(MS274/CN) 17.02.2011 - Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổi (SN 01.2011) Thôn 4, Điện Dương, Thăng Bình, Quảng Nam - tim bẩm sinh

467
0
0

pink3

Mẹ Lê Thị Nga- sinh năm 1985, nghề nghiệp : làm nông và ở nhà giữ con, đã có 3 con, cháu đầu tiên 7 tuổi, cháu thứ 2 là 5 tuổi và cháu thứ 3 (vỡ kế hoạch ) được 25 ngày tuổi. Cháu bị tim bẩm sinh, rất nặng, nếu không mổ ngay không thể qua khỏi. Theo bệnh viện cho biết, cần chi phí 25 triệu để mổ, thanh toán bảo hiểm được 10 triệu.
Bác sĩ Triệu ở khoa tim bệnh viện Đà Nẵng đã gọi điện khắp nơi để xin trợ giúp cho cháu.Muathu và mymy nhận được tin đến bệnh viện để gặp con và gia đình. Ở đó muathu đã gặp hội Nhân Ái và được biết hội Nhân Ai đã giúp đỡ gấp 5 triệu đồng. Vì Bác sĩ yêu cầu phải trả lời gấp để cứu ngay mạng sống của cháu nên muathu đã thay mặt hội Chia sẻ tình thương chúng mình (đã thông qua ý kiến chị AL) để trợ giúp nóng cho con 5 triệu đồng nữa. Còn 5 triệu đồng gia đình đang chạy vạy khắp nơi.
Do muathu không vào mạng lúc này được mà trường hợp quá gấp cần sự chung tay giúp đỡ của cả nhà mình nên Pink đã thay mặt muathu post bài này, cầu mong sự sống cho con. Bác sĩ Triệu thông báo trường hợp của con quá nặng phải mổ sớm nên bệnh viện đã quyết định chiều nay lúc 13h (17/02/2011) sẽ phẩu thuật cho con.
Hình của con lúc muathu vào viện muathu sẽ gởi sau nhé cả nhà.

Điện thoại của gia đình: 01674829448

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
467
0
0

pink3

Ðề: Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổi - tim bẩm sinh - Thôn 4 - Điện Dương - Thăng Bình - Quảng Nam

Không đi cùng muathu va mymy vào bệnh viện, nghe muathu nói mà thương con quá, mong con sẽ sớm qua khỏi
Ủng hộ con 100k nghe

182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổi - tim bẩm sinh - Thôn 4 - Điện Dương - Thăng Bình - Quảng Nam

Giờ này chắc con đang phẫu thuật. Mong mọi điều tốt lành. Mình ủng hộ 500k.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Tý em ck cho chị muathu 500k nhé.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn Đà Nẵng đã kịp thời có mặt giúp đỡ con. Cũng xin nói thêm rằng nếu ko mổ con sẽ đi, và ca can thiệp này độ thành công cũng ko cao. Nhưng ko thể vì thế mà ko cứu con được nên mạn phép cả nhà, sau khi gặp gỡ gia đình chúng mình quyết định gấp.
Mong điều tốt lành ngày hôm nay. Sớm nay nói chuyện với bs Triệu thực lòng LG cảm thấy trong lòng đau lắm, một em bé vừa sinh ra đã phải gặp kiếp nạn này....

Ngày 17.02 nhận từ Mẹ Nhím Cún số tiền 500k

2,801
0
0

muathu

Ðề: 02.2011 Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổ i (SN 01.2011) Thôn 4, Điện Dương, Thăng Bình, Quảng Nam - tim bẩm sinh.

Cầu mong điều tốt nhất đến với bé, bé Hiền nằm ở khoa nhi sơ sinh, muathu và Mymy vào lúc các y tá và BS quen trực nên không chụp hình bé được, mẹ bé sinh năm 85 nhưng quá già so với tuổi, ba bé đi theo tàu đánh cá thuê ngoài biển mẹ bé nói nhắn tin mấy hôm vẫn chưa về, bệnh bé quá nặng không phẩu thuật ngay thì nguy hiểm mà phẩu thuật với số ngày tuổi còn nhỏ thế này muathu lo lắng lắm, BS Triệu có nói là phẩu thuật cũng chưa trả lời được điều gì chỉ biết chắc một điều không phẩu thuật ngay bé sẽ không có cơ hội nào đến ngày mai, cầu mong phép màu đến với bé.

734
0
16

rongviet

Member
Ðề: 02.2011 Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổ i (SN 01.2011) Thôn 4, Điện Dương, Thăng Bình, Quảng Nam - tim bẩm sinh.

Cầu mong mọi điều tốt lành đến với con.

265
0
0

kemtiramisu

Không biết ca mổ đã xong chưa, kết quả thế nào rồi...Mới đọc tin con mà nóng lòng quá. Mama cho em gửi con 500k. Cầu mong con qua khỏi thử thách đầu tiên này. Các mẹ sẽ sát cánh bên con. Đừng bỏ cuộc con nhé.

2,801
0
0

muathu

Ðề: 02.2011 Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổi (SN 01.2011) Thôn 4, Điện Dương, Thăng Bình, Quảng Nam - tim bẩm sinh.

Gia đình mới gọi cho muathu ạ, bé ra khỏi phòng mổ về lại hồi sức, bác sĩ đang họp hội chẩn lại lần nữa, BS có nói với gia đình ca này quá khó, muathu không giám gọi BS vì gia đình nói BS đang họp lại lần nữa, chưa rõ đã mổ chưa, nếu mổ rồi thì sao mà dừng lại họp được, nhà mình đợi muathu nhé.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 02.2011 Bé Nguyễn Thị Kim Hiền - 25 ngày tuổi (SN 01.2011) Thôn 4, Điện Dương, Thăng Bình, Quảng Nam - tim bẩm sinh.

Bé Hiền 25 ngày tuổi, 2,6kg, bị hẹp van động mạch phổi nên máu không lên được tim. Mổ ko phải mổ mà là can thiệp tim mạch mua thu ơi. Chị run lên cứ tưởng mình chai sạn và vững vàng lắm hoá ra ko phải ....
BS Triệu vẫn ko có tin cho chị hic

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Vừa nói dứt lời thì bs Triệu nhắn lại rằng: Bệnh con nặng quá nên bs ko thể cố hơn nữa. BS tạm dừng can thiệp để con tạm qua cơn nguy hiểm đã rồi mai mới tính tiếp đc.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị vừa nói chuyện động viên gia đình, cùng nói rằng bs Triệu là bs giỏi có tâm, dù biết còn ít % bs vẫn đi xin cho con, vẫn cố cho con. Nhưng sức cùng lực kiệt chỉ cầu mong trời đất phù hộ cho con mà thôi. Mẹ bé cũng nói em hiểu ạ, em nói bà nội ở nhà thắp hương cầu tổ tiên phù hộ cho con.
Cảm ơn các chi đã quan tâm đến con ...
Hình như ông chồng về đến nơi rồi, và thấy vợ nói chi ơi ko đc gì cả...

359
0
0

Cầu mong con vượt qua cơn nguy kịch này .Em gửi đến con 200k Muathu nhé ! trưa gặp chị em gửi luôn khỏi chuyển tài khoảng chị hì ?

734
0
16

rongviet

Member

Mama ơi nghĩa là trông trờ vào sự may mắn và nỗ lực của bản thân con có qua tự qua được giai đoạn nguy hiểm không, sau đó mới tiến hành tác động được đúng ko ạ.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm qua đã can thiệp một chút, rồi dừng lại ngay do bệnh con quá nặng.
Trưa nay mẹ vừa báo bs đã làm can thiệp xong bây giờ chỉ xem ông trời quyết định ra sao, các bs và chúng mình đã cố gắng hết mình.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

BS Triệu báo rằng : Chắc là bé sống được rồi, chỉ chờ khoa sơ sinh theo dõi hồi sức nữa thôi.
Cứ tạm coi là tin vui đi các mẹ nhỉ...Cầu ông trời phù hộ tiếp cho con.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Số phận sẽ an bài, mong con sớm vượt qua...

445
0
0

me titdng

cầu chúc con nhanh chóng phục hồi sức khỏe.

2,801
0
0

muathu

Muathu cũng nhận được tin báo từ gia đình, cầu mong cho con vượt qua được giai đoạn khó khăn này, cảm ơn cả nhà mình :x:x:x

Ngày 18/02/2011 nhận 500K từ Mit & Nem
Ngày 19/02 nhận 200K từ Lê Thị Thu Thủy

1,250
0
0

baoduy_susu

cầu cho con vượt qua và số phận sẽ mỉm cười với con.