(MS54/CN) 22.01.2007 - Giúp hai bé Diệu Linh (4t) - Phương Anh (3t) được đi học mẫu giáo.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
22/01/2007, 08:55 AM
Lan Anh và Hạnh Nguyễn đã giúp chúng mình tìm hiểu trường hợp hai bé. Sau đây là lời của Lan Anh và Hạnh Nguyễn

"Em sơ qua tình hình mà em và Hạnh Nguyễn nghe được thấy được về gia đình 2 bé Diệu Linh- Phương Anh này nhé: Hai bé này sinh tháng 9.2003 và 11.2004, quê ở Hưng Yên. Khi bé lớn 1 tuổi thì cha mẹ đã có em, mở hàng bia hơi kinh doanh ở 89 Phố Vọng, khi thành phố cấm để xe máy trên vỉa hè nên kinh doanh thất bại, vỡ nợ và hiện còn nợ khoảng 170 triệu đồng. Hiện giờ mỗi ngày bố bé đi mua ổi ở cách nhà thuê (ở đê Bát Tràng, qua cầu Chương Dương rẽ trái) 3-4 km, rồi về chở vợ và 2 đứa con sang bán ở đường Kim Mã. Trời lạnh mấy cũng phải đi vì khoản 170 triệu là vay ngân hàng, phải trả lãi hàng tháng. Rất may là trong 170 triệu này, bố bé mới chuyển được 70 triệu sang dạng trả dần trong 3 năm, số còn lại đợi bán đất của ông bà nội ở quê thì trả, nhưng 1 năm nay không có người hỏi mua. Bởi vậy, dù vợ bán ổi và chồng chạy xe ôm chịu khó vất vả nhưng vẫn không có tiền cho con đi học mẫu giáo, lần nào em đi qua cũng thấy 3 mẹ con thất tha thất thểu, quần áo con lôi thôi, mẹ thì gầy xơ xác mặc dù mới 24 tuổi, trời rét căm căm em rất thương. Thế mà mẹ bé nói bây giờ là còn đỡ, thuê được nhà, còn trước phải gửi đứa lớn về quê, đứa bé thì cha mẹ đi bán hàng đêm ở Cầu Diễn cũng phải tha lôi đi đến 1-2g đêm mới về, may quá 2 bé khỏe mạnh, không ốm đau gì.
Sau khi sang thăm và hỏi kỹ, chúng em rất thương cảm và Hạnh Nguyễn tự quyết định tặng 2 bé 500 ngàn đồng để đăng ký ngay vào lớp mẫu giáo. Thật may là chị chủ nhà mà gia đình bé thuê là cô giáo trường mầm non nên thủ tục cũng dễ dàng. Mẹ bé dù còn trẻ nhưng đã tỏ ra là một người nhẫn nhịn, biết quán xuyến, phải cái anh chồng không khéo léo nên em ấy phải khổ. Em và Hạnh Nguyễn cũng chưa nói rõ việc các mẹ sẽ giúp đỡ ra sao, chỉ biết ái ngại cho hai bó về cha mẹ bé. Cha mẹ bé cũng có hứa sẽ cố gắng làm ăn: bán hàng, chạy xe ôm, cùng nhau vượt khó.... để sau này tự lo được cho con."

