(MS157/CN) 30.6.2009 - Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Hoài Đức, Hà Nội - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Huyện Hoài Đức, Hà Nội 2

Sweet và Ruồi đang trợ giúp gia đình xin tài trợ của TTCE.
Nhanh lắm sắp đến 3.11 rồi con sẽ nhập viện để mổ tim.

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: Cùng giúp bé Thanh Lam hơn 6 tuổi nặng 14kg ở Xóm Thắng Lợi - Xã La Phù, Huyện Hoài Đức, Hà Nội 2

Sweet và Ruồi đang trợ giúp gia đình xin tài trợ của TTCE.
Nhanh lắm sắp đến 3.11 rồi con sẽ nhập viện để mổ tim.
Chị ơi chị trích giúp em 300K tiếp sức gia đình bé cùng ca mổ
Em cảm ơn nhiều @};-

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Gia đình đã làm xong hồ sơ rồi, bố bé mang lên cho em. Sw ơi, email cho chị xem bước tiếp theo như thế nào nhé. Cảm ơn em!:-*

499
0
0

Shortee2009

Bệnh viện gì mà chơi ác vậy trời .... cần mổ từ tháng 7 mà hẹn lại dến tháng 11 :(
Bệnh tim chớ dâu phải là nhức dầu sỗ mũi dâu mà cho bé chờ lâu vậy. HY vọng bé dược mổ càng sớm càng tốt

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chiều nay em đã nộp hồ sơ của Lam cho em Huyền ở tổ chức Đông Tây Hội Ngộ. Hi vọng cùng với sự "tác động" của Sw, Lam sẽ nhận được sự giúp đỡ của tổ chức này để sớm có một trái tim khỏe mạnh và một cuộc sống vui vẻ, hạnh phúc như chúng bạn!:x

Cảm ơn Sw, cảm ơn Huyền!:x Cảm ơn em đã scan giúp chị!:x

@Sw: chị cũng email cho em một bản, nếu cần, em forward cho Huyền nhé. :-*

492
0
0

sweetlily

Huyền báo với em đã chuyển hồ sơ của Lam lên để phê duyệt, phải qua 3 cấp bậc duyệt là Đài Truyền Hình VN, Viettel và Đông Tây Hội Ngộ. Hy vọng là kịp trước 3/11.

53
0
0

MeAnhVu

Em vừa đọc xong bài, thấy th­ương cháu ghê ghớm. Hết giờ chuyển tiền rồi. Em b­­ứt rứt không yên nên chạy ra b­ưu điện chuyển cho chau 200k..mua quà. Còn tranh thủ ghi mấy dòng động viên bố con. Mai em sẽ chuyển tiền vào TK của chị L để cùng chung s­­ức với CSTT. Em là thành viên mới.:">

420
0
0

Sông Cấm

Huyền báo với em đã chuyển hồ sơ của Lam lên để phê duyệt, phải qua 3 cấp bậc duyệt là Đài Truyền Hình VN, Viettel và Đông Tây Hội Ngộ. Hy vọng là kịp trước 3/11.
Cầu chúc cho con gặp nhiều may mắn @};-@};-@};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 23.10 nhận từ TK ... số tiền 100K của MeAnhVu
Chị ơi chị trích giúp em 300K tiếp sức gia đình bé cùng ca mổ
Em cảm ơn nhiều
Ngày 20.10 nhận 300K của Mùa xuân nhỏ (2500-300=2200)

53
0
0

MeAnhVu

Hôm nay trên đường đi Nam Định về. Em nhận được DT của anh Thành. Anh cám ơn vì đã nhận được thư động viên của em. Anh ấy bảo vì em không ghi số DT, nên anh phải gọi tổng đài 1080 QN để xin số đt bàn qua đc thư. Rồi từ số đt bàn anh ấy xin số di động của em qua cô nhân viên bán hàng( chắc là hơi khó khăn 1 tí). Em hỏi sao anh phải mất công vậy? Anh ấy bảo " đã có rất nhiều chị quan tâm đến con em, và giờ thêm chị động viên bố con em như thế, em không gọi cho chị em sợ chị lo thư trôi nổi không đến tay bố con em". Làm cho em xúc động rơi nước mắt. Lần đầu tiên 1 người xa lạ cám ơn em vì 1 điều rất nhỏ trân thành đến vậy... Có lẽ không ai hiểu em đã xúc động đến thế nào... nhờ CSTT mà em có được những giây phút này....

492
0
0

sweetlily

Huyền ĐTHN vừa báo với em rằng bé Lam đã được cả 3 bên (TTCE, ĐTHN & Viettel) phê duyệt rồi. Công văn đã làm xong chỉ còn chờ xin chữ ký của sếp. Chỉ có điều đợt này bên đó đang đợt báo cáo 1 năm chương trình nên nhiều chuyện khác bị hoãn lại. Huyền hứa sẽ nhắc sếp ký trong ngày hôm nay. Nếu trong trường hợp nào đó công văn không tới bệnh viện được trước ngày phẫu thuật (3/11) thì Huyền sẽ gọi điện trực tiếp cho bệnh viện để Lam chỉ phải đóng 20% chi phí mổ thôi. Còn 3 ngày nữa, hy vọng mọi chuyện sẽ suôn sẻ, nếu ko em sẽ đưa chị Loan số điện thoại của Huyền để liên lạc trực tiếp trước khi đưa bé Lam vào nhập viện.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi tốt quá. :-*
Cảm ơn vì tất cả.:x

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Em đã điện thoại cho Huyền ở ĐTHN, sáng nay cũng vẫn chưa xin được chữ ký, nhưng bạn ấy hứa sẽ điện thoại đến bệnh viện như đã nói với Sw hôm trước. @};-

Gia đình Lam cũng chuẩn bị được ít tiền, 9h00 sáng mai con sẽ làm thủ tục nhập viện, nếu phải đóng tạm ứng 20% thì cũng đủ. Con khỏe và đã sẵn sàng cho ca phẫu thuật! Cầu mong mọi việc được suôn sẻ!:x

53
0
0

MeAnhVu

Em cũng cầu mong cháu sớm khỏi bệnh. Xem cháu phẫu thuật xong thế nào em sẽ gửi thêm 1 chút nữa

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Hai bố con vừa làm xong thủ tục nộp tiền viện phí. Tổng chi phí cho ca phẫu thuật của cháu là 51.680k (giấy báo mổ 43-45tr:(). Dựa trên giấy báo mổ này mà tổ chức Đông Tây Hội Ngộ trợ giúp cho cháu 31.200k (hệ số 1,2), bởi vậy, gia đình phải đóng thêm 20.480k nữa.

Thôi, vậy là cũng tạm ổn, chiều hai bố con nhập viện . Lịch mổ sẽ được báo sau.

Cảm ơn Sw:x, cảm ơn em Huyền :x, cảm ơn tất cả mọi người:x!

:cstt04:

492
0
0

sweetlily

tại sao giấy báo mổ lại chênh như vậy chị? Mà bé Lam có bảo hiểm y tế không ạ, trong bản scan chị gửi em không thấy. Thông thường, ĐTHN chỉ tài trợ khoảng 80% và 20% còn lại là do bảo hiểm trả mà. 20tr nữa gia đình kiếm ở đâu ra bây giờ? :((

Huhu viết xong rồi em mới nhớ ra, vào Viện Tim HN thì bảo hiểm cũng ko để làm gì cả :(

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

tại sao giấy báo mổ lại chênh như vậy chị? Mà bé Lam có bảo hiểm y tế không ạ, trong bản scan chị gửi em không thấy. Thông thường, ĐTHN chỉ tài trợ khoảng 80% và 20% còn lại là do bảo hiểm trả mà. 20tr nữa gia đình kiếm ở đâu ra bây giờ? :((

Huhu viết xong rồi em mới nhớ ra, vào Viện Tim HN thì bảo hiểm cũng ko để làm gì cả :(
Vậy đó em, số tiền chênh đó, chị có hỏi thì được giải thích là bác sỹ ước lượng thôi, còn lúc nhập viện thì phòng kế toán mới tính toán được chi phí chính xác. Hixxhixx

Gia đình đã vay mượn để nộp rồi. CSTT sẽ trợ giúp cho con sau hậu phẫu nhé. :x

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

bác Mẹ Cáo ơi hôm cháu bé mổ bác có đi cho máu không, thiếu máu thì gọi em đi cùng nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hai bố con vừa làm xong thủ tục nộp tiền viện phí. Tổng chi phí cho ca phẫu thuật của cháu là 51.680k (giấy báo mổ 43-45tr:(). Dựa trên giấy báo mổ này mà tổ chức Đông Tây Hội Ngộ trợ giúp cho cháu 31.200k (hệ số 1,2), bởi vậy, gia đình phải đóng thêm 20.480k nữa.

Thôi, vậy là cũng tạm ổn, chiều hai bố con nhập viện . Lịch mổ sẽ được báo sau.

Cảm ơn Sw:x, cảm ơn em Huyền :x, cảm ơn tất cả mọi người:x!

:cstt04:
Cho chị gửi thêm cho con 1.000K. Chiều sẽ chuyển cho LG nhé.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay tranh thủ qua chỗ bé Lam. Gửi con một hộp sữa Pediasure (364K), thuốc bổ , bánh và mấy quyển truyện tranh. Nhắn bố tranh thủ cho con ăn và uống bồi dưỡng lấy sức trước ca mổ.
Vì con gái lớn đang bị Cúm A nên ko dám lên gặp ai cả chỉ ngó từ xa sợ lây nhiễm.
Số tiền bệnh viện báo đã lâu rồi, chắc moi ng cũng nhớ hồi đó bố bé nói có 20tr nhờ CSTT hỗ trợ, ngoài ra cậu cũng có ý định bán cả xe máy đc them mấy triệu nữa. Lúc đó mình cũng chỉ nói gia đình cùng cố gắng chứ nhóm cũng ko giúp đc hết. May mắn thay cũng nhờ Sw giờ xin được tiền ĐTHN.
Chi nghĩ số tiền chênh lệch đó do thông báo cũng quá lâu rồi, trễ hẹn mấy lần và có sự thay đổi do chính sách bảo hiểm 1.10 vủa rồi.
Khi nào BV gọi nộp tiền CSTT sẽ cùng ra hỗ trợ cho hai bố con.

Con gái lớn nhà mình đang ốm phải cách ly và bản thân đang nhận công việc mới nên rất bận. Chắc sẽ ko có nhiều thời gian viết "nóng" . Mong các mẹ thông cảm.