(MS126.2/TT) 14.01.2012 - Tường thuật TT: CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc thôn 11, Xuân Long, Yên Bình, Yên Bái

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: (MS126.2/TT) 14.01.2012 - Tường thuật trực tiếp - CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc thôn 11 Xuân Long, Yên Bình, Yên Bái

Tin từ Phóng viên OMM:

11:04am: Sắp đến nơi rồi...

11:25am: Đến UBND xã Xuân Long, dừng xe để chuyển sang công nông, nhưng công nông chưa có. :(

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: (MS126.2/TT) 14.01.2012 - Tường thuật trực tiếp - CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc thôn 11 Xuân Long, Yên Bình, Yên Bái

không biết mọi người đã xong việc chưa nhỉ? ngồi nhìn bát bún, phở mà thấy thèm quá, mặc dù giờ đã là 3 giờ chiều bên này. hic. Chúc mọi người nhiều sức khỏe để hoàn thành tốt chuyến đi đặc biệt của năm : vừa là đầu năm lại vừa là cuối năm.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Phóng viên "chiến trường" vừa thông báo cho em là mọi việc vừa hoàn thành. Bây giờ nhà mình đang chụp ảnh kỉ niệm. Một lát nữa mọi người sẽ lội suối băng rừng về UBND xã để rồi lên đường về nhà. Từ đó về đến nhà chắc phải mất tầm 7 tiếng nữa. Như vậy phải khoảng 10h tối mới về đến Hà Nội...

Trời lạnh thế này mà lội suối , đường đi lại nguy hiểm. Mọi người vất vả quá! Cầu chúc cho cả đoàn mạnh khỏe, bình an!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

14:25': chị OMM báo tin khoảng 10' nữa thì mọi người mới bắt đầu về. Thế này thì đoàn mình về đến Hà Nội muộn lắm vì còn phải dừng lại ăn tối nữa.

Sóng ĐT từ Xuân Long kém quá nên từ sáng tới giờ em chẳng nhận thêm được bức ảnh nào cả. Nợ ảnh cả nhà mình vậy nhé!

817
0
16

Chuyến này mọi người đi vất vả quá!:x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thấy sóng không phủ đoàn nữa cứ lo lo, may quá, Thảo Gấu vừa up trên FB báo còn 4 tiếng nữa về đến HN :x

Lạnh quá lạnh quá, thế mà nhà mình còn phải lội suối, thương nhỉ. Kể ra không cận Tết thế này, ngày mai tổ chức matxa chân cho mọi người :)

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em đã nhận được 1 loạt ảnh đây rồi ạ! Một lát nữa em xong việc em up lên nhé! Nhìn qua vài bức ảnh thấy thêm yêu cả nhà mình! :)

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em vừa nhận được tn từ LG nhà mình. Xe đến cầu Phong Châu rồi ạ! Thế này thì mọi người về nhà muộn lắm!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Ảnh báo cáo về chuyến đi của nhà mình đây ạh:

Xã Vĩnh Kiên, Yên Bình, Yên Bái, đoàn mình còn cách điểm đến 50km.

Trưởng đoàn TR bị mệt và đã được "hối lộ". (Chị Hacunlinh ngay sau khi biết tin đt hỏi chị LG "sao mọi lần em đi không được chăm sóc như thế nhỉ?" :)) )

10:45 xe đang leo dốc, LG ù tai roài.Phong cảnh đẹp mê. VN quê mình ơi, đẹp mà sao nghèo đến thế!!!

11:01am: Dừng lại mua ... giò cho mọi người lót dạ, lấy sức lát khuân gạo hihi

UBND Xã Xuân Long:

Chờ xe công nông để chuyển hàng vào thôn:

Chặn đường để đón công nông nhưng họ phải đổ gỗ, hứa sẽ quay lại, bác trưởng thôn hộ tống xe để ốp họ phải quay lại :))

11:39am: Khuân hàng xuống xe chờ công nông quay lại đón

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,517
0
0

Mehuungo

Nhìn thấy lưng nàng TV phải ko nhỉ?

Đoàn đi hôm nay vất vả quá, ko biết giờ này đã về đến HN chưa?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

11:50am: Hai xe công nông đã sẵn sàng. Một xe chở người một xe chở hàng

11:57am: Xe hàng xuất phát.

12:00: Lên đường vào thôn: Ai taxi đê!!!

Qua 5-7 con suối thế này:

Đường cực xấu:

Xuống công nông lên nhà bác trưởng bản. Vì đã quá trưa nên bác trưởng bản bảo dân về, 1h30' quay lại nhận quà. CSTTers sẽ ăn trưa trước rồi mới phát quà.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nhà bác trưởng thôn:

12:30: Bữa trưa rất thịnh soạn đang chờ mọi người:

Món nộm chuối lòng gà:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

1:30pm: Khẩn trương chia quà:

Nắm tay vòng tròn hát vang bài Đoàn kết :))

Chỉ các cụ già mới thuộc bài hát đó và hát rất hăng say

Những túi đỗ xanh làm quà:

Những chiếc chăn ấm cho bà con:

Bà xúc động vì nhận được quà tết của ... Đảng và Nhà nước :)

Nụ cười trẻ vùng cao:

14:30: Mọi việc xong xuôi, chụp ảnh kỷ niệm cùng bà con:

Bác í đang trình bày là "chưa có hôm nào đẹp như hôm nay"

Danh sách quà Tết ủng hộ bà con:

Bà con rất vui, cảm ơn nhà mình đã đến biếu quà:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

14:50: Lại lên taxi công nông để quay về UBND xã:

Ảnh chụp từ "taxi" trên đường ra:

Tạm biệt thôn 11 Xuân Long. Chúc bà con đón Tết Nhâm Thìn no đủ và ấm áp! :x

Bonus: Ảnh ăn tối lúc 19:40 tại Đoan Hùng:

Chùm ảnh "báo cáo" đến đây đã hết rồi ạ! Chúc cả nhà mình đêm nay ngon giấc nhé! :cstt02:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em đã về đến nhà, mọi người đang trên đường trở về địa điểm tập kết buổi sáng. Chuyến đi đã thành công tốt đẹp và để lại những kỷ niệm cực kỳ đáng nhớ :x

Em đi ngủ đây, những "rung động" của hai lượt taxi vẫn còn hiện hữu :D. Chúc cả nhà ngủ ngon!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Giờ cả đoàn mới về đền HN, Tí ruồi vừa nhắn em là : chị vừa lên taxi để về nhà ... Mọi người về đến HN là yên tâm rồi ạ. Yêu mọi người!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Xem lại ảnh thực sự xúc động,em có thêt hình dung ra không khí ấm đượm tình mà thành viên nhà mình mang đến nơi đó. Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ, chúc cả nhà ngủ ngon và có giấc mơ đẹp !!!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

0:00 phút ngày 15.1.2012 em đã về đến nhà. Một chuyến đi với những trải nghiệm cực thú vị và duy nhất trong đời, cám ơn CSTT

741
0
16

Gần 1h sáng rồi. Em đã về an toàn. Lên đây thấy đoàn 4T quả là chuyên nghiệp hơn cả VNexpress hihi

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

00.08 LG về đến nhà. Một chuyến đi nhiều rung, lắc ,va , đập, ối á đến khản giọng, cừoi đến vỡ bụng và hơn cả là những giọt nứoc mắt hạnh phúc của những cụ già lần đầu tiên được nhận quà. Các cụ và bà con trong thôn bàng hoàng vì nhận đc nhiều quà thiết thực như vậy.
Khi nhận xong chăn bông, bánh kẹo, bánh chưng, giò, sang nhóm bên cạnh nhận tiếp gạo tẻ, gạo nếp đô xanh các cụ thốt lên, ôi sao các cô chú cho tôi nhiều thế, ôi thế là Tết này ấm no rôi.