(MS164/CN) 20.8.2009 - Quảng Nam- bé Phan Thị Nhật viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển viện gấp

314
0
0

Me DiemNgoc

Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

Híc , khổ thân con . Các chị ở SG cố gắng nhé . Em xin góp 200k tặng bé ạ

85
0
0

Medangtam

Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

@muathu: vâng:cstt04:
Sao MAi ơi! Chị muốn giúp bé này, tiền đóng góp gửi vào đâu hả em?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sao MAi ơi! Chị muốn giúp bé này, tiền đóng góp gửi vào đâu hả em?
Nếu Medangtam trong đó gửi vào Saomai giùm nhé. Cảm ơn :x

153
0
0

Việt Hà

Cả nhà ơi, saomai hiện đang bận nên nhờ VH nhắn với cả nhà đây ạ:

Bé Nhật hiện đang nằm ở phòng 207, Khoa Thận, Bệnh viện Nhi Đồng 1.
Nhà mình thay nhau vào chăm con nhé.
Hiện con cũng đang rất cần một số sách giáo khoa lớp 7 hoặc sách truyện cũ để học và đọc trong thời gian ở bệnh viện. Các mẹ giúp con nhé !

85
0
0

Medangtam

Nếu Medangtam trong đó gửi vào Saomai giùm nhé. Cảm ơn :x
Vậy là chạy đến nhà Sao Mai phải không ạ?

1,528
0
0

saomai

Vậy là chạy đến nhà Sao Mai phải không ạ?
Chị ơi,từ bên Q.7 chạy sang em xa lắm. em sẽ nhận riêng của chị cho trường hợp bé Nhật nhé.:x

Mai Thị Thùy Linh
0071004839803
Vietcombank

85
0
0

Medangtam

Chị ơi,từ bên Q.7 chạy sang em xa lắm. em sẽ nhận riêng của chị cho trường hợp bé Nhật nhé.:x

Mai Thị Thùy Linh
0071004839803
Vietcombank
Trời sao biết chị làm ở quận 7 vậy trời! Chiều nào chị cũng về nhà ở Q6, để chị ghé cho em đỡ vất vả:)

85
0
0

Medangtam

Sao Mai chị đã chuyển từ tk 018 ..........1509.

228
0
0

blanch

Tối nay mình có ghé qua thăm Nhật. Hôm nay sau khi được truyền nước cháu đã đỡ mệt và được ra phòng ngoài. Con bé đang say sưa với cuốn truyện cô Saomai cho. Nhật bảo cháu rất thèm được đọc sách và còn đòi mẹ Kim mua bút màu để vẽ nữa cơ. Mình có hứa là tối mai sẽ mang giấy bút vẽ và bài học tiếng Anh cho cháu.
Nhật yếu sức vì chẳng chịu ăn gì, chị Kim bảo hôm nay có khá hơn ăn được 3 thìa cơm. Bản thân chị cũng bệnh tim hay làm mệt nên mọi việc chăm con ở viện chị đều trông nhờ vào chú em chồng. Khổ thân 2 mẹ con, 3 hôm nay chú em bị sốt, tự mua thuốc uống nhưng không đỡ. Đến sáng nay chú ấy vào viện 115 khám thì bị giữ lại. Chị Kim bảo chị rất lo, nhỡ có chuyện gì thì chị không biết xoay xở ra sao. Mình đã để lại số đt của Saomai và của mình cho chị phòng lúc khẩn cấp. Không biết mình làm vậy đúng không nhưng đối diện với chị, mình không thể cầm lòng được trước người phụ nữ yếu đuối nhưng đang cố che dấu những giọt nước mắt trước cô con gái yêu của chị.

2,801
0
0

muathu

Tối nay mình có ghé qua thăm Nhật. Hôm nay sau khi được truyền nước cháu đã đỡ mệt và được ra phòng ngoài. Con bé đang say sưa với cuốn truyện cô Saomai cho. Nhật bảo cháu rất thèm được đọc sách và còn đòi mẹ Kim mua bút màu để vẽ nữa cơ. Mình có hứa là tối mai sẽ mang giấy bút vẽ và bài học tiếng Anh cho cháu.
Nhật yếu sức vì chẳng chịu ăn gì, chị Kim bảo hôm nay có khá hơn ăn được 3 thìa cơm. Bản thân chị cũng bệnh tim hay làm mệt nên mọi việc chăm con ở viện chị đều trông nhờ vào chú em chồng. Khổ thân 2 mẹ con, 3 hôm nay chú em bị sốt, tự mua thuốc uống nhưng không đỡ. Đến sáng nay chú ấy vào viện 115 khám thì bị giữ lại. Chị Kim bảo chị rất lo, nhỡ có chuyện gì thì chị không biết xoay xở ra sao. Mình đã để lại số đt của Saomai và của mình cho chị phòng lúc khẩn cấp. Không biết mình làm vậy đúng không nhưng đối diện với chị, mình không thể cầm lòng được trước người phụ nữ yếu đuối nhưng đang cố che dấu những giọt nước mắt trước cô con gái yêu của chị.
Ôi cảm ơn blanch tội nghiệp 2 mẹ con, Quảng Nam đang mưa lũ ngập hết cả, đã khổ còn khổ hơn, blanch ơi bạn làm thế đúng quá rồi :x:x:x chú của bé bị giữ lại trong viện 115 thì có việc gì mẹ bé không xoay xở được, cả đời có đi đâu xa bao giờ :(

@all: Các mẹ ơi mùa dịch thế này vào viện nhớ mang khẩu trang nhé, Đà Nẵng gửi nhiều lời cảm ơn đến Sài Gòn :x:x:x :cstt08:

1,528
0
0

saomai

Ngày 9/9/2009:
-Nhận của mẹ Diemngoc: 200k:x
-Nhận của Mẹ Dangtam: 500k:x

1,528
0
0

saomai

Vâng, cảm ơn chị blanch. Chú cũng có số của em lưu trong máy lần nào vào thăm em cũng đã dặn nếu có chuyện gì phải gọi ngay, nhưng gia đình rất hiểu chúng mình giúp bé nên cố tự xoay sở trong khả năng.
Nhà mình cố gắng sắp xếp nhé, biết rằng thời gian mọi người rất eo hẹp nhưng cần lắm tấm lòng của cả nhà.:x

228
0
0

blanch

Hôm nay Nhật tươi tỉnh hẳn ra. Cháu ăn được đến nửa bát cơm canh nhạt. Vì phải xét nghiệm nhiều quá nên cháu bị ... khô máu. Bác sĩ bảo ráng chờ 1-2 hôm khi nào có máu thì cho truyền 1dv rồi cho về. Hai mẹ con mừng lắm, con mong được đi học lại, mẹ mong được về để còn lo cô con gái lớn yếu ớt và cô út 7 tuổi phải ở nhà một mình, mà bây giờ lại đang mưa lũ... Cầu mong Trời Phật phù hộ sức khỏe mẹ con chị Kim.

85
0
0

Medangtam

Hôm nay Nhật tươi tỉnh hẳn ra. Cháu ăn được đến nửa bát cơm canh nhạt. [/COLOR]Vì phải xét nghiệm nhiều quá nên cháu bị ... khô máu. Bác sĩ bảo ráng chờ 1-2 hôm khi nào có máu thì cho truyền 1dv rồi cho về. Hai mẹ con mừng lắm, con mong được đi học lại, mẹ mong được về để còn lo cô con gái lớn yếu ớt và cô út 7 tuổi phải ở nhà một mình, mà bây giờ lại đang mưa lũ... Cầu mong Trời Phật phù hộ sức khỏe mẹ con chị Kim.
Hồi xưa xưa lắm ông anh con bác mình bị như vầy, sau khi thuyên giảm ở nhà không kiểm soát được anh ấy cứ lén ăn mặn thế là không qua khỏi.

Cách nay hơi 20 năm em trai mình lại rơi vào trường hợp tương tự, do có kinh nghiệm nên nhà mình kiên trì giữ chế độ ăn nhạt rất lâu. Cậu em mình toàn phải ăn tôm, thịt rim như rim mứt ý:). Còn mình và cậu em kế phải giữ mấy chai mắm và lọ muối như canh kho báu:D

Bây giờ y học tiến bộ nhiều, chỉ cần ba mẹ nghiêm khắc với chế độ ăn của con là ổn rồi. Con gái mà ăn thanh đạm thì dáng càng đẹp chứ sao:x
Blanch nhớ nhắc nhở gia đình bé nhé.@};-

14
0
0

mebeminhthuhm

em là thành viên mới ạ, cả nhà cho em hỏi bé đã về chưa, nhiều quá mà em k thể lên mạng nhiều được, cho em thêm tí thông tin nhé, thanks cả nhà

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

em là thành viên mới ạ, cả nhà cho em hỏi bé đã về chưa, nhiều quá mà em k thể lên mạng nhiều được, cho em thêm tí thông tin nhé, thanks cả nhà
Chưa đâu bạn ạ. Nếu rảnh bạn qua thăm bé nhé:x
Rất vui vì bạn đã tham gia CSTT:x

1,528
0
0

saomai

Hồi xưa xưa lắm ông anh con bác mình bị như vầy, sau khi thuyên giảm ở nhà không kiểm soát được anh ấy cứ lén ăn mặn thế là không qua khỏi.

Cách nay hơi 20 năm em trai mình lại rơi vào trường hợp tương tự, do có kinh nghiệm nên nhà mình kiên trì giữ chế độ ăn nhạt rất lâu. Cậu em mình toàn phải ăn tôm, thịt rim như rim mứt ý:). Còn mình và cậu em kế phải giữ mấy chai mắm và lọ muối như canh kho báu:D

Bây giờ y học tiến bộ nhiều, chỉ cần ba mẹ nghiêm khắc với chế độ ăn của con là ổn rồi. Con gái mà ăn thanh đạm thì dáng càng đẹp chứ sao:x
Blanch nhớ nhắc nhở gia đình bé nhé.@};-
Cảm ơn chị, em sẽ chuyển lời đến gia đình.:x
Gia đình cũng có đăng ký suất ăn riêng cho bệnh của bé (điều này bác sĩ cũng đã yêu cầu).

228
0
0

blanch

Khoảng 7g tối nay mình ghé qua thăm Nhật, nếu có thể thì bạn đến cùng nhé. BVNĐ1, Khoa Thận, P.207.

14
0
0

mebeminhthuhm

hic tối em k đi được rồi, trưa nay có ai đi k ạ, e đi làm rồi qua luôn, cảm ơn mọi người

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

hic tối em k đi được rồi, trưa nay có ai đi k ạ, e đi làm rồi qua luôn, cảm ơn mọi người
Cảm ơn em đến thăm bé . Cho các mẹ ở xa gửi lời yêu thương mong con sớm bình phục. :x