(MS193/CN) 25.11.2009 - Cùng chung tay hỗ trợ gia đình có hai con đều bệnh tim bẩm sinh ở xóm 4, khu B, thị trấn Lâm, Ý Yên, Nam Định

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Anh Vũ Đình Minh (1982) và chị Trần Thị Đào (1984) làm ruộng trú tại Xóm 4 Khu B thị trấn Lâm Ý Yên Nam Định có hai con bé Vũ Quang Dũng 4 tuổi (2005) bị Tim bẩm sinh Falort 4 khá nặng + Bé thứ hai 7 tháng tuổi (SN 15.03.2009) tim bẩm sinh cũng bị Falort 4 nặng hơn anh.
Bé Dũng có lịch mổ tháng 3 năm 2010
Em gái bị nặng hơn nên chiều nay bé Quỳnh Trang mổ lần 1, vì theo bác sĩ bé nặng quá nên phải mổ hai lần.
Gia đình xin đc của ĐTHN cho bé Quỳnh Trang nhưng cũng như các trg hợp khác cũng chỉ đc 80%. Còn bé Dũng chưa có thông tin .
Hai con bệnh tim khám chữa không biết bao lần.
Tháng 10 vừa rồi từ Việt đức chuyển sang Bạch Mai thông tim nên bố bé mơí biết nhóm hội mình.
Đưa em lên mổ cũng phải mang anh theo vì nhà ông bà lớn tuổi ko có ai trông nom.
Bố bé nói khó khăn quá xin các mẹ trợ giúp gia đình.
:(:(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: Cũng hỗ trợ gia đình có hai con đều bệnh tim bẩm sinh Xóm 4 Khu B thị trấn Lâm, Ý Yên, Nam Định

Bất hạnh quá khi cả 2 bé đều bệnh nặng thế này. Mong các bé sớm được chữa khỏi bệnh. Em ủng hộ bé 300K chuyển vào TK C. Loan.

184
0
0

tomiu

Ðề: Cũng hỗ trợ gia đình có hai con đều bệnh tim bẩm sinh Xóm 4 Khu B thị trấn Lâm, Ý Yên, Nam Định

Chị Loan ơi, cho em ủng hộ trường hợp này 300K nhé (thế là của em chỉ còn 200K thôi)

1,528
0
0

saomai

Ôi, nhà mẹ em ở Khu A Thị Trấn Lâm - Ý Yên - Nam Định, gần quá.
Chị ơi cho em gửi đến 2 bé 500k nhé.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bé Trang hiện vẫn nằm ở phòng hồi sức, bố mẹ thay ca nhau vào chăm, anh lớn đã về chiều qua rồi. Cố tình rón rén bước vào nhưng bị tống cổ ra ngay lập tức nên chỉ nói chuyện được với bố ở cầu thang. Trang bệnh nặng lắm, các bác sĩ nói cũng không còn nhiều hi vọng nữa, còn nước, còn tát vậy thôi!

Hai vợ chồng đến khổ, từ lúc sinh cháu lớn đến bây giờ là cháu bé, thời gian gia đình ở viện nhiều hơn ở nhà, vay mượn, đắp vá khắp nơi:-&. Số tiền chi cho cháu Trang từ đợt khám bệnh trước đến giờ đã lên đến 20 triệu, giờ không chỗ để vay nữa:(. Hỏi bố có phải ĐTHN tài trợ cho cả 2 cháu không thì cứ ú ớ bờ cờ em không rõ lắm, chỉ thấy bác sĩ bảo cho cháu lên mổ thì mổ thôi. Tuần sau em sẽ điện thoại cho bạn Hoàng ở ĐTHN hỏi chính xác lại xem như thế nào.

Ông bố 29 tuổi trông như sắp 40:

313
0
0

lancuccu

Trời ơi, sao cả 2 con cùng bị tim chứ:( Cầu mong cho 2 bé và gia đình mọi điều may mắn, tốt lành! Chị LG ơi, em gửi cho 2 bé 300k, em sẽ chuyển TK chị nhé!

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Cùng chung tay hỗ trợ gia đình có hai con đều bệnh tim bẩm sinh Xóm 4 Khu B thị trấn Lâm, Ý Yên, Nam Định

Em đã ck 200k chị Loan ơi chuyển giúp em tới bé Trang nhé :x

1,528
0
0

saomai

Ðề: Cùng chung tay hỗ trợ gia đình có hai con đều bệnh tim bẩm sinh Xóm 4 Khu B thị trấn Lâm, Ý Yên, Nam Định

Ngày 29/11/2009:
Nhận của bạn Shortee2009 tặng 2 bé 1000k:x
(em chuyển về chị Loan):x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thật buồn Quỳnh Trang đã vô phương cứu chữa, bắc cầu bắc ko đc, Falort 4 nặng và sâu (theo lời bs) nên bv trả về sống với gia đình ngày nào hay ngày đó.
Hiện Trang vẫn đang nằm trong phòng hồi sức cấp cứu, vết mổ lành sẽ xuất viện về nhà. Bố bé rất buồn và gửi lời cảm ơn tới các anh các chị. Bố bé mong mỏi tháng 3 tới nhóm giúp đỡ gia đình giúp mổ cho bé lớn.
:(:(:(:(:(
Bé Dũng cũng được tài trợ theo chương trình một phần đó.
Mai chị và Ruồi vào thăm hai trường hợp đang ở VĐ em nhé.

384
0
16

tho2006

Member

Ôi, khổ thân bé quá, cùng quê với em đây mà, em chẳng có nhiều gửi chị Loan 200K ủng hộ gia đình. Cùng quê em đó, cách quê chồng em khoảng 1 km thôi mà. Hôm nào về quê nội em sẽ sang thăm. Hic.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 26.11 nhận từ TK... số tiền 300K của NHím và cún
Ngày 27.11 nhận từ TK số tiền 500K của saomai
ngày 27.11 nhận từ TK ... số tiền 200k của thuyvuong
Ngày 28.11 nhận của lancuccu số tiền 300K
Ngày 28.11 nhận 200K của tho2006
(Ngày 27.11 khi tyruoi thay mặt cstt gửi gia đính phong bì 200k)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay bv đã cho con xuất viện. Vết thương tạm ổn vẫn chưa lành hẳn, bs có nói về bv tỉnh để chăm sóc thay băng:(. chi biét động viên bố mẹ chứ ko biết nói gì hơn cả.
Đến tháng 3 gia đình sẽ đưa anh ra mổ , chúng mình cùng chia sẻ với gia đình các mẹ nhé.

Gom vào
Ngày 26.11 nhận từ TK... số tiền 300K của NHím và cún
Ngày 27.11 nhận từ TK số tiền 500K của saomai
ngày 27.11 nhận từ TK ... số tiền 200k của thuyvuong
Ngày 28.11 nhận của lancuccu số tiền 300K
Ngày 28.11 nhận 200K của tho2006
Ngày 29/11/2009: Nhận của bạn Shortee2009 tặng 2 bé 1000k
(Ngày 27.11 khi tyruoi thay mặt cstt gửi gia đính phong bì 200k
Ngày 07.12 gửi gia đình 300K )