(MS60/TT) 14.03.2008 - Chương trình Suất ăn viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần - Lần 1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

04/03/2008, 09:46 PM
Từ trăn trở của một mẹ trên WTT và cũng đã từng là bệnh nhân tại Viên Bỏng
Trích:
Nguyên văn bởi BAODUY
Em đã từng bị bỏng, em đã từng nằm viện Bỏng, đã bao giờ các chị thấy 1 người phụ nữ gày gò bị bỏng toàn thân, băng bó không hở chỗ nào, nguyên nhân đau đớn vô cùng là chồng say rượu ném vào đống lửa, cả gia tài mang theo chỉ co 200.000 đồng, bữa cơm là 1 diều xa xỉ, sữa thì lại càng chỉ có trong mơ.......... Một em bé 8 tuổi cũng bỏng toàn thân, lý do chơi trốn tìm với các bạn, chui vào đống rơm trốn rồi ngủ quên, hàng xóm không biết tới chiều đốt rơm, và rồi.........Mẹ em khóc tức tưởi khi đóng viện phí, khi mua thuốc : " Con em chết mất thôi, làm gì còn đủ tiền nữ ". Rồi có ngày em thấy sao hôm nay có nhiều bệnh nhận nhập viện thế, tiếng kêu la, mùi thịt khét kẹt, những cái cáng chạy qua chạy lại,thấp thoáng trên đó là những nạn nhận đen kịt, tóc dựng đứng, tóc xoăn.......... Những hình ảnh đó cứ ám ảnh em mãi..............
Có thể em ao ước xa xôi, có thể ngoài sức em nhưng em vẫn mơ mọi người nhập viện không phải lo về bữa ăn hàng ngày, khồng lo về cái no-đói ........
Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại, 1 bữa ăn dẫu ít ỏi nhưng 1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Ở trung tâm có lẽ các em không bao giờ lo đói, nhưng bước chân vào viện không có ăn thì khổ vô cùng..................

Chỉ là suy nghĩ sẽ tự mình làm nho nhỏ và trong một lần trò chuyện cùng Thảo SH và các mẹ khác. Có chung suy nghĩ và đồng lòng.

Suất ăn viện Bỏng một tháng hai lần . Hội quán Miền Bắc sẽ làm thử trong vòng 3 tháng.
Chương trình sẽ bắt đầu từ thứ sáu ngày 14.03.2008.

Mỗi tháng 2 lần vào ngày cuối cùng của tuần thứ hai và tuần cuối tháng. Dự kiến mỗi lần không quá 200 suất. Các suất ăn sẽ được gia đình hhai73 + Greenrrose đảm nhiệm nấu nướng và đóng hộp. Các suất ăn sẽ được mang vào và dưới sự hỗ trợ của bệnh viện sẽ đc chia, nhận một cách khoa học sao cho đến tận tay của ng bệnh.

Những việc này thật là ít ỏi , cao hơn xa hơn Hội quán muốn làm vơi bớt khó khăn cho bệnh nhân nghèo, hỗ trợ để họ an tâm điều trị. Mong là điều đó sẽ được thực hiện trong thời gian ko xa.

Mong rằng tấm lòng của mọi người xa gần không ngừng giúp sức để bếp lửa của tình thương của lòng nhân ái cứ ấm nóng mãi trong cuộc đời

Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại
04/03/2008, 10:02 PM
Sự hỗ trợ cả vật chất lẫn tinh thần của các thành viên WTT trong 1 tháng trưng cầu dân ý đã làm BTC càng quyết tâm cao....và ước mơ ko xa sẽ được thực hiện:LoveStruc: :LoveStruc:

Ngày 04.01 nhận được từ mẹ Kim Xuân số tiền 300K
Ngày 04.01 nhận được từ Thảo sông Hoài số tiền 500K
Ngày 11.01 nhận từ TK ...số tiền 100K của trecoi
Ngày 18.01 nhận từ bố khoai tây số tiền 200K (qua Greenrosse)
Ngày 21.01 nhận từ TK số tiền 500K của tomiu
Ngày 23.01 nhận số tiền 200k của me miu
Ngày 25.01 nhận từ TK 3420 số tiền 210K của mẹ thutrang 79
Ngày 24.01 nhận từ mẹ Đức Hiếu số tiền 100K (qua hoamai)
Ngày 04.02 nhận từ TK...10 số tiền 100K của mẹ Ech Op (trên TS 300K)
Ngày 27.02 nhận từ mẹ saomai77 số tiền 200K (qua DX)
Ngày 27.02 nhận từ mẹ oanhBK (qua DX)
Ngày 28.02 nhận từ TK..Hằng số tiền 100K của mẹ nguyet-minh
Ngày 27.02 nhận qua Trà Đan Hà số tiền 200K (quy từ Euro) của mẹnainau (...8869
Ngày 03.03 nhận từ TK...3754 số tiền 100K của Mehuungo (trên TS 300K
Ngày 03.03 nhận từ TK...529701 số tiền 100K của meyeuconnhat

và hơn thế nữa từ nơi rất xa xôi (ôi xa quá :Rose: ) với viện bỏng mẹ H đã kêu gọi đồng nghiệp ủng hộ chúng mình :Rose: .

