(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Á à chị nhớ có chuyến nào đó đón em ở Hà Đông lúc nửa đêm, đúng ko? Em ẩn hơi bị lâu đới.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Em ở ẩn hơi bị lâu do một số lý do cá nhân và do công việc nằm đúng vùng k phủ các loại sóng, giờ mới tái xuất giang hồ ạ. Em bất ngờ nhất sau thời gian dài vắng bóng như vậy mà lần đầu tiên về Hà Nội e thử bắt liên lạc với các bố, các mẹ bằng nick cũ vẫn ngon lành. E lại xin tiếp tục tham gia cùng cả nhà ạ. Chuyến này e k đi đc nhưng e xin ủng hộ 500k e sẽ CK cho chị Hà.
.........
Đố ai còn nhớ em nà ai hok? hehehe
iem là Irosalia chứ gì hihi..Nhân vật này tham gia 2 chuyến với nhà mình, Suối Nánh và Quỳ Châu.

Túm váy là rất vui gặp lại cố nhân. em vẫn ở Hà Đông hả

2,801
0
0

muathu

Ðề: Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Không đợi chị lên số lượng được vì em sợ không kịp gửi tuần sau em vắng nhà, hôm nay em đã gửi Em Bé Ngoan đem về 30 mũ cho người già, 30 mũ cho trẻ em. Chắc mỗi hộ gia đình một mũ người già một trẻ con chị nhỉ, định gửi nhiều hơn mũ trẻ con mà thấy EBN nhiều hành lý quá. Cũng như mọi lần mũ của Memynhi và muathu ủng hộ chị ạ.

- Mũ len muathu nhận UH sau khi có số lượng xem đủ hàng ko

284
0
16

mecunbebong

Member

Yêu nhà mình quá cơ, tết nhất đến nơi rồi mà tinh thần vẫn cao thế.
Em xin đóng góp 200k cho chuyến đi ạ.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Báo cáo bác HG, sau khi cân nhắc, em đã chính thức đặt hàng 25kg cá tráp khô, giá 80k/1kg. Em đề nghị họ gói thành từng cân một và bọc cẩn thận. Nhận được hàng em chở về nhà chị Tịnh phải không ạ?

1,849
0
0

BB&C

Em vừa ck vào tk chị Hà chi tiết như sau:

Chọn tài khoản đích
Địa bàn HA-NOI TP. Ha Noi
Hệ thống NH 203 NH TMCP NGOAI THUONG VN
Ngân hàng 01203006 NH TMCP NGOAI THUONG CN THANH CONG
Số tài khoản 0451001702829
Tên người hưởng Ngo Thanh Ha

Nội dung thanh toán
Số tiền 500,000
Ngày thanh toán 19/01/2013
Nội dung
BBC chuyen tien ho tro chuyen di
Dong Cao, Thach Son, Son Dong, Bac
Giang
Chị Hà kt hộ em xem về chưa nhé. Em chuyển khác hệ thống nên nếu đến chị báo em với để em yên tâm nhé.

Thanks chị.

190
0
16

lrosalia

Member

Ôi cảm động quá chị ALnML và chị Me Minh "meo" vẫn nhân ra em, còn nhớ rất chi tiết nữa. iu các chị quá :x :D e tặng hoa các chị nè@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Nhà e vẫn ở Hà Đông nhưng mà giờ chuyển xuống Ngô Thì Nhậm- Hà Đông (gần nhà ngoại mẹ xề í) lần trước đúng là mọi ng đón em và mẹ xề ở HĐ đấy. Em tình nguyện 2 năm đi biệt phái đến 1 vùng chẳng khác những bản làng mà chị em mình đi giúp đỡ là bao, ở đó điện thắp sáng cũng là 1 thứ xa xỉ chứ nói gì internet, điện thoại thì sóng sánh nét căng nhưng nhắn tin thì đc chứ gọi là tiếng đực tiếng cái nên sau hơn 2 năm e thành ng rừng về HN nhìn cái iphone, ipad như là …. chẹp chẹp… hok bit tả dư nào nữa.
Cám ơn mọi ng đón chào em.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ôi cảm động quá chị ALnML và chị Me Minh "meo" vẫn nhân ra em, còn nhớ rất chi tiết nữa. iu các chị quá :x :D e tặng hoa các chị nè@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Nhà e vẫn ở Hà Đông nhưng mà giờ chuyển xuống Ngô Thì Nhậm- Hà Đông (gần nhà ngoại mẹ xề í) lần trước đúng là mọi ng đón em và mẹ xề ở HĐ đấy. Em tình nguyện 2 năm đi biệt phái đến 1 vùng chẳng khác những bản làng mà chị em mình đi giúp đỡ là bao, ở đó điện thắp sáng cũng là 1 thứ xa xỉ chứ nói gì internet, điện thoại thì sóng sánh nét căng nhưng nhắn tin thì đc chứ gọi là tiếng đực tiếng cái nên sau hơn 2 năm e thành ng rừng về HN nhìn cái iphone, ipad như là …. chẹp chẹp… hok bit tả dư nào nữa.
Cám ơn mọi ng đón chào em.
vùng nào thế em , liệu chị em mình có tổ chức đến tặng quà các bé ở đó đc ko ?

190
0
16

lrosalia

Member

Ôi cảm động quá các chị vẫn nhớ đến em,
còn nhớ rất chi tiết nữa. iu các chị quá :x e tặng hoa các chị nè.@};-@};-@};-
Cám ơn mọi ng đón chà
:x

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

vùng nào thế em , liệu chị em mình có tổ chức đến tặng quà các bé ở đó đc ko ?
Bệnh nghề nghiệp!

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

DS đăng ký:

1. Ruarua
2. OMM
3. LG
4. HG
5. halinhmy
6. MomMi
7, 8. muahong
9. Mexecuazin
10, 11. xuantocdo (dập dòm)
12. V.Anh (đang chẹp chẹp như thạch sùng)
13. Mẹ Nấm Bum
14. musk
15, 16. Ái + phu nhân
17. Mẹ KúnKin
18. thuyvuong ( cho em dập dòm giữ chỗ nhé )
19. LinkC

384
0
16

tho2006

Member

Sau hai năm lặn không sủi tăm, em bây giờ mới nổi lên ạ. Không dám hỏi các chị còn nhớ em không, vì nếu các chị trả lời không là em khóc nhè đấy ạ. Em cũng muốn đi chuyến đầu năm này lắm nhưng không ai cấp visa cho. Cho em gửi 300k góp gió thành bão, Chúc mọi người chân cứng đá mềm, mang mùa xuân đến cho bà con nơi đó. Em vẫn dõi theo mọi người, yêu lắm...:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sau hai năm lặn không sủi tăm, em bây giờ mới nổi lên ạ. Không dám hỏi các chị còn nhớ em không, vì nếu các chị trả lời không là em khóc nhè đấy ạ. Em cũng muốn đi chuyến đầu năm này lắm nhưng không ai cấp visa cho. Cho em gửi 300k góp gió thành bão, Chúc mọi người chân cứng đá mềm, mang mùa xuân đến cho bà con nơi đó. Em vẫn dõi theo mọi người, yêu lắm...:x
Sao lại ko nhớ cơ chứ, quên làm sao cô em cùng tên khác họ với mình nhể. Ôm một tý nào.
Vui thế, cảm ơn mùa xuân , xuân hội ngộ, xuân gặp mặt.

32
0
0

tuntun_tintin

Thèm đi với các chị đợt này quá mà lại có giỗ cụ nội em phải về quê.
Các chị cho em ủng hộ Tết đồng bào dân tộc 500k với nhé
Cảm ơn các chị nhiều.
Số tiền chuyển khoản 500,000 VND
Số tiền bằng chữ Năm trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0451001702829
Tên chủ tài khoản ghi có NGO THANH HA
Nội dung chuyển tiền Tuntun_Tintin ung ho chuyen di 27 Jan - Dong Cao - Bac Giang
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND
Số lệnh giao dịch 2001130502892001
Thời gian Ngày 20 tháng 01 năm 2013 00:36:37

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
23
0
0

linkc

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

em rán xong mỡ rồi, 1,5 kg mỡ thì để vừa xinh một cái hộp sữa 900gr.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

HG cũng vừa rán xong, đang gọi chị sang cho tóp mỡ về xào dưa, 1.3kg mỡ thì đc 0.9kg nước.

Chẹp chẹp ...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Tóp mỡ này dầm nước mắm, ớt cũng ngon , chẹp chẹp

1,849
0
0

BB&C

Nhìn mớ tóp mỡ của OMM thèm quá chừng luôn.

107
0
0

Kamybong

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

50 cái bánh trưng, chị Mẹ Quốc Trung ủng hộ 25 cái, còn 25 cái nhà em xin ủng hộ được không ạ? Em xin chuyển bằng tiền, 25 cái x 25k/cái = 625k cho chị Hà nhé.
Em xin trầm trọng cảm ơn!

679
0
0

songthao

Các mẹ ơi, mẹ Songthao xin ủng hộ 30 cái áo phao VNXK, hình như 1 nửa là áo dài tay tầm 2-5 tuổi, 1 nửa là áo dạng ghi lê.

Songthao ở Đà Nẵng, làm sao để gửi hàng được ạ? Có ai giúp mẹ Songthao với? Áo này Songthao đặt để bán mùa đông vừa qua, nhưng giờ hết mùa rồi, để sang năm chật nhà nên mang cho luôn, hàng đẹp, mới 100% không phải hàng thanh lý cũ đâu nhé. Áo này chắc hợp với thời tiết trên đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.