(MS143/CN) 19.03.2009 - Trái tim nào cho em sống? xã Tam Ngọc, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam

420
0
0

Sông Cấm

Ðề: “Trái tim nào” cho em sống? xã Tam Ngọc, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam.

Sáng nay mưa to quá chị ạ. Cảm ơn tất cả mọi người. Tiếc rằng em không đủ điều kiện để cho máu. Mà chị ơi! hôm nay đến người ta có cân như chị em mình sợ không hả chị. Họ mà ko cân thì em thật tiếc quá đi mất.
Có đấy em ơi, sáng nay nhóm của mình có đến 3 bạn sinh viên bị loại đấy. Còn các bố các mẹ nhà mình một phát được ngay, ngưỡng mộ:D :cstt01:

36
0
0

number0

Ngưỡng mộ các mẹ. Em thì chưa đủ điều kiện. Dưới 50 ký :D

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Trộm vía Sương ăn tốt, bố tươi rói . Khoa ngoại sau phẫu thuật tầng 3 ra vào khó khăn lắm, rình mãi ko vào được nên đành đi về. BV làm thế cũng đúng vì rất cần vô trùng để đảm bảo sức khoẻ cho bệnh nhân sau mổ.
Bác trông xe quen mặt, rất nhiều thắc mắc vì thấy cứ vào liên tục từ lâu lắm rồi.

184
0
0

tomiu

Hi vọng con sẽ sớm bình phục và được ra viện. Yêu mọi người nhiều nhiều lắm. :cstt07:.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ôi giời ơi đã bảo là ở HN tránh bão rồi ko nghe huhu. Chiều hôm qua được bác sĩ cho ra viện, làm thủ tục xong xuôi bàn bạc với mình ở lại nhưng đòi ra Ga xem thế nào.
Ra ga mua vé hỏi cô bán vé là con tôi vừa mổ nọ kia...rồi bão nọ kia...có đi đc ko?? Mấy cô bán vé biết gì nói mai là về đến nơi đc đc Thế cả nhà lên tàu đi về nhà, cũng hiểu bố mẹ bé lo nhà cửa trong cơn bão. Sáng goii ko đc lo quá, mãi đến giờ anh ấy bảo đang bị nghẽn ở Đồng Hới cô Loan ơi, ko đi đc nữa bị chặn tàu rồi. Gọi về nhà thấy nói bay hết ko còn gì nữa cả...Bão to thế mà huhu . Lo quá bé Sương theo bố mẹ vất vưởng trên tàu. Lo quá đi thôi vửa qua phẫu thuật xong...:(

1,849
0
0

BB&C

Ôi giời ơi đã bảo là ở HN tránh bão rồi ko nghe huhu. Chiều hôm qua được bác sĩ cho ra viện, làm thủ tục xong xuôi bàn bạc với mình ở lại nhưng đòi ra Ga xem thế nào.
Ra ga mua vé hỏi cô bán vé là con tôi vừa mổ nọ kia...rồi bão nọ kia...có đi đc ko?? Mấy cô bán vé biết gì nói mai là về đến nơi đc đc Thế cả nhà lên tàu đi về nhà, cũng hiểu bố mẹ bé lo nhà cửa trong cơn bão. Sáng goii ko đc lo quá, mãi đến giờ anh ấy bảo đang bị nghẽn ở Đồng Hới cô Loan ơi, ko đi đc nữa bị chặn tàu rồi. Gọi về nhà thấy nói bay hết ko còn gì nữa cả...Bão to thế mà huhu . Lo quá bé Sương theo bố mẹ vất vưởng trên tàu. Lo quá đi thôi vửa qua phẫu thuật xong...:(
Không biết con có sao không nhỉ, giờ biết bao giờ mới về được ĐN đây, mưa to, gió bão rầm rầm, khéo đến nước cũng chẳng có uống. Sao bố mẹ bé không chịu nghe lời thế nhỉ. Đành rằng lo nhà cửa ở nhà, nhưng như thế này mà bé bị làm sao thì biết làm thế nào đây, tự nhiên thấy bực bố mẹ bé thế chứ.

594
0
0

meyeuTomTom

Không biết con có sao không nhỉ, giờ biết bao giờ mới về được ĐN đây, mưa to, gió bão rầm rầm, khéo đến nước cũng chẳng có uống. Sao bố mẹ bé không chịu nghe lời thế nhỉ. Đành rằng lo nhà cửa ở nhà, nhưng như thế này mà bé bị làm sao thì biết làm thế nào đây, tự nhiên thấy bực bố mẹ bé thế chứ.
Em cũng thấy sốt ruột. Bé mới mổ xong... Nhiều lúc nghĩ ...
Chán bố mẹ bé quá cơ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đừng chán nhiều chán ít thôi.
Nếu ai găp bố con sương thấy bố yêu con chăm con lắm. Bao ngày ròng rã từ BV nọ đến BV kia, bao lần ra HN rồi phải về chờ mổ. Rồiii chưa kể ngày xưa chăm sóc chị của Sưong mổ tim nữa chứ. Vì bài học đó mà nhất định gia đình ko quay lịa Huế chữa trị mà nằng nặc đòi ra HN. Hôm nói chuyện với các bạn cùng phòng thấy mấy anh chi khen bố Sưong lắm. Cứ nói Sưong là tấm gưong sáng noi theo đấy.
Tâm lý khi nhận đc tin bão cũng muốn về nhà là đúng rồi. Nhưng bản tính thật thà lai cứ hỏi cô bán vé như ng ta là nhân viên dự báo thời tiết .
Giờ ở Đồng Hới, nhà tàu cũng cho điện nước đầy đủ trên tàu nên tạm thời ổn. Mọi người tạm yên tâm nhé.

