(MS232/CN) 17.8.2010 Bé Phạm Thị Hoan sn 1995 ở thôn Tiên Lý, Gia Hoà, Gia Lộc, Hải Dương - tim bẩm sinh (Fallot 4, không có van ĐMP)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Phạm Thị Hoan sinh năm 1995, năm nay Hoan đã thi đố vào cấp 3 với số điểm khá cao dù trong kỳ thi hôm đó em ngất lên ngất xuống mấy lần.
Học giỏi được đi thi hs giỏi cấp huyện nhưng em ko đạt đựoc giải vì sức khoẻ ko cho phép em cầm cự hết buổi thi hôm đó khiến thầy cô giáo rất tiếc cho em
Hoan sinh ra đã bị tim bẩm sinh khá nặng dùng thuốc liên tục, cầm cự đến tháng 5 vừa rồi gia đình đã phải đưa em vào cấp cứu bv rồi chuyển viện tới bv nhi. Thương hoàn cảnh các bs Viện Nhi cũng gủi em theo chương trình mổ tim HQ nhưng rồi cũng ko đc duyệt.
Bệnh Hoan rất nặng với tứ chứng Falort 4 đặc biệt ko có van ĐMP nên nếu làm phẫu thuật sẽ phải làm thêm van nhân tạo nữa, BS BV nhi đã chuyển Hoan sang BV Tim Hà Nội.
Sang Tim HN với tờ giấy báo kinh phí 60tr, gia đình lo lắng ko biết kêu ai. Trái tim cho em ko duyệt kinh phí trên 3000USD nên con đuơng này là vô vọng.
Vay mãi và cầm đất bố mẹ chỉ có thể chuẩn bị được 30tr cho con.

Hoan là con thứ hai trong gia đình có hai ngừoi con. Anh trai Phàm Tuấn Khiêm năm nay 22tuổi cũng mắc bệnh thấp tim, tiêm từ 14t cho đến 21 t. Chân Khiêm teo khó đi lại được. Bố mẹ cũng cố cho cậu học hành đỗ cao đẳng nhưng ko có tiền học nên cuối cùng chọn còn học trung cấp điện tử với chi phí gia đình phải lo là 2tr/1 năm học. Học tại Mỗ ăn ở có ng quen thương hoàn cảnh đỡ cho.
Bố Phạm Văn Bậc năm nay 54 t làm thợ xây
Mẹ Nguyễn Thị Vịnh 54 tuổi làm ruộng ở nhà.

Bố Hoan đi khắp nơi xin cho con, quanh ng chú một mớ giấy tờ đủ kiểu. Chú chạy khắp mọi nơi để cầu cứu mọi ng thưong con giúp con. Chú bảo chi ơi cháu mà làm sao thì tôi ko sống đựoc, vừa nói chú vừa khóc .

Địa chỉ gia đình: Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương
ĐT 0948414220

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Phạm Thị Hoan sn 1995 Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương bi tứ chứng Falort4, ko có van ĐMP mổ tim 30.11

Lá đơn của cô bé tự làm trong thời gian khám ở BV Nhi khi thấy bố đã già còn ngồi mày mò viết đơn. Bố Hoan nói , tôi đọc mà khóc mãi chị à, thương con gái mà ko biết làm sao. Cháu nó học giỏi lắm chi à....

Thẻ BH y tế năm 2007 ảnh này cũ chứ đến giờ trông cô bé Hoan lớn và xinh hơn nhiều

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Phạm Thị Hoan sn 1995 Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương bi tứ chứng Falort4, ko có van ĐMP mổ tim 30.11

Ngày 26.08 nhận từ TK... số tiền 500K của saomai

316
0
0

Boxu-Chun

Em gửi cho cô bé 200k.
Chúc cô bé đạt được mọi điều mơ ước.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 26.08 nhân từ TK... số tiền 200K của Boxu-Chun

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Bố Hoan đang ở bệnh viện Tim HN để xin giám đốc cho Hoan mổ sớm hơn theo lời dặn dò của chúng mình.
Năm học mới đã bắt đầu, lên cấp 3 học hành khó hơn vất vả hơn. Nếu sức khoẻ như thế thì Hoan ko thể học đc và nếu mổ cuối năm cô bé sẽ phải bỏ kỳ thi học kỳ. Thương cô bé ngoan học giỏi nên chúng mình nói với bố bé cần cố gắng xin BV ưu tiên.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

May quá bố bé đã xin được bs Mão chuyển lịch nhâp viện mổ vào ngày 12.10. Bê đúng nội dung đã dặn dò , cũng là sự thực mà, nên bs Mão đã đồng ý chuyển sớm 1 tháng. BS nói thương cô bé học giỏi bệnh nặng nhà khó khăn nên mới đồng ý vậy.
Chia sẻ tình thương chúng mình giúp cô bé Hoan nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

Mình gửi cho bé 500k , nhờ L chuyển giùm, chúc cô bé mau khỏe lại .

