thay đổi, mình sẽ cố gắng hoàn thành bịch bông cắt vào chủ nhật. Và sau này, có thể các trường hợp khác mình cũng hỗ trợ bông y tế, để tiết kiệm tiền vào việc khác. Có phải không các mẹ?
Cảm ơn sự nhiệt tình của mẹ nó, mình cũng định bụng nếu không ai vào trước mình làm việc ấy thì mình cũng tự làm mà hai đứa con lại ốm đây, nên không thể vào được. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.
21/11/2008, 07:20 AM
Chiều qua 20/11, em đã vào thăm bé Tiến và Cường.

-Bé Tiến đã chuyển xuống khoa Phục hồi chức năng - tầng 2 - nhà bên phải - Khi hỏi y tá - bác sỹ trực gì đó họ bảo chuyển viện rồi :85:. May mà lúc thăm Cường có 1 chị người nhà bệnh nhân biết bà con Tiến. Nghe chị kể khổ quá: "không phải về, mà là bị đuổi xuống đó, họ cũng chẳng thay băng nữa, cứ đuổi xuống bảo xuống đó họ thay, thế là hai bà con tự ôm nhau xuống, chẳng có xe đẩy, chẳng ai dẫn xuống...."

- Bé Tiến hiện 2 tay đã lành, chân các chỗ bị hoại tử cũng đỡ hơn, cháu khỏe và ngoan hơn rất nhiều. Đã tháo ống thông tiểu, các vết sưng rộp ở mông đã khô hơn. Sổ hộ nghèo vẫn chưa có, nên các chi phí gia đình vẫn phải tự lo.

- Quần áo rét của Tiến hiện nay không có, không có ai để gửi lên vì ở nhà còn mỗi mình ông ngoại - con phải đắp bằng cái khăn tắm pha nilon mỏng.

- Em đã đưa bà 100k và 1 hộp bánh cho cháu.

- Nếu hôm nay em xin được thuốc bôi cho bệnh nhân bỏng (ở viện Sanhpon) và rảnh 1 chút, em sẽ tranh thủ mang cho con và mang sang mấy cái áo của thằng cu nhà em (áo hơi to 8 tuổi). _ Cũng có thể em không sang được, vậy mẹ nào còn cái quần áo nào nhỏ hơn tầm tuổi con thì cho con nhé...... - Sorry các mẹ, vào mạng cũng toàn tắc bụp thôi, nên em thông báo qua thế để các mẹ biết :77:
21/11/2008, 09:27 AM
Đầu cầu hội quán vẫn theo bé Tiến...Hiện nay được biết một nhóm khác sẽ định bảo trợ cho Tiến lâu dài ...Mình đã nói với chị đầu cầu tự quyết thế nào theo tiêu chí của Hội quán. ...
Không nhiều ko ít :LoveStruc:
Thông báo để mọi ng và các bạn của nhím châu anh biết. Âu cũng là một tin mừng đúng ko :LoveStruc:
Cảm ơn tất cả mọi ng....
21/11/2008, 02:09 PM
Chiều qua 20/11, em đã vào thăm bé Tiến và Cường.

-Bé Tiến đã chuyển xuống khoa Phục hồi chức năng - tầng 2 - nhà bên phải - Khi hỏi y tá - bác sỹ trực gì đó họ bảo chuyển viện rồi :85:. May mà lúc thăm Cường có 1 chị người nhà bệnh nhân biết bà con Tiến. Nghe chị kể khổ quá: "không phải về, mà là bị đuổi xuống đó, họ cũng chẳng thay băng nữa, cứ đuổi xuống bảo xuống đó họ thay, thế là hai bà con tự ôm nhau xuống, chẳng có xe đẩy, chẳng ai dẫn xuống...."

- Bé Tiến hiện 2 tay đã lành, chân các chỗ bị hoại tử cũng đỡ hơn, cháu khỏe và ngoan hơn rất nhiều. Đã tháo ống thông tiểu, các vết sưng rộp ở mông đã khô hơn. Sổ hộ nghèo vẫn chưa có, nên các chi phí gia đình vẫn phải tự lo.

- Quần áo rét của Tiến hiện nay không có, không có ai để gửi lên vì ở nhà còn mỗi mình ông ngoại - con phải đắp bằng cái khăn tắm pha nilon mỏng.

