(MS154/CN) 06.06.2009 - Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước, Điện Bàn, Quảng Nam bị nhiễm trung huyết cần chuyển vào bv ở Sài Gòn gấp

143
0
0

huongdx

Ðề: Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước - Điện Bàn - Quảng Nam cần kinh phí để chuyển viện lên tuyến trên gấp

Đã có bệnh của bé rồi đây:

Bé Trang bị viêm đa cơ, đã được chích thuốc và đang theo dõi nhiễm trùng huyết.

Đã nhờ bác sĩ trong Khoa rồi nhé saomai, nói gia đình cứ yên tâm :love:

1,528
0
0

saomai

Ðề: Miền Trung: bé Thân Thị Thùy Trang quê Điện Phước - Điện Bàn - Quảng Nam cần kinh phí để chuyển viện lên tuyến trên gấp

@chị muathu ơi: tồn quỹ bé Hương 2.212k
-Mua vé 1.108k
-Tạm ứng nhập viện Nhi đồng: 300k
Em gửi cho mẹ bé: 804k

Trưa nay bv báo cần ứng thêm 1.000k để tạm ứng tiếp tục chích thuốc, em đã nói chuyện với mẹ Trang về việc tiếp tục điều trị cho con phải do gia đình cùng cố gắng.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
163
0
16

Muaxuannho

Member

Em xin gửi 300K góp sức cùng bé Trang chữa bệnh. Nhờ Bác Loan trích quỹ chuyển cho em với ạ; Cảm ơn bác nhiều lắm lắm ý :)

2,801
0
0

muathu

-Mua vé 1.108k

Trưa nay bv báo cần ứng thêm 1.000k để tạm ứng tiếp tục chích thuốc, em đã nói chuyện với mẹ Trang về việc tiếp tục điều trị cho con phải do gia đình cố gắng.
Saomai ơi chị vừa tìm hiểu sơ qua về bệnh của bé, tình hình chữa chạy hình như cũng phức tạp và tốn kém, nhờ em tìm hiểu ở bệnh viện xem kinh phí chữa cho bé thế nào để có hướng xin hỗ trợ cho gia đình em nhé :love::love::love:

143
0
0

huongdx

-Mua vé 1.108k

Trưa nay bv báo cần ứng thêm 1.000k để tạm ứng tiếp tục chích thuốc, em đã nói chuyện với mẹ Trang về việc tiếp tục điều trị cho con phải do gia đình cùng cố gắng.
Saomai ơi, tình hình là tốn kém đó, bé bệnh này mình nghĩ tối thiểu cũng phải trên 5 triệu, có khi lên đến 10 triệu nhưng số tiền này đúng tuyến thì có thể về lấy lại ở Đà Nẵng phải không Lý?

Lý hỏi thử xem có lấy được ở ĐN không? Nếu được thì chị Loan coi xem xét có thể trích quỹ giúp gia đình bé rồi sẽ trả lại sau

@Saomai: em lên khoa cũng cẩn thận nhé, nhớ mua khẩu trang chống cúm H1N1 nghen, đi qua khoa nhiễm nghe nói có nhiều ca H1N1 đó :smiling:

2,801
0
0

muathu

Saomai ơi, tình hình là tốn kém đó, bé bệnh này mình nghĩ tối thiểu cũng phải trên 5 triệu, có khi lên đến 10 triệu nhưng số tiền này đúng tuyến thì có thể về lấy lại ở Đà Nẵng phải không Lý?

Lý hỏi thử xem có lấy được ở ĐN không? Nếu được thì chị Loan coi xem xét có thể trích quỹ giúp gia đình bé rồi sẽ trả lại sau

@Saomai: em lên khoa cũng cẩn thận nhé, nhớ mua khẩu trang chống cúm H1N1 nghen, đi qua khoa nhiễm nghe nói có nhiều ca H1N1 đó :smiling:
Hương ơi bảo hiểm có thể thanh toán 80% ở Quảng Nam khi có đầy đủ giấy tờ xuất viện, bé Trang ở Quảng Nam mà, nhưng nhờ Hương hỏi thăm giúp kinh phí chạy chữa cho bé khoảng bao nhiêu, vì viêm đa cơ là bệnh hiếm gặp và khó chữa :sad: Lý mới đọc sơ thông tin trên mạng, về việc giúp bé Lý sẽ nhờ người xác minh xem gia đình bé có thể chịu đựng đến mức nào, thanks Hương nhiều nhé :love::love::love:

1,018
0
0

mymy

Biết em bị cấm khẩu nhưng khi nào mở khẩu nhớ nhắn chị, Saomai nhắn chị là bé đã nhập viện Nhi Đồng 1, chắc phải nhờ em làm giúp cái giấy chuyển viện vào Nhi Đồng 1 , còn 2 cái kia hủy sau đó sẽ nhờ NĐ chuyển sang Huyết Học sau :sad:

@Saomai: Em ơi chi phí em ứng từ hôm vào đến này ghi giúp lại cho chị nhé, số tiền từ bé Xuân Hương chuyển sang chị đã mua vé tàu cho 2 mẹ con hết 1.108K hôm đó người mua vé đông quá xin mua 1 vé nằm cho 2 mẹ con mà bị bác bán vé quát cho là nhanh lên để người khác mua, nhỏ hơn 12 tuổi mới được mua vé rẻ .... nên vội làm luôn 2 cái một nằm tầng 1 và 1 vé ngồi :sad: và gửi bé 200K để chi phí còn lại một ít chị sẽ tính và chuyển vào cho em, em nhắn cho chị số tài khoản nhé, cảm ơn Saomai và các mẹ đầu cầu Sài Gòn thật nhiều :rose::rose::rose: em tính xem chi phí của bé có cao không, nói gia đình cố gắng chạy vạy nữa nghe em :love::love::love:
Giấy chuyển viện nhi đồng 1 cho bé em đã xin được rồi, chắc thứ 2 đi làm em sẽ gởi vô cho chị saomai. Bắt buộc phải hủy 2 cái kia chứ không là không thanh toán bảo hiểm được nghe chị.

143
0
0

huongdx

Hương ơi bảo hiểm có thể thanh toán 80% ở Quảng Nam khi có đầy đủ giấy tờ xuất viện, bé Trang ở Quảng Nam mà, nhưng nhờ Hương hỏi thăm giúp kinh phí chạy chữa cho bé khoảng bao nhiêu, vì viêm đa cơ là bệnh hiếm gặp và khó chữa :sad: Lý mới đọc sơ thông tin trên mạng, về việc giúp bé Lý sẽ nhờ người xác minh xem gia đình bé có thể chịu đựng đến mức nào, thanks Hương nhiều nhé :love::love::love:
ok, mai tui sẽ hỏi :1:

1,018
0
0

mymy

@saomai: chị ơi sức khỏe bé thế nào rồi chị, sorry chị vì hứa là thứ 2 nhưng ngày hôm qua em mới gởi giấy chuyển viện :):):), chắc bệnh viện vẫn chấp nhận cho bé theo diện bảo hiểm từ ngày mới nhập viện chị nhỉ.

1,528
0
0

saomai

@saomai: chị ơi sức khỏe bé thế nào rồi chị, sorry chị vì hứa là thứ 2 nhưng ngày hôm qua em mới gởi giấy chuyển viện :):):), chắc bệnh viện vẫn chấp nhận cho bé theo diện bảo hiểm từ ngày mới nhập viện chị nhỉ.
1 tuần nay tiêm thuốc vết thương ở tay có biểu hiện hồi phục, vẫn là đang theo dõi để xác định bệnh chinh xác và hướng điều trị tiếp.
Bé không còn sốt, hôm thứ 2 bác sĩ cho xét nghiệm sinh hóa lần 2.
Thuốc điều trị của bé không đắt nhưng cần điều trị thời gian dài nên chưa có số chi phí cụ thể.
Em gửi giấy chuyển viện vào chị sẽ đưa lên bổ sung hồ sơ bệnh án, có lẽ được.
Cảm ơn em rất nhiều.:x
Mấy hôm nay cứ áy náy vì không làm được gì:(

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 16.06 nhận từ Sweetly số tiền 300K (saomai phụ trách)
SaoMai :x em áy náy ko làm đc gì thì chị còn áy náy hơn vì ko chịu làm gì cả.

