(MS376/CN) 16.09.2012: Chương Mỹ, Hà Nội :Bảo trợ học phí cho 2 bé Lê Tuấn Trạng và Lê Thị Trang - Bố mẹ đều có vấn đề về thần kinh

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

2. Còn 2 bé nhà có cha bị thần kinh thì nghe chị Hòa nói là học giỏi, bé trai lớn học lớp 4 còn đi thi tiếng Anh Victoria đoạt giải nhì hay gì đấy. Bé gái thì ít nói, hỏi gì đáp nấy, lí nhí trong miệng. Hôm đó mọi người còn sợ cháu nó sẽ bị trầm cảm hoặc tự kỷ nếu cứ tiếp tục sống như vậy. Mẹ nó thì đi suốt, cả ngày 2 anh em toàn tự úp mỳ tôm không, chẳng cơm nước gì. Mở nồi cơm ra thì thiu nhớt, thiu nhát, như để mấy ngày rồi.

Chị Hòa mới gửi thư và xác nhận hộ nghèo của xã để xin trợ giúp. Theo thư chị ấy, thì học phí của 2 bé cả năm khoảng 4.000k, chị Hòa đã mua đồng phục, sách vở cho các cháu rồi, nhưng vẫn sợ mẹ nó không cho đi học. Cám cảnh lắm ạ!
Tyruoi với Oanh ơi chị vừa nói chuyện với Thiên Hương, vậy chị với Thiên Hương nhận bảo trợ học phí cho cả bốn cháu bé này nhé,

Nhờ hai chị em cho biết tổng số tiền cần giúp, với cả phương thức giúp đỡ thế nào nhé,

Cám ơn hai chị em nhiều
H
Hàng ngày, nếu không đi học, hai anh em ở nhà chơi, trông nhau, tự nấu mỳ tôm ăn

Vừa rồi, xã đã đồng ý cấp cho 70m2 đất ngoài cánh đồng, và cho thêm 40 triệu nữa, khi nào xây nhà mới đưa. Với số tiền ấy, ở thời điểm này làm sao có thể xây được 1 cái nhà tử tế? Sư thầy hứa sẽ giúp thêm nhưng trước tiên phải để mẹ nó đi vay mượn thêm anh em, họ hàng đã, còn thiếu bao nhiêu thì mới tính.

Hai bé cũng được miễn hoặc hỗ trợ các khoản phí, quỹ,...chỉ còn phải nộp khoảng 2.000.000 đồng cho cả 2 bé nữa thôi.

Cảm ơn MeLuti và chị Thiên Hương đã bảo trợ học phí cho các cháu@};-:x

510
0
0

MeLuti

Ðề: (MS376/CN) 16/9/2012: Chương Mỹ, Hà Nội: bảo trợ học phí cho 2 bé Lê Tuấn Trang và Lê Thị Trang - Bố mẹ đều có vấn đề về thần kinh

Cám ơn Tyruoi nhé,

Hy vọng là hai bé và gia đình sớm có nhà cửa tử tế
H

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS376/CN) 16/9/2012: Chương Mỹ, Hà Nội: bảo trợ học phí cho 2 bé Lê Tuấn Trang và Lê Thị Trang - Bố mẹ đều có vấn đề về thần kinh

Cám ơn Tyruoi nhé,

Hy vọng là hai bé và gia đình sớm có nhà cửa tử tế
H
Cảm ơn chị nhiều ạ! Chị Hòa đóng tiền cho 2 bé xong, có phiếu thu em sẽ gủi sau chị nhé!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ Ruồi ơi chị vừa ck hộ MeLuti và Thiên Hương HuongFr 8.500K là tiền bảo trợ của topic này, topic nhà chị Hương cu Kiên và topic 2 bé Duy - Hiên rồi nhé. Số tiền thừa ra MeLuti nhờ em mua quà bánh cho bọn trẻ. Cám ơn MeLuti, HuongFr và TR rất nhìu ạ :x:x:x!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Tiền học của các cháu nộp xong rồi, phiếu thu đã gửi...bưu điện nhưng em chưa nhận được.
Em sẽ post lên sau nhé.

Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em gửi phiếu thu ạ

Lớp 4A : bé Trạng

Lớp 2A : bé Trang

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS376/CN) 16.09.2012: Chương Mỹ, Hà Nội :Bảo trợ học phí cho 2 bé Lê Tuấn Trạng (SN 19.07.2003) và Lê Thị Trang (SN 22.09.2005) - Bố mẹ đều có vấn đề về thần kinh

Kết quả năm học vừa qua của các bé đều rất đáng tuyên dương, chúng mình hoàn toàn có thể tự hào về thành tích học tập của các con!

Hai anh em bé Trang đều đạt danh hiệu học sinh giỏi, anh Trạng thì có thêm giải nhì Toán cấp huyện, bé Trang cũng có thêm giải viết chữ đẹp.

Chúc mừng các con@};-:x:-* !