420
0
0

Sông Cấm

Khổ thân, mong cho cơn bão chóng qua đi. Giờ này bão đang hoành hành dữ dội lắm, Đà Nẵng là tâm bão phải hứng chịu nhiều nhất. Cầu trời cho cơn bão qua mau, đừng gây thiệt hại nhiều nữa, đừng có ai chết và mất tích nữa, để con và bố mẹ được về nhà.:x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Lại bão rồi. Năm nào cũng thế, khổ quá. Cầu mong bão tan nhanh, mọi người đều bình an vô sự, nhanh chóng ổn định cuộc sống. Mong cho bé Sương khỏe, cố lên con nhé. :x

499
0
0

Shortee2009

Cầu cho mọi người dược bình yên [-O<[-O<

160
0
0

Mẹ Sóng

Chúc cả nhà bình an nhé. Bão sẽ qua nhanh và bé Sương khỏe mạnh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tàu cứ nhích dần nhích dần và đã đến gần nhà, nhưng nước ngập lắm nên vẫn kẹt:(.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong con sớm về được đến nhà. Con gái, cố lên nhé. @};-

445
0
0

me titdng

Cầu mong mọi sự tốt lành @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ôi xin lỗi mọi người ngày 30.09 Sương đã về đến nhà an toàn. (Mình cứ tưởng đã post báo tin mọi người rồi hic)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng kết trường hợp bé Sương

Ngày 25.09 nhận từ mẹ sweetlily số tiền 400K.
Ngày 31.03 nhận từ TK ..NHHH số tiền 200K của vca
Ngày 31.03 nhận từ TK ..NHHH số tiền 300K của Brianthien
Ngày 07.04 nhận từ TK....số tiền 200K ghi "nghiem minh trang nop tien bob 2000
Ngày 07.04 nhận từ TK...số tiền 300k của Kim Hương (Hoa Vang)
Ngày 08.04 nhận từ TK..số tiền 1000K của Hui Love
Ngày 09.04 nhận từ TK số tiền 1000K từ mehailong + TT HSBC HANOI CHAR ITY GROUP
Ngày 08.04 nhận từ TK...() số tiền 400K của CLB thang 11/2007
Ngày 12.04 nhận 300K của saomai
Ngày 03.06 nhận từ TK ...số tiền 300K của mẹ Anh Vinh
Ngày 26.06 nhận 200K cho bé Sương từ poohnkitty_vn
Sau khi bàn bạc và thống nhất. Quỹ miền Bắc trích ra số tiền 55tr gửi vào số tiết kiệm mang tên bạn Sunset3110 : Khi nhận số tiền từ sổ tiết kiệm là 56527K (có phiếu chi từ ngân hàng và sẽ được scan gửi các mẹ)

Mua thu nhận
Ngày 26/03 nhận 200K từ Susu1811 tặng bé
Ngày 30/03 nhận được 200K từ Mẹ cu Gôn
Mẹ Suri ơi chị đã nhận được 400K rồi em
Ngày 08/07 nhận 1000K từ Mit và Nem giúp bé
Nhận 200K từ mesubim
Tổng muathu 2000K (Em giữ giúp bé khám lại tại ĐN nhé )

Saomai nhận
Ngày 18/09/2009:Nhận của Shortee2009: 100USD (quy đổi sang tiền Việt = 1830k)

Tổng thu 62957K

Bảng chi
Ngày 22.03 mua vật dụng liên quan và sữa cho con 495K
Ngày 27.03 Ánh T&G Trưa nay mình đã thay mặt CSTT nộp 1tr cho bệnh viện. Để tạm ứng tiền ăn, ở cho cháu Sương trong thời gian khám chuẩn đoán bệnh
Ngày 09.09 mua sữa Pe
Ngày 16.09 Tổng số tiền nộp cho bệnh viện là à 54700K (có phiếu thu sẽ được scan gửi các mẹ)
Ngày 18.09 mua cho con 1 hôp Pe
Ngày 28.09 mua cho con 1 hộp Pe + hoa quả Tổng chi là 57420K

Tổng còn : 62957K - 57420K = 5537K - Nhập quỹ chung . (Nếu sắp tới Sương cần giúp vẫn trích lại và trích thêm từ quỹ khi cần thiết)
Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bố các mẹ @};-:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Số tiền nhận từ ngân hàng đây ạ

Số tiền nộp bệnh viện đây ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Có tấm hình hôm về Tam Kỳ ghé thăm Sương, trông con yêu lắm trộm vía :x