(MS135/CN) 06.01.2009 - Huế : Bảo trợ bé Nguyễn Cửu Thùy Linh - 13 tuổi - tràn dịch màng phổi, hư thận

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS135/CN) 06.01.2009 - Huế : Bé Nguyễn Cửu Thùy Linh - 13 tuổi - tràn dịch màng phổi, hư thận

Hôm nay, chị Hồng gọi điện cho em xin hỗ trợ vì chị đang ốm nằm nhà không đi bán bánh mì và bóng bay được.
Em sơ tình hình gia đình bé Linh để cả nhà cùng xem xét.
Cách đây 3 tháng, bé Linh đã được một chị ở HCM giúp đỡ đưa vào HCM học may và trợ giúp ăn uống, chổ ở. Đúng là một điều may mắn đối với bé. Hy vọng con thành tài để đỡ đần Mẹ và em trai. Sức khỏe con vẫn thế (suy thận) ...
Mẹ và em trai hiện đã chuyển phòng trọ mỗi tháng phải đóng 550k cho chủ nhà.
Mẹ đã làm được hộ nghèo nên tình hình cũng đỡ chút ít trong việc trang trải tiền học phí cho em trai Linh. Vừa rồi tiền học phí phải đóng cho trường Phan Chu Trinh là 600k.
Bảo hiểm của 3 mẹ con, tới ngày 1/12/2012 là hết hạn.
Em trai linh sinh năm 2001, hiện học lớp 6 trường Phan Chu Trinh, tp Huế. Em học giỏi và đạt giải thành phố môn vẽ kỳ vừa rồi. Tuy nhiên do điều kiện sống , nên em bị bệnh khớp, hiện tại chỉ uống thuốc nam.
...
Em sơ một vài thông tin và xin ý kiến nhà mình xem giúp được em trai của Linh tiền học phí học kỳ 2 năm nay và tiền hỗ trợ hàng tháng. Mỗi tháng khoảng 200k. Mong trợ giúp em trai Linh tiếp tục học giỏi sau này thành tài.

Trước đây trường hợp này chị Trái ớt dễ thương theo dõi, sau đó Ớt bận rộn đột xuất nên chuyển tên sang em theo dõi, nhưng tiền của bé tồn quỹ thì Trái ớt vẫn theo dõi. Hiện tại Mẹ của Linh đang ốm nên không có thu nhập vậy nhờ chị Ớt kiểm tra quỹ của Bé Thùy Linh nếu còn thì hỗ trợ một ít cho Em trai và Mẹ Linh đợt này ạh.

cám ơn cả nhà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0
Ðề: (MS135/CN) 06.01.2009 - Huế : Bé Nguyễn Cửu Thùy Linh - 13 tuổi - tràn dịch màng phổi, hư thận

Trường hợp này lâu nay do em xin được trợ giúp từ bên quỹ Hạt Gạo Yêu thương nên hàng tháng nhà chị Hồng vẫn được cho gạo và tiền vì thế quỹ vẫn còn .
Tồn quỹ hiện tại là 1040k. ( Xin lỗi là bài của Su giờ chị mới đọc ) hic mắt mũi kèm nhèm . Hôm qua gặp chị Hồng đúng ngày đưa gạo và tiền cho chị ấy được biết bé Thùy Linh đã bỏ học và đi học may làm công ở SG rồi , nhà hiện tại 2 mẹ con, em trai học lớp 7 hàng tháng vẫn nhận được hỗ trợ bên quỹ HGYT, riêng chị Hồng do ốm đau liên miên nên việc buôn bán cũng khó khăn do công việc buôn bán của chị ấy phải đi lại nhiều , BS bảo hạn chế đi lại . Em có nêu 1 số ý kiến để c ấy buôn bán tại chỗ , và chị ấy nói với e 1 BS nhi có khám tại nhà riêng biết hoàn cảnh của chị ấy nên cho phép chị ấy được bán hàng đồ chơi ,bóng bay trong khuôn viên nhà ông ấy , do nhà ông ấy có khu chờ của bệnh nhân nhi đến khám . Vấn đề là vốn chị ấy kg có nên em xin phép cả nhà được trích 1040k tồn quỹ làm vốn cho chị ấy buôn bán . Và TH bé Thùy Linh cũng được dừng bảo trợ tại đây do bé đã lớn . Và phần em trai bé và chị Hồng em vẫn thu xếp để xin gạo và trợ cấp hàng tháng ( nếu có ) cho gia đình chị ấy bên quỹ HGYT.
Cảm ơn cả nhà . Nếu sau này cần gì thêm em sẽ báo cả nhà ạ .

2,080
0
0

ngày 20/1 em đã trao số tiền 1040k cho chị Hồng, tồn quỹ bé Thùy Linh hiện nay = 0