(MS156/CN) 23.6.2009 - Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình: tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

177
0
0

metuquan

Ðề: Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình

KA ơi, Giang đang nằm khoa nào hả em?

1,416
0
36

MomMi

Active Member

đọc được bài này em lại không cầm được nước mắt và nhớ con em... Sao mà cứ thấy các bé bị bệnh tim là em lại thế này cơ chứ. Theo những thông tin em biết được trong quá trình chạy chữa cho bé nhà em thì hở van ba lá không vấn đề gì, có thể chung sống cả đời với nó được mà không cần phẫu thuật. Chỉ mong con sớm bình phục, có sức khoẻ để tiếp tục cho đợt mổ tiếp theo. Chắc em không dám đi thăm con vì nhìn hình bé thấy cũng gầy gò, yếu ớt như bé nhà em lúc đó là em không cầm lòng được.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

KA ơi, Giang đang nằm khoa nào hả em?
Cháu nằm ở phòng 1, tầng 5, khoa Tim mạch chị ạ.

Cháu lại tiếp tục phải lấy máu để xét nghiệm, không biết xét nghiệm gì nữa? Phổi vẫn khò khè, chưa khỏi, nên chắc tuần này vẫn chưa được xuất viện. :(

@ MomMi: Giang tội lắm chị ạ, như trẻ bình thường đã khổ lắm rồi, đằng này con còn bị hở hàm ếch nữa. Nhiều lần vào thăm, bế cháu trên tay mà người cứ run run, chỉ sợ không có lần sau...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
182
0
0

Nhim va Cun

Mình gửi tặng bé 200k vào Tk chị Loan. Năm mới mong con sẽ may mắn và khỏe mạnh hơn.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 06.01 nhận 200k của mẹ Nhím và cún

177
0
0

metuquan

chiều nay chị sẽ vào chơi với con.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Rất vui mừng báo tin với các bố mẹ, thứ 6 tuần này Giang sẽ được xuất viện:x. Con đã hết viêm phổi, hở van ba lá không còn nặng như trước, sức khỏe hoàn toàn ổn định:x. Tối qua vào thăm, bế con trên tay, hỏi chuyện mà con cứ cười suốt, chân tay khua khoắng loạn xạ:-*. Mừng quá!

Em thay mặt CSTT, gửi mẹ 500k để mua sữa cho con. Bà và mẹ Giang khóc mãi, gửi lời cảm ơn tới các bố, mẹ CSTT nhà mình. @};-

Chúc con về nhà ăn ngoan, ngủ ngoan, lần sau gặp con, sẽ thấy nụ cười trọn vẹn trên gương mặt xinh xắn, đáng yêu này! :-*

1,904
0
36

291179

Active Member

Rất vui mừng báo tin với các bố mẹ, thứ 6 tuần này Giang sẽ được xuất viện:x. Con đã hết viêm phổi, hở van ba lá không còn nặng như trước, sức khỏe hoàn toàn ổn định:x. Tối qua vào thăm, bế con trên tay, hỏi chuyện mà con cứ cười suốt, chân tay khua khoắng loạn xạ:-*. Mừng quá!

Em thay mặt CSTT, gửi mẹ 500k để mua sữa cho con. Bà và mẹ Giang khóc mãi, gửi lời cảm ơn tới các bố, mẹ CSTT nhà mình. @};-

Chúc con về nhà ăn ngoan, ngủ ngoan, lần sau gặp con, sẽ thấy nụ cười trọn vẹn trên gương mặt xinh xắn, đáng yêu này! :-*
Em luôn mong những đoạn viết như thế này cảm ơn mẹ Tyruoi@};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tối qua em đã nói chuyện với chị Hải Đức, ở Operation Smile Vietnam, về việc phẫu thuật nụ cười cho Giang. Nhưng do cháu vừa trải qua 2 cuộc phẫu thuật, sức khỏe còn yếu, cân nặng chưa đảm bảo nên đã hẹn chị Hải Đức đến ra giêng, để mẹ có thời gian tẩm bổ cho con. Khi đó mọi điều kiện về sức khỏe, cân nặng đáp ứng được yêu cầu thì sẽ tiến hành phẫu thuật.

