(MS133/CN) 24.12.2008 - Cùng trợ giúp bé Thanh Xuân sinh năm 1999 ở Cổ Đô, Ba Vì - bị liệt năm 2007

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
24/12/2008, 04:47 PM
Ngày 22.12 Hội quán đi thăm hai trường hợp
1. Bé gái Hoàng Thanh Xuân - Sinh ngày 08/4/1999 - Vũ Chu, Cổ Đô, Ba Vì, Hà Nội.

Năm 2007 do hai anh em tranh nhau điểu khiển nên bé bị ngã chấn thương cột sống gây nên tổn thương tủy sống từ dây số 6 đến dây số 12 dẫn đến bị liệt cả 2 chân kèm theo các rối loạn đại tiểu tiện.
Bé đã liên tục được điều trị ở các bệnh viên và mới rồi đã đc châm cứu mỗi lần một tháng, nhưng vẫn chưa đỡ.
Với mong muốn châm cứu để Xuân có thể điẻu khiển chức năng đại tiẻu tiện mà thôi. Con rất ham học nên hàng ngày anh vẫn đẩy xe lăn cho đi học và phải mặc bỉm. Điều này chắc chắn gây ra nhiều phiển toái lắm.
Từ ngày bị tai nạn , gia đình phải xin ở lò gạch để hàng ngày làm việc kiểm thêm thu nhập chữa bệnh cho con.
Chúng mình đến thăm thật may là gặp con ở nhà,
Hôm nay nhận đc điên thoại báo con đã nhập viện. Đây là địa chỉ trong viện:
Hiện tại đang điều trị phục hồi chức năng tại Phòng 23, tầng 3, khoa Nhi, Bệnh viện Châm cứu Trung ương, 49 Thái Thịnh, Hà Nội.

Hội quán hôm đó đã đển thăm mang rất nhiều quà: Gạo 10 cân; nước mắm ; đường; .....bánh chưng; chả ; Đồ dùng học tập ........
24/12/2008, 04:50 PM
Ngày 22.12 Hội quán đi thăm hai trường hợp
1. Bé gái Hoàng Thanh Xuân - Sinh ngày 08/4/1999 - Vũ Chu, Cổ Đô, Ba Vì, Hà Nội.

Năm 2007 do hai anh em tranh nhau điểu khiển nên bé bị ngã chấn thương cột sống gây nên tổn thương tủy sống từ dây số 6 đến dây số 12 dẫn đến bị liệt cả 2 chân kèm theo các rối loạn đại tiểu tiện.
Bé đã liên tục được điều trị ở các bệnh viên và mới rồi đã đc châm cứu mỗi lần một tháng, nhưng vẫn chưa đỡ.
Với mong muốn châm cứu để Xuân có thể điẻu khiển chức năng đại tiẻu tiện mà thôi. Con rất ham học nên hàng ngày anh vẫn đẩy xe lăn cho đi học và phải mặc bỉm. Điều này chắc chắn gây ra nhiều phiển toái lắm.
Từ ngày bị tai nạn , gia đình phải xin ở lò gạch để hàng ngày làm việc kiểm thêm thu nhập chữa bệnh cho con.
Chúng mình đến thăm thật may là gặp con ở nhà,
Hôm nay nhận đc điên thoại báo con đã nhập viện. Đây là địa chỉ trong viện:
Hiện tại đang điều trị phục hồi chức năng tại Phòng 23, tầng 3, khoa Nhi, Bệnh viện Châm cứu Trung ương, 49 Thái Thịnh, Hà Nội.

Hội quán hôm đó đã đển thăm mang rất nhiều quà: Gạo 10 cân; nước mắm ; đường; .....bánh chưng; chả ; Đồ dùng học tập ........

Chị ơi lúc nào đi thăm bé này cho em đi với nhé. Em có chồng chị bạn làm bác sỹ ở viện này, nếu cần gì em sẽ nhờ anh ấy.
24/12/2008, 05:03 PM
Bi đi xe đạp đang vào viện thăm bé.
@bongbang cun: Em có thể giúp HQ tìm ng quen và hỏi xem bệnh tình của Xuân. Châm cứu có tốt hơn ko và nếu có thể tìm giúp bs tốt châm cho bé khỏi...chứ bố mẹ thì cũng ko biết nhiều hỏi nhiều đc. Mỗi đợt này bố mẹ đưa con lên nhập viện và rồi sẽ về để làm việc kiếm tiền chứ ko ở lại , nhờ bà lên trông hộ.
Bố mẹ bé có nói hồi trc còn khổ hơn ko ngồi đc phải thue xe ô tô đưa đi, nay đỡ hơn nên đi xe máy đó.
24/12/2008, 05:20 PM
Bé Thanh Xuân - chân đang teo dần ...Không điều khiển đc việc vệ sinh

