(MS204/CN) 11.3.2010 - Bé Huế mới 9 tháng tuổi ở xã Thổ Tang, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc - tim bẩm sinh

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: Gấp : Bé Huế mới 9 tháng tuổi ở xã Thổ Tang, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc bị tim bẩm sinh

@chị LG: vâng, em sẽ mua bình sữa vào.
à, hôm nay em mua hộp sữa 400gr, similac vì sữa dùng cho sau phẫu thuật của bé dưới 1 tuổi là không có, mà em thấy nhiều người mua similac cho con nên em cũng mua thử xem thế nào. Tiền hộp sữa hết 175k ạ.
còn một chuyện nữa lúc nãy em quên không nói: em được biết bv nói là bé mổ cần 0,5l máu( chắc là mổ kín nên không cần đến 1L), con nhóm máu O, BV chưa thấy yêu cầu lấy máu thế nào nhưng qua tìm hiểu một số người nhà bệnh nhân bên cạnh thì hình như không cần phải đúng người cùng nhóm máu với bé đâu, có thể tráo đổi, hoặc có thể mua.

168
0
0

Rophi

Ðề: Gấp : Bé Huế mới 9 tháng tuổi ở xã Thổ Tang, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc bị tim bẩm sinh

Việc hiến máu cho con, nếu cần, mẹ Mommi gọi mình nhé. Mình là Hạnh 090.320.1282. Chắc chắn thì có mình (nhóm máu o) còn nữa thì mới hôm nọ họp ở phòng, mình có đưa ra vấn đề hiến máu thì nhận được sự ủng hộ nhiệt tình lắm nên cũng tin tưởng là sẽ tham gia được không chỉ 1 trường hợp này.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

cảm ơn chị, em cũng đề cập vấn đề hiến máu với xã nhà em, xã em bảo nếu cần anh huy động SV, vì ở trường của xã có cả nhóm SV hiến máu tình nguyện nữa, có mã số đàng hoàng rồi.
Thế là cũng đỡ lo vụ máu các chị nhỉ.
@cảm ơn mẹ Rophi nữa, có gì em sẽ liên lạc với chị.

74
0
6

mth

Member

Em cũng nhóm máu O, nếu bé cần các mẹ cứ ới em 1 câu bất cứ lúc nào cũng được ah. Số fone của em: 0913313444

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Mommi báo rằng bé Huế vào lúc 8g và khoảng 10g25 đã mổ xong đang ở khoa hồi sức.

83
0
0

me teu bin

chị Loan ơi, em giúp bé Huế 500K nhé, em còn 200k cuối giờ chiều em chuyển 300k nữa chị nhe. Mong con nhanh khỏe. cuối tuần em sẽ vào thăm con.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Trưa em vừa vào bv, hỏi lại thông tin. Hiện giờ bé đang nằm trong phòng Hồi sức, mẹ thì chắc chuyển xuống nhà trọ rồi vì giường trên phòng 304 thấy có bệnh nhân khác vào nằm.
Về máu: ông ngoại bé có đưa cho em xem tờ thông báo dự trù máu là 500ml nhưng vẫn chưa thấy BV yêu cầu người lấy máu.
Ông có băn khoăn về việc sáng hôm qua Bv yêu cầu ông nộp 10 triệu cho ca mổ, em có bảo ông cứ yên tâm vì bệnh viện vẫn tiến hành mổ cho con là được rồi.
Em có mang vào cho Huế 1 bịch bỉm, 1 bình sữa và 1 gói giấy ướt, tổng cộng hết 95k, dặn mẹ bé ghi tên tuổi của bé vào tất cả những thứ đấy, khi nào bác sĩ yêu cầu thì chuyển vào cho con cùng với hộp sữa em mang vào hôm qua. Dặn dò vậy mà không biết có làm không? mẹ ngồi chơi mà cái gì cũng sai ông ngoại làm. Chán.
Em có dặn ông là có vấn đề gì thì thông báo cho nhóm được biết.
@Chuyện ngoài lề: Hôm qua vào chỗ Huế, em thấy có một bé trai người dân tộc mới nhập viện, theo cách ăn mặc thì là người Dao( em đoán thế), ở Hoà Bình. Hôm nay nhân tiện em có lượn đến giường của mẹ con nhà chị ấy xem xét thông tin được biết: bé 12 tuổi, nặng 16kg, phát hiện bệnh từ năm 6 tuổi, khám bên Bạch Mai được chuyển sang VĐ, chẩn đoán : Ebstein( dị dạng van tim ba lá - bệnh này cũng hiếm gặp trong các ca tim bẩm sinh thì phải). Người dân tộc nên cứ lơ ngơ, lơ ngơ. Cậu của bé đứng ra làm bệnh án cho bé. Trông cũng tội.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,416
0
36

MomMi

Active Member

Hôm qua bận không ghé vào bv được, mà gọi điện cho ông ngoại Huế cũng chẳng thấy nghe máy. Sáng nay em có gọi lại xem tình hình của Huế thế nào thì được biết: Huế tỉnh rồi, được mang đồ vào rồi nhưng từ hôm qua con sốt nên vẫn trong phòng hồi sức

