(MS209/CN) 09.4.2010 - Kon Tum: bé Lê Nguyễn Quỳnh Anh sn 29.08.2007 ở thị trấn Plei Kần, Ngọc Hồi, Kon Tum - tim bẩm sinh (TLT, hẹp van ĐMP)

1,528
0
0

saomai

Bé Lê Nguyễn Quỳnh Anh sinh ngày 29/08/2007
Bố: Lê Trần Công Thịnh, 23 tuổi
Mẹ: Nguyễn Thị Thoa, 25 tuổi
Ngụ tai Tổ 3 Thị Trấn Plei Kần - Ngọc Hồi - Kon Tum
Từ khi bé được 6 tháng với bệnh viện gần như là nhà, bé thường xuyên nôn trớ sữa và khó thở, bác sĩ tại địa phương chuẩn đoán là tim bẩm sinh sau đó hướng dẫn gia đình cho bé lên Sài Gòn khám chuyên khoa. Tại Viện Tim bs cho biết bé bị: Thông liên thất, thất phải có 2 đường ra, hẹp động mạch phổi.
Với chi phí phẫu thuật 2950USD
Cầm giấy báo mổ trên tay nhưng bố mẹ đành đưa con về vì hoàn cảnh quá khó khăn, cả 2 vợ chồng làm thuê, ai kêu gì làm nấy. Từ ngày khám tại viện tim biết được kết quả của bé cho đến lần hẹn tái khám thứ 2 đến giờ đã gần 1 năm nhưng gia đình vẫn không có khả năng về lại Thành phố cho bé tái khám.
May mắn cũng đến khi bé được Phòng Thương Binh Xã Hội tình Kon Tum gửi hồ sơ bệnh án đến TTCE và được chương trình hỗ trợ 80% chi phí mổ.
Vì có thông tin này nên qua mấy lần liên lạc, CSTT SG cũng cố động viên thuyết phục mẹ tìm mọi cách đưa bé về Viện Tim khám lại và thêm một lần nữa mong chờ tấm lòng nhân ái của cả nhà giúp cho bé Quỳnh Anh có trái tim khỏe mạnh.:love:

Ảnh của bé đây ạ

Xin cả ơn cả nhà:cstt04::cstt08:

1,528
0
0

saomai

Ðề: Kon Tum: bé Lê Nguyễn Quỳnh Anh - Thị Trấn Plei Kần, Ngọc Hồi, Kon Tum

Theo lịch hẹn của Viện Tim, ngày 5/05/2010 bé sẽ lên khám lại và sắp xếp lịch mổ.
Rất Mong mọi người cùng giúp bé:cstt08:

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Theo lịch hẹn của Viện Tim, ngày 5/05/2010 bé sẽ lên khám lại và sắp xếp lịch mổ.
Rất Mong mọi người cùng giúp bé:cstt08:
Như đã bàn bạc cùng em, CSTT chúng mình sẽ cùng chung tay nhé.

720
0
0

chuột đồng

Bé con này nhìn mặt cưng quá!

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 23.04 nhận từ chị Mai Anh (qua KT) số tiền 180K

1,528
0
0

saomai

Theo lịch hẹn bv mồng 5/5 lên viện nhưng vì mẹ không xin nghỉ được nên có lẽ sang tuần bé mới lên TP được:cstt04:

1,528
0
0

saomai

Quỳnh Anh đã cùng mẹ lên tái khám, đợt này bé có vẻ mệt hơn lần gặp trước.