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: Phạm Thị Hoan sn 1995 Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương bi tứ chứng Falort4, ko có van ĐMP mổ tim 12.10

Mừng 1.000 năm Thăng Long-Hà Nội xin gửi cho bé 1.000k chúc ca mổ thành công để cháu sớm quay trở lại trường học.
@mecunlinh: bác lại giúp e vụ chuyển khoản nhé :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Phạm Thị Hoan sn 1995 Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương bi tứ chứng Falort4, ko có van ĐMP mổ tim 12.10

Ngaỳ 31.08 nhận từ TK... số tiền 1000K của Shorter
Ngày 31.08 nhận từ TK...3754 số tiền 500K của Mehuungo (phải ko ạ)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 31.08 nhận từ TK...3754 số tiền 500K của Mehuungo (phải ko ạ)
Ngày 01.09 nhận số tiền 1000k của Đồng Nát

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 31.08 nhận từ TK...3754 số tiền 500K của Mehuungo
Ngày 01.09 nhận số tiền 1000k của Đồng Nát
Chị Loan ơi em gửi 1,5 triệu vào Tk của chị ủng hộ 03 trường hợp: bé Thân Thị Bích, bé Nguyệt (Ninh Bình) và bé Phạm Thị Hoan. Chị kiểm tra tài khoản giúp em nhé, số Tk của em là......4436. Em cám ơn chị.
Ngày 07.09 nhận từ TK.. số tiền 500k của Tomminh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tửong rằng sẽ ko xin đc TTCE. Nhưng mấy hôm rồi đây qua đi qua lại :D và cũng đổ rằng đồng đô tăng , thì từ hôm qua chúng mình đã giúp tiếp gia đình hoàn thiện hồ sơ TTCE. Ngày hôm nay sẽ nhờ chị Tâm CTB đi một chuyến về gia đình để làm gấp phần cuối cùng và quan trọng nhất của bộ hồ sơ.Không dám hứa 100% nhưng sẽ cố gắng hết mình để xin TTCE.
Đây cũng là tin cực kỳ vui và bản thân cảm thấy được cổ vũ rất nhiều. CSTT dạo này giúp rất nhiều ca tim tưởng có lúc sức cùng lực kiệt nhưng rồi cuối cùng vẫn dồi dào.
Chỉ có điều chúng mình đều làm âm thầm ko có tiếng tăm gì vang dội nên mong thành viên mình cũng thông cảm. Mình đang nhận trong tay đây 3 trường hợp nếu ko có sự giúp đỡ của cstt 10% cho ca mổ thì họ cũng ko thể có khả năg kinh tế lo được tức là bỏ đi 90% của TTCE. Bao trường hợp chúng mình làm trợ giúp phần cuối cùng sau ông lớn TTCE, nhưng phần nhỏ nhoi đó cũng thật quan trọng vì những gia đình mình giúp họ đã phải bỏ cả chỉ vì họ ko có đến 1% nói gì đến 10%
Điều này mong các bố các mẹ hiểu nếu tình cờ nhìn thấy bé nào đó trên phần quảng cáo tivi rằng đã đc sự giúp đỡ của TTCE mà ko nói đến CSTT đừng chạnh lòng nhé. CSTT từ trước đến nay vẫn luôn từng bước âm thầm chứ ko đình đám mà
Cảm ơn gia đình CSTT chúng mình :cstt01:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Bác Lờ Tờ Mờ viết bài rào đón ghê quá :p CSTT từ trước đến giờ làm việc thiện là ở tâm, đâu có cần tiếng tăm gì đâu. Nếu có điều gì chắc cũng không lấy làm phiền muộn :) :)

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bác Lờ Tờ Mờ viết bài rào đón ghê quá :p CSTT từ trước đến giờ làm việc thiện là ở tâm, đâu có cần tiếng tăm gì đâu. Nếu có điều gì chắc cũng không lấy làm phiền muộn :) :)
Hixx, công nhận "Anh Làm như Mọi Lần" dạo này rào trước, đón sau kĩ thật. CSTT làm việc thiện đâu phải để phát ra loa phường hay khoe mẽ đâu mà vẫn có nhiều người biết đến và ủng hộ theo cách của trái tim đấy chứ. Mọi người vẫn vui (trừ lúc độc thoại:D:D)

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tiếp theo chị LG, mẹ CTB, em bốc đến số thứ 3 trong dãy 5 con số của giải đặc biệt rồi ạ, hồ sơ đã hoàn thiện và gửi cho Đông Tây Hội Ngộ, em Huyền đang chuẩn bị trình ký.

Cầu mong mọi chuyện suôn sẻ!

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tiếp theo chị LG, mẹ CTB, em bốc đến số thứ 3 trong dãy 5 con số của giải đặc biệt rồi ạ, hồ sơ đã hoàn thiện và gửi cho Đông Tây Hội Ngộ, em Huyền đang chuẩn bị trình ký.