439
0
0

Thảo Gấu

Hôm qua bận không ghé vào bv được, mà gọi điện cho ông ngoại Huế cũng chẳng thấy nghe máy. Sáng nay em có gọi lại xem tình hình của Huế thế nào thì được biết: Huế tỉnh rồi, được mang đồ vào rồi nhưng từ hôm qua con sốt nên vẫn trong phòng hồi sức
Hic, mổ xong mà sốt thì sợ lắm. MomMi ơi có gì cập nhật luôn nhé.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Hic, mổ xong mà sốt thì sợ lắm. MomMi ơi có gì cập nhật luôn nhé.
vâng, hôm trước định rủ Gấu đi nhưng mà nghĩ lại để bao giờ Huế được ra phòng điều trị thì mới ới.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 11.03 nhận của SCP số tiền 500K
Ngày 11.03 nhận từ TK số tiền 300k cuả mth
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 300K của MeoGiaHp
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 100K của Boxu-Chun (chia sẻ mà em dù ít dù nhiều và bất cứ hình thức nào cũng là chia sẻ động viên )
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 200K của Mít Nhợn
Ngày 17.03 nhận 400K của Mùa Xuân nhỏ (2800)
Ngày 30.03 nhận từ tomiu số tiền 200k
Ngày 31.03 nhận từ me teubin số tiền 500K
Ngày 02.04 nhận từ Thảo Gấu số tiền 300K

Cảm ơn Mommi nhé.
Ôi giời Gấu giờ đi làm xa quá lượn làm sao xuống "phố " được đây nhể hihi

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Trưa nay em cùng Thảo Gấu, mẹ tyruoi vào Việt Đức. Từ sáng em gọi điện cho người nhà của Huế mà không được. Đến trưa em gọi hỏi giờ Huế đang nằm ở phòng nào thì mẹ của bé trả lời là "giờ đang nằm ở BV Việt Đức". chán luôn.
Nhân tiện gặp Dinh, em hỏi luôn về Huế thì được biết Huế đang nặng lắm. Bị viêm phổi nên vẫn trong phòng Hồi sức.
Cầu mong con nhanh khoẻ, sớm hồi phục.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Huế hiện tại đã hết sốt, nhưng phổi rất kém, bớt tím tái( trông xinh hơn lúc chưa mổ, và bụ bẫm hơn - trộm vía con).
Vì mổ lần 1 nên không phẫu thuật mở lồng ngực, hiện tại Huế đã tỉnh, vẫn phải thở máy.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Huế hiện giờ vẫn vậy ạ, có vẻ khả quan hơn một chút.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Hôm qua em mang sữa, bỉm và 2 gói giấy ướt vào cho Huế( hết 455k), tình hình Huế vẫn chưa được rút ống thở do phổi kém, không tự thở được. Ngoài vấn đề đấy ra thì Huế tỉnh táo, hoạt động nhanh nhẹn, vẫn ăn bằng đường xông. 1 tuần hết 1 hộp sữa 400gr. Lần này em mua hộp to nên chắc phải 2 tuần mới hết sữa.
Ở trong Viện giờ chỉ còn mình mẹ Huế ở lại trông con, bà và ông ngoại đã về nhà. Mà điện thoại thì hỏng, không thể liên lạc được. em bảo mẹ Huế thay sim khác, không biết có thay không.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em vừa gọi cho bà ngoại Huế, Huế đã được sang phòng hồi sức B từ hôm qua. Huế hiện giờ đã có thể ăn cháo, mẹ bế đi chơi được. Hàng ngày mẹ trông con đến 6 giờ chiều, sau đó bà ngoại vào trông đến 9 giờ tối, mẹ lại vào thay ca đến sáng.
Số đt mới của mẹ Huế: 01639238069

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Huế đã làm xong thủ tục xuất viện, 11h00, cả nhà (ông, bà, mẹ và con) sẽ lên ô tô về quê. Trộm vía bé khỏe và chịu ăn. Chúc con luôn mạnh khỏe, ngoan ngoãn và có một cuộc sống hạnh phúc:-*!

Cảm ơn cả nhà mình đã quan tâm, theo dõi tình hình của con trong suốt thời gian qua@};-:x!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin phép tổng kết trường hợp Huế
Thu
Ngày 11.03 nhận của SCP số tiền 500K
Ngày 11.03 nhận từ TK số tiền 300k cuả mth
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 300K của MeoGiaHp
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 100K của Boxu-Chun (chia sẻ mà em dù ít dù nhiều và bất cứ hình thức nào cũng là chia sẻ động viên )
Ngày 12.03 nhận từ TK số tiền 200K của Mít Nhợn
Ngày 17.03 nhận 400K của Mùa Xuân nhỏ (2800)
Ngày 30.03 nhận từ tomiu số tiền 200k
Ngày 31.03 nhận từ me teubin số tiền 500K
Ngày 02.04 nhận từ Thảo Gấu số tiền 300K
Tổng thu 2800K
Chi
Mommi : Khoản chi (mua sữa, bỉm, giấy ướt - 3 lần): 725K
Metyruoi: Thanh toán viện phí: 6.000K
Tổng chi: 6.725K
Trích quỹ 6725K - 2800K = 3925K
(Đã tạm ứng tháng trước là 10500K nên nhập quỹ lại là 6575K)
Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bố các mẹ @};-

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Sáng nay ông cho Huế xuống bệnh viện tái khám, kết quả rất tốt. Một tháng sau mổ, sức khỏe của cháu ổn định, ăn uống, ngủ, chơi ngoan. Buổi chiều cả nhà lên đường về Phú Thọ luôn. Ông có gửi một lá thư cảm ơn CSTT nhà mình, em sẽ chụp và post lên sau nhé. :cstt01: