(MS152/CN) 16.05.2009 - Con chỉ nôn trớ, bố nhịn đói - không có tiền để mua cơm! (Bé Tiến 12 tuổi ở Hà Tĩnh)

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Con chỉ nôn trớ, bố nhịn đói - không có tiền để mua cơm!

Hy vọng có tin tốt lành, có cách để mọi người cùng chung tay giúp con. Lạy trời

163
0
16

Muaxuannho

Member

Chị Loan ơi, Chị giúp em gửi 300K cho bố con bé với ạ, mong bé chóng khỏi.
Hôm trước em cũng gửi 300K cho bé Đức Anh, EM cảm ơn chị nhiều

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Chieu mai minh vao benh vien se gui cho 2 be nhe! Cam on ban nhieu!

492
0
0

sweetlily

metyruoi, em đã sửa lại mọi thứ thật cẩn thận và đã gửi thư đi kêu gọi, họ hứa sẽ cố gắng giúp. Mong sẽ có tin tốt lành :rose:

125
0
0

Chị Tý ruồi ơi, bố con bé Tiến đang nằm ở phòng nào ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 06 nhận 300K của Muaxuannho chuyển bé Đức Anh (40 -5-5-5-3 -3)

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

@ Nhím Châu Anh: Phòng 4 tầng 4 nhà A8 em nhé!

Chiều nay emvào thăm Tiến, sữa con vẫn còn uống ngày mai nên chiều mai em vào sẽ mua hộp khác. Cu cậu mới cắt tóc nên trông cũng sáng sủa hơn, mỗi tội chả nói, chả rằng. Chiều nào hai bố con cũng xuống sân chơi, vì ở trên phòng rất bí và nóng. Tiến vẫn truyền dịch và tiêm thuốc, mấy bữa nay ăn được chút cơm và uống sữa nên không phải xông nữa. Bố vẫn còn hơn 1tr tiền của mọi người cho, dặn dò chịu khó ở lại chăm con thêm thời gian nữa, mong sao con khỏe hơn, nếu hết tiền ăn thì chúng mình sẽ trợ giúp. Bố Tiến cảm động lắm, cám ơn mãi không thôi! :) Trèo lên tầng 7 thấy thấy vui vui...

163
0
16

Muaxuannho

Member

Ngày 06 nhận 300K của Muaxuannho chuyển bé Đức Anh (40 -5-5-5-3 -3)
Chị ơi, em còn trich cho bé Trang (Quảng Nam) 300K nữa, như vậy là 40-5-5-5-3-3-3 còn 19 chị nhá
Định gửi icon hoa hồng cảm ơn chị nhưng ở cơ quan em ko làm được :(, chỉ biết các chị đã làm cuộc sống thêm ý nghĩa khi biết cảm thông và chia sẻ

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Chiều nay em đã mang thêm sữa vào cho bố con Tiến. Mấy ngày nay thời tiết mát mẻ nên con cũng đỡ nôn, tỉnh táo và ăn được nhiều hơn. Cầu trời đừng nóng nắng nữa!

106
0
0

goldenpig

Chiều nay em đã mang thêm sữa vào cho bố con Tiến. Mấy ngày nay thời tiết mát mẻ nên con cũng đỡ nôn, tỉnh táo và ăn được nhiều hơn. Cầu trời đừng nóng nắng nữa!
hic...chiều nay qua chị mà quên ko đưa luôn 200k gửi cho bố con Tiến. nếu cần gấp chị ứng cho e nhé, còn ko thì ngày kia e lại nhờ ax mang qua gửi chị ở chỗ làm chị nhé.
e chả đóng góp được công sức gì =(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 16.06 nhận từ Hoa Vàng số tiền 300K
(metyruoi phụ trách)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
125
0
0

Các chị ơi, trưa nay QTL bọn em vào thăm bé, có cần mua thêm gì ah các chị, để em mua nhé

492
0
0

sweetlily

Đây là ý kiến của bác sĩ Song Huy về trường hợp của Tiến.

(1) Nếu đúng là trào ngược dạ dày thực quản (gastro-esophagal reflex) và nếu đã mổ làm phẫu thuật Nissen thì ít khi nào vẫn còn nôn ói nhiều như vậy, có lẽ vấn đề ở đây là cần khảo sát hoạt động co bóp của dạ dày, và như vậy thì ngoài việc làm gastroendoscopy nên chụp lưu thông dạ dày và ruột non (gastro-intestinal transit)

(2) Theo như mô tả thì cháu rất suy kiệt, như vậy ngoài việc nuôi dưỡng bằng parenteral nutrition, có lẽ nên đặt nasogastric tube để bơm thức ăn nuôi cháu, hoặc có khi phải làm gastrostomy hay jejunostomy để bơm thức ăn, và nếu đã dự kiến làm như vậy thì nên khảo sát như đã nói ở trên để tính chuyện mổ giải quýet nguyên nhân cho cháu luôn. Việc truyền dịch như trong hồ sơ của cháu theo tôi là chưa đủ để bù lại tình trạng suy dinh dưỡng của cháu.

Ko biết là metyruoi và Mít Nem đã nói chuyện với nhau về phương hướng chuyển viện cho Tiến ntn chưa nhỉ?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chưa bàn được gì đâu Vân ạ, tyruoi dạo này bị kẹp thời gian lắm, vào mạng bằng phone chả nói chiện được mấy. Để tôi sẽ suy nghĩ thử xem sao.

125
0
0

Hôm kia nhóm em có vào thăm Tiến. :( gầy quá các chị nhỉ, tay chân thẳng tuột và bé xíu. Lúc bọn e vào Tiến đang lim dim ngủ do được tiêm thuốc ngủ. So với Linh con chị Thu ngày trc thì Tiến gầy gò hơn nhiều :(. Bọn em hỏi thăm, bố bé xúc động lắm. Nước mắt đàn ông chẳng có giọt nào nhưng sao bọn em thấy khổ quá

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 25.06 nhận từ TK ...số tiền 500K của Dieuanhchan

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi số tiền 500K này chị giúp em chuyển cho chị Hòa mẹ bé Đức Anh 200K, các bé Hiệp Thái Bình, Bé Tiến bị nôn trớ, Bé Giang - mỗi bé 100K nhé! @};-
Ngày 25.06 nhận từ TK... số tiền 100K của Mẹ Đan Hà

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Chiều nay em vào thăm bố con Tiến, mang hộp sữa của Bống vào cho cháu. Thời tiết nóng bức nên cả hai bố con càng mệt mỏi, phờ phạc. Tiến vẫn truyền dịch và tiêm thuốc, hi vọng ở sự giúp đỡ của chúng ta. Đã có bác sĩ ở SG nhận khám nhưng Sweet thì đang bận việc nhà, MN bận...nên đành phải đợi vài bữa nữa mới quyết định hướng chữa chạy tiếp cho Tiến như thế nào. Thương thằng bé quá, chỉ còn da bọc xương!:(

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị tyruoi chuyển 500k cho cháu này giúp em nhé, em cảm ơn.

5,603
7
38

metyruoi

Active Member

Lần nào em vào (buổi chiều), bố cũng cõng Tiến ra Hồ Ngọc Khánh chơi, thay đổi không khí. Quay đi, quay lại mấy lần, đi xuống cống thì thấy bố đang bước một cõng con về! Thằng bé ủ dột trên vai bố, chả nói, chả rằng, mặt mũi tái nhợt! Bố đặt xuống đất, dừng lại nói chuyện vài phút đã không còn hơi để dựa vào bố. Mấy đêm nay, đêm nào cũng truyền, mỗi ngày 5 chai dịch. Bố nản quá rồi, chỉ trực xin về thôi. :(:(

Sữa vẫn còn 1 hộp đang ăn dở để trong tủ, dặn Thư mai lên thì mua thêm hộp nữa, em cũng đưa 200k để bố mua thêm gì thì mua. Chắc cuối tuần lại vào, có lẽ, đành phải để bố cho con về!:(:(

Chiều nay...sao buồn và mất lòng tin thế!!!:(:(