(MS159/CN) 17.07.2009 - Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An, huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

679
0
0

songthao

Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Hổng có cái hình nào cười hết cỡ ta, chọn đỡ cái này :D

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

=))=))=))=))
Hổng có cái hình nào cười hết cỡ ta, chọn đỡ cái này :D
=))=))=)) Đây du kích Sông Thao ơi đây nhé

Hi hi mua thu "cai hãy"
@susu : Chụp nón, gay đấy đi xe bus dùng nón khó lên xuống vì xe bus bay nhanh lắm nhất là lúc dừng lên xuống. Nón ko nên dùng trong trường hợp này, thôi đi xe máy "chụp" mũ bảo hiểm còn đi đi xe bus "chụp" ô Nhật của Rùa :p:p

2,801
0
0

muathu

Đúng là Quảng Nam hay cãi :cstt08:
Hừ hừ ::-?

Quảng Ngãi hay lo nhé nhé :D

LG nhớ nhé B-)

@Susu1811: Chiều thứ 7 em nhé, chủ nhật còn phải làm bánh mà :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hừ hừ ::-?

Quảng Ngãi hay lo nhé nhé :D

LG nhớ nhé B-)

@Susu1811: Chiều thứ 7 em nhé, chủ nhật còn phải làm bánh mà :)
HI.hi........... Thế Hà nội thì thế nào ạh, chị LG ới:p

@ Mùa thu: sáng thứ 7 8h bay rồi. Nên tầm 9h đi được chị @};-

679
0
0

songthao

=))=))=))=))
=))=))=)) Đây du kích Sông Thao ơi đây nhé

Hi hi mua thu "cai hãy"
@susu : Chụp nón, gay đấy đi xe bus dùng nón khó lên xuống vì xe bus bay nhanh lắm nhất là lúc dừng lên xuống. Nón ko nên dùng trong trường hợp này, thôi đi xe máy "chụp" mũ bảo hiểm còn đi đi xe bus "chụp" ô Nhật của Rùa :p:p
Chị Loan ơi, nhầm to rồi =)). Chính xác nick em là Song Thảo, hai con vịt nhà em đều là Thảo, Nguyên Thảo và Phương Thảo. Nhiều người nhầm kiểu này rồi, nhưng không đổi đâu, để nhầm cho vui .hihi

314
0
0

Me DiemNgoc

Chị Loan ơi em vừa chuyển 500k ủng hộ gia đình chị Phượng . Chị check hộ em với nhé tk của em đuôi 9473 .
Cảm ơn chị

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Hic, lúc này đang rảnh rỗi mà chẳng tham gia cái gì được, ở nhà có 1 ngày mà chán trời ơi là chán, hy vọng cố gắng CN này đi làm bánh với cả nhà được.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mưa cũng đi chị Mùa thu nghe. @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 06.08 nhận từ TK ..3187 số tiền 200K của chelam

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị MT chưa vào báo cáo tình hình đi sáng nay ah. :D
Nhắn đồng chí chân rết để Trưởng thôn làm nhiệm vụ đã nhé:cstt01::cstt09::cstt01:

2,801
0
0

muathu

Chị MT chưa vào báo cáo tình hình đi sáng nay ah. :D
Nhắn đồng chí chân rết để Trưởng thôn làm nhiệm vụ đã nhé:cstt01::cstt09::cstt01:
Em ơi chị về bất tỉnh đến 5h :D xong đi ăn nhà mới rồi đưa anh cu Tí đi cafe giờ mới về, nợ bản báo cáo với mọi người nhưng cũng thông báo trước các mẹ tin rất mừng là nhà đã xây sắp hoàn thành, hôm nay mới gặp chồng chị Phượng anh thật hiền lành và chịu khó, lúc chuyển tiền cho cửa hàng bán vật liệu thấy anh run run thật là thương :x:x:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em ơi chị về bất tỉnh đến 5h :D xong đi ăn nhà mới rồi đưa anh cu Tí đi cafe giờ mới về, nợ bản báo cáo với mọi người nhưng cũng thông báo trước các mẹ tin rất mừng là nhà đã xây sắp hoàn thành, hôm nay mới gặp chồng chị Phượng anh thật hiền lành và chịu khó, lúc chuyển tiền cho cửa hàng bán vật liệu thấy anh run run thật là thương :x:x:x
Cái đỏ đỏ này cần làm sáng tỏ nhé...............:D:cstt04::D

