(MS196/CN) 26.3.2009 - Cu Mạnh gần 1 tuổi ở Sóc Sơn, Hà Nội mổ tim ngày 23.09 ở Viện Tim HN

1,904
0
36

291179

Active Member
Em xin báo cáo cả nhà đây, hôm qua lơ ngơ nhảy vào đấu giá, túm được bác Bừa, đúng vào phút cuối cùng khi có quyết định sẽ đưa hai mẹ con Hà về nhà thì anh Bừa gọi điện, khổ thân cho bác Bừa( Em xin lỗi bác vì đã túm bác ạ), rất cảm ơn bác vì nhờ bác mà em ko phải trả tiền taxi (hi..i )
Em đến viện thì có metuquan và Fs128 ở đó rồi ( em được ôm metuquan rồi nhưng chưa được "hun" )
Tình hình là bệnh viện hẹn 30/6 mới vào viện để xếp lịch mổ nên tạm thời bé con sẽ về nhà, công nhận là nhà rất xa và sâu,( và cũng công nhận cả anh Bừa lái xe giỏi nữa), về đến nhà cũng khá muộn, cả nhà có mời ở lại ăn cơm tối nhưng mà em và bác BỪa đói quá nên chỉ uống nước rồi xin phép về ngay ( tại mãi chả thấy dọn cơm ).
Bé Mạnh ngoan, Hà cũng ko nhiều sữa lắm, nên con uống thếm sữa ngoài ( sữa vinamilk) mà em thấy lo thật là lo vì cái kiểu chăm sóc con của Hà, gì mà bế con ngủ để con đầm đìa mồ hôi, ướt sũng lưng áo như thế thì không bị viêm phổi mới là lạ, em nhắc nhiều lần rồi, nhưng mà em sẽ thỉnh thoảng gọi điện nhắc mới được, Hà có vẻ vẫn còn trẻ con nên cứ tồng tộc vô tư lắm,
Em có thêm thông tin nữa là bé Mạnh thuộc diện sẽ được mổ miễn phí nên sẽ đỡ được số viện phí mổ tim ( không phải là nhỏ ) các mẹ ạ.
Tình hình tiếp theo thế nào em sẽ cập nhật tiếp nhé!

1,904
0
36

291179

Active Member
Tại sao lại hẹn tháng 6 hả chị? Chưa có kinh phí ạ?
Bạn ơi, bệnh viện tim đang trong tình trạng quá tải, không phải ai lên là cũng được mổ luôn đâu, như bé Lợi của chúng ta cũng đợi mãi đó sao, giờ việc cần thíêt là chăm sóc con cho con khoẻ để đến lúc có lịch mổ là mổ được luôn thôi. HIX ..bé lại còn đang bị đi ngoài nữa chứ ...thương quá ( tại cái kiểu chăm con ở vùng xâu vùng xa nên đơn sơ quá, vệ sinh, kiêng cữ ko tốt mà)

177
0
0

metuquan

Các mẹ ơi, phải công nhận Hà đoảng thật, chỉ khổ thân cho Bé Mạnh thôi, đi xuống khám bệnh cả ngày thì quên sữa ở nhà trong khi Hà có sữa đâu, thằng bé con đói cứ nhay mãi, sáng hôm qua mình đưa bà ngoại bé đi mua hộp sữa sau đó đi pha nhờ về thằng bé con uống lấy uống để, chứng tỏ con đói lắm. Sau đó mình về cơ quan chiều mình sang thì con ngủ, đến tận chiều muộn lại sang thì con đang nhay tí mẹ, mình lại đi pha sữa cho con, nhìn con mút sữa mình lại thấy con đói lắm vậy mà Mẹ nó chả để ý gì cả, từ đó mình suy ra có lẽ ở nhà cũng chả có sữa ngoài mà uống đâu, thật đấy các Mẹ ạ, cứ bảo sao con suy dinh dưỡng nặng( trong khi trưa qua mẹ nó ăn 02 bát bún). Các Mẹ ơi vì sự sống của con mình rất mong các Mẹ nếu có thể vẫn tiếp tục gửi sữa và quần áo cho con, mình và Cúc sẽ chuyển đến cho con.Cám ơn các Mẹ .

177
0
0

metuquan

Sáng qua khi bệnh viện ghi phiếu thu vào viện cho con hết 405.000đ, Hà gọi lại cho Mẹ Loan là hết 45.000.000đ( bọn mình tá hoả lên).
Thật lòng khi tiếp xúc mới thấy họ ngèo quá, không đủ ăn lấy đâu tiền mua sữa cho con các Mẹ ơi.

1,904
0
36

291179

Active Member
Theo phương châm của chúng mình, em nghĩ ko nên cho tiền ạ, em đồng ý là hỗ trợ con bằng sữa ( em sẽ chịu trách nhịêm mang sữa cho cho theo định kì ) chứ cho tiền thì liệu có được đem đi mua sữa cho con ko ạ???

177
0
0

metuquan

Theo phương châm của chúng mình, em nghĩ ko nên cho tiền ạ, em đồng ý là hỗ trợ con bằng sữa ( em sẽ chịu trách nhịêm mang sữa cho cho theo định kì ) chứ cho tiền thì liệu có được đem đi mua sữa cho con ko ạ???
291179 ơi, em cho chị số tel đi, cả cố định và di động nhé.

63
0
0

fs128

Ca metuquan (chi Huong) va 291179 (chi Cuc) post lai số để các mẹ ghi lại ạ! :d

1,904
0
36

291179

Active Member
Ca metuquan (chi Huong) va 291179 (chi Cuc) post lai số để các mẹ ghi lại ạ! :d
đây đây, tuân lệnh ạ :love:
Cơ quan ( giờ HC ) : 04-37674084
nhà riêng ( ngoài giờ HC) 04-35841283
di động ( giữa giờ HC va ngoài giờ HC) 0912288860

1
0
0

black_rose

Xin cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ hà và bé mạnh. Black_rose ở xa quá và đợt này cũng đang phải cày ngày 16h không đi đâu được nên chỉ biết chuyển thông tin nhờ VNP+ giúp đỡ, cảm ơn tất cả mọi người!!! Hết hạn đi cày BR sẽ lên thăm hai mẹ con hà và mạnh.
cũng mong cả nhà bảo ban hà giùm vì lần đầu tiên gặp hà BR cũng phát điên với kiểu chăm con đó nhưng mãi sau mới biết và thấy hà tội lắm.

42
0
0

meyeucuti

Ðề: Bé 3 tháng ở viện Xanhpon bệnh nặng - Cần xác minh

Khi nào thì chuyển sữa cho bé hả các chị?Em muốn tặng bé vài hộp sữa.Khổ thân quá,mà vùng xâu vùng xa ít hiểu biết nghe chán nhỉ?Khổ thân thằng bé,các chị nhớ dt về thường xuyên dặn dò nha.Ai lại để con đói thế chứ.

177
0
0

metuquan

Khi nào thì chuyển sữa cho bé hả các chị?Em muốn tặng bé vài hộp sữa.Khổ thân quá,mà vùng xâu vùng xa ít hiểu biết nghe chán nhỉ?Khổ thân thằng bé,các chị nhớ dt về thường xuyên dặn dò nha.Ai lại để con đói thế chứ.
Em có thể chuyển sữa qua chỗ chị, chị sẽ chuyển qua Cúc (291179) cho em bé, cám ơn em nhiều, số tel của chị: 0904231618

6
0
0

mẹ chào mào

Cúc ơi, mình là mẹ chào mào chiều nay vừa gọi điện cho ấy bảo muốn nhờ ấy gửi sữa cho bé Mạnh ý.(chiều nay gọi Cúc là chị nhưng tối về xem lại nick thì hình như mình hơn tuổi nên đổi lại:smiling:).Hôm nào mình sẽ nhờ ôx mang qua ĐỘI CẤN chứ chờ mình đi làm về thì chắc muộn lắm

1,904
0
36

291179

Active Member

Cúc ơi, mình là mẹ chào mào chiều nay vừa gọi điện cho ấy bảo muốn nhờ ấy gửi sữa cho bé Mạnh ý.(chiều nay gọi Cúc là chị nhưng tối về xem lại nick thì hình như mình hơn tuổi nên đổi lại:smiling:).Hôm nào mình sẽ nhờ ôx mang qua ĐỘI CẤN chứ chờ mình đi làm về thì chắc muộn lắm
địa chỉ của em đây ạ

số nhà 22 ngõ 283, Đội Cấn ạ

6
0
0

mẹ chào mào

Tớ vừa lên thăm mẹ con Hà về.Tình hình như sau: Hà bảo mấy hôm nay con bụng trướng, mỗi lần bị thế là lại khóc, xoa bụng hoặc áp tỏi 1 lúc thì dịu lại , không khóc nữa.Sáng nay 2 mẹ con nhờ con trai của dì đưa ra bệnh viện Sóc sơn khám .Bác sĩ bảo bị rối loạn tiêu hoá, cho 1 vỉ B1 loại viên to tướng của người lớn và 1 hộp men tiêu hoá.Loại B1 đấy chắc con khôgn uống được, nếu cố thì chắc phải nghiền ra hoà với nước.Hà cũng đưa ra 4 ống men tiêu hoá hồi trước mua ở viện tim, bảo là chị Hồng bảo em mua, nhưng mấy hôm nay em ko cho uống nên còn thừa.Mình nghĩ đều là men tiêu hoá chắc uống tiếp cũng khôgn sao nên bảo Hà cho uống tiếp rồi.Hà cũng cho bé Mạnh đi thử máu rồi, HIV âm tính(mình đã xem giấy) nên chắc con trai chỉ bị rối loạn tiêu hoá thôi.NHìn con yêu lắm, vẫn thở dốc nhưng nhanh nhẹn, hơi còi .Bà ngoại bảo đêm ngủ ngoan, ngày ăn 4 bình sữa.Nhìn chung là mình thấy tình hình ổn, không đáng lo lắm.Mình có đưa cho Hà 1 ít quần áo+ 1 hộp sữa+ 50K.
À, trưa nay mình đến họ hàng kéo đến chơi đông, trong đó có bà chị dâu con nhà bác Hà.Gọi là chị dâu nhưng trôgn trẻ hơn Hà nhiều.Em ấy cũng có 1 thằng con trai 18 tháng.Em có nhờ các mẹ hỏi hộ về con giai.Cháu này hồi tháng 11/08 bị bỏng nước sôi từ vai xuốgn hết chân.Gia đình ko có điều kiện nên chỉ cho xuống ông lang đắp lá.Bây giừo khỏi rồi nhưng ở khuủy tay và chân nổi sẹo đỏ chằng chịt, tối về mình sẽ post ảnh.Mẹ cháu muốn hỏi các mẹ có giúp được không.
@Cúc: xa thật em nhỉ.chị cũng mất 100K xe ôm từ Đông Anh đấy.Vẫn rẻ hơn của em

1,904
0
36

291179

Active Member

Tớ vừa lên thăm mẹ con Hà về.Tình hình như sau: Hà bảo mấy hôm nay con bụng trướng, mỗi lần bị thế là lại khóc, xoa bụng hoặc áp tỏi 1 lúc thì dịu lại , không khóc nữa.Sáng nay 2 mẹ con nhờ con trai của dì đưa ra bệnh viện Sóc sơn khám .Bác sĩ bảo bị rối loạn tiêu hoá, cho 1 vỉ B1 loại viên to tướng của người lớn và 1 hộp men tiêu hoá.Loại B1 đấy chắc con khôgn uống được, nếu cố thì chắc phải nghiền ra hoà với nước.Hà cũng đưa ra 4 ống men tiêu hoá hồi trước mua ở viện tim, bảo là chị Hồng bảo em mua, nhưng mấy hôm nay em ko cho uống nên còn thừa.Mình nghĩ đều là men tiêu hoá chắc uống tiếp cũng khôgn sao nên bảo Hà cho uống tiếp rồi.Hà cũng cho bé Mạnh đi thử máu rồi, HIV âm tính(mình đã xem giấy) nên chắc con trai chỉ bị rối loạn tiêu hoá thôi.NHìn con yêu lắm, vẫn thở dốc nhưng nhanh nhẹn, hơi còi .Bà ngoại bảo đêm ngủ ngoan, ngày ăn 4 bình sữa.Nhìn chung là mình thấy tình hình ổn, không đáng lo lắm.Mình có đưa cho Hà 1 ít quần áo+ 1 hộp sữa+ 50K.
À, trưa nay mình đến họ hàng kéo đến chơi đông, trong đó có bà chị dâu con nhà bác Hà.Gọi là chị dâu nhưng trôgn trẻ hơn Hà nhiều.Em ấy cũng có 1 thằng con trai 18 tháng.Em có nhờ các mẹ hỏi hộ về con giai.Cháu này hồi tháng 11/08 bị bỏng nước sôi từ vai xuốgn hết chân.Gia đình ko có điều kiện nên chỉ cho xuống ông lang đắp lá.Bây giừo khỏi rồi nhưng ở khuủy tay và chân nổi sẹo đỏ chằng chịt, tối về mình sẽ post ảnh.Mẹ cháu muốn hỏi các mẹ có giúp được không.
@Cúc: xa thật em nhỉ.chị cũng mất 100K xe ôm từ Đông Anh đấy.Vẫn rẻ hơn của em
Chị đi mệt không ?
Hà cũng có gọi cho em, nhưng lại gọi sau khi đã khám nên em ko kịp trở tay, vì đến BV Sóc Sơn thì em quen gần hết, bạn em làm bác sĩ ở đó nhiều lắm,
Nhưng nói chung tình hình là tạm ổn rồi.
@ mẹ chào mào nhớ lời em dặn đấy nhá !