Báo tin vui đến cả nhà:
Cp mổ của bé còn thiếu 20% đã được bạn Tuấn (một người bạn luôn đồng hành với CSTT) nhận giúp, sáng nay đã cùng đến Viện Tim đóng tiền cho Quỳnh Anh (nhưng cũng phải đi 2 lần mới đóng được tiền , khổ thế)

Cảm ơn em Tuấn nhiều lắm.@};-:cstt04:

1,528
0
0

saomai

Ngày 27/8 bé Quỳnh Anh sẽ nhập viện, bv yêu cầu rất cần 4 người cho bé máu, vì vậy mong các bạn CSTT Sài Gòn giúp đỡ.:love:
Xin cảm ơn cả nhà@};-:cstt09:

993
0
0

Cá Chép

Em nhóm máu A, bác cho em đăng ký 1 suất nhé @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
720
0
0

chuột đồng

Em cũng máu A, nhưng em đi kiểm tra 1 lần ở viện tim đó rồi, họ từ chối vì em thật thà, khai thật nặng có 47kg. Em không biết giờ em được không, nếu còn cần em sẽ khai 50,1 kg ;)

993
0
0

Cá Chép

Vậy là đến giờ danh sách tạm thời có 2 rồi, Chuột cứ đi đi - hiến máu chuẩn chỉ cần 45kg và khỏe mạnh thôi :)

408
0
0

bachan910

bachan cũng A nè, chừng nào đi Chép nhớ hú 1 tiếng với nha! @};-

720
0
0

chuột đồng

Vậy là đến giờ danh sách tạm thời có 2 rồi, Chuột cứ đi đi - hiến máu chuẩn chỉ cần 45kg và khỏe mạnh thôi :)
Chép! Đi nhớ rủ em nhe. Em cung nghe 45 ok nên tự tin khoe 47, vay mà bị đuổi.

1,528
0
0

saomai

Cảm ơn cả nhà, nhưng có nỗi lo nho nhỏ: đang chờ tin báo bé thuộc nhóm máu gì!, nếu mình không đủ người giống nhóm máu của bé thì có thể xin đổi được k. Nhà mình chờ thêm nhé, nay mai thôi.
Sơ xuất này của saomai, hôm trước vào viện không biết đang nghĩ gì lại quên mất việc quan trọng hỏi nhóm máu, xin lỗi cả nhà nhé :(

993
0
0

Cá Chép

Cảm ơn cả nhà, nhưng có nỗi lo nho nhỏ: đang chờ tin báo bé thuộc nhóm máu gì!, nếu mình không đủ người giống nhóm máu của bé thì có thể xin đổi được k. Nhà mình chờ thêm nhé, nay mai thôi.
Sơ xuất này của saomai, hôm trước vào viện không biết đang nghĩ gì lại quên mất việc quan trọng hỏi nhóm máu, xin lỗi cả nhà nhé :(
Em nghĩ là được mà bác, cứ hiến đủ đơn vị máu cần, để mình đổi với loại máu hợp với bé mà bệnh viện đang có (cái nì là em nghĩ nha, hổng phải vậy thì cũng đừng có lườm em ;))

1,528
0
0

saomai

Phải thế này:-* chứ ai lại lườm:cstt09:

720
0
0

chuột đồng

Em nghĩ là được mà bác, cứ hiến đủ đơn vị máu cần, để mình đổi với loại máu hợp với bé mà bệnh viện đang có (cái nì là em nghĩ nha, hổng phải vậy thì cũng đừng có lườm em ;))
Cái này là chính xác á Bác, lần trước em cũng đi với trủờng hợp bên wtt, em nghe gia dinh bảo nếu ko cho đúng nhóm máu thì đổi với bv đó.

1,528
0
0

saomai

Nhà mình ơi, bé Quỳnh Anh nhóm máu B.
Chép, Chuột, bachan...: đến hôm bé nhập viện chắc sẽ phải hỏi thăm bs về việc đổi máu xem sao nhé:love:

720
0
0

chuột đồng

Nhà mình ơi, bé Quỳnh Anh nhóm máu B.
Chép, Chuột, bachan...: đến hôm bé nhập viện chắc sẽ phải hỏi thăm bs về việc đổi máu xem sao nhé:love:
Bác, ráng xin cho em cho máu nha, dạo này em chán đời, đang muốn hiến máu :((