Cầu mong mọi chuyện suôn sẻ!
Việc này cảm ơn chi CTB nhiều lắm. Chị đã đi ngay giúp bọn em hoàn thiện hồ sơ cho Hoan. "Lại còn đi một mình trong rừng tối khi lội suối lúc trèo đèo....." Cảm ơn chi nhiều lắm. Em cũng hy vọng mấy chi em mình bốc được giải đặc biệt.
Em nhớ chi nói với em, nhà họ thương lắm em ạ, chi ko muốn cho họ mừng hụt. Nhưng như em đã nói mình đã nhận lời giúp nhưng nếu trúng đc xổ số thì sao mình vẫn cứ thử chi ạ.
Trúng đc thì đỡ đc phần thế chấp số đỏ của gia đình họ.
Họ vay theo diện hộ nghèo đc 20tr đã dùng để đi khám chữa bệnh suót thời gian vưa rồi. Tháng 7 lại dùng sổ đỏ vay tiếp thêm 30tr nữa đã dùng một số ít.

Đây là những bức ảnh chi CTB đã chụp để hoàn thiện hồ sơ gửi TTCE

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
163
0
16

Muaxuannho

Member

Chị Loan ơi chuyển giúp em 500K cho bé với ạ, mong bé sớm được chữa bệnh
Vậy là còn 500K chị nhá (hôm nay em post cả bên bảo trợ bé Trang QT và bên trung thu đà Nẵng chị check giúp em với nhá
Cảm ơn cả nhà nhiều, chúc mọi người một wk thật vui

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Là lá la...tin vui quá, CSTT nhà mình trúng số độc đắc rồi! Hoan đã được duyệt tài trợ của Trái tim cho em! Mức tài trợ là 90% nếu chi phí trên 50 triệu, hoặc 80% sau khi trừ bảo hiểm thực tế dưới mức 50tr. Ngày 7/10 Hoan sẽ nhập viện.

Cảm ơn chị LG, mẹ CTB và đặc biệt là em Huyền đã vô cùng nhiệt tình để chúng ta có được niềm vui này@};-@};-@};-@};-:-*:-*:-*:-*!

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Phạm Thị Hoan sn 1995 Thôn Tiên Lý - Xã Gia Hoà - Huyện Gia Lộc - Hải Dương bi tứ chứng Falort4, ko có van ĐMP nhập viện mổ tim 07.10

Cuối cùng là việc của Hoan. Ôi thưong bố Hoan quá đi thôi
Thứ tư 06.09 Hoan ốm gia đình đưa nhập viện cấp cứu, các bs khám cho Hoan và yêu cầu gia đình cho con nhập viện ngay vì đăng nào chỉ một ngày sau là ngày hẹn. BV bắt đóng 60tr và 2,5tr tiền quần áo phòng ốc.
Ôi bố chỉ có để đóng 2,5 tr. và theo lời bố nói rằng cả nhà ngồi buồn ở BV vì ko kiếm đc ở đâu ra số tiền đó. Chiều hôm qua 2g mình goi bố Hoan nghĩ rằng chi để hỏi han tình hình hôm sau nhập viện mới đc bác báo rằng như vậy như vậy. Bác nói bác bối rối quá ko biết làm sao cả thì có Việt Kiều nộp cho 60tr. .....Bác nói bác lúc đó khổ sở khóc loc vì ko biết làm sao. Minh trách bác sao ko gọi cho mình , cho Ruồi hay moi ng mà bác đã có số đt. Nhưng cũng may trời thương bác gặp đc ng tốt đã giúp đỡ ngay.
Mình nói bác chỉ cần điện cho cháu vì TTCE đã đồng ý giúp đỡ bác 80% còn chúng cháu giúp 20%. Bác ấy nói bác bối rối quá.
Vì chiếu tối qua mình đi xa HN đêm mới về nên mình chỉ hỏi bác còn trong túi bn. Bác nói còn 1000K. Mình nhắn bác cần gì thì gọi cháu nhé. Nhập viện phòng nào gọi cháu nhé. Mai cháu vào vì đếm nay cháu về muộn. Vâng dạ ừ ào xong.
Sớm nay vào gần BV đt hỏi bác đang ở đâu cháu gặp . Bác ấy bảo đang đi Vĩnh Phú vay tiền từ sáng sớm. Hỏi thế nào bác bảo hôm qua khám tai mũi họng hết 500K rồi giờ tôi chỉ còn 500K ko còn đồng nào để tiêu. Số tiền còn lại vay hồi chi Tâm đến tôi bị đòi rồi...
Ôi giời ơi là giời mình bảo bác về ngay để con gặp còn hỏi han tình hình cụ thể. Vì mình cần thông tin rõ để từ chối TTCE. Rồi mình nói chúng con sẽ giúp bác tiền ăn ở tại đây trong thời kỳ chữa bệnh.
Sao thương bác ấy quá khác hẳn các TH khác, khó ko kêu ko có tiền bác cũng ko kêu.
Tý nữa bác y về mình sẽ gặp bác hỏi han cụ ty hơn chuyện hôm qua và giúp Hoan cùng gia đình tiền ăn ở đây.

Mà TTCE cũng đã có công văn gửi sang Tim HN từ đầu tuần rằng đây là bệnh nhân của TTCE. Bác ấy ko biết mà nói, còn bv thì quản lý chưa chuẩn hic hic. Để tý nữa gặph hỏi thăm tình hình cụ thể hơn
Thật là thương các mẹ nhỉ