(MS156/CN) 23.6.2009 - Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình: tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

492
0
0

sweetlily

Ðề: Xin cho em một nụ cười trọn vẹn

tyruoi vừa báo với em, Giang đã có lịch mổ ngày 30/7. Hy vọng ko bị hoãn nữa. Mong cho con có đủ sức khỏe :x:-*

177
0
0

metuquan

ơn trời, cầu mong cho con có sức khỏe để mổ, con tội quá.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mong con có đủ sức khỏe để mổ. Cầu trời. Cố lên con ơi!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Trộm vía Giang ngoan lắm, ăn được và ngủ ngon. Đã qua nhiều lần xét nghiệm và hội chẩn, giờ chỉ mong con giữ được sức khỏe đợi đến ngày 30.7 nữa thôi. :x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Chiều thứ Năm, 31.7 Giang sẽ phẫu thuật hẹp eo. Mấy ngày nay con hơi quấy do thời tiết nóng bức, nhưng vẫn ăn uống được và ngủ ngon. Cầu mong mọi điều tốt lành sẽ đến với con!:x:x

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi , hôm nay em sẽ chuyển 1000k vào tk của chị nhé . Chị giúp em cho bé Giang 300k với , phần còn lại chị giữ giúp em , khi nào có trường hợp cần thì em lại nhờ chị chuyển giúp , nhá nhá . Thks chị nhiều nhiều
@};-@};-@};-:cstt09::cstt04:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 28.07 nhận số tiền từ TK 7744 số tiền 300K của SCP (1000-300-300)
Ngày mai 29.07 mẹ tyruoi sẽ mang tấm lòng của SCP gửi tới bé Giang

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Giang vẫn chưa mổ vì con vấn viêm phổi.
Chiều nay ty ruôi đinh vào gọi đt hỏi trc khi vào, Bố bé nói ở đó hiện các bệnh nhân nhi dang bị một cái virus gì đó ....nên thở bằng ống. Tuần sau viện nhi hình như khoa đó sẽ làm vs...
Ruồi ko vào mang post bài đc nên nhờ mình.
Dặn các mẹ có ai vào viện nhi nên đeo khẩu trang cẩn thận.

431
0
0

luongtam

Giang vẫn chưa mổ vì con vấn viêm phổi.
Chiều nay ty ruôi đinh vào gọi đt hỏi trc khi vào, Bố bé nói ở đó hiện các bệnh nhân nhi dang bị một cái virus gì đó ....nên thở bằng ống. Tuần sau viện nhi hình như khoa đó sẽ làm vs...
Ruồi ko vào mang post bài đc nên nhờ mình.
Dặn các mẹ có ai vào viện nhi nên đeo khẩu trang cẩn thận.
Để đảm bảo an toàn, mọi người hạn chế ra vào các bệnh viện và không tập trung đông người.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Giang có lịch mổ ngày mai, tuy nhiên, chưa biết sáng hay chiều. Con khỏe và ngoan, tuần trước do khoa Ngoại bị nhiễm khuẩn và phổi con còn ran nên hoãn. Sau ca mổ hẹp eo, giúp lưu thông máu, sức khỏe con hồi phục sẽ mổ tim.

Hi vọng ngày mai mọi chuyện thuận lợi! :cstt04:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Giang có lịch mổ ngày mai, tuy nhiên, chưa biết sáng hay chiều. Con khỏe và ngoan, tuần trước do khoa Ngoại bị nhiễm khuẩn và phổi con còn ran nên hoãn. Sau ca mổ hẹp eo, giúp lưu thông máu, sức khỏe con hồi phục sẽ mổ tim.

Hi vọng ngày mai mọi chuyện thuận lợi! :cstt04:
Hixx...chao thua benh vien! Lai hoan mo k co ly do (?????) Chieu e phai vao benh vien xem thuc hu nhu the nao. Kho qua!
Xin loi em dung di dong nen ko co dau

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em thật sự không biết viết sao nữa. Chiều nay mẹ Giang cứ lẽo đẽo đi theo bác sĩ để hỏi nguyên nhân vì sao con không được mổ thì nhận được câu trả lời...hết giường nằm nên hoãn. Em không hiểu thì được dẫn giải là: không có giường nằm sau hậu phẫu nên không được mổ, bao giờ có giường thì mổ nhé. Ối giời ơi!!!!!!!!!Bệnh tật bây giờ còn phụ thuộc vào giường cơ đấy!!!:-&:-&:-&

Em phải đi gặp bác sĩ Lan rồi

610
0
0

MinhMinh

Em thật sự không biết viết sao nữa. Chiều nay mẹ Giang cứ lẽo đẽo đi theo bác sĩ để hỏi nguyên nhân vì sao con không được mổ thì nhận được câu trả lời...hết giường nằm nên hoãn. Em không hiểu thì được dẫn giải là: không có giường nằm sau hậu phẫu nên không được mổ, bao giờ có giường thì mổ nhé. Ối giời ơi!!!!!!!!!Bệnh tật bây giờ còn phụ thuộc vào giường cơ đấy!!!:-&:-&:-&

Buồn quá em nhỉ, sao thấy bất lực và bực bội thế không biết! Em lại vất vả hơn rồi, cố gắng em nhé! :x@};-@};-@};- Mong cho con sớm được phẫu thuật!

19
0
0

Hanguyen

Tối qua em có gọi cho mẹ Giang. Tình hình vẫn như mẹ tý ruồi đã thông báo. Có lẽ phải dùng phương án gặp riêng BS thật các mẹ ạ. Chứ lúc con đang khỏe thế này lại không được mổ, tới lúc bảo mổ thì con lại mệt không đủ sức, thì tới bao giờ???
Khổ thân con!

1,904
0
36

291179

Active Member

Các chị ơi có khi nếu phải phong bì cho bs mình cũng nên làm đi ạ

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em mới ở bệnh viện về, gặp cả bố Giang đang xin nghỉ không lương để trông con thay cho bà về quê. Giang mấy bữa nay quấy, phổi lại có tiếng ran nên bs đang cho tiêm kháng sinh. Lịch mổ đến 3 lần nhưng hoãn lên hoãn xuống, bố mẹ đi gặp cả bác sĩ trưởng khoa lẫn bác sĩ khoa ngoại có tên trong ê kíp mổ thì nói là sẽ sắp xếp. Đến thứ Hai này sẽ có lịch mổ mới, hi vọng có tên con.

Theo tin được biết, có lẽ, do bà và mẹ đều là phụ nữ, lại không nhanh nhạy nên mỗi lần có lịch mổ...không đi gặp bác sĩ nên cứ hoãn vậy thôi:(. Lần này có bố ở cùng, em đã dặn đi dặn lại, nếu thứ Hai tới có lịch mổ, lập tức phải thăm hỏi bác sĩ ngay tắp lự. Điều này em thật lòng không muốn nói ra, nhưng nghe đến đâu, lắc đầu đến đấy. Hết chỉ mổ cho người này nhưng lại có để khâu cho người khác. Hết giường bệnh cho người này nhưng lại có chỗ nằm cho người khác. Mọi cái...chung quy lại...cũng vì...tiền:-&.

Lại nuôi hi vọng và mong...không hão huyền. Chỉ là tiểu phẩu nhỏ để thông mạch máu rồi sau mới mổ thông liên thất! Số con thật không may mắn từ lúc chào đời! :(

148
0
0

BlueSky

Em mới ở bệnh viện về, gặp cả bố Giang đang xin nghỉ không lương để trông con thay cho bà về quê. Giang mấy bữa nay quấy, phổi lại có tiếng ran nên bs đang cho tiêm kháng sinh. Lịch mổ đến 3 lần nhưng hoãn lên hoãn xuống, bố mẹ đi gặp cả bác sĩ trưởng khoa lẫn bác sĩ khoa ngoại có tên trong ê kíp mổ thì nói là sẽ sắp xếp. Đến thứ Hai này sẽ có lịch mổ mới, hi vọng có tên con.

Theo tin được biết, có lẽ, do bà và mẹ đều là phụ nữ, lại không nhanh nhạy nên mỗi lần có lịch mổ...không đi gặp bác sĩ nên cứ hoãn vậy thôi:(. Lần này có bố ở cùng, em đã dặn đi dặn lại, nếu thứ Hai tới có lịch mổ, lập tức phải thăm hỏi bác sĩ ngay tắp lự. Điều này em thật lòng không muốn nói ra, nhưng nghe đến đâu, lắc đầu đến đấy. Hết chỉ mổ cho người này nhưng lại có để khâu cho người khác. Hết giường bệnh cho người này nhưng lại có chỗ nằm cho người khác. Mọi cái...chung quy lại...cũng vì...tiền:-&.

Lại nuôi hi vọng và mong...không hão huyền. Chỉ là tiểu phẩu nhỏ để thông mạch máu rồi sau mới mổ thông liên thất! Số con thật không may mắn từ lúc chào đời! :(
Chị ah, có tin gì của con chưa? Con đã được sắp xếp được lịch mổ chưa ah?

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ừm,...chưa mổ được, học cách xếp hàng và thăm hỏi đi, "từ mẫu" báo thế.

Tình hình rất đáng buồn, bé Giang vẫn chưa có tên trong lịch mổ:(. Bố mẹ định cho xuất viện để sang khám và điều trị tại BV Tim HN nhưng cháu lại đang viêm phổi, phải tiêm và theo dõi thường xuyên, mà ở BV Tim HN không có dịch vụ này. Do vậy, đến nay con vẫn nằm ở Viện Nhi.

Khi con khỏe mạnh lại, nếu vẫn chưa có lịch mổ, bố mẹ sẽ tính phương án khác. :(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sang Viện Tim HN cũng không có hy vọng chen chân để mổ đâu, lịch mổ kín cho đến sang năm. Chỉ có cách sang VĐ may ra ....
Hoặc sang Bạch Mai thử xem bên đó có làm đc ko ...nếu làm đc chắc ko đến nỗi chờ lâu đâu.