Ngày 04.03 nhận 2350K (2,35 triệu) từ mẹ H, thành viên WTT, đại diện cho anh chị em công ty Dầu Khí Việt Nhật theo danh sách, ủng hộ quỹ...

1 Chị Tính 100K
2 Thư Hiên 100K
3 Hữu Huy 50K
4 Khánh 100K
5 Dũng 50K
6 Trung 50K
7 Phong 50K
8 A. Giang 190K
9 Cao Hiền 50K
10 Thai Anh 100K
11 Nhung 200K
12 Hồng Giang 100K
13 Anh Thủy (FIN) 100K
14 Thanh Đan 100K
15 Viết Hùng 200K
16 Anh Quang 100K
17 Kim Hoa 100K
18 Cảnh 50K
19 Cường 50K
20 Nhung -HSE 50K
21 Hương 460K

Tổng cộng 2350K

Cảm ơn tấm lòng các chị em Công ty Dầu Khí Việt Nhật đã ủng hộ cho Hội quán NTLNA. Cái Hội quán nhận được quý giá vô cùng đó là sự ủng hộ, sự đồng lòng và sự tin tuởng. Hội quán xin hứa sẽ cố gắng gìn giữ ngọn lửa tình thương cháy mãi, sáng mãi trong cuộc đời này. :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
Hẹn các mẹ đến ngày đầu tiên "ra quân" 14.03 nhé:LoveStruc:
Yêu các mẹ lắm lắm:LoveStruc: :LoveStruc:
05/03/2008, 12:00 AM
Em đang cầm số tiền ủng hộ của hai mẹ cho bữa ăn viện bỏng:
Toom*mi: 100K
Tóc Nâu xoăn: 50
Em xin ủng hộ 100K.
Mai đi off em đưa chị luôn nhá
05/03/2008, 06:23 PM
Thông qua cuộc họp trưa nay và thông qua ý kiến của đại diện viện Bỏng (chị Thủy- y tá trưởng). Chương trình cụ thể như sau:
- Ngày 14/3 thời gian từ 9h30- 10h. Các thành viên (muốn) tham gia chương trình có mặt tại sảnh của viện Bỏng (Do viện ở xa nên thời gian có dao động 1 chút). Sau vài lời giới thiệu về chương trình của đại diện CSTT, của phía bệnh viện và bệnh nhân
- Đúng 10h các xuất ăn sẽ có tại sảnh. Các thành viên sẽ cùng nhau chia các xuất ăn đến tay bệnh nhân toàn bệnh viện (Dự kiến khoảng 150 xuất)

Ý kiến của phía bệnh viện cũng đã được các thành viên của buổi họp trưa nay xem xét và mọi người đồng ý:
- Phát các xuất ăn 1 tháng 2 lần. Mỗi lần phát cho toàn thể bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn của toàn bệnh viện. Trước ngày thực hiện chương trình sẽ có số lượng bệnh nhân do phía bệnh viện cung cấp.
- Do số lượng xuất ăn nhiều nên CSTT kêu gọi các thành viên đọc các bài viết vào đầu tuần của tuần làm chương trình. Mỗi đầu tuần chúng tôi sẽ có bài viết để thành viên đăng ký tham gia cùng với gia đình anh hhai73 (chịu trách nhiệm đi chợ, nấu, chia các xuất ăn vào hộp, vận chuyển đến bệnh viện) phát các xuất ăn tới tay bệnh nhân tại bệnh viện.
- Chương trình mong rằng với sự đóng góp của các thành viên về vật chất, công sức và tinh thần sẽ là 1 chương trình của CSTT dài hơi nhất từ trước tới nay. Cảm ơn các thành viên đã đóng góp và đã kêu gọi các nhà hảo tâm, tổ chức quốc tế, gia đình, bạn bè cùng chung tay với CSTT thực hiện được chương trình này.

Sau mỗi lần làm chương trình sẽ có buổi họp rút kinh nghiệm để những lần sau sẽ tốt hơn những lần trước. Và mong rằng sau 3 tháng chạy thử thì chúng ta có thể tự tin làm mỗi tuần 1 bữa ăn cho bệnh nhân. Một miếng khi đói bằng một gói khi no. Nào mọi người hãy cùng chung tay với chúng tôi nhé!
06/03/2008, 08:55 PM
Ngày 05.03 nhận từ mít số tiền 100K
Ngày 05.03 nhận từ chị luongtam số tiền 100K
Ngày 05.03 nhận từ Toom My số tiền 100K
Ngày 05.03 nhận từ tocnauxoan số tiền 50K
Ngày 05.03 nhận từ nikita số tiền 100K
Ngày 05.03 nhận từ Nga bạn Bảo Duy số tiền 200K
Ngày 05.03 nhận từ Thùy bạn Bảo Duy số tiền 100K
Ngày 05.03 nhận từ Bảo Duy số tiền 200K
Ngày 05.03 nhận từ TK..hièn số tiền 200K của mẹbau
Ngày 05.03 nhận từ linhmia số tiền 100K

Tổng số tiền đến ngày 06.03 là 6710K
07/03/2008, 11:17 AM
Mình nhờ mẹ Hoamai chuyển 300k ủng hộ xuất ăn viện bỏng cho chị Loan nhé!
07/03/2008, 03:58 PM
Cho em đăng ký 1 suất tình nguyện ngày 14/3 nhé (xin nghỉ làm để đi với các bác cho vui). Dưng mà cho em xin cái địa chỉ của Viện Bỏng cái, hình như gần Viện 103 à ?
07/03/2008, 09:55 PM
Làm sao để ủng hộ đây? Hay chị cho số tài khoản để tiện cho việc ủng hộ nhỉ?!
08/03/2008, 10:54 AM
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan

Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Ngô Thị Phương Loan, ID AL&ML, tel. 0913569988, email: cstt.org@vnn.vn

Nhắn tin sau khi chuyển khoản
09/03/2008, 11:22 PM
Em không biết nói thế nào cho hết. Khâm phục các chị lắm. Mong một ngày không xa HQ sẽ làm được chương trình này nhiều hơn, hàng ngày cho những bệnh nhân thật khó khăn chẳng hạn. Cho em xin đóng góp 100K, mai em sẽ gửi vào tài khoản chị Loan nhé!
11/03/2008, 01:27 AM
Em xin lỗi hôm nay bận quá, lúc phi được đến ngân hàng thì hóa ra họ chỉ nhận tiền đến 3h30 thôi. Mai em gửi ạ.
11/03/2008, 02:43 PM
Ngày 10.03 nhận từ TK...XS số tiền 1000K của mẹ ngbach

Nhờ sự giúp đỡ của chị Hương Báo HNM - Đã liên lạc thêm với anh Gia - chính ủy bệnh viện Bỏng - người trực tiếp lo điều hành mọi việc. Anh Gia sẽ cố gắng tạo điều kiện cho chúng mình trực tiếp đưa phần ăn đến tận tay bệnh nhân.
Thứ năm tới sẽ gọi anh lấy số bệnh nhân đang điều trị.
Suất ăn với giá hiện tại là 12K/ 1 phần ăn ...điều này cũng do giá cả leo thang chắc các mẹ cũng biết khi đi chợ hàng ngày.
12/03/2008, 06:38 PM
Chị vào động viên mọi người thôi:Applause: :Applause: :LoveStruc: . Đi vào ngày làm thì bó tay rồi. Hôm đó chị phải đi dạy ở trung tâm Việt Hàn (cũng toàn trẻ tàn tật) nhưng có Tây nên sướng lắm, không cần giúp đỡ gì cả.
12/03/2008, 07:17 PM
Đến ngày hôm nay số tiền quyên góp cho chương trình suất ăn viện bỏng là 7710K
Ngày 14.03 là ngày đầu tiên nên chúng mình sẽ cố gắng tổ chức thật chu đáo và hoành tráng để lấy khí thế cho thành viên chúng mình.
Những thứ đã chuẩn bị
- Băng rôn, khẩu hiệu (hihi) logo biểu tượng nhóm.
- Chuẩn bị thêm mỗi suất một gói bánh kẹo nho nhỏ
- Chuẩn bị bản giới thiệu nhóm gửi cho bệnh nhân.
Sáng mai sẽ gọi vào viện bỏng để lấy số lượng bệnh nhân.

Cảm ơn chị luongtam đã cổ vũ chúng em
13/03/2008, 03:12 AM
Chị Loan ơi em chuyển phần đóng góp của mình vào rồi đấy, chị nhận được chưa ạ? Em chuyển ngày 11-3.
Hôm đấy tiếc quá em có việc bận nên không giúp gì cho mọi người được, em muốn đi với các chị một lần lắm. Các chị cố lên nhé!
13/03/2008, 09:35 AM
Hôm qua bác Loan gọi em mới biết là có thêm ít bánh kẹo. Từ buổi sau em xin ủng hộ hoa quả tráng miệng thay bánh kẹo (lần này chưa chuẩn bị kịp vì "sao" osin nhà em chưa lên. Hẹn gặp các bác ngày mai!
13/03/2008, 11:03 AM
Bác Thảo, bác Loan ơi xóa bớt hộp thư đi nhé, tớ ko nhắn được đành post lên đây vậy. Như thế là thành viên nhà mình tự nấu bữa ăn, vậy bác có cần nồi cơm điện ko tớ ủng hộ mấy chiếc loại 1,8 lít. Nếu cần bác cho địa chỉ ngay để tớ cho người mang đến,ko mai tơ đi công tác mất rồi.
13/03/2008, 03:49 PM
Buồi đầu tiên nên BGĐ Viện Bỏng sẽ cho chúng mình trực tiếp đến phát đồ ăn cho bênh nhân tại giường bệnh. Còn cách thức phát đồ ăn các buổi sau sẽ được thông báo trong lần tới.
- 9g30 có mặt tại sảnh của tòa nhà 7 tấng. Chuẩn bị, chình chu trang phục. Tay bắt mặt mừng với lãnh đạo viện.
- 10g đồ ăn tập kết và thành viên của chúng mình sẽ chia nhóm tỏa đi hai tòa nhà để phát đồ ăn.
Tổng số suất ăn ngày mai là 170 suất ăn. Mỗi suất 12K +1 gói bánh kẹo + tờ rơi giới thiệu nhóm chúng mình.
Chúng mình là ai là nhóm CSTT của trang trẻ thơ:LoveStruc: :LoveStruc:
13/03/2008, 06:11 PM
Ngày 11.03 nhận từ TK ...ghi SAVB số tiền 100K của genlemen
Ngày 13.03 nhận từ TK... 2046 số tiền 100K anh Chuyên từ cty dầu khí Việt Nhật
13/03/2008, 08:23 PM
Mai em cũng phải xin nghỉ một buổi để đi vậy.
13/03/2008, 10:29 PM
Tiếc quá mai em ko đi đc rồi. Mai phải qua nhận nhà mới, dọn nhà để thứ 7 chuyển vào. Thôi hẹn câc bác lần sau vậy. Chúc các bác mở hàng thành công nhé
14/03/2008, 06:09 AM
Keng Keng Keng :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
Hồi hộp quá:Rose:
14/03/2008, 06:20 AM

