(MS161/CN) 01.8.2009 - Bé Đức Mạnh ở tổ 21, Hòa Hiệp Nam, Liên Chiểu, Đà Nẵng bị bệnh u nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để chuyển lên bv tuyến trên

2,801
0
0

muathu

Bé Bùi Đức Mạnh, sinh ngày 23/5/2007 là con đầu của anh Bùi Đức Nhàn và chị Dương thị Thu Ly (cả 2 vợ chồng đều 26 tuổi) ở Tổ 21 Phường Hoà Hiệp Nam – Q.Liên Chiểu –Đà Nẵng. Cả gia đình bé Mạnh (bé có 1 em gái 11,5 tháng tuổi) sống nhờ vào thu nhập từ 50-70K/ngày của ba bé là thợ đẽo đá hòn non bộ với thu nhập trung bình từ 50-70K/ngày nhưng không ổn định, mẹ bé trước đây là kế toán của công ty tư nhân nhưng từ khi vỡ kế hoạch sinh hai em bé liền nhau nên phải nghỉ việc ở nhà chăm con.

3 tháng trước đây con hay kêu đau bụng thì gia đình cứ nghĩ con bị đau bụng vì giun nên không cho con đi khám bệnh, thời gian sau bụng con bắt đầu sưng lên và không đi cầu được nên ba mẹ mới cho cháu đi khám bệnh và đến nay cháu đã nhập viện tại khoa nhi hồi sức được 10 ngày. Hiện cháu được theo dõi bệnh U nguyên bào thần kinh (tên khoa học là bệnh Neuroblastome), tuy nhiên chụp CT thì chưa thấy di căn gan, ổ bụng. Các bác sỹ khoa nhi Bệnh viện Đà Nẵng đề nghị cho bé chuyển viện lên tuyến trên để chẩn đoán bệnh chính xác và kịp thời chữa trị cho bé nếu U của bé là U lành và chưa ảnh hưởng nhiều đến sức khoẻ

Gia đình bé với thu nhập không ổn định, cả gia đình đang ở nhờ nhà ông bà nội, cô ruột của bé là giáo viên tiểu học, ông là thương binh nên sự hỗ trợ của ông bà và gia đình không đủ để cho con được chuyển viện lên tuyến trên. Gia đình cũng đang lo chạy vạy vay mượn để tìm kinh phí đưa con đi càng sớm càng tốt. Mong các mẹ xem xét xem có giúp được bé không để có thể đưa con lên tuyến trên xác định bệnh kịp thời, nếu phẩu thuật con phải nộp viện phí và bảo hiểm sẽ được thanh toán sau khi con xuất viện. Muathu cũng đã trình bày rõ với gia đình nếu bảo hiểm thanh toán gia đình sẽ gửi lại CSTT để giúp các trường hợp khác.

Hôm qua Mymy và Susu1811 đã vào BV thăm bé, Mymy đã ghi lại thông tin trên đợi sáng nay muathu lên thăm nhà bé xác minh lại, cả gia đình bàng hoàng khi nghe bệnh tình của con, bà nội và cô của bé đã khóc khi được biết tin CSTT sẽ xin giúp đỡ cho con

Dưới dây là hình ảnh của hai mẹ con, em Susu1811 chụp bằng điện thoại nên hơi mờ.

Mymy và Susu1811 @};-@};-@};- Mymy gửi lời cảm ơn của chị đến cô Xuân nhé @};-@};-@};-@};-@};-
Saomai ơi nếu CSTT giúp con thì em chuẩn bị tinh thần nhé :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng: Bé Đức Mạnh bị bệnh U nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để đưa lên bệnh viện tuyến trên gấp

Cảm ơn muathu và các bạn ĐN.
Mong rằng CSTT có thể giúp con lên tuyến trên tiếp tục công việc chữa trị. Mong con sớm khoẻ mạnh trở về trong vòng tay thương yêu của gia đình.
Saomai ơi :x@};-

679
0
0

songthao

Ðề: Đà Nẵng: Bé Đức Mạnh bị bệnh U nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để đưa lên bệnh viện tuyến trên gấp

Muathu ơi, bé nằm ở khoa nào vậy? Phòng số mấy? Bao giờ thì các mẹ thăm bé nữa? Em vào bệnh viện thường xuyên (BV Đa Khoa Đà Nẵng). Để em ghé thăm bé.

Em góp 200K giúp bé nhé. Sẽ chuyển cho ai ạ?

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Mong rằng mọi việc sẽ thuận lợi để con chóng khỏe! Tặng các mẹ ĐN nhé @};-:x

2,801
0
0

muathu

Muathu ơi, bé nằm ở khoa nào vậy? Phòng số mấy? Bao giờ thì các mẹ thăm bé nữa? Em vào bệnh viện thường xuyên (BV Đa Khoa Đà Nẵng). Để em ghé thăm bé.

@};-@};-@};- phải đợi Mymy và susu1811 trả lời giúp em ạ, chị chỉ lên nhà bé ở Liên Chiểu thôi để xem gia đình có thể chuẩn bị cho bé những gì.

1,669
0
0

mesubim

Việc giúp bé được lên tuyến trên và tiếp tục điều trị là điều cần thiết. Hy vọng mọi việc thuận lợi để con được phẩu thuật kịp thời, để con được khỏe mạnh và phát triển bình thường như bao con trẻ khác :x.
Cảm ơn Mùa thu, Mymy, Susu1811 các mẹ đã vất vả nhiều @};-@};-@};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé ở khoa nhi . Nằm ngay phòng ngoài cổng đi vào dưới chân cầu thang ah đó chị. Chắc chị Mymy rành hơn chứ Em không biết là phòng số mấy, nhưng con nằm giường số 4. Cái phòng này hình như hơi đặc biệt là người nhà chỉ vào từng người một thôi chị. @};-
@ All : con trai nhìn ở ngoài yêu lắm ah. Lúc em và chị Mymy chụp hình cho con, con khóc vì lạ và còn lấy ống tiêm để dọa hai cô nữa. mong con trai gặp may mắn...

