(MS165/CN) 28.08.2009 - Chia sẻ tình thương ơi! Giúp mẹ tiền ăn để trông con chữa bệnh nhé! TK đợt 1

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Tìm Thành không được, cô điều dưỡng cho xem bệnh án rồi dẫn vào phòng 6 gặp mẹ con bé Đinh Công Dương, người dân tộc Mường, quê ở Đá Phổ, Bắc Phong, Phú Yên, Sơn La đang điều trị căn bệnh "Thực bào máu - HLH".

Bé Dương sinh năm 2002 nhưng chưa biết chữ, do bệnh tật nên đi học không tiếp thu được, lại nghỉ ở nhà. Hai mẹ con nhập viện từ 28 tháng 6 năm 2009, ban đầu điều trị ở khoa U bướu nhưng sau đó được chuyển xuống khoa Huyết học và truyền máu. Theo sự "dẫn giải" của em Hương - người điều dưỡng tốt bụng, thì bệnh Thực bào máu nghĩa là các tế bào máu tự tiêu diệt lẫn nhau, bất kể tế bào tốt hay xấu. Bệnh này phát triển rất nhanh, nếu không kịp ngăn chặn, sẽ dẫn đến tình trạng thiếu máu, suy đa tạng (mắc các bệnh tim, gan, mật...), giờ đây cháu đã không có khả năng ghi nhớ như những đứa trẻ khác.

Bố mẹ chỉ làm nương, gần hai tháng nằm viện đã hết tiền ăn rồi, nhất nhất đòi bác sĩ cho xuất viện vì không còn tiền ăn. Nhưng bác sĩ Hoài, người điều trị cho cháu, đã nhất định không cho về, vì bệnh tình của con tiến triển rất tốt, chỉ cần điều trị thêm một thời gian ngắn nữa là có thể chữa khỏi. Các y, bác sĩ trong khoa đều khuyên ở lại, bs Trực cho 100k, một chú điều dưỡng khác cũng mua cơm cho ăn...:x

Hiện con đang thuốc Đề xa và Etomaric (em nghe thôi, không biết tên thuốc viết có đúng không?), con đã 7 tuổi nên bảo hiểm chỉ trả một phần viện phí, lúc nhập viện đã tạm ứng 1.600.000 đồng.

Vì sức khỏe của con, Chia sẻ tình thương sẽ trợ giúp tiền ăn cho mẹ từ nay đến ngày con xuất viện các mẹ nhé. :cstt01:Hôm nay em đã đưa 200k, mẹ mỗi ngày ăn hai bữa và mua thêm sữa cho con.

Trẻ con dân tộc, 7 tuổi chưa bao giờ được ăn miếng bánh Trung Thu. Sắp Trung Thu rồi, không mong con ở lại đón Rằm đâu, nhưng nhất định con sẽ có hộp bánh Trung Thu đầu tiên trong đời từ tình thương của Chia sẻ tình thương nhé. :cstt04:
Nhìn con rất khỏe mạnh nhưng ngu ngơ lắm, chứ không tinh khôn như những trẻ cùng trang lứa:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Chia sẻ tình thương ơi! Giúp mẹ tiền ăn để trông con chữa bệnh nhé!

Vâng, em cũng xin chung tay cùng mọi người ạ. Chị TR ơi, mai em sẽ đưa chị hoặc chị Loan 200K giúp cho bé chị nhé!

:cstt02:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 29.08 nhận 200K của mẹ Mít Nhợn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị LG ứng giúp em 200k cho cháu nhé, khi nào về em gửi chị sau:x

26
0
0

meDongxinh

Em gửi thăm bé 200k vào tk chị Loan, nhờ chị chuyển giúp em nhé!

55
0
0

choachnhim

Em xin chung tay cung moi nguoi 200k ah. Chiều nay về qua nhà chị Hà em gửi luôn.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ngày 30.08 nhận 200k của choachnhim ủng hộ @};-:x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chị Loan cho em gửi 200k giúp mẹ con bé chị nhé. Cám ơn chị :x

4
0
0

Gucci08

Chị Loan ơi em gửi cho mẹ con bé 300k vào Tk của chị, chị chuyển giúp em nhé. Cám ơn chị

163
0
16

Muaxuannho

Member

Chị Loan ơi em gửi cho mẹ con bé 300k vào Tk của chị, chị chuyển giúp em nhé. Cám ơn chị
Chị Loan oi, dạo này em bận quá (lại bệnh muôn thủa :p)

Em chẳng nhớ quỹ còn bn nhưng lần được thread cũ trả lời của chị nói em còn 1000K, nếu không update nữa thì chị báo em nhá.

