(MS162/CN) 04.08.2009 - Đà Nẵng: Bé Như Ý 11,5 tháng tuổi bị bệnh Tim cần giúp đỡ để phẩu thuật gấp

2,801
0
0

muathu

Bé Phạm thị Như Ý 11,5 tháng tuổi, là con thứ 2 của anh Phạm Văn Hải (43 tuổi) và chị Phạm thị Thu (38 tuổi) ở tại K64/15 Paster – Đà Nẵng, cả gia đình bé sống nhờ vào thu nhập 70-90K/ngày là thợ nề của ba, mẹ bé nấu cơm cho công nhân với 800K/tháng, nhưng từ khi sinh con ra đời cứ liên tục phải nằm viện nên công việc của bố mẹ cũng không được suôn sẽ, luôn phải có một người trông con, cuộc sống gia đình vô cùng thiếu thốn.

Con phải qua hai lần phẩu thuật với kinh phí lên đến 64 Triệu, gần tết Nguyên đán Kỷ Sửu, khi con được 4,5 tháng con đã phẩu thuật bít thông ống động mạch, gia đình con đã xoay sở rất nhiều cách để có được khoảng tiền lo cho cho con, gia đình đã chạy vạy nhiều nơi các tổ chức từ thiện, sau phẫu thuật con còn phải nằm ở hồi sức nhi 3,5 tháng nữa nên tất cả các khoản tiền dành dụm, vay mượn được đều đã hết.

Ngày mai (05/08/2009) theo lịch hẹn của bệnh viện con sẽ được nhập viện lại để phẫu thuật thông liên nhĩ với chi phí 15 triệu đồng nhưng gia đình con cũng đã vay mượn khắp nơi cũng chỉ mới được 8 triệu, hiện đang còn thiếu 7 triệu nữa nhưng không còn khả năng vì tất cả tài sản gì có thể cầm cố được của đều đã thế chấp hết rồi.

Muathu vừa ghé thăm bé xong, căn nhà nhỏ của của gia đình rất tạm bợ mái tôn vừa thấp vừa nóng, con rất mệt thở khò khè thương lắm, người rất yếu con chưa thể ngồi được, bé sẽ được chữa bệnh phổi trước khi mổ, chúng mình cùng giúp con các mẹ nhé @};-@};-@};-

Gửi Mymy @};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng: Bé Như Ý 11,5 tháng tuổi bị bệnh Tim cần giúp đỡ để phẩu thuật gấp

Như đã bàn với mua thu và mọi người , CSTT xin phép đc giúp đỡ con mổ tim lần thứ 2 này.
Mua thu và các mẹ ĐN lại thêm nhiều lo toan.@};-:x

420
0
0

Sông Cấm

Như đã bàn với mua thu và mọi người , CSTT xin phép đc giúp đỡ con mổ tim lần thứ 2 này.
Mua thu và các mẹ ĐN lại thêm nhiều lo toan.@};-:x
Ôi mừng quá:cstt01:

Mùa thu và các mẹ Đà Nẵng cố lên nhé

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm qua, em với chị Mymy đi thăm trong viện , mà con chưa nhập viện.
Mong con sớm được mổ. @};-

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi , em còn 400k đúng ko ạ , chị giúp em cho bé Như Ý nhé .
Cảm ơn nhiều nhiều các mẹ ĐN @};-@};-@};-@};-@};-:cstt09:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi , em còn 400k đúng ko ạ , chị giúp em cho bé Như Ý nhé .
Cảm ơn nhiều nhiều các mẹ ĐN @};-@};-@};-@};-@};-:cstt09:
Nhận của SCP số tiền 400K :x

1,018
0
0

mymy

Trưa nay em có vào thăm con, bé hiện đang nằm tại Khoa tim mạch phòng cách ly, sau khi phẫu thuật xong thì sẽ chuyển về lại Nhi hồi sức, ngoài bệnh tim thì con cũng bị Down nhưng ở thể nhẹ. Thứ 6 tuần sau con sẽ được phẩu thuật nội soi.
Hình con đây ah, con thấy bác sỹ mặc áo trắng là khóc khó chịu, nhìn thương lắm:

Em nói về gia đình bé tí: địa chỉ nhà con ở hiện nay là thuộc phường của quận trung tâm thành phố, theo báo cáo của phường là trong phường không có hộ nghèo (vì là trung tâm mà) :((nên lúc mổ đợt đầu con không được chứng nhận là hộ nghèo để có thể xin trợ giúp ở các tổ chức khác, nhưng nhờ có sự hỗ trợ của các bác sỹ khoa tim mạch và nhi hồi sức, nên ở phường vừa mới chấp nhận gia đình bé là hộ nghèo của phường. Chính vì vậy mà từ trước đến nay gia đình bé không hề nhận được một sự trợ giúp nào của các tổ chức hỗ trợ người nghèo.

251
0
0

Me Mickey

Cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con, các mẹ Đà Nẵng cố lên nhé.:cstt09:

1,669
0
0

mesubim

Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con, con sớm được mổ và sớm bình phục :x

1,018
0
0

mymy

Em vừa nộp tạm ứng viện phí 7triệu cho con để chuẩn bị thứ sáu phẫu thuật, cố lên con gái nhé. Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con.:cstt08:

1,018
0
0

mymy

Có sự thay đổi về lịch của bệnh viện, đến đầu tuần sau con mới phẫu thuật cả nhà nhé :cstt08::cstt09:

61
0
0

Me MinhHa

Mình nói điều này, phỉ thui mồm miệng mình, nhưng xem trong ảnh bé Như Ý dường như có dấu hiệu của các bé bị bệnh Down (mũi nhỏ, sống mũi thấp, mắt xếch ...) Không biết bố mẹ có chút nghi ngờ nào không? Ngoài bệnh tim (là chứng bệnh các bé bị down hay gặp) bố mẹ cũng nên cho con đi khám bác sỹ để nếu đúng con bị bệnh này sẽ cần có những chăm sóc đặc biệt khác nữa. Thương con.

2,801
0
0

muathu

Mình nói điều này, phỉ thui mồm miệng mình, nhưng xem trong ảnh bé Như Ý dường như có dấu hiệu của các bé bị bệnh Down (mũi nhỏ, sống mũi thấp, mắt xếch ...) Không biết bố mẹ có chút nghi ngờ nào không? Ngoài bệnh tim (là chứng bệnh các bé bị down hay gặp) bố mẹ cũng nên cho con đi khám bác sỹ để nếu đúng con bị bệnh này sẽ cần có những chăm sóc đặc biệt khác nữa. Thương con.
Cái này BS cũng có nói rồi Me MinhHa à, con có bị Down nhưng thể nhẹ thôi, muathu khi đến nhà cũng có nghi ngờ như thế, nhưng dù thế nào thì bố mẹ con cũng hết lòng hết sức vì con, muathu gọi con có nhìn, đùa con có cười, họ đã hết sức rồi nên mình cũng hỗ trợ thêm một chút để động viên gia đình để họ vượt qua khó khăn, cảm ơn Me MinhHa nhé :x:x:x

1,018
0
0

mymy

Con chuẩn bị được đưa vào phòng phẫu thuật cả nhà nhé, bé yêu ơi cố gắng lên nhé con :cstt09::cstt09:

1,528
0
0

saomai

Cố gắng lên con nhé:x

420
0
0

Sông Cấm

Chúc con thật nhiều may mắn, cố gắng lên con nhé @};-@};-@};-@};-