Và sau khi bàn bạc quyết định thì chúng mình cũng có ý định sẽ giúp đỡ hai bé đc đi học mẫu giáo từ bây giờ đến hết học kỳ II của năm học 2006-2007 . Sau đó sẽ tính tiếp các mẹ nhé.
Như vậy trừong hợp này sẽ do mẹ Hạnh Nguyễn và Lan Anh trực tiếp theo dõi quán xuyến giúp chúng mình. Xin cảm ơn hai mẹ nhiều nhiều :8:
12/02/2007, 09:42 AM
Hôm thứ tư tuần trước, menhukhue và Hạnh Nguyễn lại đến thăm nhà 2 bé Linh và Phương Anh. Chưa đầy 1 tháng sau khi 2 bé được đi học, bọn mình cảm thấy không khí gia đình hình như tươi sáng hơn. Cha mẹ bé rất vui, khoe chỉ nghỉ chợ ngày 1 tết, còn lại đều tập trung bán hàng. Cha mẹ bé cảm ơn các mẹ trên webtretho mãi, cứ đòi tặng menhukhue và Hạnh Nguyễn cây quất nhà ông nội 2 bé trồng, nhưng bọn mình nói nếu tặng thì không đủ quất mà tặng, vì số lượng các mẹ rất đông.
Mình xin thông báo một chút về chi phí cho các cháu: Tiền đi học của 2 bé tháng 1 do Hạnh Nguyễn tài trợ, tháng 2 do chị Thanh Hà (Công ty Aventis tại Hà Nội), bạn menhukhue tài trợ.
Rất cảm ơn các mẹ
20/03/2007, 03:34 PM
Ngày 16.03 đưa mẹ như khuê 1300K tiền học tháng 3456 (hết quý I)
Thực ra là khoảng 1500K nhưng mẹ Như khuê góp 200K :8:
Tháng 1 và 2 đã nhận tài trợ từ mẹ Hạnh Nguyễn và bạn mẹ Như Khuê . Bắt đầu tháng 3 sẽ trích quỹ cho các bé đc đi học.
Xin cảm ơn mẹ Như Khuê và Hạnh Nguyễn bớt thời gian lo cho hai bé. :8:
20/03/2007, 05:18 PM
Mình mới tham gia WTT, không biết cách thức chuyển tền như thế nào. các mẹ có thể chỉ dẫn giùm được không (ngại tìm kiếm quá :1: )
Nếu chuyển tài khoản qua Vietcombank hay ACB la tốt nhất.
Cảm ơn các mẹ nhiều
21/03/2007, 09:58 AM
Mình mới tham gia WTT, không biết cách thức chuyển tền như thế nào. các mẹ có thể chỉ dẫn giùm được không (ngại tìm kiếm quá )
Nếu chuyển tài khoản qua Vietcombank hay ACB la tốt nhất.
Cảm ơn các mẹ nhiều
Bạn gửi vào đây, khi gửi vào nhớ nhắn tin cho chị ấy biết nhé ID của chị ấy là AL&ML
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Ngô Thị Phương Loan
19/07/2007, 09:32 PM
Ngày 17.07 giao cho mẹ Như Khuê và Hạnh Nguyễn số tiền 800K để nộp tiền học phí cho hai bé. Trong đó có 100K của mẹ cun con đóng góp nên sẽ trích quĩ đợt này là 700K.
Như vậy CSTT nói chung đã góp cho hai bé 6 tháng tiền học và nói riêng thì bạn của hai mẹ HN và NK góp 2 tháng. Tổng cộng chúng mình đã giúp hai bé đc 8 tháng.
Hai mẹ có nói sẽ tìm hiểu xem có cần thiêt duy trì việc này đến hết năm không (cũng tránh trường hợp gia đình ỷ lại vào chúng mình nữa) . CSTT chờ thông tin của hai mẹ. :LoveStruc:
16/01/2008, 04:22 PM
Hai mẹ có nói sẽ tìm hiểu xem có cần thiêt duy trì việc này đến hết năm không (cũng tránh trường hợp gia đình ỷ lại vào chúng mình nữa) . CSTT chờ thông tin của hai mẹ. :LoveStruc:

Hôm trước offline các mẹ Hội quán menhưkhuê có update tình hình gia đình hai bé Diệu Linh và Phương Anh (mẹ như khuê sẽ nói cụ thể hơn). Tình hình hiện nay của gia đình rất khó khăn, bố mẹ bé không đủ tiền đóng học phí nên đã cho 1 bé nghỉ học. Chúng em có bàn nhau mong Hội quán CSTT tiếp tục giúp các bé học phí 6 tháng đầu năm 2008 để hai bé được đi học cùng nhau, gia đình cũng đỡ được 1 phần để dồn tiền trả nợ Ngân hàng. Chúng em cũng đang tính lo cho bố mẹ bé công việc gì khác xem thu nhập có khá hơn ko vì hai bố mẹ bé cũng chăm chỉ, chịu khó và có trách nhiệm lắm.
@ các mẹ : các mẹ xem xét và cho ý kiến chỉ đạo (theo đúng đường lối của CSTT) ạ :Rose: :Rose: :Rose: .
16/01/2008, 04:35 PM
Hôm trước offline các mẹ Hội quán menhưkhuê có update tình hình gia đình hai bé Diệu Linh và Phương Anh (mẹ như khuê sẽ nói cụ thể hơn). Tình hình hiện nay của gia đình rất khó khăn, bố mẹ bé không đủ tiền đóng học phí nên đã cho 1 bé nghỉ học. Chúng em có bàn nhau mong Hội quán CSTT tiếp tục giúp các bé học phí 6 tháng đầu năm 2008 để hai bé được đi học cùng nhau, gia đình cũng đỡ được 1 phần để dồn tiền trả nợ Ngân hàng. Chúng em cũng đang tính lo cho bố mẹ bé công việc gì khác xem thu nhập có khá hơn ko vì hai bố mẹ bé cũng chăm chỉ, chịu khó và có trách nhiệm lắm.
@ các mẹ : các mẹ xem xét và cho ý kiến chỉ đạo (theo đúng đường lối của CSTT) ạ :Rose: :Rose: :Rose: .
Hôm truớc họp cũng được nghe về gia đình hai bé. Chị cũng mong muốn chúng mình giúp tiếp cho hai bé đi học cho đến hết năm học này các mẹ nhé.
Hạnh Nguuyễn và Như Khuê liên lạc với bố mẹ và cô giáo đi, để bé đc tiếp tục đi học chứ mà lang thang với bố mẹ khổ lắm.
17/01/2008, 09:03 AM
MePond trích 250k từ số tiền các mẹ ủng hộ mẹPond bị ngã xe đổ tinh dầu. Em cũng muốn gửi giúp 2 bé 100k. Cộng với số tiền giúp bé Phương Linh 11 tháng, em sẽ CK vào TK của chị Loan tổng cộng là 700k nhé
20/01/2008, 02:39 PM
MePond trích 250k từ số tiền các mẹ ủng hộ mẹPond bị ngã xe đổ tinh dầu. Em cũng muốn gửi giúp 2 bé 100k. Cộng với số tiền giúp bé Phương Linh 11 tháng, em sẽ CK vào TK của chị Loan tổng cộng là 700k nhé

Ngày 17.01 nhận từ TK của tumeo số tiền 250K của mẹ Pond + 100K của Tumeo
30/01/2008, 08:10 AM
Chị Loan ơi, em vừa chuyển 400K vào tk của chị (từ TK số 0011000368062). Em nhờ chị chuyển giúp 100K tới bé Phương Linh, 100K tới bé Đăng 3 tuổi và 200K ủng hộ cho 2 bé Diệu Linh + Phương Anh đóng học phí trường MG. Chị check giúp em với nhé, em cám ơn chị nhiều ah:LoveStruc:

Ngày 29.01 nhận từ TK....62 số tiền 200K của mẹminhmin (trên TS 400)
16/02/2008, 09:52 AM
Hai bé đã được nhập học. Bố mẹ hai bé gửi lời cảm ơn tới các cô các bác trong dd .
Số tiền nộp học phí (có biên lai ) sẽ được Hạnh nguyễn thông báo sau
Xin cảm ơn tất cả mọi ng.
18/02/2008, 12:56 PM
Hai bé đã được nhập học. Bố mẹ hai bé gửi lời cảm ơn tới các cô các bác trong dd .

Chúc mừng 02 bé D.Linh - P.Anh! Chúc 2 bé đi học luôn ngoan, khỏe!:Rose: Chúc gia đình bé vạn sự bình an trong năm mới này:Rose:
06/03/2008, 01:22 PM

Em tranh thủ trưa nay qua gặp bố mẹ hai bé và gửi tiền học phí tháng 2/2008 va các khoản tiền nộp đầu năm bao gồm :
- Tiền ăn : 120K/ bé x 2 bé = 240K
- Tiền học phẩm (Diệu Linh) = 30K
- Trang bị ban đầu (DL) = 50K
- Xây dựng trường (DL) = 20K
- Học phí : 40K/bé x 2 bé = 80K
- Bán trú : 25K/bé x 2 bé = 50K
- Tiền học thứ 7 : 25K/bé x 2bé = 50K
- Ban phụ huynh + nước + NG (cái này em quên là khoản gì, em sẽ hỏi lại) :
70K/bé x 2 bé = 140K

Tổng cộng chi : 660K.
Biên lai nộp học phí em đã cầm nhưng ko biết post thế nào ạ. Em sẽ gửi lại cho bác AL. Bố mẹ hai bé gửi lời cảm ơn tất cả các mẹ Hội quán đã giúp đỡ gia đình:LoveStruc: .
Chị Lan Anh và em sẽ thu xếp đến thăm nhà bé vào tuần sau ạ !
21/04/2008, 09:39 PM
Em đã đóng tiền học cho 2 bé tháng 3 tổng cộng là 474K (bao gồm tiền học, tiền ăn, điện nước và tiền trông ngoài giờ). Mấy hôm nữa em sẽ qua đóng tiếp học phí tháng 4 cho các bé. Bố mẹ các bé dạo này trông vất vả nhiều, Hằng vừa phải mổ u hạt ở tay hết 1,2tr. Được cái hai vợ chồng cũng khá cần cù chịu khó nhưng đúng là bán ổi với táo thì cuộc sống cũng còn nhiều khó khăn, nhất là thời điểm hiện nay.
Hạnh Nguyễn./.
13/05/2008, 10:41 PM
Em xin có ý kiến như thế này:
Em cũng đọc qua topic về 2 cháu vài lần, nhưng tìm mãi mà không biết hiện tại nhà hai cháu đang ở đâu, ở Hà Nội hay Hưng Yên, hay ở chỗ nào không rõ.
Hiện nay, em sắp ra làm giám đốc một phòng giao dịch của Ngân hàng Á Châu chi nhánh Hà Nội (PGD Tôn Đức Thắng ở 32 Tôn Đức Thắng). PGD sẽ cần tuyển 01 tạp vụ để phục vụ việc quét dọn vệ sinh. Cả tòa nhà là 06 tầng, vì vậy công việc cũng tương đối nhiều, nhưng em nghĩ không quá vất vả đâu.

Nếu như nhà của 2 bé ở gần đó hoặc đi lại thuận tiện có thể em sẽ tuyển mẹ bé vào chân tạp vụ đó.

Công việc thì chủ yếu làm đầu ngày và cuối ngày thôi, dọn dẹp mà. Em chưa tìm hiểu được định mức tiền công, nhưng chắc cũng được vài trăm ngàn/tháng. Công việc sẽ ổn định hơn, cái chính là chăm chỉ và cũng phải thuận tiện về đi lại thì sẽ đỡ hơn.

Các chị phụ trách thông tin về gia đình 2 cháu cho em biết nhà các cháu ở đâu nhé. PGD của em 28.5 sẽ khai trương nhưng 20.5 đã đi vào hoạt động rồi.

Mong nhận được thông tin các chị.
14/05/2008, 05:09 AM
Cảm ơn em :LoveStruc: . Mẹ phụ trách trường hợp này là Hạnh nguyễn 0912815759 (ID hạnh nguyễn & bobim2). Em giúp chị liên lạc và bàn bạc xem sao nhé.
27/05/2008, 02:37 PM
Hạnh nguyễn đã đóng tiền học tháng 4 + 5 cho hai bé hết 940K.
(Hạnh bận quá nên mình post hộ)
10/08/2008, 05:03 PM
Sorry các mẹ lâu lắm ko cập nhật tình hình hai bé Diệu Linh và Phương Anh. Em đã đóng học phí cho hai bé tháng 5+6 tổng cộng là 1300K (tháng này học hè nên chi phí cao hơn một chút vì các cô tính tiền làm ngoài giờ). Gần đây hai vợ chồng Hằng Đạt có chủ động qua cty em vì bây giờ ngồi bán hàng lề đường hay phải di chuyển vì công an đuổi nên việc bán ổi, táo cũng khó khăn hơn. Được cái hai vợ chồng cũng chăm chỉ, Đạt vẫn chạy xe ôm (nhưng xăng tăng giá quá nên chi phí cũng nhiều hơn hẳn) còn Hằng thì tìm thêm được mấy nhà lau dọn theo giờ bù đắp thêm chi phí. Em cũng có hỏi thu nhập bây giờ được khoảng bao nhiêu thì hai bạn bảo loanh quanh vẫn chỉ khoảng hơn 3 triệu/tháng, gần như gom hết cho khoản tiền vay nợ mà lãi suất đang tăng cao. Vậy nên hai bé được Hội quán bảo trợ nên cũng ổn hơn còn hai vợ chồng vẫn phải thắt lưng buộc bụng vậy.
04/09/2008, 08:58 AM
Sorry các mẹ lâu lắm ko cập nhật tình hình hai bé Diệu Linh và Phương Anh. Em đã đóng học phí cho hai bé tháng 5+6 tổng cộng là 1300K (tháng này học hè nên chi phí cao hơn một chút vì các cô tính tiền làm ngoài giờ). Gần đây hai vợ chồng Hằng Đạt có chủ động qua cty em vì bây giờ ngồi bán hàng lề đường hay phải di chuyển vì công an đuổi nên việc bán ổi, táo cũng khó khăn hơn. Được cái hai vợ chồng cũng chăm chỉ, Đạt vẫn chạy xe ôm (nhưng xăng tăng giá quá nên chi phí cũng nhiều hơn hẳn) còn Hằng thì tìm thêm được mấy nhà lau dọn theo giờ bù đắp thêm chi phí. Em cũng có hỏi thu nhập bây giờ được khoảng bao nhiêu thì hai bạn bảo loanh quanh vẫn chỉ khoảng hơn 3 triệu/tháng, gần như gom hết cho khoản tiền vay nợ mà lãi suất đang tăng cao. Vậy nên hai bé được Hội quán bảo trợ nên cũng ổn hơn còn hai vợ chồng vẫn phải thắt lưng buộc bụng vậy.

Xin lỗi mọi người là 1300K ở trên là đóng tiền học phí tháng 6 +7 cho hai bé - lần trước mình post nhầm.
Vừa rồi mình đã đóng tiền học phí tháng 8 cho hai bé là 258K + 244K = 502K (500K) và tiền tạm thu tháng 9 mỗi bé 100K (gia đình có giải thích vì tháng 9 có nhiều khoản phải đóng nên nhà trường có nói gia đình đóng trước một chút để đỡ nặng gánh tháng sau). Như vậy tiền đóng cho 2 bé tháng 8 vừa rồi là 700K.
Gia đình Hằng - Đạt gặp nhiều sự cố vô cùng, đợt vừa rồi Hằng lại bị xe máy đâm phải nghỉ ở nhà một thời gian. Khó khăn chồng chất khó khăn, khổ thân hai vợ chồng và hai bé quá. Cứ thế này chẳng biết đến bao giờ mới trả được hết nợ cho ngân hàng...
03/10/2008, 08:07 AM
Mình vừa đóng tiền học phí tháng 9 và các khoản tiền đầu năm học cho 2 bé Anh, Linh. Trường năm nay xây dựng mới, nâng cấp từ trường làng lên nên học phí có tăng lên. Số tiền đóng cho mỗi bé gồm :
- Tiền học phí và ăn : 458K
- Nước & ngoài giờ : 26K
- Quỹ lớp & trường : 100K
- Bảo hiểm : 50K
- Sữa : 15K
Tổng cộng tiền lần này mình đã chi : 649K (650K)/bé x 2 bé = 1.300K.
Hằng dạo này yếu lắm, hai vợ chồng phải nỗ lực nhiều. Bây giờ là đầu tháng 10, mình hỏi ý kiến các mẹ xem việc tiếp tục hỗ trợ gia đình 2 bé. Tình hình khó khăn thế này:Sad:.
16/10/2008, 09:45 AM
Chị ơi, hội quán mình cứ hỗ trợ hai bé đi, không các bé lại không được đi học tội lắm. em xin ủng hộ 2 bé 100k, em sẽ chuyển vào tài khoản của bác Loan
22/10/2008, 11:18 AM
Các mẹ ơi, vẫn giúp cho 2 con được đi học nhé. Em xin được giúp 100K cho 2 con.
22/10/2008, 04:23 PM
chị Loan ơi, chị kiểm tra xem đã nhận được tiền chuyển khoản của em chưa ạ? vì em chuyển từ ACB chứ không qua VCB nên chac chieu nay chi nhan duoc day ạ. chi tiet tiền như thế nào em đã gửi mail riêng cho chị. em cám ơn Chị
28/10/2008, 11:21 AM
Ngày .10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của me Cun Lan
Ngày .10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của Thỏ bông mộc miên
Ngày 28.10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của Nghe

Hạnh nguễyn đã thay mặt HQ nộp tiền học cho 2 bé
07/11/2008, 12:23 AM
Ngày .10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của me Cun Lan
Ngày .10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của Thỏ bông mộc miên
Ngày 28.10 nhận từ TK….TN số tiền 100K của Nghe

Hạnh nguễyn đã thay mặt HQ nộp tiền học cho 2 bé
Hạnh nguyễn nộp tiền học tháng 10 cho hai bé là 660K
Trích quỹ 330K
27/11/2008, 04:45 PM
2 tuần trước mình đã đóng học phí tháng 11 cho 2 bé, tiền học bây giờ là 300K/bé còn tiền sữa và trông ngoài giờ tháng này là 40K/bé.
Tổng cộng chi tháng 11 là : 680K cho Phương Anh và Diệu Linh.
Dạo này tối 2 vợ chồng Hằng - Đạt phải gửi 2 bé cho chị gái Hằng ở cách đó 2km để đi cày thêm buổi tối. Cũng chăm chỉ nhưng đúng là vẫn bế tắc.
Kinh tế suy thoái,đi ra đường thấy khó khăn nhiều hơn, trộm cướp cũng nhiều hơn, mọi người phải cẩn thận nhé.
02/12/2008, 09:00 PM
Ngày 29.11 nhận từ TK....9827 số tiền 100K của Nghe
04/12/2008, 06:23 AM
cho em góp giúp 2 bé 200K.. em chuyển chị Manly nhé
04/12/2008, 09:26 AM
cho em góp giúp 2 bé 200K.. em chuyển chị Manly nhé

Nhận 200K của BrianThien :LoveStruc:
04/12/2008, 05:47 PM
Chị Loan ơi, cho em hỏi, mẹ hai bé bán ổi, táo thì mất bao nhiêu thời gian trong ngày, và thường bán ở đâu? Hiện nay công ty em đang tuyển tạp vụ, lương 1,1triệu + 1 bữa ăn trưa, nhưng làm ca. 3 ngày làm từ 15h đến 22h, 3 ngày còn lại làm từ 7h đến 16h. Nghỉ một tiếng buổi trưa và ăn một bữa tại cơ quan. Nghỉ một ngày trong tuần. Có chế độ bảo hiểm và xã hội, ngày phép.... Nếu mẹ bé muốn thì em có thể xin cho vào. Ngoài giờ làm việc ra mẹ bé có thể nhận làm việc dọn dẹp vào các buổi sáng hoặc ngày nghỉ ở một số gia đình. Nhà em sắp xây xong, em sẽ thuê một tuần 2 buổi sáng dọn cho nhà em vậy. Cơ quan em ngay hồ Hoàn Kiếm ạ. Nếu trường hợp này không được, thì chị xem trường hợp nào cần việc làm, cứ nhắn em càng sớm càng tốt, em giới thiệu vào ạ
26/12/2008, 04:34 PM
Ngày 26.12 nhận từ TK....số tiền 150K của Nghe
14/01/2009, 12:38 PM
em đã gửi 100k cho 2 bé vào TK bác Loan, bác check hộ em nha. em cám ơn chị
15/01/2009, 12:47 PM
Chị Loan cho em gửi 300K cho 2 bé, lại qua mẹ BrianThien ạ. Em cảm ơn cả 2 chị :Rose:
16/01/2009, 07:15 AM
Ngày 10.01 nhận từ TK..42 42 số tiền 100K của mẹ CunLan
@Swe: Cảm ơn em
16/01/2009, 11:05 AM
Chị Loan cho em gửi 300K cho 2 bé, lại qua mẹ BrianThien ạ. Em cảm ơn cả 2 chị :Rose:

Nhận 300K của mẹ sweetlily :LoveStruc:
23/01/2009, 08:25 AM
Chị,

Em vừa chuyển 700k tháng này chiều nay Tk...2829827 cho Lợi (500k), Phương Anh & Diệu Linh (100k), Diệu Ly & Diệu Linh (100k) chị nhé. Nếu có trục trặc gì chị báo em. Tks chị. Chúc chị và gia đình ăn Tết vui vẻ. :Rose:
Chị đã nhận đc 100K cho hai bé sẽ chuyển cho hạnh nguyễn để đóng tiền học cho hai con
28/02/2009, 01:53 PM
Ngày 26.02 nhận từ TK....9827 số tiền 100K của Nghe đóng tiền học phí cho Diệu Linh Phương Anh
10/03/2009, 05:26 PM
Em đã đọc tiền học cho hai bé Diệu Linh - Phương Anh
Học phí và tiền ăn tháng 11: 682K
Học phí và tiền ăn tháng 12: 674K
Học phí và tiền ăn tháng 01: 594K
Học phí và tiền ăn tháng 02: 646K
Mong mọi người thông cảm vì em ko vào ppost bài:LoveStruc:
10/03/2009, 07:09 PM
Cho em hỏi là tiền học cho 2 bé mỗi tháng hết bao nhiêu ạ?
11/03/2009, 07:47 AM
Em đã đóng tiền học cho hai bé Diệu Linh - Phương Anh
Học phí và tiền ăn tháng 11: 682K
Học phí và tiền ăn tháng 12: 674K
Học phí và tiền ăn tháng 01: 594K
Học phí và tiền ăn tháng 02: 646K
Mong mọi người thông cảm vì em ko vào ppost bài:LoveStruc:
Đây là đóng cho cả 2 bé (cùng 1 trg), do có ăn nên mỗi tháng khác nhau.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.