Em gửi cho trường hợp này 400K ủng hộ. Như vậy còn 600K nếu ko nhầm lẫn

Ngày mai em gái em chuyển vào tài khoản của chị 4000K bổ sung quỹ chị nhận được làm ơn báo lại dùm em. Có một tin mừng là em gái em từ nay cũng sẽ tham gia cùng làm từ thiện, chị tiếp tục quản lý quỹ giúp chị em em nhá, có thêm cô em gái bọn em sẽ bổ sung và gửi đến các trường hợp thường xuyên hơn

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Cảm ơn sự quan tâm của tất cả các mẹ. Bệnh tình của Dương vẫn tiến triển rất tốt, con sẽ xuất viện trong thời gian ngắn tới. Em đã vào bệnh viện đưa thêm 200k tiền ăn và mua cho cháu một hộp bánh Trung Thu Hữu Nghị hết 120k.

Khuôn mặt cậu bé lúc nào cũng buồn buồn và cực ít lời:

Chỉ hơi tươi tỉnh chút khi mọi người cố trêu trọc:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan oi, dạo này em bận quá (lại bệnh muôn thủa :p)

Em chẳng nhớ quỹ còn bn nhưng lần được thread cũ trả lời của chị nói em còn 1000K, nếu không update nữa thì chị báo em nhá.

Em gửi cho trường hợp này 400K ủng hộ. Như vậy còn 600K nếu ko nhầm lẫn

Ngày mai em gái em chuyển vào tài khoản của chị 4000K bổ sung quỹ chị nhận được làm ơn báo lại dùm em. Có một tin mừng là em gái em từ nay cũng sẽ tham gia cùng làm từ thiện, chị tiếp tục quản lý quỹ giúp chị em em nhá, có thêm cô em gái bọn em sẽ bổ sung và gửi đến các trường hợp thường xuyên hơn
Bài cuối là bài này cơ, nhà chị Phượng tại chi làm ko tuần tự
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=31658&postcount=12

Ngày 04.09 nhận từ Muaxuannho số tiền 400K (Sau nhà chi P 600K- 400K = 200K)
Ngày 31.08 nhận 200K của mẹ Đông xinh

11
0
0

chelam

Chi Loan oi,

Em vua CK 100k de chi giup em chuyen cho truog hop nay voi (tk...3187 - VCB)

Cam on chi nhieu.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nhận của Mít Nem 200K
Nhận của chelam 100K

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em có phải phongtom bên kia không đấy :x
Ngày 07.09 nhận từ TK... số tiền 300K của Gucci08

439
0
0

Thảo Gấu

Tyruoi ơi em góp 200k nhé. Mai em chuyển qua LG mấy khoản luôn.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tyruoi ơi em góp 200k nhé. Mai em chuyển qua LG mấy khoản luôn.
Ngày 10.09 nhận từ TK..26 số tiền 200K của Thảo Gấu

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Thứ 6 tuần trước em vào thăm, bệnh của Dương đã khỏi hoàn toàn, lẽ ra cháu được xuất viện nhưng do chưa có tiền đóng viện phí nên còn ở lại. Tiền viện phí hết hơn 9 triệu, mà gia đình chỉ có 1,6 triệu đã nộp tạm ứng lúc nhập viện, các bác sĩ trong khoa thương hoàn cảnh khó khăn nên đã xin bệnh viện cho miễn hoàn toàn. Bố cháu đã xuống đón 2 mẹ con về, 5h sáng cả nhà sẽ lên đường. Trời không mưa, thì đi hết 1 ngày sẽ về tới nhà, nếu trời mưa, sẽ phải ngủ lại trên ô tô.

Em đã đưa thêm tiền ăn 1 tuần là 200k, vì bệnh viện trả lại tiền tạm ứng nên em không đưa thêm tiền tàu xe. Tiền các mẹ ủng hộ, 3 tuần nữa cháu tái khám, sẽ lại giúp mẹ con cháu tiền ăn và tiền tàu xe đi lại.

Cảm ơn các mẹ rất nhiều! @};-:x:cstt04:
Thu

Ngày 29.08 nhận 200K của mẹ Mít Nhợn
Ngày 30.08 nhận 200k của choachnhim
Ngày 04.09 nhận từ Muaxuannho số tiền 400K (Sau nhà chi P 600K- 400K = 200K)
Ngày 31.08 nhận 200K của mẹ Đông xinh
Nhận của Mít Nem 200K
Nhận của chelam 100K
Ngày 07.09 nhận từ TK... số tiền 300K của Gucci08
Ngày 10.09 nhận từ TK..26 số tiền 200K của Thảo Gấu
Tổng thu 1800K

Chi
Ngày 28.08 Hôm nay em đã đưa 200k, mẹ mỗi ngày ăn hai bữa và mua thêm sữa cho con.
Ngày 04.09 Em đã vào bệnh viện đưa thêm 200k tiền ăn và mua cho cháu một hộp bánh Trung Thu Hữu Nghị hết 120k.
Ngày 14.09 Em đã đưa thêm tiền ăn 1 tuần là 200

Tổng chi 720K

Tổng còn đợt 1 là 1080K