(MS164/CN) 20.8.2009 - Quảng Nam- bé Phan Thị Nhật viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển viện gấp

228
0
0

blanch

Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

12/9: Thấy cô đến chơi Nhật mừng lắm. Cháu khoe cả ngày ăn được 1 bát cơm và 1 gói sữa, cháu khỏe rồi, sắp được về để đi học ! Ừ, cô rất mong cháu chóng khỏe về nhà với chị với em với trường lớp thầy cô bạn bè... Cô không muốn gặp cháu trong bv này đâu :)
Nói vậy nhưng mình thấy lo vì mặt cháu bị phù hơn hôm trước nhiều, do thận ứ nước. Thấy hai mẹ con khấp khởi quá nên mình chỉ nói chắc cháu ăn nhạt quá thôi.
@Saomai: Chị sẽ nói lại việc chuyển viện đang được bs xem xét cho chị Kim đỡ lo.

1,528
0
0

saomai

Ðề: Quảng Nam- bé Phan thị Nhật Viêm cầu thận cấp thể tiến triển nhanh cần chuyển lên tuyến trên gấp

Chiều hôm qua CSTT Sài Gòn gửi bé và gia đình 2000k.:x
Chị blanch đã mua sách và mỗi tối đều vào bv dạy bé học tiếng Anh, chiều qua vào thăm thấy bé rất vui và đang học bài cô Lan đã dạy. Chị Blanch:x.
Thư bé gửi đến các cô các chú, sau khi viết xong còn "lý sự" với cô:"lâu rồi con không cầm bút nên chữ con chưa đẹp bằng chữ của cô":D

Mong ai đó 1 lần vào đây để hiểu CSTT giúp các bé như thế và cùng đồng hành cho đến ngày bé xuất viện chứ không phải chỉ đến gửi vào tay gia đình cái phong bì.:(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Chiều hôm qua CSTT Sài Gòn gửi bé và gia đình 2000k.:x
Chị blanch đã mua sách và mỗi tối đều vào bv dạy bé học tiếng Anh, chiều qua vào thăm thấy bé rất vui và đang học bài cô Lan đã dạy. Chị Blanch:x.
Thư bé gửi đến các cô các chú, sau khi viết xong còn "lý sự" với cô:"lâu rồi con không cầm bút nên chữ con chưa đẹp bằng chữ của cô":D

Mong ai đó 1 lần vào đây để hiểu CSTT giúp các bé như thế và cùng đồng hành cho đến ngày bé xuất viện chứ không phải chỉ đến gửi vào tay gia đình cái phong bì.:(
Đọc dòng chữ của Nhật mà thương con quá, mong con vượt qua căn bệnh hiểm ngèo này, Saomai ơi Blanch ơi :x:x:x

2,801
0
0

muathu

Ngày 12/09 nhận 300K từ Menynhi giúp đỡ bé Nhật :x:x:x

806
1
0

meduydu

Mấy ngày nay cả nhà em đua nhau bệnh. Em trong cảnh lò treo, internet chập chờn. Thấy những gì chị Blanch và Sao Mai đã làm em chẳng biết nói gì hơn. Chúc Sao Mai thật vững vàng trong mọi hoàn cảnh, chúc chị Blanch thật nhiều sức khỏe ( em thấy chị mỏng manh quá :-*:-*:-*). Mong cho con gái chóng khỏe con nhé!

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Linh ơi, chị vừa chuyển khoản lúc hơn 12h 300K, em chuyển giúp chị 200K (của bà ngoại Đan Hà) cho trường hợp bé Nhật và 100K cho buổi trung thu tới ở BV ung bướu nhé! Cảm ơn em.

@Bé Nhật: dũng cảm lên con nhé @};- @};- @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Linh ơi, chị vừa chuyển khoản lúc hơn 12h 300K, em chuyển giúp chị 200K (của bà ngoại Đan Hà) cho trường hợp bé Nhật và 100K cho buổi trung thu tới ở BV ung bướu nhé! Cảm ơn em.

@Bé Nhật: dũng cảm lên con nhé @};- @};- @};-
Dạ, em nhận được lúc trưa nhưng vì không biết nên loanh quanh hỏi thăm bác L.

Ngày 18/09/2009:
-Nhận của bà ngoại Đan Hà: 200k:x

1,528
0
0

saomai

Nhà mình ơi: bé Nhật vẫn chưa được truyền máu do bé thuộc nhóm máu hiếm, chiều nay bv cho bé xuất viện về chờ tái khám.
Bác sĩ Nhi đồng cho biết: bé bị suy thận.
Hi vọng Bv Đà Nẵng có thể tiếp tục chữa trị giúp bé thì gia đình sẽ đỡ phải vào Sài Gòn
Hành trình của bé vẫn còn dài, Đà Nẵng ơi:x

CSTT đã gửi tặng bé và gia đình 1000k để thêm chi phí đi về.:x
Bé gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe đến các cô.:x

1,528
0
0

saomai

Ngày 18/09/2009:
-Nhận của Shortee2009: 100USD (quy đổi sang tiền Việt = 1830k):x

1,528
0
0

saomai

CSTT Sài Gòn đã nhận:
-mediemngoc: 200k (9/09/2009)
-mẹ Dangtam: 500k (9/9/2009)
-Mít và Nem: 200k
-me Đan Hà: 200k (18/09/2009)
-Shortee2009: 1830k (18/09/2009)

TC = 2930k

Gửi đến bé và gia đình: 3000k

Số còn thiếu xin trích từ quỹ chung: 70k

Cảm ơn cả nhà.:x

228
0
0

blanch

Tối nay Nhật điện thoại cho mình khoe bé đã được vô 2 bịch máu. Hôm ở SG về ngủ được 1 đêm ở nhà thì ngay sáng hôm sau lại trở ra ĐN. Nhờ có bà cô làm tại BV ĐN nên Nhật được truyền máu liền. Bé hôm nay ăn được nhiều hơn tí nên cũng bớt xanh xao. Thứ Hai tới Nhật được về trường thăm thầy cô bạn bè, bé háo hức lắm...:x:x:x

2,801
0
0

muathu

Ngày 20.08 nhận của sweetlily số tiền 200K
Ngày 12/09 nhận 300K từ Menynhi giúp đỡ bé Nhật :x:x:x
Saomai tổng kết còn lại hai khoản của các mẹ chuyển tài khoản của Muathu và chị AL&ML tổng cộng 500K. Như đã bàn với chị AL&ML, muathu sẽ gửi cho gia đình số tiền này để có thêm khoản thuốc thang cho bé.

Ngày 27/01/2010 chị Blanch tặng bé 200K, Saomai tặng bé 300K. Bệnh của con cũng tạm ổn, mất mấy tuần nằm viện nhưng bé Nhật rất cố gắng học tập kỳ vừa rồi vẫn được học sinh giỏi nên chị Blanch và Saomai gửi quà động viên con @};-@};-@};-

Tổng cộng muathu đã gửi bé Nhật 1000K.

2,801
0
0

muathu

Hôm qua vô tình muathu xem được chương trình về bé Nhật, một doanh nghiệp ở Đà Nẵng có trao cho con 10 M trong một chương trình từ thiện, thấy Thương Nhật quá từ một em bé xinh xắn dễ thương giờ người em giữ nước nên phù rất to, một số việc ko thể tự mình làm được :( vậy mà Nhật vẫn học rất giỏi @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm qua vô tình muathu xem được chương trình về bé Nhật, một doanh nghiệp ở Đà Nẵng có trao cho con 10 M trong một chương trình từ thiện, thấy Thương Nhật quá từ một em bé xinh xắn dễ thương giờ người em giữ nước nên phù rất to, một số việc ko thể tự mình làm được :( vậy mà Nhật vẫn học rất giỏi @};-
Hôm qua em cũng xem. Thấy hoàn cảnh gia đình bé rất thương tâm, nhưng ba chị em vẫn học giỏi.
Chị gái đầu năm nay học lớp 11 (thì 9 năm liền học sinh giỏi, năm lớp 10 học tiên tiến).
Em gái út cũng học giỏi.
Riêng Nhật, ngày ngày đi học được sự giúp đỡ của bạn gái gần nhà, vì con không tự đi được. Bạn của Nhật nói, Nhật là một gương sáng, giúp đỡ Nhật và học tập Nhật là điều bạn í cần làm.
Nhật mong ước có một cái đèn bàn để học, vì mắt con yếu dần, mà mãi không dám nói với mẹ vì biết không có tiền.
Với tuổi của nhật nhưng suy nghĩ rất người lớn, Con mong ước gia đình con có tiền để chữa bệnh cho con, để bớt gánh nặng cho mẹ , và con ước con có sức khỏe đi học, học thật giỏi để mẹ con vui @};-

Đúng là số phận, bố nhật mất sớm, em gái út nhật vừa mổ tim xong, mẹ cũng đang nợ gần 20tr tiền thuốc của em (mặc dù đã được tổ chức Đông tây hội ngộ giúp, nhưng thực tình vẫn còn nghèo và khổ quá). Mong ước lớn nhất của mẹ con Nhật là có tiền để lo tiền thuốc cho Nhật để nhật được tới trường vì cho dù bệnh tật thế nhưng con luôn ước mơ được tới trường cùng các bạn.

Mong rằng mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Nhật và gia đình trong thời gian tới. @};-