(MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà (Diễn Châu - Nghệ An)

737
0
0

hienvth

Ðề: Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An (19.12.2008)

Cầu Giấy gần cơ quan em Hiền
Khuất Duy Tiến em Hiền hàng ngày đi về
bác cứ gọi em Hiền
:D
hi'hi', cứ như chị Ong đang theo dõi em đi làm ý :p
Em ơi, PM cho chị xin số của Hiền với nhé. Chị thay máy nên mất số rồi. Cảm ơn em nhé.
Em PM số của em nhá, có gì chị cứ aloo em nhá :D

737
0
0

hienvth

Em có tin vui đây ạ, hôm qua bác sĩ rút xông ra, theo dõi Hà đi tiểu bình thường nên chiều nay Hà đã được ra viện rồi ạ, 1 tháng sau sẽ quay lại tái khám. Tối hai bố con và bà sẽ đi tàu về Nghệ An ạ. Hôm chủ nhật em qua ko gặp được bố nên chưa chuyển được quà của chị BBC (500k) và của chị Hoa Vàng (1000k) cho bố bé. Em sẽ cố gắng chuyển cho bố bé trước khi 2 bố con lên tàu về.
Xin cảm ơn các bố, các mẹ đã dành thật nhiều tình cảm cho bé :-* :-* :-*

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Hôm qua, bố bé Hà có gọi điện cho em, bé Hà bây giờ trộm vía chịu ăn và uống sữa, được khoảng 14kg rồi. Hiện tại, bác sỹ vẫn đang tiếp tục theo dõi bệnh giãn thận của con xem có đỡ không, khoảng 1 tháng rưỡi nữa sẽ ra HN để khám lại.
Anh Hùng kể đợt bão vừa rồi nhà bị sụp, muối cũng bị mất hết. Nghĩ cũng tội thật, miền Trung đất đã khô cằn mà suốt ngày phải chiu hết bão nọ đến bão kia, nhiều khi công mình làm thật đấy mà cũng không được hưởng.
Anh Hùng gửi lời cảm ơn và hỏi thăm các chị, các mẹ nhà mình nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member

" Giadinh chi va cac me co khoe khong? em cam on gd chi va cac me da sinh ra chau Ha lan thu hai. Em xin chuc gia dinh chi va cac me CSTT manh khoe"

em nhận được tin nhắn này ạ

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: (MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An

Tuần tới, hai bố con bé Hà sẽ ra HN để làm phẫu thuật cắt một quả thận. Theo bác sỹ, quả thận này hiện đã không còn hoạt động nữa và nguyên nhân gây ra có thể do ảnh hưởng từ quá trình điều trị hóa chất trước đó của con. Tội cho con quá nhưng mong rằng đây sẽ là khó khăn cuối cùng con phải trải qua để quay trở lại giai đoạn sức khỏe ổn định. Bạn bố mẹ em cũng bị cắt 1 quả thận nhưng vẫn rất khỏe mạnh, ảnh hưởng của nó không quá nhiều. Em cũng chỉ biết kể thế để động viên gia đình, sau khi phẫu thuật việc quan trọng nhất là bồi bổ cho con để con hồi lại người.
Anh Hùng kể bây giờ đã cho con đi học mẫu giáo, trộm vía con khỏe mạnh, bình thường. Như vậy cũng là tốt lắm rồi, không mong gì hơn thế. Hôm nào hai bố con ra em sẽ gặp và thông báo tình hình cụ thể sau nhé.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: (MS132.2/CN) 17.03.2009 - Chia sẻ và cùng động viên bé Hà ở Diễn Châu - Nghệ An

Chicchic ơi, khi nào em đi thăm bố con bé Hà thì ới a một câu nhé. Thủ trưởng của a trước có đi vào viện thăm bé, thỉnh thoảng lại hỏi thăm bé thế nào.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

@ anh Nát: ok anh, chắc khoảng giữa tuần vì thứ 5 bs sẽ hội chẩn mà