1,018
0
0

mymy

1 tuần nay tiêm thuốc vết thương ở tay có biểu hiện hồi phục, vẫn là đang theo dõi để xác định bệnh chinh xác và hướng điều trị tiếp.
Thuốc điều trị của bé không đắt nhưng cần điều trị thời gian dài nên chưa có số chi phí cụ thể.
Chị làm cho bé quá nhiều rồi mà chị, tặng chị nè @};-@};-@};-.

Ở ĐN bé cũng đã được sinh hóa 3 lần rồi chị ah nhưng vẫn chưa xác định được bệnh chính đó, cô Xuân -trưởng khoa nhi bảo lúc mới nhập viện vết thương ở tay bé là sưng cả cánh tay và bàn tay và cũng đã phục hồi khá tốt trước khi chuyển viện. Hy vọng sau lần sinh hóa đợt 2 này kết quả xét nghiệm máu sắp tới ở BV Huyết học sẽ tìm ra bệnh chính xác rồi về ĐN điều trị cũng được chị nhỉ.

1,528
0
0

saomai

Chị cũng nghĩ thế em à.:x

798
0
0

cifmoon

Chị làm cho bé quá nhiều rồi mà chị, tặng chị nè @};-@};-@};-.

Ở ĐN bé cũng đã được sinh hóa 3 lần rồi chị ah nhưng vẫn chưa xác định được bệnh chính đó, cô Xuân -trưởng khoa nhi bảo lúc mới nhập viện vết thương ở tay bé là sưng cả cánh tay và bàn tay và cũng đã phục hồi khá tốt trước khi chuyển viện. Hy vọng sau lần sinh hóa đợt 2 này kết quả xét nghiệm máu sắp tới ở BV Huyết học sẽ tìm ra bệnh chính xác rồi về ĐN điều trị cũng được chị nhỉ.
Chị cũng nghĩ thế em à.:x

Em thì ngưỡng mộ tất cả các chị :x: saomai, 291179, huongdx, muathu, mymy ..... và các chị em khác trong diễn đàn CSTT.:x.
Tặng các chị thân yêu :-*:x@};-

Em sẽ sách vở theo học chị muathu và mymy đây@};-. Khi nào có công việc gì giúp đỡ các em thì các chị cho em theo với nhé :x

143
0
0

huongdx

Đừng buồn mà em, bé sẽ dần hồi phục thôi ma :x, chị cũng hỏi bệnh tình bé nhưng bs nói chưa biết được và số tiền cũng chưa biết nhưng mà phòng CTXH nói nếu nằm viện khoảng 1 tháng thì trên 5Triệu đó

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Em xin gửi 300K góp sức cùng bé Trang chữa bệnh. Nhờ Bác Loan trích quỹ chuyển cho em với ạ; Cảm ơn bác nhiều lắm lắm ý :)
Nhận 300K của Muaxuannho

Tổng cộng 600K

1,528
0
0

saomai

Tin vui cả nhà ơi.:x
Bác sĩ Kết luận bệnh của bé Trang là bị viêm đa cơ, không bị nhiễm trùng huyết.
Thứ 2 bé được xuất viện và bác sĩ có yêu cầu chuyển sang bv Da Liễu khám thêm.
Gia đình có ý muốn sang lại Huyết học theo lịch hẹn lần trước để kiểm tra lại, vì mỗi lần tàu xe cũng khó khăn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Thế là mừng quá rồi. Mong con chóng khỏe. Cám ơn các chị đầu cầu SG :x

798
0
0

cifmoon

Tin vui cả nhà ơi.:x
Bác sĩ Kết luận bệnh của bé Trang là bị viêm đa cơ, không bị nhiễm trùng huyết.
Thứ 2 bé được xuất viện và bác sĩ có yêu cầu chuyển sang bv Da Liễu khám thêm.
Gia đình có ý muốn sang lại Huyết học theo lịch hẹn lần trước để kiểm tra lại, vì mỗi lần tàu xe cũng khó khăn.
Mừng quá, thế là bé sắp được về nhà rồi :)

1,528
0
0

saomai

Cả nhà ơi, có chút thay đổi.
Sáng nay bác sĩ chưa cho xuất viện vì có mời bác sĩ bên Da liễu sang kết hợp khám luôn cho bé Trang. Như vậy gia đình đỡ phải đến BV Da liễu.
Có tin gì em sẽ báo sau.:x