Bé cùng bố mẹ

24/12/2008, 08:56 PM
Em định chiều nay vào viện nhưng lại không đi được vì bận việc. Trưa mai em sẽ tranh thủ vào thăm Xuân.
24/12/2008, 09:06 PM
Bi đi xe đạp đang vào viện thăm bé.
@bongbang cun: Em có thể giúp HQ tìm ng quen và hỏi xem bệnh tình của Xuân. Châm cứu có tốt hơn ko và nếu có thể tìm giúp bs tốt châm cho bé khỏi...chứ bố mẹ thì cũng ko biết nhiều hỏi nhiều đc. Mỗi đợt này bố mẹ đưa con lên nhập viện và rồi sẽ về để làm việc kiếm tiền chứ ko ở lại , nhờ bà lên trông hộ.
Bố mẹ bé có nói hồi trc còn khổ hơn ko ngồi đc phải thue xe ô tô đưa đi, nay đỡ hơn nên đi xe máy đó.

Trong ngày mai em sẽ qua thăm bé Xuân và gặp bác sỹ luôn. Đi về em sẽ update tình hình cho mọi người nhé.
25/12/2008, 08:42 AM
Trong ngày mai em sẽ qua thăm bé Xuân và gặp bác sỹ luôn. Đi về em sẽ update tình hình cho mọi người nhé.

Gọi mình với nhé, 091 352 6972 rồi đi cùng mẹ BBC nhé, :Rose:, mình đã mua sữa đây rồi.
25/12/2008, 09:24 AM
Gọi mình với nhé, 091 352 6972 rồi đi cùng mẹ BBC nhé, :Rose:, mình đã mua sữa đây rồi.

Trước lúc xuất phát mình gọi mẹ nó nhé.
25/12/2008, 10:57 AM
Trông mặt bé thông minh quá, các mẹ đi thăm rồi về update nhé xem chị em minhg có thể giúp gì.Trưa nay em ko đi được.
25/12/2008, 11:16 AM
Trông mặt bé thông minh quá, các mẹ đi thăm rồi về update nhé xem chị em minhg có thể giúp gì.Trưa nay em ko đi được.

Mình hẹn được với bác sỹ rồi, chiều này 2 giờ đến gặp anh ấy. Hy vọng là có tin tốt lành.
25/12/2008, 02:15 PM
Bác Loan ui, hội 77 ủng hộ 900K từ tiền lãi bán hàng ở hội chợ GSH để phụ vào tiền thuốc thang cho bé Xuân ạ.
Em vừa đưa cho Hoa Mai trưa nay, chắc bạn ý sẽ chuyển khoản nay mai.
Chúc bé Xuân gặp thầy gặp thuốc !
Bi ơi, đi thăm bé về có tin gì mới post lên cho pà kon biết với nhá!
25/12/2008, 05:17 PM
Chiều nay mình và Mẹ BimBi đã đến thăm bé Xuân, mình đã gặp bạn mình và cả bác sỹ Tú Anh trưởng khoa nhi. Các bác khám và xem bệnh án của bé Xuân đều kết luận rằng bé đã bị chấn thuơng cột sống rất nặng, do chưa điều trị kịp thời nên giờ bị chèn tuỷ từ đốt sống số 8 đến đốt số 12 dẫn đến liệt toàn bộ chi dưới và gây mất cảm giác buồn tiểu tiện.

Phải công nhận là các bác sỹ ở viện châm cứu trung ương rất nhiệt tình và rất có tâm, chúng mình hoàn toàn yên tâm. Các bác sẽ cố gắng hết sức để phục hồi cho bé, mặc dù cũng nói rõ là rất khó. Thôi thì cùng nhau cố gắng hết sức vậy.

Khi tiếp xúc với gia đình thì chúng mình được biết là có anh tên là Hoàng đang hỗ trợ tiền thuốc và tiền bỉm cho bé. Gia đình bé chịu tiền ăn uống và đi lại. Bọn mình đã gặp trực tiếp anh Hoàng và khẳng định điều này. Bác sỹ cũng cho biết rằng toàn bộ chi phí điều trị (bấm huyệt, thuỷ châm, trị liệu) và tiền ăn của bệnh nhân (ngoại trừ tiền thuốc kê thêm theo đơn) đang được bệnh viện miễn phí hoàn toàn, đây là chính sách của bệnh viện.

Vậy nên giờ vấn đề cần giúp đỡ là tiền ăn uống cho người nhà bé. Vài điều sơ qua thế để các mẹ hiểu và giúp đỡ cho hợp lý, theo cá nhân mình và mẹ Bimbi thì trường hợp này còn may mắn hơn rất nhiều các trường hợp khác vì chi phí cho bênh nhân hầu như là miễn phí hơn nữa tiền thuốc kê theo đơn ngoài và tiền bỉm thì đã có một người hảo tâm khác hỗ trợ rồi.

Mẹ Bimbi ơi, có gì em quên thì chị thêm vào hộ em nhé.

Thanks chị và toàn thể các mẹ.
25/12/2008, 08:11 PM
Chiều nay mình và Mẹ BimBi đã đến thăm bé Xuân, Mẹ Bimbi ơi, có gì em quên thì chị thêm vào hộ em nhé.

Thanks chị và toàn thể các mẹ.

Các mẹ ạ, có mấy vấn đề mình muốn chia sẻ trước đã: Bé Xuân và anh trai chơi đùa, dành nhau chiếc điều khiển tivi, bé Xuân ngã mạnh đập mông xuống đất, và bị chấn thương cột sống. Tuy vậy, người nhà ko biết nên ko cấp cứu ngay. Các mẹ rút kinh nghiệm với con mình nhé, dặn các con và cảnh báo, nếu ngã đau thì phải đi viện, chụp và theo dõi xử lý ngay nhé.

Bé Xuân đã lên Viện Châm cứu 4 lần từ khi bị ngã đến nay. Hiện BV đang cố gắng châm cứu để con có thể tự chủ vệ sinh. Còn hy vọng điều trị chân liệt là hầu như ko thể. Bọn mình có gọi điện và hẹn vợ chồng anh Hoàn cùng đến. Cả hai vợ chồng đều làm cho 2 tổ chức NGO. Anh Hoàn làm cho Youth for Mission. Đây là lần thứ 2 anh Hoàn làm đầu mối hỗ trợ bé Xuân. Lần trước, YFM tặng bé xe lăn và >3triệu tiền thuốc điều trị. Lần này là lần thứ hai. Tuy nhiên do chưa tìm được fund nên chị GĐ của YFM tài trợ bằng tiền cá nhân. Khả năng hỗ trợ của họ là toàn bộ tiền thuốc và tiền điều trị ngoài bảo hiểm = 20% chi phí khám chữa cơ bản + thuốc đặc hiệu. Hiện bên đó đang tìm fund để lo bỉm cho bé Xuân. Lần điều trị này, bé Xuân phải châm cứu ít nhất 1 tháng (đến 28 Tết). Ngày mai, bà nội sẽ lên thay ca, chăm cháu.

Hiện tiền ăn của tất cả Bệnh nhi được Hội cứu trợ trẻ tàn tật, Viétsovpetro và NSach Bộ T/chính tài trợ. Đến sang năm nguồn này sẽ bị cắt giảm.

Như vậy, trước mắt điều mà bé Xuân cần nhất là:

- Tình cảm: động viên, sách, truyện, khích lệ con cố găng vận động, lạc quan. MÌnh thấy con thik mấy quả bóng bay hình con thú lắm. Nếu các mẹ vào, mua quà, thì nhớ mua thêm 1 sô cho các bé khác cùng phòng nhé (5 bé). Các bé đều dễ thương, mà tội nghiệp quá.

- Hỗ trợ thêm sữa tươi cho bé Xuân và bữa ăn cho người nhà bé Xuân. Hôm nay thay mặt HQ, mình đã gửi sữa cho bé.

Anh Phong, bạn của BB&C là bác sĩ ở đó đang tìm hiểu khả năng can thiệp ngoại khoa của Việt Đức. Tuy nhiên, khả năng này rất thấp, vì con đã khám ở VĐ từ những ngày đầu và BV trả lời ko thể.

Vài dòng chia sẻ thêm cùng các mẹ. Bọn mình được biết, BV thường gặp những trường hợp rất đau lòng, và các bác sĩ đã góp tiền túi ủng hộ. BỌn mình để lại địa chỉ để khi có trường hợp như vậy, HQ WTT sẽ được thông báo.

Chúc cả nhà bình an, :Rose::Rose:

Thân,
25/12/2008, 08:41 PM
Cám ơn chị BimBi nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
25/12/2008, 08:46 PM
Chị ơi Viện có vào thăm được buổi tối không ạ. Nếu được mai có chị nào đi với em Vừng không. Sau 6h ạ

Chị nghĩ là được, hình như viện này vào ra dễ hơn các viện khác hay sao ý, chị vào giờ nào cũng được mà.
25/12/2008, 08:50 PM
Chị ơi Viện có vào thăm được buổi tối không ạ. Nếu được mai có chị nào đi với em Vừng không. Sau 6h ạ
26/12/2008, 11:38 AM
Cảm ơn chị Bim Bi và đài BBC:Laughing:
Dù sao cũng thấy vui vì gia đình đã có sự trợ giúp từ cộng đồng.
Bệnh tật của bé cậy nhờ BBC để ý thêm giúp nhé.
Cũng vùa báo với hội 77 rằng chưa cần nhiêu flắm sự trợ giúp của chúng mình. Nếu 77 có duyên với trg hợp nào HQ xin chuyển .
Tạm thời theo ý kiến của moi ng sẽ trợ giúp sữa và tiền ăn cho bà tại BV đúng ko ạ.
BV có căng tin ko các mẹ nhỉ???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.