(MS145/CN) 31.03.2009 - Cùng giúp bé Kim Anh bị bỏ rơi bị suy dinh dưỡng nặng đang điều trị ở bv Nhi TW

48
0
0

Lyna81

Dạ, cập nhật lịch ạ:

Thứ 7 ( 4/4): Mẹ Tiếu Tiếu cả ngày, nửa buổi chiều nhờ mẹ HuiLove giúp đỡ.
CN ( 5/4): hakoastal buổi sáng, chị HuiLove buổi chiều
T2 (6/4) - T5 ( 9/4): Chị N&M 2 tiếng các buổi chiều từ 14h - 16h, từ thứ 3 đến thứ mấy hả chị?
Các buổi tối T2, 4,6: Lyna81
Lyna81 xác nhận lịch đi.
Bớ cả nhà, em vừa đi du hý về, em xác nhận đây ạ.
Em tối thứ 2.4.6 tuần này và tuần sau.
Tối mai đến lượt em ạ.

177
0
0

metuquan

Ðề: Cùng giúp bé Kim Anh bị bỏ rơi bị suy dinh dưỡng nặng đang điều trị ở viện Nhi

Chị hẹn hò em thế rồi....????:sad:
LInh ơi, DT của chị bị thằng nhóc ném từ tầng 5 xuống hỏng rồi, chị ko biết là em có đi ko, chương trình là chị đi đến nhà Thiện Nhân cùng cả hội xong quay về Viện Nhi, Hôm nay Nhân đi Thái Lan mà. Nhưng đến nhà Nhân đợi mọi người đến muộn quá, lúc ra về đã gần 19h,chị ko quay lại Viện Nhi nữa, hôm nay chị sẽ vào sớm với con, thông cảm nhé.

251
0
0

Me Mickey

Ðề: Cùng giúp bé Kim Anh bị bỏ rơi bị suy dinh dưỡng nặng đang điều trị ở viện Nhi

Ngày mai có ai vào thăm con cho mình "bám càng" với, vào viện nhi thăm các con mình chưa vào bao giờ nên không rõ lắm, có ai đi thì alo cho mình theo số: 0989558176 - Hằng nhé!

44
0
0

Hui Love

Ngày mai có ai vào thăm con cho mình "bám càng" với, vào viện nhi thăm các con mình chưa vào bao giờ nên không rõ lắm, có ai đi thì alo cho mình theo số: 0989558176 - Hằng nhé!
Không biết giờ này gọi mẹ nó còn kịp không nhỉ? mình đang định bây giờ qua đây, sáng nay vừa mua cho con cái gối đầu và gối chặn, thấy con suốt ngày phải bị nhét tay vào trong quần để cho đỡ loe ngoe giật cái ống trên mặt ra, tội nghiệp, yếu đến mức độ tay bị cho vào trong quần, chun thì lỏng thế mà cũng không có sức mà rút tay ra được :sad:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Không biết giờ này gọi mẹ nó còn kịp không nhỉ? mình đang định bây giờ qua đây, sáng nay vừa mua cho con cái gối đầu và gối chặn, thấy con suốt ngày phải bị nhét tay vào trong quần để cho đỡ loe ngoe giật cái ống trên mặt ra, tội nghiệp, yếu đến mức độ tay bị cho vào trong quần, chun thì lỏng thế mà cũng không có sức mà rút tay ra được :sad:
chị HuiLove update tình hình KA đi, có khá lên chút nào không?
Em đang khật khừ nên CN này không vào đâu.

177
0
0

metuquan

Hôm qua vào với con sớm, đang nghĩ không biết trông con như thế nào thì con đã về từ sáng mất rồi, buồn quá...

44
0
0

Hui Love

Hôm qua vào với con sớm, đang nghĩ không biết trông con như thế nào thì con đã về từ sáng mất rồi, buồn quá...
Phù, mệt quá, thế mà mẹ nó không cập nhật sớm! Chờ mãi mới được cho vào, thì mới biết là con về hôm qua rồi,
Tuy không gặp nhưng thế vẫn thấy vui vui, không buồn nhé mẹ nó nhé, vì như thế tức là con đã khá hơn rồi, mình hỏi mấy người cùng phòng thì họ nói bé đỡ hơn giờ về uống thêm thuốc.
Loa loa loa: giờ có ai lúc nào vào TTBTXH Mỹ Đình thì nhắn cho mình với nhé, mình gửi cái gối cho con (cắp đi giờ lại cắp về!), mấy hôm nữa mình đi công tác TQ khá lâu, giờ không lúc nào tranh thủ đi được nữa. Ai đi thì nhắn cho mình với nhé, số điện thoại của mình 0904 629895. Tks!

