(MS182/CN) 28.10.209 - Trợ giúp cháu Luyến, 4 tháng tuổi ở Yên Bái bị bệnh nặng (u máu)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Trợ giúp cháu Luyến, 4 tháng tuổi ở Yên Bái bị bệnh nặng

Công việc của cháu thế là tạm ổn rồi. Bác Tè với em Ku vất vả quá, tặng 2 người @};-@};-

Nếu thêm 2 người này vào đoàn phim CSTT thì sẽ là: Cam-Bảo-Bừa-Tè-Nát-Ku :-&:p:D:p
=))=))=))
Giời ạ, cái vụ ghép tên này hay quá

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Tổng kết đợt 1 cho bé Luyến

Ngày 28.10 nhận 150K của mẹ Cáo
Ngày 29.10 nhận 500K của Mít và Nem
Ngày 29.10 nhận 500K của Zoe
Ngày 29/10/2009: Nhận của Shortee2009 tặng bé : 625k
Ngày 29.10 nhận từ MeAnhVu số tiến 200K
Ngày 30/10 nhận của 1 anh đồng nghiệp ở cơ quan 500k, sẽ chuyển cho chị L vào thứ 2 nhé.
Ngày 30.10 nhận từ TK số tiền 200K của Tom239
Ngày 01.11 nhận 200K của Mẹ Mít Nhợn
Ngày 02.11 nhận số tiền 500K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Tổng thu 3375K
Chi
Anh Mường Tè đã đưa cho bố cháu ngoài tiền thuốc 350k (còn khi đổi sang thuốc Pháp chưa biết mất thêm bao nhiêu) + 250k tiền tàu và taxi X 2 lần (đi về) + cho thêm 150k để mẹ cháu mua sữa. Vậy tổng cộng là 1 triệu vnd + 150K đổi thuốc
Tổng chi 1150K

Còn dư 3375K - 1150K = 2225K
Số tiền này sẽ tiếp tục dùng cho lần 2
Cảm ơn Kukumalum, cảm ơn Mường Tè và Metyruoi.

@ Mường Tè : 650K meteruoi đã chuyển 200K cho bé Mính Ánh tối nay (còn 450K) nhắn chi TK để chi chuyển em nhé. :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Khoảng 4h chiều qua, cháu Luyến đã về đến nhà ở Văn Chấn - Yên Bái. Cháu đi đường cũng ngoan, k quấy lắm. Bố cháu gọi điện cảm ơn cả nhà mình.:)
@ Chị L: Còn 450k chị giữ hộ em để em ủng hộ các trường hợp sau mà.
@ Anh Đồng Nát: Đoàn làm phim CSTT mà gồm ê kíp Cam-Bảo - Bừa - Tè-Nát- Ku nghe vần phết nhỉ. Dư mà lếu em Ku bận chạy sô ở phim khác, thay chị L vào cũng vẫn vần phải không anh, hi hi (Xin lỗi chị L trước nhé, khà kha)!.

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị Ruồi ơi , cho em gửi cho cháu 500k nhé , chuyển cho ai hả chị
Nhận số tiền 500K của SCP
Tổng còn đợt 1 là 2225K+500K = 2725K

141
0
0

kukumalu

Chẹp, chiều qua mới có thời gian đi bán chỗ thuốc tiêm của thằng cu Luyến. Hiệu thuốc đã bán từ chối nhập lại với lý do thuốc tiêm bảo quản lạnh không đảm bảo khi dùng cho người khác (mặc dù bố cháu và mình đã bảo quản lạnh rất cẩn thận). Đành mang vào phòng chị lươngtam nhưng chị ấy nói không phải thuốc mua trong bệnh viện nên ko nhờ bán lại được. Hic, riêng số thuốc tiêm Heberon đã lên đến hơn 6M :(( :(( :((

Thế là chị ấy mang sang khoa chuyên chữa u máu để gửi cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn ở đó sử dụng. Thôi thì cũng an ủi phần nào.

PS. Nhờ anh Tè liên lạc với bố mẹ cháu nhé, dặn cho uống thuốc đúng liều, thời gian, sau 3 tuần xuống khám lại nhé (3 tuần là hết đợt uống đầu tiên mà).

1,007
0
0

Mường Tè

@Em Ku: K đổi được thuốc ah, hic, bùn nhỉ, số tiền khá nhiều....:(:(:(Nhưng may là còn ủng hộ được để các cháu khác dùng, bỏ đi thì phí quá.
Để anh gọi điện nói với gia đình cháu Luyến nhé.
Lài, có xem phim Rubic k, có em Linh Kute đấy. Em mà gọi anh là Tè, anh gọi em là Ku, ghép lại là Kute, nghĩa nà "đáng yêu, rễ thương", gọi tắt nà đáng thương, khà khà!
Tks.

1,007
0
0

Mường Tè

@ Mọi người và Kuku,
Hôm nay mình đã gọi điện cho bố cháu Luyến hỏi xem tình hình cháu thế nào. Bố cháu Luyến vừa xuống Hà Nội được 2 ngày để đi làm phụ hồ theo giới thiệu của 1 anh trước đây đã đến ủng hộ cháu Luyến lúc chữa bệnh ở Viện Nhi. Bố cháu đi làm để kiếm thêm chút thu nhập vì mùa màng ở quê mùa đông này cũng hết việc. Theo bố cháu cho biết thì bé Luyến hiện mắt trái đã mở được 1 chút, có thể do u đã hơi xẹp. Mình cũng nói bố cháu cho cháu uống thuốc theo đơn, theo dõi hết 3 tuần xem tình hình tiến triển thế nào rồi có thể đưa cháu xuống khám lại.
Mình cũng nói với bố cháu là không trả lại được thuốc do nhà thuốc không nhận lại, chỗ khác cũng không được, số thuốc đã ủng hộ các cháu đang chữa trị ở Viện Nhi. Bố cháu gửi lời cảm ơn cả nhà mình...:)
... Ta đi trọn kiếp con người
Cũng không đi hết mấy lời mẹ ru...!

MT

141
0
0

kukumalu

Hôm nay gia đình Luyến đưa cháu xuống SP khám vì cháu bị sưng đỏ và bị sốt. BS đã cho nhập viện, hiện cháu đang điều trị cho khỏi sốt và ho.

Chi phí điều trị (nằm viện, thuốc men) em sẽ cố gắng xin khoa miễn phí cho cháu. Còn lại vì gia cảnh nha cháu nghèo, hiện bố đang đi làm thuê phải bỏ để chăm sóc cháu nên cũng đề nghị các bác hỗ trợ chi phí ăn uống và đi lại.

Tình hình có gì mới em sẽ post tiếp.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng nay trước khi vào với Giang, em có sang thăm bé Luyến. Con đang nằm ngủ rất ngoan. Tim em nhói đau khi thấy khuôn mặt của con bị căn bệnh u máu ác nghiệt che phủ hết nửa mặt và đầu. Cầu trời cho căn bệnh này của con nhanh chóng được chữa khỏi. Mẹ nói hôm nay u máu của con còn đỡ nhiều so với hôm ở nhà rồi. Vậy mà... :(
Mẹ thì ngồi co ro vì không mang áo ấm. Em lại chỉ mang mỗi 1 cái áo khoác cho mẹ, nên có chị nào rảnh mà vào thăm con thì mang giúp cho mẹ thêm 1, 2 cái áo ấm nữa nhé! :x
Áo ấm của con thì em có mua mang vào 2 cái vì không tìm được cái nào của Mít vừa với con cả. Sau đó Mẹ PoohnKitty sáng nay cũng mang thêm cho con 2 bộ nữa rồi ạ, rồi chị mẹ Đan Hà cũng có 2 cái áo khoác rất xinh cho con. :x Nhưng tổng kết lại thì toàn là áo, vẫn thiếu quần ạ!
Luyến hơi bị hăm do đóng bỉm. Rồi con ra mồ hôi mà mẹ cũng chả có khăn sữa mà lau mồ hôi lưng cho con. Mẹ bảo anh Thịnh (anh Mường Tè đấy ạ) có mua cho 1 bịch khăn giấy ướt, mẹ định lấy khăn đấy để lau cho con. Có mẹ nào có thể mang giúp con 1 lọ kem chống hăm và vài chiếc khăn sữa được không ạ?
Hôm nay em vào em cũng có gửi thêm cho 2 mẹ con 100K để mẹ mua thức ăn ăn còn có sữa cho con. Mong cả 2 mẹ con cùng khỏe!!!

:cstt02:

1,557
0
0

Camellia

Sáng nay trước khi vào với Giang, em có sang thăm bé Luyến. Con đang nằm ngủ rất ngoan. Tim em nhói đau khi thấy khuôn mặt của con bị căn bệnh u máu ác nghiệt che phủ hết nửa mặt và đầu. Cầu trời cho căn bệnh này của con nhanh chóng được chữa khỏi. Mẹ nói hôm nay u máu của con còn đỡ nhiều so với hôm ở nhà rồi. Vậy mà... :(
Mẹ thì ngồi co ro vì không mang áo ấm. Em lại chỉ mang mỗi 1 cái áo khoác cho mẹ, nên có chị nào rảnh mà vào thăm con thì mang giúp cho mẹ thêm 1, 2 cái áo ấm nữa nhé! :x
Áo ấm của con thì em có mua mang vào 2 cái vì không tìm được cái nào của Mít vừa với con cả. Sau đó Mẹ PoohnKitty sáng nay cũng mang thêm cho con 2 bộ nữa rồi ạ, rồi chị mẹ Đan Hà cũng có 2 cái áo khoác rất xinh cho con. :x Nhưng tổng kết lại thì toàn là áo, vẫn thiếu quần ạ!
Luyến hơi bị hăm do đóng bỉm. Rồi con ra mồ hôi mà mẹ cũng chả có khăn sữa mà lau mồ hôi lưng cho con. Mẹ bảo anh Thịnh (anh Mường Tè đấy ạ) có mua cho 1 bịch khăn giấy ướt, mẹ định lấy khăn đấy để lau cho con. Có mẹ nào có thể mang giúp con 1 lọ kem chống hăm và vài chiếc khăn sữa được không ạ?
Hôm nay em vào em cũng có gửi thêm cho 2 mẹ con 100K để mẹ mua thức ăn ăn còn có sữa cho con. Mong cả 2 mẹ con cùng khỏe!!!

:cstt02:

Để tối chị mang kem hăm vào, chị quên mất chưa đưa cho Giang, rồi chị tiện thể vào thăm Luyến luôn. Sorry cho chị hỏi Luyến nằm khoa nào? tầng nào?

Cả nhà ơi, sáng mai cần một người mang bé Giang đi siêu âm tim. Ai có thể giúp được với? Em mai không thể đi trong giờ hành chính được, chỉ ngoài giờ thôi, huhu!

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Cả nhà ơi, sáng mai cần một người mang bé Giang đi siêu âm tim. Ai có thể giúp được với? Em mai không thể đi trong giờ hành chính được, chỉ ngoài giờ thôi, huhu!
Rồi, sáng mai mình cho bé Giang đi, Cam yên tâm nhé!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Để tối chị mang kem hăm vào, chị quên mất chưa đưa cho Giang, rồi chị tiện thể vào thăm Luyến luôn. Sorry cho chị hỏi Luyến nằm khoa nào? tầng nào?

Chị ơi, Luyến nằm ở phòng 428 (tầng 4), khoa phẫu thuật tạo hình chị ạ! (Ở ngay tòa nhà chính đi từ cổng bên Lê Hồng Phong vào í ạ!)

1,904
0
36

291179

Active Member

Hu..chỉ nghe kể thôi mà thương các con bé bỏng quá, trời lại lạnh nữa, em ở xa ko chạy qua lại được, thôi thì trăm sự nhờ các mẹ ở gần, ai cũng bận nhưng đều cố gắng vì các con, tặng mọi ng này:-*:-*:-*
Cầu mong các con mau khỏe để ko phải ở viện nữa, cố lên các con nhé!

141
0
0

kukumalu

Luyến nằm ở phòng của cu Tùng ngày trước đấy.

Hôm nay bác sĩ nói bệnh tình của cu cậu tiến triển tốt, không có gì đáng lo.
Khoa cũng linhđộng tạo điều kiện (ban đầu đáng lẽ bố phải về quê lấy giấy chuyển viện), thôi thế cũng mừng.

Có điều như hôm trước mẹ cháu có nói nhà có 4 thế hệ thì các cụ đều đã già, chỉ có 2 vợ chồng là lao động chính, giờ chăm con hết thì ko có ai kiếm tiền cả. Nên nhà mình hỗ trợ được thêm cho bố mẹ cháu tiền ăn uống, đi lại thì tốt quá. Hôm nay Mường Tè vào cũng có đưa tiền ăn cho mẹ cu, có thông tin gì anh Tè post thêm nhé

1,007
0
0

Mường Tè

Sáng nay mình vào thăm cháu Luyến. Cháu thì đã hết sốt rồi, giờ thì lo trị u máu như thế nào thôi. Bố cháu nói nếu cháu nằm viện lâu thì bố cháu sẽ về nhà để lo công việc nhà, còn để mẹ cháu 1 mình ở đây. Mình bảo cái này để từ từ xem thế nào đã, cháu bị như thế, mình mẹ cháu chăm sợ không được, từ từ rồi tính.
Hôm qua đã gọi điện trao đổi và thống nhất với chị L là nhà mình sẽ hỗ trợ tiền ăn cho gia đình là 60k/ngày. Sáng nay khi vào có mua chút quà cho bố mẹ cháu và đưa tiền ăn 5 ngày (từ thứ 2 đến thứ 6) x 60.000 đ/ngày = 300k.
Có j sẽ thông báo tiếp các pác.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Sáng nay đến vẫn thấy thế, hỏi chị có áo khoác không, chị bảo có, thế áo đâu sao k mặc, chả thấy nói gì ( k biết có áo hay không::()
Sáng nay mình đã mang áo cho mẹ Luyến nhưng từ chỗ Giang phải vội về CQ nên chưa ghé qua được. Chiều mình sẽ ghé vào mang cho mẹ Luyến áo ấm.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Đã mang áo cho mẹ Luyến. Cũng có thể trong bệnh viện nóng nên mẹ Luyến không mặc áo rét. Các mẹ và em Tè yên tâm nhé!

P/S: Cu Luyến ngoan, không quấy khóc gì cả. Mỗi tội, nhìn mắt con trai buồn ghê gớm, thương quá :(

1,007
0
0

Mường Tè

Ku vừa đt thông báo là bác sỹ bảo thứ 2 cháu Luyến có thể xuất viện về nhà điều trị. Như thế cũng tốt vì ở Viện thì cả bố, mẹ phải trông cháu, k còn ai lo việc nhà. Thứ 7 hoặc chủ nhật mình sẽ vào mua thêm thuốc cho cháu.
Tks em Ku, chị Đan Hà và mọi người nhiều.

