(MS160/CN) 17.07.2009 - Quảng Nam: Gia đình chị Thu xã Đại An, huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

2,801
0
0

muathu

Gia đình chị Thân thị Thu và anh Lê Văn Lúc – Thôn Nghĩa Nam - Đại An - Đại Lộc - Quảng Nam, có 3 con, cháu lớn nhất học lớp 3, hai cháu nhỏ 4 tuổi và 2 tuổi và nuôi thêm người chị chồng bị bệnh thần kinh. Chị ở nhà giữ bò thuê, cả gia đình sống nhờ vào thu nhập 30- 40 ngàn/ngày của chồng làm phụ hồ. Nhà cũng ít ruộng nên rất khó khăn, các mẹ xem có thể giúp gia đình chị như thế nào để có điều kiện chăm các cháu ăn học nhé :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Thu xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Nhiều mẹ đã hỏi chi hướng giúp đỡ trường hợp này.
Muathu và nhóm ĐN giúp chúng mình đưa ra phương hướng được không ?

1,018
0
0

mymy

Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Thu xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Nhiều mẹ đã hỏi chi hướng giúp đỡ trường hợp này.
Muathu và nhóm ĐN giúp chúng mình đưa ra phương hướng được không ?
Trước mắt thì mẹ Huy Linh và mẹ cu Gôn đã ủng hộ quần áo, sách và vở cho các con để chuẩn bị năm học mới rồi ah. Ngày hôm nay tụi em sẽ gởi cho gia đình.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

:)Hình như gia đình chị Thu ko có ruộng mà đúng ko chị muathu, hôm trước em hỏi kỹ 2 em dẫn mình đi, 2 em đó nói là do lúc chia ruộng nhà chị Thu chưa có nhân khẩu nên ko được chia (cái này em ko hiểu lắm)
Trường hợp ko có ruộng thì em nghĩ chỉ còn cách giúp cho gia đình 1, 2 con bò thôi nhỉ? Em thấy chị Thu có vẻ lanh lợi nhất trong mấy gia đình mà mình đã tới hôm đó :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Gửi chị ALnML đại diện CSTT, gửi chị Mùa thu đại diện đầu cầu Đà Nẵng
Mẹ bé Quang Minh , cùng cơ quan với em muốn giúp gia đình chị Thu một con bò , và muốn được trao trực tiếp cho chị Thu, mong gia đình chị sớm vượt qua khó khăn trước mắt
.@};-

2,801
0
0

muathu

:)Hình như gia đình chị Thu ko có ruộng mà đúng ko chị muathu, hôm trước em hỏi kỹ 2 em dẫn mình đi, 2 em đó nói là do lúc chia ruộng nhà chị Thu chưa có nhân khẩu nên ko được chia (cái này em ko hiểu lắm)
Trường hợp ko có ruộng thì em nghĩ chỉ còn cách giúp cho gia đình 1, 2 con bò thôi nhỉ? Em thấy chị Thu có vẻ lanh lợi nhất trong mấy gia đình mà mình đã tới hôm đó :)
Cái này chị biết em ngày trước chia ruộng thì có thể chưa cưới nhau nên mỗi người được 1 ít ruộng theo bố mẹ nếu nhà khá giả thì sẽ mua ruộng của nguời khác thêm cho các con, nếu nhà nghèo đông con thì phải để ruộng lại làm nuôi các em, ai đi lấy chồng lấy vợ tự lo ko có ruộng cho con nữa, bây giờ thì ko còn ruộng để chia đâu em ạ, đất hẹp người đông :(

2,801
0
0

muathu

Ngày 25/07 các mẹ đầu cầu Đà Nẵng cùng 2 bạn của Susu1811 đã đến nhà chị Thu, Mẹ Cu Gôn và Huy Linh gửi tặng bé con chị Thu sách vở và quần áo đồng phục chuẩn bị cho năm học mới, bạn của Susu1811 gửi tặng chị Thu số tiền 5.000.000 đồng để giúp gia đình mua một con bò, ban đầu bạn ấy quyết định tặng cho chị Thu 4.000.000 nhưng khi đi mua bò chị Thu đã vay mượn thêm để mua một chú bê rất đẹp giá 4.900.000 đồng theo như lời chị chú bê này đẹp chị cố để dễ nuôi và nhanh lớn, bạn của Susu1811 đã quyết định tặng thêm số tiền này cho chị :x:x:x

Chị Thu rất vui cảm động gần bật khóc, trời hôm đó nắng như thiêu như đốt nhưng mọi người đều rất vui vì nghĩ đến niềm vui của chị, và cu con khi mở thùng sách vở và quần áo :x:x:x Cảm ơn Mẹ Cu Gôn và Huy Linh :x:x:x Susu1811 ơi chị gửi lời cảm ơn đến Tâm bạn em nhé cảm ơn bạn ấy thật là nhiều :x:x:x

Chú bê rất đẹp nhà chị Thu vừa mới mua:

Mọi người cùng tạm biệt CSTT, chú bê cũng chạy lên hiên nhà để chụp ảnh :)

Bên trái là trưởng thôn, chị chồng chị Thu, Hà là phụ nữ xã, chị Thu và các con, và chị cười rất tươi là phụ nữ thôn @};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mong có dịp quay lại nhà chị Thu có thêm nhiều con nghé con. :x
Em rất ấn tượng với Thôn nơi chị Thu ở. Khi CSTT tới thì Đại diện của Thôn: Bí thư, Trưởng thôn, Phụ nữ thôn cũng đã có mặt
Quà của cầu nối CSTT đến gia đình chị Thu rất được trân trọng.@};- Chị rất vui và hạnh phúc. (Chị mới sinh năm 79) nhưng mừng quá, vui quá đã thốt lên: "Chị cám ơn tất cả các em..."
:-* Chuyến đi này Chị Mùa thu, Huy Linh, Mẹ cu Gôn,... mừng lắm ạh :">:x
Cám ơn mẹ bé Quang Minh nhiều nghe. Gửi lời cám ơn tới chị Th nữa nhé. :x
:x

1,669
0
0

mesubim

Hoan hô Muathu, Me Gon, Su, Huylinh đã vất vả đi Đại An, hôm đó nắng nóng nên ai cũng mệt phải không? tặng hoa cho mọi người nhé @};-@};-@};-@};-:cstt01: