(MS159/CN) 17.07.2009 - Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An, huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Ngày 20.08 nhận của sweetlily số tiền 200K
Ngày 20.08 nhận từ TK....6582 số tiền 300K (còn 700K) của poohnkitty_vn
Ngày 20.08 nhận từ TK....6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn

2,801
0
0

muathu

Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Ngày 22/08 nhận 200K từ chị Cutin07 :x:x:x

2,801
0
0

muathu

Ngày 22/08 nhận 210K từ việc bán lọ trang trí do mẹ baoduy_susu tặng (hội chợ WTT Đà Nẵng) ủng hộ xây nhà chị Phượng

Nhà chị Phượng đã gần như hoàn thành, sáng thứ 7 ngày 29/08 CSTT Đà Nẵng sẽ lên thăm nhà mới chị Phượng, và thanh toán luôn phần tiền còn lại để chị thanh toán tiền mua vật liệu tiền công thợ xây nhà. Cảm ơn tất cả các bố mẹ đã ủng hộ :x:x:x

Chị AL&ML sáng mai em sẽ gửi chị file ủng hộ và số tiền còn thiếu, chị chuẩn bị tinh thần nhé :D

314
0
0

Me DiemNgoc

Ngày 22/08 nhận 210K từ việc bán lọ trang trí do mẹ baoduy_susu tặng (hội chợ WTT Đà Nẵng) ủng hộ xây nhà chị Phượng

Nhà chị Phượng đã gần như hoàn thành, sáng thứ 7 ngày 29/08 CSTT Đà Nẵng sẽ lên thăm nhà mới chị Phượng, và thanh toán luôn phần tiền còn lại để chị thanh toán tiền mua vật liệu tiền công thợ xây nhà. Cảm ơn tất cả các bố mẹ đã ủng hộ :x:x:x

Chị AL&ML sáng mai em sẽ gửi chị file ủng hộ và số tiền còn thiếu, chị chuẩn bị tinh thần nhé :D
Chị ơi thế vụ em đề suất thế nào rồi ạ ?

1,669
0
0

mesubim

Chị ơi thế vụ em đề suất thế nào rồi ạ ?
Thấy mùathu chưa trả lời meDiemNgoc, sợ mẹ í chờ lâu nên mình trả lới hộ nhé: mùathu và các thành viên CSTT Đà Nẵng đang phân công nhau các nhiệm vụ để hy vọng đem đến cho chị Phượng một buổi về nhà mới thật trọn vẹn, trong đó có món quà đầy ý nghĩa của meDiemNgoc đó:). Có kết quả mùathu sẽ thông báo cho mẹ í liền, chuẩn bị tinh thần nhé :x

314
0
0

Me DiemNgoc

Thấy mùathu chưa trả lời meDiemNgoc, sợ mẹ í chờ lâu nên mình trả lới hộ nhé: mùathu và các thành viên CSTT Đà Nẵng đang phân công nhau các nhiệm vụ để hy vọng đem đến cho chị Phượng một buổi về nhà mới thật trọn vẹn, trong đó có món quà đầy ý nghĩa của meDiemNgoc đó:). Có kết quả mùathu sẽ thông báo cho mẹ í liền, chuẩn bị tinh thần nhé :x
Ok các chị . Em luôn sẵn sàng mà

2,801
0
0

muathu

Hôm qua CSTT đã đến thăm nhà chị Phượng và chuyển sổ tiền còn lại 13 triệu đồng phần còn lại đến gia đình, với số tiền của CSTT giúp đỡ 20 triệu, nếu làm với diện tích nhỏ khoảng 30m2 thì có thể tạm ổn nhưng do gia đình chị Phượng làm theo phương án nhiều giai đoạn để có ngôi nhà rộng vì nhà đông nhân khẩu, nên ngôi nhà còn nhiều dang dỡ, số tiền trợ giúp chỉ đủ sắt thép, gạch, xi măng và tôn lợp, tôn anh chị phải mua mới hoàn toàn và diện tích ngôi nhà là 4,5x12=54m2 nên dù đã được sự trợ giúp từ anh em bà con và hàng xóm góp công gia đình không còn tiền để làm nền và tô. Các cửa sổ còn lại gia đình sẽ tận dụng tôn cũ cùng với tre, gỗ để làm cửa.

Muathu có hỏi đại diện xã Đại An họ nói còn quá nhiều trường hợp cần giúp đỡ thêm nên với gia đình chị Phượng anh Khánh họ có sức lao động họ sẽ làm và tiếp tục hoàn thiện căn nhà. Muathu lo lắng mưa gió sẽ làm hỏng tường nhưng cũng có quan sát các ngôi nhà của hàng xóm rất nhiều nhà vẫn chưa tô tường và không hề thấy hỏng tuy tường đã cũ. Món quà của MeDiemNgoc thật quá sang trọng trong ngôi nhà không có gì đáng giá của gia đình :x:x:x

Gia đình anh Khánh chị Phượng gửi lời cám ơn đến các thành viên CSTT, hy vọng trong những năm tới các cháu có nhà che nắng mưa bớt đau ốm để anh chị làm lụng tiếp tục hoàn thiện căn nhà. Mùa đông này các con chị Phượng sẽ không còn bị mưa dột, gió lạnh, và các cháu sẽ rất ấm áp với những tấm chăn MeDiemNgoc gửi tặng :x:x:x

Nợ các mẹ ảnh nhà chị Phượng và vườn chuối già rất độc đáo CSTT ở Đại An mạng ở nhà chậm quá up ảnh quá lâu :(

Sau đây là chuyện thật ở Đại An:

CSTTer: Anh ơi chuối này bán cỡ bao nhiêu một buồng ?
Chủ nhà: Khoảng 30K đến 40K buồng.
CSTTer: Trời sao rẻ vậy, mình mua những 20K 1 nải :-O
CSTTer: Hay là mình đi buôn chuối nhỉ :D:p
.......................

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

CSTTer: Anh kiểm tiền đi ah?
Chủ nhà: Thôi nhờ bác, em không quen.
Bí thư Thôn: 1, 2, 3 .....
CSTTer: Trời ơi khổ quá, món tiền là quá lớn đối với gia đình.:(
Cán bộ Tư pháp thôn: Đối với gia đình nằm mơ cũng không thấy số tiền đó đâu ah.
.......
CSTTer: Sao bác chưa nhận tiền
Bí thư Thôn (kiêm mua bán Vật liệu xây dựng): Thôi để vợ chồng nó cầm (tiền) thêm lúc nữa. Cho vợ chồng nó đếm thêm lúc nữa rồi nó trả mình. :(
CSTTer: Khổ quá ... :(

741
0
16

Sau đây là chuyện thật ở Đại An:

CSTTer: Anh ơi chuối này bán cỡ bao nhiêu một buồng ?
Chủ nhà: Khoảng 30K đến 40K buồng.
CSTTer: Trời sao rẻ vậy, mình mua những 20K 1 nải :-O
CSTTer: Hay là mình đi buôn chuối nhỉ :D:p
.......................
Ý tưởng này hay đấy chứ! muathu sẽ ra đại hội ở 26-9 tới, nếu được thì mang buồng chuối này ra đấu giá, biết đâu lại đủ tiền làm nốt cái phần "tô" nhà (tô hình như là quét vôi đúng không Muathu?), nếu chuối to quá thì mang cái gì đó là sản phẩm nhà chị Phượng sản xuất cũng được.

2,801
0
0

muathu

Ý tưởng này hay đấy chứ! muathu sẽ ra đại hội ở 26-9 tới, nếu được thì mang buồng chuối này ra đấu giá, biết đâu lại đủ tiền làm nốt cái phần "tô" nhà (tô hình như là quét vôi đúng không Muathu?), nếu chuối to quá thì mang cái gì đó là sản phẩm nhà chị Phượng sản xuất cũng được.
Tô là trát tường đấy temporal_life ạ, tiền bán chuối không đủ đâu :) :x

Quà của MeDiemNgoc

Chuối CSTT:

Lúa cũng không xanh bằng áo của em :D

Khỉ có 1 con :p

420
0
0

Sông Cấm

Ý tưởng hay đấy, Mùathu khi ra Hà Nội họp nhớ mang sản phẩm gì đó ra đấu giá nhé để những người chưa kịp gửi tiền (như mình chẳng hạn) sẽ có cơ hội đóng góp, ta giúp thêm cho cái phần "tô" của ngôi nhà nhanh được thực hiện Muathu nhé.:cstt01:

1,904
0
36

291179

Active Member

Đọc topic này thấy nao nao lòng các mẹ ạ, giống y như hồi xây nhà bà Còng:x

314
0
0

Me DiemNgoc

Cảm ơn tất cả các chị đã giúp em tặng món quà nhỏ cho gia đình chị Phượng , hy vọng và cũng mong muốn em góp được nhiều công sức trên con đường CSTT của nhà mình . Vui và HP khi được chia sẻ và giúp đỡ 1 ai đó thiếu may mắn , trăn trở khi chẳng làm được gì cho 1 ai , khi mà lực bất tòng tâm .
@ Chị Loan : Cấm bảo em già đấy nhá :cstt03::cstt03:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn tất cả các chị đã giúp em tặng món quà nhỏ cho gia đình chị Phượng , hy vọng và cũng mong muốn em góp được nhiều công sức trên con đường CSTT của nhà mình . Vui và HP khi được chia sẻ và giúp đỡ 1 ai đó thiếu may mắn , trăn trở khi chẳng làm được gì cho 1 ai , khi mà lực bất tòng tâm .
@ Chị Loan : Cấm bảo em già đấy nhá :cstt03::cstt03:
Từ khi chưa ai bảo chi là LG chi đã bảo em là HG:D nhớ ko nào em gái ...sợ lắm chạy đây :x

2,801
0
0

muathu

Ý tưởng hay đấy, Mùathu khi ra Hà Nội họp nhớ mang sản phẩm gì đó ra đấu giá nhé để những người chưa kịp gửi tiền (như mình chẳng hạn) sẽ có cơ hội đóng góp, ta giúp thêm cho cái phần "tô" của ngôi nhà nhanh được thực hiện Muathu nhé.:cstt01:
Chị ơi bọn em cũng trăn trở về khoản dang dỡ này lắm, nhưng trên đường đi em còn nhìn thấy nhiều những căn nhà như thế này nên lại nghĩ gia đình chị Phượng phải cố gắng thôi, nếu sang năm có dịp quay lại Đại An em sẽ xem xét tiếp ạ, nếu vẫn chưa làm được được nền nhà lúc đó thì phải đi buôn chuối để giúp thôi :x

Bây giờ muathu xin được tổng kết:

Lamngocnguyen: 200,000
mẹ Zoe: 400,000
Me Tunyeu: 500,000
Muaxuannho: 400,000
SCP: 1,500,000
meyeuconnhat: 200,000
me Subim : 200,000
Linh Huy: 1,000,000
Saomai:500,000
chelam:200,000
Me Titdng:100,000
Me DiemNgọc:500,000
temporal_life:500,000
mecunlinh:600,000
bluerose:200,000
CSTT Đà Nẵng buôn Sấu:1,677,000
Mẹ 291179:200,000
Metyruoi:600,000
sweetlily: 200,000
poohnkitty_vn:300,000
Mẹ Mít nhợn :200,000
mẹ Cutin07:200,000
Baoduy_susu:210,000

Tổng thu: 10.587K

Tổng chi: 20.000K

Chị AL&ML trích từ quỹ chung 9,413K

Cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả các bố mẹ CSTT @};-@};-@};-@};-@};-:cstt08:

Cảm ơn Mẹ Cu Gôn đã giúp xe cộ cho việc đi lại :x:x:x anh tài xê hôm thứ 7 không chịu lấy tiền bồi dưỡng em ạ, gửi làm cảm ơn đến anh cơ quan em nhé :x

314
0
0

Me DiemNgoc

Từ khi chưa ai bảo chi là LG chi đã bảo em là HG:D nhớ ko nào em gái ...sợ lắm chạy đây :x
Èo ! chị cả lại bắt đầu roài đấy , oánh chít giờ
@ Chị Mùa Thu : Nhìn ngôi nhà chị post em thấy , hu hu :(
:(

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Cảm ơn Mẹ Cu Gôn đã giúp xe cộ cho việc đi lại :x:x:x anh tài xê hôm thứ 7 không chịu lấy tiền bồi dưỡng em ạ, gửi làm cảm ơn đến anh cơ quan em nhé :x
Trưa hôm T7 vừa về tới nhà thì ảnh điện cho em hỏi tình hình đi, ảnh nói anh cũng thích đi cùng nhưng bận quá. Em đang chọc + rủ rê ảnh làm mạnh thường quân tài trợ cho CSTT Đà Nẵng trong chuyện xe cộ đi lại :">

6,216
0
36

susu1811

Active Member

http://www.webtretho.com/forum/showpost.php?p=7849563&postcount=721
Chị Mùa thu ới em còn thiếu khoản này 110k, giờ mới nhận được ạh. Chị bổ sung trừ chi phí làm biển gắn công trình 100k chị nhé. :x

Cám ơn nhà 11/2007 đã ủng hộ chương trình buôn bán lẻ tẻ của em. :x

467
0
0

pink3

hì hì..chỉ sợ không ai dám mua thôi. Nhỡ anh chị ấy lại sản xuất thêm một chú nhóc nữa thì sao:-/