(MS159/CN) 17.07.2009 - Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An, huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Cái cô nhiều số này thật là :x:x:x:x
MG mới tính sơ bộ là cần khoảng 20tr, tức là nhà khoảng 15-18m2, 1,1tr/1m2 để có chỗ cho 2VC và các con ra vào: nhà láng nền ximăng, mái lợp tôn (ko cần đóng trần), tường xây gạch quét vôi; còn bếp thì có thể sử dụng vật liệu của nhà cũ để che chắn lại.
nhưng để chốt số chính thức thì phải đợi ngày mai lên làm việc với UB xã cùng với gia đình đã ạ

em cứ nói thế chúng ta nói cái nhà trước, sau đó đủ cái nhà em sẽ lôi ra cái bếp cái toilet và cả đàn gà nữa, còn thì vẫn phải chờ các mẹ trong đó tính toán là chính, các mẹ cứ bàn cho kỹ lần trước chúng ta xây nhà Bà Còng rồi giờ cố nhân thêm vài căn nữa he..he:D
Em tin là chúng mình làm được mà, em cũng đang nhặt gạch và mong lắm nhìn thấy hình hài ngôi nhà ấy!:)
Trăm sự gửi các mẹ trong đó nhá:x:x:x

2,801
0
0

muathu

Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Ngày 25/07 CSTT đầu cầu Đà Nẵng đã mời chị Phượng đến UB xã để bàn về việc xây dựng ngôi nhà nhỏ cho chị và các cháu, UB xã hỗ trợ gia đình chị 5 triệu, chị có mong ước được sớm xây dựng ngôi nhà để mùa mưa đến các cháu ngủ được ngon giấc không bị ướt và lạnh.

Hiện Mẹ cu Gôn sẽ giúp thiết kế căn nhà cho thật hợp lý và tính toán kinh phí, muathu cũng đã nhờ xã giám sát việc xây dựng cho hiệu quả, CSTT sẽ làm việc với cửa hàng bán vật liệu, Mẹ Cu Gôn sẽ tính giúp số vật liệu và chúng ta ứng trước một khoảng tiền vật liệu và sẽ thanh toán với cửa hàng khi nghiệm thu nhà xong, Nhung ơi chị sẽ gọi Hà và tìm cách gửi bản vẽ của em lên sớm.

Có thể số tiền để làm căn nhà lên đến 25 triệu vì nguyên vật liệu rất đắt, chi phí thợ thuyền ... muathu cũng đang nhờ mẹ Gôn tính lại xem có thể giảm xuống được nữa không, nếu 25 triệu thì số tiền CSTT phải đến 20 triệu.

Muathu và các mẹ đầu cầu Đà Nẵng chỉ mong giúp chị cái cần câu như nhà chị Thu, nhưng tình cảnh nhà chị Phượng thảm thương quá căn nhà trống tuềnh toàng không có gì ngoài mấy chiếc chỏng tre, 6 miệng ăn chỉ mong vào 1 sào ruộng, chị thì chậm chạp gọi mãi chị mới hiểu là người khác đang nói chuyện với chị, các con bé tí ăn cũng ko có cái ăn nên mong CSTT chúng mình giúp các cháu có chỗ trú mưa nắng chứ đợi thì đến bao giờ chị có đủ tiền để thêm vào số tiền của xã để làm cho các cháu căn nhà.

Mong các mẹ giúp đỡ các cháu nhé.

Huy Linh và Mẹ Cu Gôn gửi đến 2 con đang đi học của chị Phượng sách giáo khoa, vở và quần áo đồng phục đi học, chắc các cháu vui lắm :x:x:x

Bạn của Susu1811 gửi tặng chị 200K :x:x:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong lắm mùa mưa này Các con có một ngôi nhà mới...@};-

1,528
0
0

saomai

Cho em chung tay góp gạch nhé Đà Nẵng ơi:x

314
0
0

Me DiemNgoc

Cho em góp gạch cùng cả nhà với nào . Em ủng hộ 500k ạ :cstt08:

420
0
0

Sông Cấm

Nhà mình tuyệt quá, cảm ơn các mẹ :cstt04:. Mình cũng xin được góp một viên gạch nhé, mình ủng hộ 200K nhé (chiều nay chuyển tiền).

1,669
0
0

mesubim

Cảm ơn mọi người đã đi Đại An vất vả và bù lại có kết quả thật tốt đẹp,:x
Mùa thu ơi, mình góp gạch để xây nhà cho chị Phượng 200k nhé, thứ 7 off gửi luôn nghe!:cstt09:

2,801
0
0

muathu

Muathu mới liên lạc thì nhà chị Phượng đã xem được ngày làm nhà, nhanh quá :-O chắc gia đình cũng mong ước lâu lắm rồi nên nghe nói giúp là làm ngay, nhớ chị ngồi tâm sự với Huy Linh, các chị nhớ lên trả tiền vật liệu không họ đến nhà đòi :( chúng ta cùng cố gắng các mẹ nhé khoảng hơn 1 tháng nữa sẽ có ngôi nhà CSTT cho các cháu nhỏ trú mưa nắng được khánh thành ở Quảng Nam @};-@};-@};- :cstt08:

2,801
0
0

muathu

@Mẹ Cu Gôn: Chị nghe nói em có mấy bạn cơ quan ở Đại Lộc có ở Đại An không em? chị cần nhờ một tí :x:x:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@Mẹ Cu Gôn: Chị nghe nói em có mấy bạn cơ quan ở Đại Lộc có ở Đại An không em? chị cần nhờ một tí :x:x:x
Đ/c trong phòng em hình như ở TT Ái Nghĩa (đi công tác mất rồi nên ko hỏi kỹ được), nhưng mà lâu lâu mới về vì gia đình vợ con ở ĐN hết :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày.07 nhận của meyeuconnhat số tiền 200K (qua mecunlinh)

2,801
0
0

muathu

Đà Nẵng ơi cuối tuần này muathu đi Đại An vì đại lý bán vật liệu yêu cầu chồng 1 ít tiền làm tin và xem nhà chị đã xây đến đâu, các mẹ nào đi được thì đi xe bus với muathu nhé, lần này ko có ô tô đâu @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Ngày 04/08 nhận 1000K từ Huy Linh giúp gia đình chị Phượng làm nhà cho các cháu @};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đà Nẵng ơi cuối tuần này muathu đi Đại An vì đại lý bán vật liệu yêu cầu chồng 1 ít tiền làm tin và xem nhà chị đã xây đến đâu, các mẹ nào đi được thì đi xe bus với muathu nhé, lần này ko có ô tô đâu @};-@};-@};-
Chủ nhật thì em theo được, còn thứ bảy thì chịu chị ơi@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ngày 28/07/2009 nhận 500k từ mẹ Saomai@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xe bus ko phải ô tô đâu nhé.:p

2,801
0
0

muathu

Xe bus ko phải ô tô đâu nhé.:p
Xe Buýt là xe Bus
Ô tô là Car

Cu Tí nhà em bảo vậy :grin:

1,018
0
0

mymy

Xe Buýt là xe Bus
Ô tô là Car

Cu Tí nhà em bảo vậy :grin:
Đúng là Quảng Nam hay cãi :cstt08: