(MS216/CN) 22.5.2010 Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, Xuân Tân, Thọ Xuân, Thanh Hóa - tim bẩm sinh (Fallot 4)

33
0
0

bodua

Ðề: Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

Đợt này bận quá, em lâu không vào nhà.
Chị Loan ơi, cho em gửi chút quà cho con nhé (200k). E chuyển từ tài khoản....486688.
Cám ơn chị nhiều nhé!

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

12h45 phút trưa nay bé mới tỉnh nhưng vẫn thở máy, chỉ xông được chút sữa, mong con sẽ hồi phục trong vài ngày tới.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đợt này bận quá, em lâu không vào nhà.
Chị Loan ơi, cho em gửi chút quà cho con nhé (200k). E chuyển từ tài khoản....486688.
Cám ơn chị nhiều nhé!
Chị đã nhận được chị sẽ chuyển đến tận tay bé.
Hihi ng giúp bé cũng chính là ng đầu tiên ở đây vòng qua vòng lại vẫn thế mà thôi.
Vô tình ng cùng làng với gia đình của bé là bs khoa gây mê, nên cũng có đc nhiều thông tin có báo với mình rằng tình hình bé cũng khá tốt. Bệnh của Phương Lan khá nặng được như thế này là trộm vía rất tốt. Tình hình sau ca mổ đang tốt dần lên.
BS gửi lời cảm ơn tới những tấm lòng nhân hậu đã giúp chi gia đình chứ nếu ko thì họ cũng ôm con chờ chết mà thôi.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Phương Lan đã được chuyển ra phòng điều trị, không phải thở oxy nữa, nhưng quấy nhiều vì đau. Bs nói cháu sẽ phải điều trị lâu vì bệnh tình nặng.

Cháu ăn được cháo dinh dưỡng và uống sữa theo tiêu chuẩn của bệnh viện.

26
0
0

Tun yeu

E hỗ trợ bé Phương Lan 1tr để góp phần giúp bé phục hồi sau mổ. E đã ck vào TK chị Loan, nhờ chị check cho em ạ.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

E hỗ trợ bé Phương Lan 1tr để góp phần giúp bé phục hồi sau mổ. E đã ck vào TK chị Loan, nhờ chị check cho em ạ.
Ngày nhận 200k của bodua
Ngày 14.07 nhận 1000K của Tun yêu

Ty ruồi sẽ chuyển đến tận tay bé Phương Lan cảm ơn em

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Phương Lan được chuyển lên khoa tim mạch, tầng 5 nhà A8, nhưng đang bị viêm phổi, không phải thở máy nhưng phải tiêm kháng sinh liều cao. Sức khỏe của cháu yếu, kém ăn và quấy nhiều.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Phương Lan đã được xuất viện sau mổ sức khỏe của cháu rất yếu, hay bị sốt và viêm họng, ăn uống kém. Sau này, khi sức khỏe ổn định, các bác sĩ sẽ tiến hành nong tim, nếu không khỏi thì sẽ phải mổ lần nữa để vá hố động mạch chủ.

Hôm nay em đã gửi bố Lan 1.200k tiền các mẹ ủng hộ + 01 hộp thuốc Agel HRT để cháu bồi dưỡng sức khỏe. Đến ngày 10.9 cháu sẽ lên khám lại.