- Em đã đưa bà 100k và 1 hộp bánh cho cháu.

- Nếu hôm nay em xin được thuốc bôi cho bệnh nhân bỏng (ở viện Sanhpon) và rảnh 1 chút, em sẽ tranh thủ mang cho con và mang sang mấy cái áo của thằng cu nhà em (áo hơi to 8 tuổi). _ Cũng có thể em không sang được, vậy mẹ nào còn cái quần áo nào nhỏ hơn tầm tuổi con thì cho con nhé...... - Sorry các mẹ, vào mạng cũng toàn tắc bụp thôi, nên em thông báo qua thế để các mẹ biết :77:

Ôi, sao bé Tiến lại bị đuổi ạ? Chẳng phải bé đã đuợc nhóm khác bảo trợ rồi sao? Chị Loan ơi, bé ko có chi phí viện phí nên bị đuổi hả chị?
21/11/2008, 04:34 PM
Alô Alô Xin đính chính lại nhé Tiến đã tạm thời ổn định nên chuyển xuống khoa phục hồi chức năng mà em. Chị Thảo đã liên hệ với các bác sĩ và mọi việc tốt mà.
BS trong đó đã số đều rất có tâm mà:Smiling:
Đầu cầu HQ luôn cân nhắc để giúp Tiến chứ ko ngoảng mặt làm ngơ đâu...
21/11/2008, 09:44 PM
Tình hình là mình đã cắt xong bịch bông. Mẹ nào mà vào viện thì ới một cái, cho mình gửi nhé. 1kg cắt ra nhiều dễ sợ. Do đó có khi các mẹ cứ đưa dần vào cho nhà Tiến, Cường dùng dần, kẻo đưa hết họ không tiết kiệm thì cũng thế...
22/11/2008, 12:23 AM
Chị Loan ơi, hôm nay em mới chuyển 400k từ tk Việt Hằng (... 24230). Em xin ủng hộ bé Tiến 100k, bé Cường 100k và chị chuyển giúp em 200k qua chị Hương để ủng hộ bé Mi nhé, em quên mất không ghi số tk của chị Hương nên đành phiền chị một tí, hì hì. Tks chị nhiều! :Rose:
22/11/2008, 01:10 AM
em cũng muốn ủng hộ...nhưng phải nhờ người quen ỡ hà nội chuyển ... nên xin mẹ nào cho em số tài khoản và số phone để em nhờ mẹ Fox chuyển dùm để ủng hộ bé Tiến...
22/11/2008, 07:55 AM
Tình hình là mình đã cắt xong bịch bông. Mẹ nào mà vào viện thì ới một cái, cho mình gửi nhé. 1kg cắt ra nhiều dễ sợ. Do đó có khi các mẹ cứ đưa dần vào cho nhà Tiến, Cường dùng dần, kẻo đưa hết họ không tiết kiệm thì cũng thế...
Camelia nhà ở đâu thế, sáng thứ 2 mình lại phải vào HT, có thể rẽ qua viện Bỏng được đấy.
22/11/2008, 08:50 AM
Nhà mình ở Lò Đúc, mình làm ở Lê Thái Tổbạn ở đâu? Nếu ko mình mang qua chỗ bạn?
22/11/2008, 09:58 AM

Mình sẽ cho đấu giá viên ngọc Mắt mèo để ủng hộ trường hợp này nhé mẹ Loan :LoveStruc:
22/11/2008, 10:08 AM
xí hổ quá, hic, bận quá nên hôm nay mới chuyển cho cháu 300k được ạ.
Chị ơi, TK của em: ....2718.
22/11/2008, 11:04 AM
Nhà mình ở Lò Đúc, mình làm ở Lê Thái Tổbạn ở đâu? Nếu ko mình mang qua chỗ bạn?
Nhà mình tận TXuan cơ, thôi để thứ 2 mình qua nhà bạn mình lấy nhé, chỗ nhà bạn gần chỗ làm của mình mà. :Rose:
22/11/2008, 11:05 AM
Mình sẽ cho đấu giá viên ngọc Mắt mèo để ủng hộ trường hợp này nhé mẹ Loan :LoveStruc:
Èo, bác này lắm đồ độc thế:LoveStruc:
22/11/2008, 08:34 PM
Èo, bác này lắm đồ độc thế:LoveStruc:

Bác ấy đã từng kinh doanh thứ đó mà :LoveStruc:
22/11/2008, 08:47 PM

OK con gà đen...:Kiss:
Chị yêu quý...Sao mừ chị giàu quá vậy...:Sigh:..ihiihh :Kiss::Donttella:
22/11/2008, 10:00 PM
Nhà mình tận TXuan cơ, thôi để thứ 2 mình qua nhà bạn mình lấy nhé, chỗ nhà bạn gần chỗ làm của mình mà. :Rose:
2 bác nếu không sắp xếp được thì để em làm trung gian nhá. Nhà em gần Lò Đúc, làm gần viện Nhi, ko thì em qua nhà bác Camelia lấy, bỏ vào Viện Nhi (chỗ Túc) rồi bác Hạnh qua đưa thuốc cho Túc thì lấy :D Hơi rắc rối tí nhưng đỡ cho các bác đi lại xa :Kiss:
22/11/2008, 10:01 PM
Bé Tiến có thể sẽ nhận đc sự bảo trợ lâu dài từ một nhóm khác. HQ cũng cân nhắc sự chia sẻ với bé Tiến....
Cảm ơn moi ng mình sẽ check sau
22/11/2008, 10:05 PM
em cũng muốn ủng hộ...nhưng phải nhờ người quen ỡ hà nội chuyển ... nên xin mẹ nào cho em số tài khoản và số phone để em nhờ mẹ Fox chuyển dùm để ủng hộ bé Tiến...

Chào mừng Brian Thien đến với Hội quán nhé. Bạn có thể chuyển khoản và liên hệ theo địa chỉ dưới nhé

* Ở miền Bắc xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Ngô Thị Phương Loan, ID AL&ML, tel. 0913569988-0932469988 , email: cstt.org@vnn.vn (cstt.org@vnn.vn) và gianghuong2212@yahoo.com (gianghuong2212@yahoo.com).

* Ở Huế xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Vietcombank Huế
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Cẩm Hương
Số tài khoản: 0161.000.25.02.48
hoặc Ngân hàng Đầu tư và phát triển - Chi nhánh Thừa Thiên Huế
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Cẩm Hương
Số tài khoản : 7311.7207A
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Nguyễn Thị Cẩm Hương, ID Trái ớt dễ thương, Mobile phone: 0935.949.191

* Ở Đà Nẵng xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Vietcombank Đà nẵng
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Lý
Số tài khoản: 004.1.00.0178993
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Nguyễn Thị Lý, ID muathu, Mobile phone: 0913469789

* Ở miền Nam xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Vietcombank Kỳ Đồng
Tên tài khoản: Đoàn Xuân Hương
Số tài khoản: 007.100.314.1092
Hoặc liên lạc trực tiếp với Chị Đoàn Xuân Hương, ID Manly, tel. 0906755229 email: huongdx@yahoo.com (huongdx@yahoo.com)

Mọi sự quyên góp, ủng hộ gửi đến các cá nhân và TK khác mà không được sự uỷ nhiệm của Admin hoặc Mod_HQ, BQT diễn đàn WTT không chịu trách nhiệm.

Thân mến, :Rose::Rose:
22/11/2008, 10:44 PM
xí hổ quá, hic, bận quá nên hôm nay mới chuyển cho cháu 300k được ạ.
Chị ơi, TK của em: ....2718.
chiều nay check lại, TK của em chẳng suy suyển gì cả, huhu.Thôi thứ 2 em chuyển tiền mặt chị Loan nhé.
22/11/2008, 10:56 PM
Bé Tiến có thể sẽ nhận đc sự bảo trợ lâu dài từ một nhóm khác. HQ cũng cân nhắc sự chia sẻ với bé Tiến....
Cảm ơn moi ng mình sẽ check sau
-
Nếu được vậy thì tốt quá chị ơi...
Mong cho nhiều tấm lòng hơn nữa để san sẻ được với nhiều người.
22/11/2008, 11:23 PM
Nhà mình ơi có bài viết này về chị Thảo ở Hào Nam, người mang cháo vào viện Bỏng hàng tuần đấy. Bài nhắc đến cả Tiến và Cường. Cũng chính nhờ chị Thảo mình mới biết thông tin về bé Tiến để pót lên. Nhưng bài này viết về chị ấy ít quá, hic. Mình còn biết đúng hôm mưa lũ vào viện Bỏng, chị ấy và các bạn còn bị mấy ông bảo vệ say rượu chặn lại nói chẳng ra gì, đến phát khóc cơ :Sick:

http://www.tienphong.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=143435&ChannelID=13
24/11/2008, 10:38 AM
Chị Loan ơi, hôm nay em mới chuyển 400k từ tk Việt Hằng (... 24230). Em xin ủng hộ bé Tiến 100k, bé Cường 100k và chị chuyển giúp em 200k qua chị Hương để ủng hộ bé Mi nhé, em quên mất không ghi số tk của chị Hương nên đành phiền chị một tí, hì hì. Tks chị nhiều! :Rose:
Ngày 22.11 nhận từ TK....4230 số tiền 100K của Chíc chíc
Ngày 21.11 nhận từ TK..TH số tiền 100K cho bé Tiến từ MeTrangngoc
Ngày 21.11 nhận từ TK..MP số tiền 100K của mẹ Hiếu và Việt Anh
24/11/2008, 03:11 PM
Chi ơi em gởi bé Túc, bé Tiến, bé Thiện Nhân mà !
24/11/2008, 03:20 PM
Chi ơi em gởi bé Túc, bé Tiến, bé Thiện Nhân mà !
Chị sửa lại rồi. Chị copy nên quên sửa ...công nghiệp quá. Viết vào topic nào thì dành cho bé đó.
25/11/2008, 02:55 PM
Bé Tiến hôm qua nhận đc 1tr từ NTCM. ...Sẽ có sự bảo trợ dài dài từ nhóm NTCM cho bé Tiến .
Ổn rồi chúng mình dừng nhé....
25/11/2008, 04:45 PM
Bé Tiến hôm qua nhận đc 1tr từ NTCM. ...Sẽ có sự bảo trợ dài dài từ nhóm NTCM cho bé Tiến .
Ổn rồi chúng mình dừng nhé....

:LoveStruc: Mong là bé Tiến sẽ chóng khỏe..và mau lớn bé nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
26/11/2008, 10:16 AM
Chẳng biết post vào đâu nên em viết vào đây :(. Đợt vừa rồi em bận. Ai cũng có việc bận, có khoảng thời gian bận nên ko thể tham gia hoạt động từ thiện của Quỹ tấm lòng chúng em (chắc các chị biết chúng em lập 1 quỹ ở công ty). Và sau đó em bị hiểu là chỉ biết nói mà không làm :(. 1 người hiểu thế thôi nhưng cũng làm em buồn. Em chưa làm được nhiều, nhưng khi nào có thể em sẽ làm. Việc từ thiện nếu muốn thì sẽ là làm lâu dài nhưng ko phải lâu dài nghĩ là lúc nào cũng chăm chăm vào việc này được, em nghĩ như thế. Rất tiếc...
26/11/2008, 10:37 AM
Chẳng biết post vào đâu nên em viết vào đây :(. Đợt vừa rồi em bận. Ai cũng có việc bận, có khoảng thời gian bận nên ko thể tham gia hoạt động từ thiện của Quỹ tấm lòng chúng em (chắc các chị biết chúng em lập 1 quỹ ở công ty). Và sau đó em bị hiểu là chỉ biết nói mà không làm :(. 1 người hiểu thế thôi nhưng cũng làm em buồn. Em chưa làm được nhiều, nhưng khi nào có thể em sẽ làm. Việc từ thiện nếu muốn thì sẽ là làm lâu dài nhưng ko phải lâu dài nghĩ là lúc nào cũng chăm chăm vào việc này được, em nghĩ như thế. Rất tiếc...

Chị hiểu chị hiểu chứ. Nếu có ai nói em ko làm thì hãy đứng cạnh chị đây này ... chị cũng ko làm gì cả......Chị cũng chỉ biết nói. Nên chị chờ mọi ng vào trách cứ đây.
Chị vẫn nói với mọi ng rằng Nhím Châu Anh rất Ok, bao lần các mẹ góp ý em ko giận ko buồn em sửa luôn vì em đặt chữ Từ thiện cao hơn chữ Tôi nên đó là điều đáng quý, rất đáng quý . Ngoài ra em biết đc công vịec từ thiện ở WTT em về kêu gọi mọi ng chỗ mình chung sức .....kéo theo một toa tàu ...