@Bác Loan: Hay là từ giờ về sau HQ chơi trò "đánh úp". Cứ đến hôm đó, bảo đi là đi? Chứ cứ kế hoạch cụ thể thế này có người thấp thỏm, mất ngủ, dậy từ 5h sáng để nấu cháo cho Bống :Thinking: Đi xa thì say xe, đi gần hồi hộp, tóm lại là... bó tay :Clown:

8h 30 sáng nay em đi taxi từ Hoàng Ngọc Phách đến mạn Quan Nhân Cống Mọc, rồi từ đó vào viện Bỏng. Có ai tiện đường đi chung cùng rùa không nhỉ? :LoveStruc:
14/03/2008, 08:53 AM

Chúc các bác ra quân thành công :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
14/03/2008, 05:35 PM
Xin phép bà con cho mình được đưa nhanh vài cái ảnh của nhóm CSTT tại Viện Bỏng sáng nay nhé,
Xin mời!

Băng rôn đã được treo ngay trên tầng 4 của Khoa bỏng trẻ em

Công tác chuẩn bị xuất ăn đã được triển khai một cách nhanh chóng:

Các thành viên của CSTT, mỗi người một chân, một tay ta cùng làm...

Đại diện của Viện bỏng đã đón tiếp đoàn chúng tôi rất nhiệt tình

Các Mẹ của CSTT đã đi từng khoa, từng phòng một để trao từng xuất ăn tới bệnh nhân:

Thật là vui và hạnh hạnh phúc khi chúng ta, những thành viên của nhóm CSTT đã làm được 1 việc có ích cho các cháu bé và bệnh nhân đang điều trị tại đây, và họ cũng đã góp 1 phần không nhỏ vào công việc chung của xã hội.
Nào xin mời cả nhà ta cùng vui chung nhé, chúc ngon miệng...

14/03/2008, 07:13 PM
Báo cáo báo cáo: Sau một thời gian chuẩn bị hồi 9g30 sáng nay gần 30 thành viên chúng mình đã có mặt tại sảnh tòa nhà 7 tầng Viện Bỏng TW. Đúng 10g xe ô tô của gia đình chị Hà đã có mặt tại sảnh.
170 suất cơm nóng hổi, thơm ngon đến nỗi ai cũng ngẩn ngơ thòm thèm. Có mẹ bảo thôi lần sau em xin đặt một suất ăn luôn ......
Mỗi bệnh nhân được phát 1 suất cơm + 1 gói bánh kẹo rất đẹp và ngon (cái này thêm vì lần đầu ra quân mà).
Cũng là lần đầu nên Viện bố trí cho chúng mình đến từng khoa từng giường bệnh. Các mẹ chia thành từng nhóm tỏa đi khắp các nơi. Tận tình ân cần và chu đáo đưa đến cho từng ng bệnh. Thương và nhiều khi còn sợ ko dám nhìn, đó là cảm giác của bản thân.
Do muốn đồ ăn vệ sinh sạch sẽ nên chị Hà đã dùng hộp cơm nhựa, sạch, giữ nóng lâu, và rất đẹp. Các mẹ của chúng mình đã chờ khi bệnh nhân ăn xong gom thu vào một chỗ. Một vài thất thoát hộp canh, hộp cơm sẽ được xử lý và tính sau. Nhưng đó là thành công của chúng mình. Khi mọi ng đã ăn hết thu đồ hết, chúng mình có đến một số khoa hỏi thăm mọi ng. Các bệnh nhân rất hân hoan, cảm ơn chúng mình và khen lắm chất lượng của hộp cơm.
Cảm động hơn nữa, mình nhận được hai tin nhắn ngay lập tức:

1. 10g46.59 ngày 14.03
"Em chào chị Phương Loan! Em rất cảm ơn chị và tất cả mọi người trong tổ CSTT. Em bị bỏng nặng đi viện rất nhiều nhưng đây là lần đầu tiên em được ăn bữa cơm....em cảm động vô cùng. Dẫu chưa biết các chị nhưng em biết các chị là những con ng tuyệt vời.....Chúc các chị sức khỏe hạnh phúc và thành đạt!"

2. 11g13'54 ngày 14.03
"Cháu là Đặng Quỳnh Phương. Cháu đang điều trị sau bỏng tại Viện Bỏng quốc gia. Hôm nay cháu rất vui vì được các cô chú ở CSTT đến tặng quà và chia suất ăn. Cháu rất cảm ơn CSTT. Chúc các cô chú luôn làm việc thiện và giúp đỡ thật nhiều người."

và 3 tin nhắn cảm ơn và lời chúc khác nữa.

- Hôm nay nhóm Hạnh nguyễn đã thăm thêm hai bệnh nhân Đạt và Trong. Đạt 25 tuổi thì khổ lắm, đến cả viện đều biết. Mỗi bệnh nhân chùng mình gửi 300K và một phần quà.
- Nhóm mình trở lại thăm bé Sầm Thị Trinh và tặng 200K cho bé Nga Thanh Hóa. Chữa đi chữa lại nhiều lần sẹo lồi.
- Hôm nay, tình cờ VCTV1 có làm chương trình ở Cty WTT, nên đã cùng nhóm thành viên chúng mình vào bệnh viện phát suất ăn viện Bỏng luôn. Cảm ơn sự tình cờ đó để HQ chúng mình có thể nhân rộng lên và nhận được nhiều sự ủng hộ hơn.

Kể từ lần thứ 2 trở đi, suất ăn Viện Bỏng sẽ được phát vào trưa thứ bảy. Đảm nhiệm liên lạc với bệnh viện và bố trí cách thức đưa phát sẽ do anh hhai73 & greenrose phụ trách. Các mẹ chúng mình sẽ post bài lên trc 1 tuần hô hào tình nguyện viên trợ giúp phát đồ ăn. Vâng, những lần sau sẽ ko phát như hôm nay mà khoa học hơn rất nhiều, anh nhỉ ...tất cả để phù hợp với số người tham gia và quy định của bệnh viện.

Xin được cảm ơn các thành viên đã đóng góp sức người, sức của để hôm nay chúng ta có thể tổ chức thành công chương trình này :LoveStruc:

Xin được cảm ơn gia đình greenrose, anh hhai73, chị Hà :LoveStruc: cùng toàn thể 30 thành viên WTT :LoveStruc: đã tham gia ngày hôm nay, nhất là bà bầu Thảo bụng to đùng nhưng cũng góp chân tay để buổi đầu ra quân thành công vang dội.
Thật sự ứa nước mắt khi nhận đựoc tin nhắn! Hôm nay đi về tinh thần phấn khởi vô cùng, ước gì , ước gì ...

Ngày 14.03 nhận của mẹ N&M số tiền 100K
Ngày 14.03 nhận của Thu Trang79 số tiền 200K
Ngày 14.03 nhận của mẹ Hảo cuti 1000K

Tổng kết tiền xin phép được post sau nhé.
14/03/2008, 07:18 PM
Băng rôn rất đẹp.
Các thành viên thật nhiệt tình.
Xuất ăn trông ngon quá, sạch sẽ nữa.
Chúc mừng nhà mình ra quân thắng lợi.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
14/03/2008, 07:27 PM
Tiếp theo nhé...

Sáng sớm trước khi ra khỏi nhà, thấy bình hoa đẹp quá. Tặng các bác này :Rose: vì những gì thành viên Chia Sẻ Tình Thương đã, đang, và sẽ làm nhé! :LoveStruc:

Cùng nhau mang những suất cơm vào Viện

Suất cơm Chia sẻ tình thương - nóng sốt, sạch sẽ, ngon lành :Drooling:

Phần ăn mỗi bệnh nhân được nhận:

Trao đến tận giường bệnh:

Bé Quốc Trung: "Cô ơi, cho cháu xin một gói kẹo..." Nhìn ra, Quốc Trung cho một em bé đang được bồng trên tay mẹ...

Bác Loan - chia sẻ với "đồng đội" tin nhắn SMS của một bệnh nhân - vừa nhận được suất ăn từ tay thành viên CSTT. (Ai muốn đọc chi tiết hãy mượn điện thoại bác Loan :Clown: )

Đây là lần thứ hai em bước chân vào viện thăm các bé. Nhát quá, chẳng dám đến những nơi như thế này, vì về nhà sẽ suy nghĩ mãi cho đến nhiều ngày sau. Nhìn đâu cũng như thấy con mình. Thương thật là thương... Cứ hy vọng là mỗi lần vào mỗi lần bệnh viện vắng hơn...
14/03/2008, 07:32 PM
Tổng kết tiên xin phép được post sau nhé.

[/SIZE]

Chữ bé quá, chị không đọc được. Hay tại máy tính của chị nhỉ?
Vote cho việc phát suất ăn vào thứ 7.
14/03/2008, 10:12 PM
Cứ hy vọng là mỗi lần vào mỗi lần bệnh viện vắng hơn...

Chúc mừng các mẹ ra quân thành công đợt đầu. Sáng nay e ko xin nghỉ được để tham gia. Hi vọng lần sau tổ chức vào thứ 7 thì em xin đóng góp sức người ạ.
14/03/2008, 11:45 PM
Em thấy vui quá, dẫu biết lần đầu còn có nhiều sai sót nhưng mà tực sự cứ thấy lâng lâng : " Cơm ngon lắm, cái gì cũng vừa", lại ước ao, lại mơ..................
14/03/2008, 11:50 PM
Chúc mừng các mẹ.
15/03/2008, 10:23 AM
Đây là link nói về chương trình của Hội.
http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/03/773498/

Do thiếu sót, nên ở đây đã đã ghi nhầm số tiền suất ăn từ 12k xuống còn 8k, nhưng thực tế là 12k. Mong các hội viên thông cảm, vì báo đã xuất bản, rất khó sửa nội dung....Thành thật xin lỗi Hội CSTT và các thành viên tổ chức !!!

Vì 1 số tiêu chí của báo, nên tin sau sẽ bổ sung và đính chính lại 12k. Thành thật mong mọi ngừơi thông cảm !!!
15/03/2008, 10:47 AM
Đây là link nói về chương trình của Hội.
http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/03/773498/

Do thiếu xót, nên ở đây đã đã ghi nhầm số tiền suất ăn từ 12k xuống còn 8k, nhưng thực tế là 12k. Mong các hội viên thông cảm, vì báo đã xuất bản, rất khó sửa nội dung....Thành thật xin lỗi Hội CSTT và các thành viên tổ chức !!!

Vì 1 số tiêu chí của báo, nên tin sau sẽ bổ sung và đính chính lại 12k. Thành thật mong mọi ngừơi thông cảm !!!

Thực ra ban đầu HQ cũng định làm 8k/suất nhưng giá cả tăng ghê quá, với số tiền như vậy hộp cơm không đủ chất lượng nên mọi người đã họp và quyết định tăng thành 12k. Vì vậy phóng viên không biết có sự thay đổi:Battin ey: . Dù sao cũng phải cảm ơn bác phóng viên này đã nhanh chóng đưa tin về chương trình của CSTT đến với cộng đồng :LoveStruc:
15/03/2008, 11:12 AM
Các chị ơi, hôm nay em mới biết có chương trình này, tham gia thế nào nhỉ? chuyển tiền vào TK nào hay nộp cho ai ạ? Mọi người cho em tham gia cùng với nhé
15/03/2008, 04:43 PM
Chúc mừng Hội quán! Bữa ăn ngon miệng quá! Và trên hết là nhiệt tình của mọi người.
15/03/2008, 05:00 PM
Hôm qua em đưa con đi học xong quay về chở ÔX tới công ty đi công tác. Quay về không kịp ăn sáng vội đi đón Gấu và Rùa chở vào viện Bỏng. Đói qua thế mà tới lúc về mới biết. Có 1 xuất ăn dư (do bệnh nhân xuất viện) đã được 1 số thành viên thưởng thức để " kiểm tra chất lượng". Giận quá, thế mà không rủ mình:Sad:
15/03/2008, 08:01 PM
Theo thông tấn xã vỉa hè "Anh Trần Tam Điệp, phóng viên" của truyền hình kỹ thật số VTC thì sáng mai vào 06h30 sáng trên VTC1 sẽ phát sóng chương trình của hội tại Viện bỏng hôm thứ 6 vừa rồi trong chuyên mục Giai điệu ngày mới và sẽ được phát lại vào 10h30 sáng cùng ngày.
Xin mời bà con vào thưởng thức nhé:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:
15/03/2008, 09:16 PM
Theo thông tấn xã vỉa hè "Anh Trần Tam Điệp, phóng viên" của truyền hình kỹ thật số VTC thì sáng mai vào 06h30 sáng trên VTC1 sẽ phát sóng chương trình của hội tại Viện bỏng hôm thứ 6 vừa rồi trong chuyên mục Giai điệu ngày mới và sẽ được phát lại vào 10h30 sáng cùng ngày.
Xin mời bà con vào thưởng thức nhé:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

U ..Là...Lá.... hy vọng mai tỉnh giấc đúng 10h30, chứ 6h30 thì em chịu thôi....

Bác Hải xem có liên hệ xin cái Về Sê Đê....chương trình đó đc ko? Ai ko có Đk xem trực tiếp thì copy đĩa xem sau vậy....Bác ạ!
16/03/2008, 07:12 PM
Ngày 14.03 nhận số tiền 200K của Đại mỹ nhân

Tổng số tiền thu được cho đến thời điểm hiện nay là 9210K
Ngày 14.03 chi : - 170 suất x 12 = 2040K
- Bánh kẹo thêm vào mỗi suất : 510K (chỉ có ở lần đầu ra quân thôi ạ)

Còn lại 6660K

Số tiền này sẽ được chuyển sang topic Suất ăn viện bỏng lần thứ hai của tháng 3.

@Thảo gấu ơi: Băng rôn em làm cho nhóm hết bao nhiêu để còn tổng kết trích quỹ em ơi....????
@ Cảm ơn Khaitam đã ngồi gói gói buộc buộc gần 200 gói bánh kẹo. Cảm ơn mẹcunlinh đã giúp in 200 bản giới thiệu "Ai là ai":LoveStruc:
@ Anh bạn phóng viên đã viết bài : Cảm ơn lắm vì đã giúp Hội quán chúng mình nhân rộng đến khắp mọi nơi . Đặc biệt hơn nữa đó chính là nguồn động viên tiếp sức cho thành viên chúng mình
16/03/2008, 10:08 PM

Tối qua không vào được mạng nên không biết thông tin này. Lúc biết thì đã gần 7 giờ sáng rồi. 10.30 thì còn đang đi đo đường nên cũng phèo. Tiếc quá, không được thưởng thức.:Sad:
16/03/2008, 10:40 PM
Chúc mừng Hội quán ! Đúng là những tấm lòng nhân hậu các chị thật là tuyệt vời !:Rose: :Rose: :Rose:
16/03/2008, 11:30 PM
Các chị ơi, em thấy cái ảnh một em bé tay nắm gói bánh kẹo mà thương quá! Chị xem lần sau vẫn có một ít gói bánh kẹo cho các cháu được không?
Chị ơi em thấy suất cơm ngon quá, nhưng có bệnh nhân nào không ăn được cơm không chị? Em thấy một số nơi người ta nấu cháo...
Lần sau làm thứ 7 thì cho em tham gia với nhé!
16/03/2008, 11:35 PM
Chúc mừng Hội quán ! Đúng là những tấm lòng nhân hậu các chị thật là tuyệt vời !:Rose: :Rose: :Rose:
Chúc mừng anh chị.Em có coi trên VTC Giai điệu ngày mới sáng nay phát chương trình phát suất ăn ...(hoạt động của WTT) rất ý nghĩa và cảm động.Admin ơi cho e hỏi :em muốn tham gia hội từ thiện này được không?Có cần điều kiện gì không ah?
Admin confirm lại cho em nhé.
16/03/2008, 11:56 PM
Chúc mừng anh chị.Em có coi trên VTC Giai điệu ngày mới sáng nay phát chương trình phát suất ăn ...(hoạt động của WTT) rất ý nghĩa và cảm động.Admin ơi cho e hỏi :em muốn tham gia hội từ thiện này được không?Có cần điều kiện gì không ah?
Admin confirm lại cho em nhé.

Vì lang thang khuya khoắt thế này, vào đây gặp ngay câu hỏi của bạn nên mạn phép admin trả lời giúp luôn nhé, vì mình cũng là thành viên tham gia trong hội quán, và có mặt ở hoạt động suất ăn ở viện Bỏng hôm vừa rồi. Về việc bạn hỏi tham gia vào hoạt động từ thiện của hội quán sẽ không có bất cứ điều kiện gì bắt buộc cả. Điều duy nhất mà Hội quán từ xưa tới giờ vẫn làm đó là cánh cửa của Hội quán luôn rộng mở và đón nhận tấm lòng của mỗi thành viên WTT, của những người không phải thành viên hoặc biết đến hoạt động của Hội quán đều có thể tham gia. Bạn theo dõi các topic trong Hội quán sẽ biết hoạt động của Hội như thế nào và có thể tham gia vào các hoạt động cụ thể theo từng thời điểm bài được post trên đây. Rất vui được đón nhận sự có mặt của bạn trong các hoạt động sắp tới của Hội quán chúng mình :LoveStruc:
17/03/2008, 08:20 AM
Chúc mừng ngày ra quân đầu tiên của chương trình thành công.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Cảm ơn các bạn đầu cầu HN đã rất vất vả, nhưng bù lại là niềm vui cảm nhận được từ tận đáy lòng phải không các bạn?

Hoan hô ý kiến chuyển sang ngày thứ Bảy. Mình cũng nghĩ thứ Bảy các bạn sẽ tham gia được nhiều hơn.

Chúc hoạt động của Hội được duy trì lâu dài và nhân rộng thêm.
17/03/2008, 08:23 AM
Các chị ơi, em thấy cái ảnh một em bé tay nắm gói bánh kẹo mà thương quá! Chị xem lần sau vẫn có một ít gói bánh kẹo cho các cháu được không?
Chị ơi em thấy suất cơm ngon quá, nhưng có bệnh nhân nào không ăn được cơm không chị? Em thấy một số nơi người ta nấu cháo...Lần sau làm thứ 7 thì cho em tham gia với nhé!

:Drooling: Bạn Gentlemum quan tâm chu đáo thật đấy. Đúng là viện Nhi sẽ có nhiều bé nhỏ, mà thậm chí bé lớn bị bỏng có thể một số trường hợp sẽ không ăn cơm được. Hy vọng lần 2 mình sẽ có thêm kinh nghiệm các bạn nhỉ.
17/03/2008, 08:30 AM
Vì lang thang khuya khoắt thế này, vào đây gặp ngay câu hỏi của bạn nên mạn phép admin trả lời giúp luôn nhé, vì mình cũng là thành viên tham gia trong hội quán, và có mặt ở hoạt động suất ăn ở viện Bỏng hôm vừa rồi. Về việc bạn hỏi tham gia vào hoạt động từ thiện của hội quán sẽ không có bất cứ điều kiện gì bắt buộc cả. Điều duy nhất mà Hội quán từ xưa tới giờ vẫn làm đó là cánh cửa của Hội quán luôn rộng mở và đón nhận tấm lòng của mỗi thành viên WTT, của những người không phải thành viên hoặc biết đến hoạt động của Hội quán đều có thể tham gia. Bạn theo dõi các topic trong Hội quán sẽ biết hoạt động của Hội như thế nào và có thể tham gia vào các hoạt động cụ thể theo từng thời điểm bài được post trên đây. Rất vui được đón nhận sự có mặt của bạn trong các hoạt động sắp tới của Hội quán chúng mình :LoveStruc:

Hôm qua xem VTC1 thấy bác zai nhà Hồng Xanh trả lời phỏng vấn rất chuyên nghiệp. Suất ăn trông ngon tuyệt :Applause: !!! Lần sau giám đốc sản xuất kiêm marketing lúc phỏng vấn mà có thêm em thư ký Hồng Xanh chân dài đứng sau làm font thì còn chuyên nghiệp nữa hihi
17/03/2008, 09:53 AM

Chúc Hội quán ngày càng mạnh !:Rose:
17/03/2008, 10:19 AM
Chị ơi em thấy suất cơm ngon quá, nhưng có bệnh nhân nào không ăn được cơm không chị? Em thấy một số nơi người ta nấu cháo...
Lần sau làm thứ 7 thì cho em tham gia với nhé!

Em cũng có suy nghĩ như bác. Trẻ con đứa nào cũng thích những chiếc kẹo xanh xanh đỏ đỏ. Nằm trong viện đau đớn và buồn, nếu không muốn ăn cơm thì bố mẹ cũng có chút kẹo bánh dụ dỗ con. Khoa bỏng có khoảng trên dưới 50 bệnh nhi. Kỳ sau cho em ủng hộ từng đấy gói kẹo nhé :Rose:
17/03/2008, 05:57 PM
Hôm qua xem VTC1 thấy bác zai nhà Hồng Xanh trả lời phỏng vấn rất chuyên nghiệp. Suất ăn trông ngon tuyệt :Applause: !!! Lần sau giám đốc sản xuất kiêm marketing lúc phỏng vấn mà có thêm em thư ký Hồng Xanh chân dài đứng sau làm font thì còn chuyên nghiệp nữa hihi

Oh..hay cái bà T này, thế lúc xem tivi không nhìn thấy tôi à??? Tôi đứng ngay sau ông quay phim đó, có thế mà cũng không thấy, chán bà quá đi mất :Worried: . Mà chả dám nhận cái mã "thư ký chân dài" của bà đâu, tôi toàn phải đi giầy cao cho nó ...dài ra thêm một tí đấy :Laughing:
18/03/2008, 08:38 PM
- Tại sao làm lần 1 làm thứ sáu vì đa số các mẹ nói "trốn " công ty dễ hơn trốn chồng. Nhưng lần thứ hai sẽ giảm tải các khâu nên số ng sẽ ít hơn nên chuyển sang thứ bảy đấy ạ.
- Còn về cháo hay cơm. Đã nhiều lần cùng bàn bạc nhưng quyết định làm cơm cho ra tấm ra món. Với các bé ko ăn được cơm thì dành cho ng nhà để có sức khỏe tốt mà chăm các con.
- Còn về bánh kẹo mà các mẹ thấy thật cần thiết thì có thể làm thêm ở khoa nhi. Thực tình là lúc nghĩ ra thêm bánh kẹo và lúc đi phát cũng cảm nhận được niềm vui của con trẻ thậm chí cả ng lớn :LoveStruc: .

@DHBA: Ước muốn được duy trì lâu dài và nhân rộng :Applause: Cảm ơn bác :Laughing:

Ngày 14.03 nhận từ TK...5830 số tiền 100K của mẹ Thỏ con và 100K của chị Thủy đồng nghiệp mẹ Thỏ con.

Tổng cộng 6660 + 200 = 6860K
19/03/2008, 08:59 AM
AL&ML;1503874 - Còn về cháo hay cơm. Đã nhiều lần cùng bàn bạc nhưng quyết định làm cơm cho ra tấm ra món. Với các bé ko ăn được cơm thì dành cho ng nhà để có sức khỏe tốt mà chăm các con. [/QUOTE nói:
Em bổ sung thêm là một nhóm tình nguyện khác cũng có chương trình nồi cháo miễn phí cho Viện Bỏng nên mình làm cơm là hợp lý
20/03/2008, 02:29 AM
Em cũng có suy nghĩ như bác. Trẻ con đứa nào cũng thích những chiếc kẹo xanh xanh đỏ đỏ. Nằm trong viện đau đớn và buồn, nếu không muốn ăn cơm thì bố mẹ cũng có chút kẹo bánh dụ dỗ con. Khoa bỏng có khoảng trên dưới 50 bệnh nhi. Kỳ sau cho em ủng hộ từng đấy gói kẹo nhé :Rose:

Cho mình ủng hộ thêm với! Bạn ở đâu để mình cùng gói buộc với! Lần trước gói 200 gói chắc là lâu lắm?
20/03/2008, 11:39 AM
Tớ vừa chuyển = ATM vào tk của Ngô Thị Phương Loan
300k
tk chuyển: 001...3872
Xin góp phần ủng hộ chương trình suất ăn viện bỏng, chúc HQ CSTT thành công hơn nữa:Rose:
20/03/2008, 06:57 PM
Thu Trang 79 vừa kêu là mình nhầm ko phải ko trao tay mà chuyển TK từ trc rồi đã Tổng kết , hoá ra râu ông nọ cắm cằm bà kia . Nên tổng số tiền sẽ là 6860-200 = 6660K

Ngày 20.03 nhận từ TK 3872 số tiền 300K của mẹ Cáo

Mình nhờ mẹ Hoamai chuyển 300k ủng hộ xuất ăn viện bỏng cho chị Loan nhé!

Ngày .03 nhận300K của mẹ vitxinhxinh

6660+ 300 + 300 = 7260K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.