2,801
0
0

muathu

Thứ 7 vừa rồi muathu và Susu1811 có lên thăm nhà chị Phượng, chuyển một phần kinh phí để gia đình mua vật liệu, muathu thấy căn nhà đã xây được nhiều vui lắm các mẹ ạ, anh chồng chị Phượng có nói chuyện nhà có 5 anh em trai nhưng đều làm nông cả, thấy em cực khổ nhưng cũng không có điều kiện giúp em may mà có CSTT nhận giúp nên mấy anh em giúp công chị chỉ phải thuê thêm thợ chính và giúp mỗi người 1 ít tiền để thêm vào làm nhà vì nhà chị đến 6 người làm nhỏ như các nhà tình thương khác thì không đủ chỗ và vùng này phải làm móng kỹ nếu không sẽ sập.

Năm ngoái lụt to nhà trèo lên mái nhà mà kêu cứu không được may mà nhà không đổ nhưng cũng đã xiêu vẹo, đặc điểm ở vùng này cạnh sông Vu Gia (một nhánh của sông Thu Bồn) rất hay lụt mỗi năm mùa mưa có khoảng hơn 10 lần, nước ngập đến tận nóc nhà nếu lũ lớn nên phải làm móng kiên cố và đổ bê tông một khoảng nhỏ cỡ 3m vuông để cả nhà trèo lên khi có lụt lớn. Chồng chị Phượng cũng rất chịu khó, thấy anh đạp xe chạy ra chỗ bán vật liệu run run khi chứng kiến việc chuyển tiền cho người bán, chắc anh cũng lo lắm khi làm đã lâu mà chưa thấy CSTT đến.

Xã không hỗ trợ khoảng kinh phí 5 triệu vì đã có tổ chức giúp đỡ, họ sẽ để giúp gia đình khác vì vẫn còn nhiều nhà tạm bợ khó khăn.

Nhà đang xây:

Giấy nhận tiền của đại lý vật liệu:

Số tiền các mẹ gửi giúp chị Phượng tổng cộng đã được 5 triệu, muathu ứng thêm 2 triệu quỹ chung là 7 triệu, vì không lên được nhiều lần, chắc khi chị làm xong nhà CSTT Đà Nẵng mới lên để thanh toán phần 13 triệu còn lại, muathu cũng đã thống nhất với gia đình CSTT sẽ giúp 20 triệu không thể hơn, gia đình cũng nói họ sẽ tận dụng hết mức có thế. Gia đình chị Phượng gửi lời cảm ơn đến tất cả thành viên CSTT @};-@};-@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
741
0
16

lại sắp có 1 ngôi nhà mới mang tên CSTT rồi! Nhớ ngôi nhà bà Còng quá! Mai em sẽ chuyển ít gạch cho chị muathu, cảm động quá cứ như là nhà mình sắp xây xong í! :cstt09:

2,801
0
0

muathu

Ngày 10/08 nhận 100K từ chị Thủy (mẹ Tít) giúp chị Phượng :x:x:x

741
0
16

Em vừa chuyển 500K cho chị Mùa Thu nhé. TK em đuôi ...4916

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 10.08 nhận số tiền 500K của mẹ Diễm Ngọc

2,801
0
0

muathu

lại sắp có 1 ngôi nhà mới mang tên CSTT rồi! Nhớ ngôi nhà bà Còng quá! Mai em sẽ chuyển ít gạch cho chị muathu, cảm động quá cứ như là nhà mình sắp xây xong í! :cstt09:
Ngày 11/08 nhận 500 viên gạch à quên 500K của mẹ temporal_life :):x:x:x

1,669
0
0

mesubim

Hy vọng mùa mưa lũ năm nay gia đình chị Phượng không còn lạnh nữa bởi những viên gạch hồng ấm áp của CSTT, cảm ơn tất cả những trái tim máu đỏ biết yêu thương đồng loại! @};-@};-@};-:x