1,018
0
0

mymy

Bé ở khoa nhi . Nằm ngay phòng ngoài cổng đi vào dưới chân cầu thang ah đó chị. Chắc chị Mymy rành hơn chứ Em không biết là phòng số mấy, nhưng con nằm giường số 4. Cái phòng này hình như hơi đặc biệt là người nhà chỉ vào từng người một thôi chị. @};-
@ All : con trai nhìn ở ngoài yêu lắm ah. Lúc em và chị Mymy chụp hình cho con, con khóc vì lạ và còn lấy ống tiêm để dọa hai cô nữa. mong con trai gặp may mắn...
@Songthao: Con đang nằm hồi sức nhi ah.:cstt04:

Mong rằng con kiểm tra sẽ không phải là u ác tính :x:x:x.

679
0
0

songthao

Vậy ủng hộ cho bé Mạnh thì sao ạ? Chuyển cho ai? Hay chuyển vào TK nào? Các mẹ giúp em với

1,528
0
0

saomai

Cảm ơn muathu và các bạn ĐN.
Mong rằng CSTT có thể giúp con lên tuyến trên tiếp tục công việc chữa trị. Mong con sớm khoẻ mạnh trở về trong vòng tay thương yêu của gia đình.
Saomai ơi :x@};-
Đà Nẵng ơi, Sài Gòn chờ đón bé.:cstt09:

Mấy hôm nay em vắng nhà, chị muathu đã kể chuyện với em về bé.

Đà Nẵng ơi, với bệnh của bé, nếu chuyển viện nên xin chuyển đến Ung bướu là hay nhất.

2,801
0
0

muathu

Đà Nẵng ơi, Sài Gòn chờ đón bé.:cstt09:

Mấy hôm nay em vắng nhà, chị muathu đã kể chuyện với em về bé.

Đà Nẵng ơi, với bệnh của bé, nếu chuyển viện nên xin chuyển đến Ung bướu là hay nhất.
Chắc vậy em ạ, chị chưa biết chắc nhưng BV Đà Nẵng sẽ làm giấy chuyển viện cho con, bố mẹ bé cũng nhanh nhẹn nên em cứ để bố mẹ lo thủ tục cho con em nhé, bí chỗ nào chúng mình sẽ nhờ các mẹ giúp đỡ, em giữ sức khỏe @};-@};-@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Chị SongThao có thể chuyển tiền giúp bé cho Chị Mùa thu ạh. Và sau này nếu giúp ở khu vực miền trung thì chuyển cho chị Mùa thu đại diện đầu cầu, hoặc Trái Ớt ngoài Huế. Còn các khu vực khác thì Bác ALnML. @};-

2,801
0
0

muathu

Ngày 04/08 nhận 200K từ mẹ Songthao giúp bé @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Bé Đức Mạnh sẽ được chuyển vào Nhi Đồng 1, bé đi cùng bố mẹ, bố mẹ bé cũng nhanh nhẹn nên muathu đã dặn khi nào gặp khó khăn cấp bách thì gọi cho Saomai, còn các thủ tục thì bố mẹ bé tự lo, muathu cũng nói trước để gia đình biết thủ tục rất vất vả vì viện nào cũng quá tải, có tiền cũng chưa chắc được xếp lịch :(

Saomai ơi em cố nhé @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Ngày 10/08 nhận 100K từ chị Thủy (mẹ Tít) ủng hộ Đức Mạnh :x:x:x

@all: Con đã được khám và làm các xét nghiệm ở BV Nhi Đồng 1, sáng nay BV mổ trích khối u để có kết luận chính xác nếu đã đi căn thì Nhi Đồng 1 sẽ chuyển sang Ung Bứu, nếu không sẽ điều trị ở BV NĐ, saomai ơi em chuẩn bị tinh thần nhé :x:x:x

1,528
0
0

saomai

@Muathu: chị yên tâm:x

1,904
0
36

291179

Active Member

Sao Mai ơi ở nhi đồng 1 lại túm Yingtiti nhé bạn chị í làm ở đó mà :x

1,528
0
0

saomai

@271179::x

31
0
0

congchuanari

Chào cả nhà, lâu quá em không vào nhà. chúc mọi người sức khỏe:cstt08:
Tình hình của bé đã ntn rồi hả chị, chị có thông tin nào share e với nhé, có gì em làm được em làm ạ

1,528
0
0

saomai

Sáng nay Bác sĩ Bv Nhi đồng đã cho gia đình biết kết quả sinh hóa của bé: u sau phúc mạc ác tính.
Bé phải được hóa trị 1 thời gian khoảng từ 6 tháng đến 1 năm sau đó trở lại Nhi đồng phẫu thuật bỏ khối u.
Bs đã tư vấn cho gia đình 2 phương án có thể vào thuốc cho bé tại 2 bv
1/ Chuyển bé sang bv Ung Bướu TP.
2/ Về lại bv Đà Nẵng.

Vì hoàn cảnh gia đình khó khăn và còn 1 em gái của bé Mạnh hiện đang gửi bà nội nên gia đình chọn phương án 2. Như vậy Đà Nẵng cùng nắm tay với con nhé.
Sau khi cùng bàn với chị muathu, SG thay nhà mình gửi tặng gia đình bé cp đi về 1000k
Em gửi tặng bé 200k và sữa.

Gia đình bé gửi lời cảm ơn đến nhà mình @};-
:cstt08: