(MS387/CN) 01.01.2013 Gđ nghèo ở đội 6, Đại Liên, Đức Thanh, Đức Thọ, Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ

1,849
0
0

BB&C

Ðề: (MS 387/CN) 01.01.2013 Gia đình đội 6, Xóm Đại Liên, Xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ Tĩnh Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ .

Cám ơn chị, em đã nhận được tiền rồi. E sẽ mua sữa và mang đến cho bé hàng tháng theo nhu cầu ăn của bé chị ạ.

Em vừa nói chuyện với bố bé. Nghe bạn ấy nói nếu tỷ lệ sau mổ thành công thấp thì có khả năng bạn ấy sẽ cho vợ về chứ k mổ. Hic, khổ thân, bạn ấy bảo nếu vay mượn tiền mổ xong mà vợ vẫn không sống được thì không mổ, với lại bây giờ cũng chưa vay được tiền mà mổ. Em chẳng biết nói với bạn ấy thế nào cả. Chỉ biết động viên thôi.

1,849
0
0

BB&C

Ðề: (MS 387/CN) 01.01.2013 Gia đình đội 6, Xóm Đại Liên, Xã Đức Thanh, Huyện Đức Thọ Tĩnh Hà Tĩnh - Xin sữa và quần áo cũ cho em bé 20 ngày tuổi, mong mọi người giúp đỡ .

Đồng chí Nát hôm qua sau khi mình bảo là ở phía trong Hồ Giám có khách sạn mới và đẹp, lão ta sợ quá chạy mất dép nên mình đợi cả tối mà không thấy đâu nhé.

1,849
0
0

BB&C

Tin vui cả nhà ơi, may quá, vậy là mẹ của em bé vì được nhiều người quan tâm nên đã được xếp lịch mổ rồi. Thứ hai này là Vĩnh lên bàn mổ. Cả nhà cùng cầu chúc cho ca mổ của em ấy thành công nhé.

Cám ơn BS Hiếu và các bác sỹ ở Bệnh viện Bạch Mai đã thương tình và can thiệp để Vĩnh được giảm bớt chi phí cho ca mổ, không phải đóng 20 triệu tiền phí mổ sớm. Cám ơn mọi người rất nhiều.

1,849
0
0

BB&C

Em vừa nhận đc tin em bé bị viêm phổi, hàng xóm đưa lên viện huyện khám (vì họ hàng đang ra HN chờ cho máu). Bệnh viện cho thuốc về uống. Em lo quá, trẻ sơ sinh viêm phổi sao k cho ở viện theo dõi mà cho về, có phải vì k có người chăm khi nằm viện nên xin về k, về nhà với bà nội già thế nhỡ cháu bị sao bà cũng chẳng biết. Tội thế chứ, em lại ở quá xa, hic hic.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Liệu có phải do khong có tiền nên người ta không cho nằm viện không chị? Nếu viêm phổi thật mà về nhà thì không ổn tí nào, nó biến chứng nhanh lắm :(

1,849
0
0

BB&C

Chị thì đang nghĩ là có mấy khả năng và chủ yếu do gia đình (chị đoán thế) không có tiền, sợ ở tốn kém, 2 là không có người chăm, và cũng có khả năng cháu chưa bị nặng lắm nên họ cho về. Cái chị lo nhất là về nhà chăm k tốt, sợ bệnh nặng lên, bà thì già k nhang nhẹn nên khi cháu có triệu chứng nặng lên k biết. Cháu bị dị tật ở tay chắc là mẹ bị bệnh nên mang thai cháu và sinh cháu bị dị tật như thế k biết cháu còn có bệnh gì trong người khác không. Nói chung là đang lo lắm mà xa quá.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Đồng chí Nát hôm qua sau khi mình bảo là ở phía trong Hồ Giám có khách sạn mới và đẹp, lão ta sợ quá chạy mất dép nên mình đợi cả tối mà không thấy đâu nhé.
So di bác bbnc cực kì much nhé. Hôm nọ về nhà ô bà nội soạn đồ rồi e lại đi QN với đoàn bs Hiếu luôn. Tối nay xin phép bác cho e qua khách sạn nhé.

1,849
0
0

BB&C

So di bác bbnc cực kì much nhé. Hôm nọ về nhà ô bà nội soạn đồ rồi e lại đi QN với đoàn bs Hiếu luôn. Tối nay xin phép bác cho e qua khách sạn nhé.
Vẫn hẹn ở KS à, tưởng nghe từ khách sạn sợ quá chạy rùi. Ok, đợi chú ở KS nhé.

1,849
0
0

BB&C

Hẹn hò mãi, cuối cùng Nát cũng đến. Cám ơn Nát nhé, BB&C đã soạn đồ, đống thùng và đợi người đến chuyển đi rồi. Chắc chắn em bé sẽ ấm áp hơn trong mùa đông này vì có hơi ấm của tình người.

1,849
0
0

BB&C

Sau khi mang một hộp 400gr sữa Dielac Alpha về uống thử. Sáng nay gia đình đã đến lấy 4 hộp 900gr về cho cháu bé rồi ạ. Tiền chị Loan chuyển cho em 4,8 triệu, em xin thêm được nữa nêm em mua được 27 hộp 900gr, 1 hộp 400gr, và hai hộp sữa Hàn Quốc (nhờ người mua hộ nên không biết tên) Em tính là cháu bé uống đc khoảng 7 tháng. Em mua luôn một lần vì nghe đâu ngày 10 tháng 1 này sữa sẽ lên giá, và date sữa hộp cũng khá dài nên em mua luôn một lần rồi hàng tháng chyển cho cháu bé. Tổng cộng hơn 5,8 triệu đồng. Em xin báo cáo thế để cả nhà biết ạ.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hẹn hò mãi, cuối cùng Nát cũng đến. Cám ơn Nát nhé, BB&C đã soạn đồ, đống thùng và đợi người đến chuyển đi rồi. Chắc chắn em bé sẽ ấm áp hơn trong mùa đông này vì có hơi ấm của tình người.
đén nhà bác này rất thích vì cửa nhà là cái hotel. Đỗ xe rất an toàn có người trông xe với lại mở cửa đàng hoàng :p

1,849
0
0

BB&C

Hehe, mấy lần chị đi về xuống xe cũng thế, họ cứ nghĩ mình vào khách sạn thế là chạy ra mở cửa hộ, hihihi. Nhưng vài lần nó nhận ra hàng xóm nó thôi k mở cho nữa :)

1,849
0
0

BB&C

Em bé hôm nay được 2 tháng 2 ngày và cân được 5,9kg (cả áo quần). Trộm vía nhờ sữa của các mẹ, các bác CSTT mát nên con nhìn ghét lắm cả nhà ạ. Mà trộm vía con, ăn 3 tuần là hết 4 hộp 900gr, vậy nên giờ mỗi tháng con chiến 5 hộp đó cả nhà ạ. BB&C có nói với bố mẹ bé là cứ cho con ăn no, hết thì lại qua lấy không nhất thiết phải bó trong 4 hộp. Cả nhà xem ảnh con nè. Nhờ hàng cóm chụp điện thoại, con lại đang gắt ngủ nên không được đẹp lắm.
View attachment 1162

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,149
29
48

ALnML

Super Moderator

Em bé hôm nay được 2 tháng 2 ngày và cân được 5,9kg (cả áo quần). Trộm vía nhờ sữa của các mẹ, các bác CSTT mát nên con nhìn ghét lắm cả nhà ạ. Mà trộm vía con, ăn 3 tuần là hết 4 hộp 900gr, vậy nên giờ mỗi tháng con chiến 5 hộp đó cả nhà ạ. BB&C có nói với bố mẹ bé là cứ cho con ăn no, hết thì lại qua lấy không nhất thiết phải bó trong 4 hộp. Cả nhà xem ảnh con nè. Nhờ hàng cóm chụp điện thoại, con lại đang gắt ngủ nên không được đẹp lắm.
View attachment 1162
Đúng rồi con ăn được thì quá tốt rồi. TRộm vía mau lớnvvà khoẻ mạnh nhé.

1,849
0
0

BB&C

Mẹ của em bé thì đã ra viện và về nhà được mấy hôm rồi. Hôm nọ mổ xong bị nhiễm trùng nhưng may là đã ổn định và được cho về nhà rồi. Cầu mong em nó chóng bình phục để mà cùng chồng lo cho ba đứa con và kéo cày trả nợ.