Làm từ thiện xuất phát từ Tâm - là một công việc lâu dài và bền bỉ. Làm âm thầm và lặng lẽ chứ ko vỗ ngực kêu to... tôi chuyên đi làm từ thiện đây - Đó là làm vì cái Tôi vì bản thân chứ ko phải làm từ thiện.
Công việc bận rộn ai cũng vậy, chị đã ở đây chứng kiến lớp nọ tiếp lớp kia. Không phải vì các mẹ ko thích làm vì các mẹ ko thể thu xếp theo được , công việc con nhỏ bận rộn. Tính chất của WTT là vậy chứ ko như các tổ nhóm khác. Hội quán hiểu và thông cảm nên cho dù lớp nọ qua lớp kia nhưng hội quán vẫn bền bỉ vẫn vững mạnh và vẫn hiệu quả.
Ngoài ra thành viên WTT toàn là nữ vậy thì chuyện khó nói , chuệyn cạnh tranh, chuệyn ghen tị là thường trực......
Vài lời thế em sẽ thấy tất cả là chuyện nhỏ. Em vẫn đặt chữ Từ thiện lên cao hơn những chuyện khác chỉ là gió thoảng mây trôi ko cần suy nghĩ đến. Biết là khó nhưng em làm được chị tin vậy.
Rảnh hãy vào cùng mọi ng nhé.
Nhím Châu Anh cố lên nhé :Rose:
Hội quán cần sự động viên của các mẹ - 1 dòng post một lờii động viên một câu cảm ơn là rất quý rồi các mẹ ạ
26/11/2008, 11:33 AM
Em đọc đi đọc lại chia sẻ của chị Loan và chị Kim Anh. Xúc động thật đấy :D. Em cảm ơn các chị rất nhiều...
26/11/2008, 11:54 AM
Em đọc đi đọc lại chia sẻ của chị Loan và chị Kim Anh. Xúc động thật đấy :D. Em cảm ơn các chị rất nhiều...
Nhím này, chị cũng từng nói với chị Loan là con bé này ngoan, em trêu em mắng nó mà nó ko tự ái gì cả đấy. Chị Loan thì suốt ngày trêu chị là đanh đá.

Chị nói thật, mẹ nào hiểu nhầm em em gửi PM cho chị biết, để chị xử lý cho, chị tính vốn thẳng lắm, nên ko ngại ai hiểu lầm hết đâu.

Đừng buồn nhé:Rose:

@bác Loan: Sáng nay em có việc vào HD mua mấy tuýp kem bôi cho Túc để Túc đem về dùng, viện 103 mới có bán, mẹ Túc nói thế nên em phải lặn lội ngược vào để mua. Tranh thủ tiện thể vào đưa ít bông của mẹ Camelia đã cắt và cho Tiến dùng. Tiến hiện chuyển sang nhà cũ đằng sau, ở tầng 2, khoa phục hồi chức năng, con đang tập đi trở lại. Trộm vía trông đỡ hơn nhiều rồi các mẹ ạ. Còn Cường thì vẫn ở nhà cũ, giờ em vào ko phải giờ thăm nên em ko lên ngó nghiêng được theo chỉ đạo của bác đâu, ngó mỗi Tiến một chút rồi về thôi ạ.
26/11/2008, 12:06 PM
me. Nhi'm Cha^u Anh kho^ng pha?i suy nghi~ gi` he^'t... vi` mi`nh la`m tu*` thie^.n la` tu*` trong ta^m cu?a mi`nh... va` mi`nh la`m gi` ba?n tha^n mi`nh hie^?u ro~ nha^'t.... co' 1 gia^'c ngu? ngon hay chan tro*? cu~ng chi? mi`nh hie^?u ro~ nha^'t tho^i.... Vo*'i la.i co^ng vie^.c na`o cu~ng the^'... cu~ng pha?i co' nguoi no'i va` nguoi la`m... ne^'u kho^ng co' nguoi no'i thi` chu*a cha'c vie^.c do duoc thu*.c hie^.n to^'t dep....Vi` the^' me. MCA chang ca^`n suy nghi~ nu*~a...trong kinh tha'nh co' 1 ca^u ma` mi`nh nho' hoa`i.. chia se~ vo*'i ai ma` da no'i me NCA nhe'... " ne^'u muo^'n la^'y co.ng ra'c trong ma('t nguoi ta thi` truoc het ha~y la^'y ca^y da` trong ma('t mi`nh...
hic..hic.. em khong ta`i na`o vie^'t tie^'ng vie^.t
26/11/2008, 01:36 PM
Vậy là thật may cho bé Tiến... Bé Tiến khoẻ, ngoan hơn nên thấy bà Ngoại và dì Tiến cũng thật vui... Mấy đứa học trò đi cùng em vào chơi đùa cùng Tiến và 2 bé bên cạnh.... Nhìn các con thật hạnh phúc...

-Mẹ Nhím Châu Anh : Sao lại buồn, nghĩ lung tung thế.... Chị Loan nói hết cả rồi....... chẳng biết nói gì nữa...
Thôi mẹ nó nhìn đây....:IloveWTT:....... cười lên nào....:Laughing:.... chụp cho bô ảnh xem mặt múi xinh tưi trở lại chưa nào.....:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:: Laughing: .....tách...:16:... thế là xong rùi nhé :553:
26/11/2008, 01:54 PM

Em ơi, đừng buồn, bỏ qua đi. Em giỏi nhất đấy, kêu gọi được nhiều người tham gia thế kia mà :Rose::Rose::Rose::Rose: Chị không có được tài như em đâu :Smiling:

Nhím này, chị cũng từng nói với chị Loan là con bé này ngoan, em trêu em mắng nó mà nó ko tự ái gì cả đấy. Chị Loan thì suốt ngày trêu chị là đanh đá.
Chị nói thật, mẹ nào hiểu nhầm em em gửi PM cho chị biết, để chị xử lý cho, chị tính vốn thẳng lắm, nên ko ngại ai hiểu lầm hết đâu.
Đừng buồn nhé:Rose:

Oái, bác bạo lực xế hi hi. Sóng vẫn chưa khỏi bác ạ, chán thế đấy.
To bác Loan: Hí hí, từ hồi em vào đến giờ mới đọc được bài bác viết dài như vậy :Rose::Rose:
26/11/2008, 02:17 PM
Em ơi, đừng buồn, bỏ qua đi. Em giỏi nhất đấy, kêu gọi được nhiều người tham gia thế kia mà :Rose::Rose::Rose::Rose: Chị không có được tài như em đâu :Smiling:

Oái, bác bạo lực xế hi hi. Sóng vẫn chưa khỏi bác ạ, chán thế đấy.
To bác Loan: Hí hí, từ hồi em vào đến giờ mới đọc được bài bác viết dài như vậy :Rose::Rose:

Bạo lực gì, chị tính chỉ đùa thôi mà, chị nghĩ mình làm mọi thứ có tâm thì ko có gì phải e ngại cả, chỉ là động viên mẹ Nhím thôi mà em.
26/11/2008, 05:24 PM
Hôm nay em lại được cảm ơn mỏi tay nhé hi hi. Các chị lại bắt em đọc đi đọc lại bài post rồi. Em đã khá lên rất nhiều. Ah chúng em còn câu kéo được 1 anh trai chưa có người yêu phụ trách mảng đấu giá cho Quỹ. Số tiền thu được từ đấu giá cũng lên đến tiền M rồi.

Em rất vui được biết các chị dù chỉ qua những cái nick, những cái ảnh bé bé hoặc 1 lần gặp gỡ vội vàng khi thăm các bé trong viện.
26/11/2008, 07:57 PM
@Mẹ Nhím Châu Anh: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :Kiss:
26/11/2008, 09:49 PM
Bạo lực gì, chị tính chỉ đùa thôi mà, chị nghĩ mình làm mọi thứ có tâm thì ko có gì phải e ngại cả, chỉ là động viên mẹ Nhím thôi mà em.
Em trêu chị mà :LoveStruc:
26/11/2008, 09:53 PM
Hôm nay em lại được cảm ơn mỏi tay nhé hi hi. Các chị lại bắt em đọc đi đọc lại bài post rồi. Em đã khá lên rất nhiều. Ah chúng em còn câu kéo được 1 anh trai chưa có người yêu phụ trách mảng đấu giá cho Quỹ. Số tiền thu được từ đấu giá cũng lên đến tiền M rồi.

Em rất vui được biết các chị dù chỉ qua những cái nick, những cái ảnh bé bé hoặc 1 lần gặp gỡ vội vàng khi thăm các bé trong viện.

Mẹ Nhím Châu Anh giỏi theeeeeeeeeeeee!!! chia sẻ kinh nghiệm câu kéo đi. Mình cũng cố lôi kéo mãi mà chưa được ai đây này.Hị hị!
27/11/2008, 02:45 PM
Thật vui vì Tiến đã có người bảo trợ.
27/11/2008, 05:23 PM
Mẹ Nhím Châu Anh giỏi theeeeeeeeeeeee!!! chia sẻ kinh nghiệm câu kéo đi. Mình cũng cố lôi kéo mãi mà chưa được ai đây này.Hị hị!
Em chỉ có mỗi công khởi sướng thôi, còn lại là do em onlineMuon, chị hnguyen, chị nhimxu1309 và 1 số chị em nữa đảm đương đấy ạ.

Em có 1 tin rất rất vui nữa. Nhóm chúng em đã được tổng giám đốc để ý và mời gặp nói chuyện. Hí hí, kết quả em sẽ thông báo sau
28/11/2008, 08:29 AM
Nhận 200K của mẹ BrianThien tặng con, em sẽ chuyển cho Loan sớm nhé :LoveStruc:
18/12/2008, 11:04 PM
Thứ hai Tiến đã xuất viện. Sắp tới Tiến sẽ nhận đựoc sự bảo trợ của 1 nhóm hội. Thế là duyên của con. Xin cảm ơn các bạn :Rose:

Tổng kết:
Thu
gày 05.11 nhận từ TK...35 số tiền 100K của BÔNG BÔNG
gày 05.11 nhận đc từ TK số tiền 100 của meCunlan
Ngày 05.11 nhận 200K của Hạnh Nguyễn
Ngày 07.11 nhân từ TK...7014 số tiền 300K của Nhóm những tấm lòng - Online muon
Ngày 06.11 nhận từ TK ...3509 số tiền 250K của Đồng Nát
Ngày 06.08 nhận từ TK….88 số tiền 200K childlike mother
Ngày 10.11 nhận từ TK...0934 số tiền 100K của bo ot
ngày 11.11 nhân từ TK...9098 số tiền 200K của Mẹ Chip Tôm Bi
Ngày 11.11 từ TK ...5615 số tiền 200K/ TS 500K của Rophi dành cho bênh nhân viện bỏng
Ngày .11 nhận 200K của mẹ Bimbi
Ngày 14.11 nhận từ TK...7689 số tiền 100K của Medela Linh Đàm
Ngày 19.11 nhận từ TK.... 4563 số tiền 200K của chIpHL (Trong TS 1tr)
Ngày 22.11 nhận từ TK....4230 số tiền 100K của Chíc chíc
Ngày 21.11 nhận từ TK..TH số tiền 100K cho bé Tiến từ MeTrangngoc
Ngày 21.11 nhận từ TK..MP số tiền 100K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Nhận 200K của mẹ BrianThien tặng con, em sẽ chuyển cho Loan sớm nhất
Tổng thu 3350K

Chi
Ngày 04.11 : 1 phong bì 500K + 2 sữa 54.5x2 + 2 bánh chưng 15x2 + 1 mì 62 + g ruốc 170
Hôm nay 07.11 Hội quán đã gửi bé Tiến 1 hộp sưa Peđiasure to
Hôm nay 12.11 HQ sẽ có mẹ mang vào cho Tiến một hộp sữa Pe to (32..K)

Tổng chi 1427K

Còn dư 3350K - 1427K = 1923K - Nhập quỹ để chia sẻ cho các trường hợp khác.
Xin phép đựoc khép topic này tại đây. Xin cảm ơn sự đồng lòng của tất cả các bố các mẹ:Rose:

Theo đúng tiêu chí của Hội quán nên số tiền còn dư chuyển quỹ chung để giúp các bé khác. Mong các mẹ hiểu và thông cảm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.