Cảm ơn Sweetlily và chú Sam nhiều ạ!:x

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Trộm vía, Huơng Giang từ ngày xuất viện đến nay mới được nửa tháng, mẹ chăm chút, bồi bổ, tăng được 0,7kg, khỏe mạnh, hoạt bát, ăn ngoan, ngủ ngoan. Mẹ và bà nói chuyện điện thoại, giọng phấn khởi lắm. Mẹ nó cứ một hai đòi gửi biếu rượu cần (khoe là nhà em cất rượu cần ngon lắm:D) để các anh, chị tất niên. Khổ quá, nói mãi, rằng nửa năm chăm con ở bv, tiền nong dành dụm và vay mượn được đều chi phí cho con hết sạch rồi, giờ kiếm được đồng nào thì để dành mua sữa cho con, đừng nghĩ đến chuyện biếu xén gì. Với lại, Tết đến, các anh, chị, ai cũng phải lo việc nhà nấy, có lúc nào gặp nhau đâu mà uống. Hẹn ra giêng, ngày rộng tháng dài, chăm con béo, khỏe để ra HN phẫu thuật nụ cười, lúc đó, cho mấy chục bình cũng lấy:D.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nhận được tin vui của con mừng quá cả nhà nhỉ! Yêu con và yêu cả nhà mình lắm!!! @};-@};-@};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm qua mẹ con Giang đã lên kiểm tra lại, kết quả rất tốt, hở van ba lá đã hẹp rồi, không đáng lo nữa:). Khám xong, hai mẹ con về Hòa Bình luôn. Con đang học nói, cứ bi ba bi bô, yêu lắm:-*! Đến 29/3 này, cùng với anh Hiệp, con sẽ khám để chuẩn bị phẫu thuật nụ cười. Ngày đó, đang đến rất gần, các con sẽ nói, cười, xinh tươi như bao em bé khác!:-*

2,651
0
0

Khai Tâm

Chúc cho ca phẫu thuật sắp tới của Giang và Hiệp gặp nhiều thuận lợi @};-
Yêu ruồi thế :-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ruồi đã hẹn ngày giờ với gia đình G mai mình và Ruồi sẽ đưa G và H đI khám khai thủ tục

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Vì có sự thay đổi nên lịch khám được dời lại đến 1h00 chiều nay.

Từ 12h30 chen chúc trong hành lanh bệnh viện, lấy được số 04 và 05 / ~ 100 cháu, được vào khám sớm. Cân nặng của 2 bé quá nhẹ, Hiệp thì được hơn 10kg, Giang được 6,5kg, đo khám xong xuôi, bác sĩ kết luận là không mổ được vì các cháu mới mổ tim xong. Cố bon chen, tưởng là sức khỏe các con ổn định thì có thể phẫu thuật nhưng các bác sĩ nói sau mổ tim, ít nhất phải 1 năm mới tiến hành vá hàm ếch được. Hixxx...

Giang cùng bà và mẹ đã về rồi, mẹ con Hiệp thì về nhà trọ thu xếp đồ, sẽ về Thái Bình trong nay mai.

Chúng mình tiếp tục chờ cùng với các con nhé! :(

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Lâu lắm mới gọi được cho mẹ Giang, điện thoại của em ấy hỏng, chồng đi làm xa mới gửi tiền về mua được cái điện thoại mới.

Con gái đã biết ngồi, đứng chưa vững, nói được nhiều từ ngắn nhưng vẫn nhẹ cân lắm, mới chỉ được 7,5kg. Nếu từ nay đến cuối năm con không tăng lên được 10kg thì chưa đủ điều kiện để phẫu thuật nụ cười rồi. Hixx...

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Cuối năm, nhiều tin may mắn. Sau bao nhiêu lần đi khám và nhận được lời hứa sau vài năm nữa, lần này khám lại, tuy chưa đủ cân nặng nhưng kết quả hồi phục sau mổ tim tốt nên các bs đã đồng ý phẫu thuật cho Giang. Cháu cũng chưa nói được nhiều, mới chỉ vịn ghế đứng lên, chưa tự đi lại được. Lần này phẫu thuật vá sứt môi, phải sau ít nhất 6 tháng nữa mới vá lợi được. Hiệp bị nặng hơn, tháng 3 sang năm mới vá hàm ếch và vòm họng.

Vậy là sau rất nhiều thời gian chờ đợi và hi vọng, cuối cùng 2 bé cũng đã có được một nụ cười trọn vẹn. Những điều tốt lành cho một ngày giá rét!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS156/CN) 23.6.2009 - Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình

Thật là một tin đáng buồn!

Hôm trước, mẹ cho con uống sữa thì bị sặc sữa, nghẹn thở, không nôn ra được, phải đưa lên bệnh viện cấp cứu. Qua một đêm ở bệnh viện con có dấu hiệu tím tái, toàn thân bất động, bác sĩ tiêm thuốc an thần rồi chuyển lên Nhi TW. Một ngày ở bv Nhi, thuốc an thần hết tác dụng nhưng chân tay con vẫn không cử động được, làm xét nghiệm rồi mà chưa có kết quả vì lý do...bs đi họp. Hixx...Đến tối qua, con vẫn chỉ ú ớ, toàn thân cứng đờ, không ăn được, phải xông,...Theo lời bs nói thì có khả năng con bị xuất huyết não. ...Trời ạ!

Con vừa mới biết ngồi, mới biết nói chuyện với mẹ, mới tăng được vài kg,...mổ tim xong, vá được hàm ếch, đã tưởng từ đó mọi chuyện tốt lành sẽ đến với con. Ai ngờ lại xảy ra chuyện như thế này... Hixxhixx...

182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: (MS156/CN) 23.6.2009 - Xin cho em một nụ cười trọn vẹn - Bé Bùi Hương Giang Yên Thủy, Hòa Bình

Đọc chỉ muốn khóc không biết phải nói gì nữa