251
0
0

Me Mickey

Có mẹ nào đi thăm con vào chiều thứ bảy này hoặc hôm nào khác a lô cho tớ với nhé: 0989558176. Hôm nay định vào nhưng may quá các mẹ báo con về rồi chứ không trưa nay là vào viện

48
0
0

Lyna81

Hôm thứ 4 e và một chị nào đó vào, em đã chuẩn bị để vào trông nhưng rút cuộc không phải trông vì trộm vía bé ngoan, chỉ cần cho ăn thôi, mà cho ăn bằng bơm kim tiêm nên em chả cho ăn được, giường thì đông nên cuối cùng em phải ra về và ko trông bé được.
Trông KA có đỡ hơn hôm em vào lần đầu, có da có thịt hơn, bác sĩ bảo bé vì co thắt dạ dày hay cái gì đó, cái này phải chữa lâu, mà hiện tại bé đang yếu nên muốn chữa chạy gì thì phải cho bé tăng cân rồi mới chữa chạy được.
Bé về bên đó thì vẫn phải cho ăn qua sông (mà từ bé đến giờ toàn ăn kiểu thế, em cũng ko biết là bé có thể tăng cần hơn không nếu lại đưa về trung tâm nhưng bác sĩ bảo là có thể về được và chăm đúng cách) thế là bên trung tâm đón về hôm qua rồi.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Hôm thứ 4 e và một chị nào đó vào, em đã chuẩn bị để vào trông nhưng rút cuộc không phải trông vì trộm vía bé ngoan, chỉ cần cho ăn thôi, mà cho ăn bằng bơm kim tiêm nên em chả cho ăn được, giường thì đông nên cuối cùng em phải ra về và ko trông bé được.
Trông KA có đỡ hơn hôm em vào lần đầu, có da có thịt hơn, bác sĩ bảo bé vì co thắt dạ dày hay cái gì đó, cái này phải chữa lâu, mà hiện tại bé đang yếu nên muốn chữa chạy gì thì phải cho bé tăng cân rồi mới chữa chạy được.
Bé về bên đó thì vẫn phải cho ăn qua sông (mà từ bé đến giờ toàn ăn kiểu thế, em cũng ko biết là bé có thể tăng cần hơn không nếu lại đưa về trung tâm nhưng bác sĩ bảo là có thể về được và chăm đúng cách) thế là bên trung tâm đón về hôm qua rồi.
nhà mình có ai biết tin gì mới của bé Kim Anh và các bé ở TT BTXH Mỹ Đình không?

420
0
0

Sông Cấm

Tuần trước mình và Maitrang27 có định đến TT BTXH 3 Mỹ Đình thăm bé Kim Anh và các bé ơ TT nhưng không thành, vì khi điện thoại cho Ms. THuỷ (Giám đốc) thì bị từ chối, họ nói là để khi khác hiện giờ không tiện. Bọn mình cũng không rõ vì sao nữa. Cả nhà ơi, có khi mình cũng nên tổ chức một nhóm nhỏ mấy mẹ đến TT xem tình hình thế nào, nhất là thăm 2 con Kim Anh va Giang xem thực trạng các con sau khi ở viện ra có được chăm sóc tốt không để các mẹ còn yên tam.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Tuần trước mình và Maitrang27 có định đến TT BTXH 3 Mỹ Đình thăm bé Kim Anh và các bé ơ TT nhưng không thành, vì khi điện thoại cho Ms. THuỷ (Giám đốc) thì bị từ chối, họ nói là để khi khác hiện giờ không tiện. Bọn mình cũng không rõ vì sao nữa.
sao lại thế nhỉ?

42
0
0

meyeucuti

các chị ơi khi nào đi thì cho em đi với nhé Tú 098 999 7705

26
0
0

maison73

Ms Thủy có hẹn là sang tuần tới có thể sắp lịch cho mình vào thăm (???) Cũng chưa biết thế nào cả, n sang tuần mình và maitrang 27 sẽ gọi lại. Ms Thủy có giải thích là các cháu quá bé nên ko muốn cho tiếp xúc nhiều với người lạ, và chỉ vào thăm trong giờ HC thôi.

67
0
0

childlike mother

Vậy bây giờ bé vẫn đang ở viện hay về trung tâm rồi các mẹ?