1,007
0
0

Mường Tè

Chiều nay vào thăm cu Luyến thấy bé đã mở mắt được thêm 1 ít, trộm vía nhìn cũng nhanh nhẹn hơn mấy hôm đầu. Bố mẹ cháu cũng vui vì thấy con khá lên. Bác sỹ bảo thứ 2 cháu sẽ ra viện. Hôm nay mình đã đi mua thêm 20 viên thuốc cho cháu (vì bác sỹ dùng tăng thêm liều). Đã gửi tiền ăn cho gia đình và tiền tàu xe để thứ 2 nhà cháu về.
Chi phí như sau:
1. Tiền tàu xe xuống HN và từ HN về Yên Bái: 500k
2. Tiền ăn 3 ngày (thứ 7, chủ nhật, thứ 2): 3 ngày x 60k/ngày = 180k
3. Tiền thuốc: 20 viên x 3,5k/viên = 70k
4. Tiền thuốc kem bôi chỗ u máu chống nhiễm trùng (bố cháu mua) = 50k.
Cộng hôm nay: 800k.
Tổng cộng chi đợt điều trị này: 300k + 800k = 1.100k
Cảm ơn Kuku và Bác sỹ chủ nhiệm Khoa rất nhiều vì nhờ Ku xin với bác sỹ chủ nhiệm Khoa nên cháu được Khoa miễn phí tiền giường
Bác sỹ hẹn 1 tháng sau xuống khám lại.
Bố mẹ cháu gửi lời cảm ơn cả nhà mình@};-

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Tổng kết đợt 1 cho bé Luyến

Ngày 28.10 nhận 150K của mẹ Cáo
Ngày 29.10 nhận 500K của Mít và Nem
Ngày 29.10 nhận 500K của Zoe
Ngày 29/10/2009: Nhận của Shortee2009 tặng bé : 625k
Ngày 29.10 nhận từ MeAnhVu số tiến 200K
Ngày 30/10 nhận của 1 anh đồng nghiệp ở cơ quan 500k, sẽ chuyển cho chị L vào thứ 2 nhé.
Ngày 30.10 nhận từ TK số tiền 200K của Tom239
Ngày 01.11 nhận 200K của Mẹ Mít Nhợn
Ngày 02.11 nhận số tiền 500K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Tổng thu 3375K
Chi
Anh Mường Tè đã đưa cho bố cháu ngoài tiền thuốc 350k (còn khi đổi sang thuốc Pháp chưa biết mất thêm bao nhiêu) + 250k tiền tàu và taxi X 2 lần (đi về) + cho thêm 150k để mẹ cháu mua sữa. Vậy tổng cộng là 1 triệu vnd + 150K đổi thuốc
Tổng chi 1150K

Còn dư 3375K - 1150K = 2225K
Số tiền này sẽ tiếp tục dùng cho lần 2
Cảm ơn Kukumalum, cảm ơn Mường Tè và Metyruoi.

@ Mường Tè : 650K meteruoi đã chuyển 200K cho bé Mính Ánh tối nay (còn 450K) nhắn chi TK để chi chuyển em nhé. :x
Tổng kết đợt 2

Tồn
Chi
Mường Tè nói:
Chiều nay vào thăm cu Luyến thấy bé đã mở mắt được thêm 1 ít, trộm vía nhìn cũng nhanh nhẹn hơn mấy hôm đầu. Bố mẹ cháu cũng vui vì thấy con khá lên. Bác sỹ bảo thứ 2 cháu sẽ ra viện. Hôm nay mình đã đi mua thêm 20 viên thuốc cho cháu (vì bác sỹ dùng tăng thêm liều). Đã gửi tiền ăn cho gia đình và tiền tàu xe để thứ 2 nhà cháu về.
Chi phí như sau:
1. Tiền tàu xe xuống HN và từ HN về Yên Bái: 500k
2. Tiền ăn 3 ngày (thứ 7, chủ nhật, thứ 2): 3 ngày x 60k/ngày = 180k
3. Tiền thuốc: 20 viên x 3,5k/viên = 70k
4. Tiền thuốc kem bôi chỗ u máu chống nhiễm trùng (bố cháu mua) = 50k.
Cộng hôm nay: 800k.
Tổng cộng chi đợt điều trị này: 300k + 800k = 1.100k
Cảm ơn Kuku và Bác sỹ chủ nhiệm Khoa rất nhiều vì nhờ Ku xin với bác sỹ chủ nhiệm Khoa nên cháu được Khoa miễn phí tiền giường
Bác sỹ hẹn 1 tháng sau xuống khám lại.
Bố mẹ cháu gửi lời cảm ơn cả nhà mình@};-
Còn lại 2725K - 1100K = 1625K
Xin cảm ơn Mường Tè và tất cả mọi người.