Offline Singapore với em SCP

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:D Tự dưng thì Cáo và SCP có cơ hội offline vui cực:

Đầu tiên là nhậu, món ăn Nhật nhé>:D<

Đầu cầu Singapore đây, nàng ngày ngày lặn lội nhặt nhạnh các loại hàng Sing, hàng Nhật từ Sing để gây quỹ:-*

Tình thương mến thương với Cáo già

Vừa ăn vừa nuốt chửng, vội ơi là vội để phi đến chỗ sào huyệt chuyên bán đồ bánh trái, đặc biệt là đồ nghề làm fondant
Cạc vi dít của bà chủ cửa hàng, một nghệ nhân làm fondant mến khách, 1 cô giáo dậy môn phái fondant vào các ngày nghỉ

Cáo rón rén tiêu tiền vào mấy món xinh xinh mê mê:
3 em gấu bằng đường để trang trí bánh, đẹp cực, bé xíu

Paste vanilla Bourbon và paste vị khoai môn, làm kem phê phải biết

1 bộ dụng cụ chọc ngoái để nghịch fondant

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Offline Singapore với em SCP

Tiếp...

Dụng cụ để làm lá fondant, hoặc làm cookie hình lá

Khuôn làm hình cánh bướm, silicon nhé
,

Khuôn làm 4 bé gấu xinh yêu, silicon, đắt qué, nhưng mà mê li

Cái này chuẩn bị cho kế hoạch tự làm bánh trung thu, nước tro tàu (ai xin 1 ít thì PM Cáo nhá;)

Đế bánh đẹp quá cơ, mà nặng chả dám mua nhiều:(

Cái này xinh quá, mà có nhõn 1 chiếc, Cáo tranh nhau với SCP: treo chìa khoá hình KitchenAid

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hết ạ. Ai muốn em SCP gây quỹ cái gì thì túm em ý nhá:D

1,018
0
0

mymy

Chị Cáo sướng nghe :):):)

1,961
0
0

anatomysu

Trời ơi, lọ paste kìa :((. Cáo sướng quá chị ơi, mà chị SCP xinh quá, tươi quá huhu

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chúc mừng hai chị, mà cho em thắc mắc, sao nhậu tốn nhiều mồi thế ựh;):D:-*

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em chỉ thích mấy món ăn thì làm nào SCP nhở:D

642
0
0

osaka_vietnam

Ơ hôm nay tự dưng may được chiêm ngưỡng dung nhan của cả em SCP lẫn bác Cáo :-*:D. Cảm ơn bác Cáo nhiều ạ @};-

642
0
0

osaka_vietnam

Em SCP ơi, cuối tháng 9 này bác được quá cảnh ở Sing 5h for shopping. Em cho bác quả offline tương tự như với bác Cáo nhá nhá nhá :D

1,122
0
0

SCP

Em SCP ơi, cuối tháng 9 này bác được quá cảnh ở Sing 5h for shopping. Em cho bác quả offline tương tự như với bác Cáo nhá nhá nhá :D
Khiếp , bác sang đến đây mà ở được 5h thì chả bõ , ở thêm 1 ngày đê , để em còn mua hàng nhờ bác xách về , hi hi ( quả này hơi thô thiển ...)

872
0
0

kelly

Ghen tỵ với Cáo ghê ;) mình ở sing 4 ngày mà chẳng gặp được em L, toàn phải mò mẫm ngụp lăn 1 mình. Lần sau quyết phục thời gian trong năm học sang đấy để túm em SCP mới được.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ôi trời là ghen tỵ.....
Được ăn, được buôn dưa, được shopping lại còn khoe từng thứ mới dã man :-&

642
0
0

osaka_vietnam

Khiếp , bác sang đến đây mà ở được 5h thì chả bõ , ở thêm 1 ngày đê , để em còn mua hàng nhờ bác xách về , hi hi ( quả này hơi thô thiển ...)
Bác đã từng chỉ ăn, ngủ và shopping ở Sing 3 ngày liền, tiếc là hồi ấy chưa biết em nên toàn 1 mình lê lết hết con đường Orchard Road (phải không nhỉ ::-?, thông cảm trí nhớ bác tệ lắm hihi) cơ mà lại chẳng mua được gì nhiều :( (vì nó cũng như vào Diamond Plaza hay Parkson ấy nhỉ).

Cái khoản thô thiển ấy thì không sao, vô tư đi em nhé ;). Em đi mua sắm dần bây giờ đi là vừa vì đợt này bác sẽ xách hết cho em, không giới hạn số lượng hehe (bác đi với công ty, riêng nhóm của bác khoảng chục người úp sọt mỗi người xách hộ 5kg) :p :D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Sếp mình lúc nào chẳng xinh tươi, hihi. Ghen tị với chị Cáo già quá cơ, em cũng muốn off Sing. hic.

186
0
0

mebeluan

công nhận nhìn 2 bác đã yêu mà nhìn mấy đồ làm bánh còn ..yêu ác hí hí .. ước gì Sếp Sinh buôn về vài cái đế bánh cho em oder mỗi size 1 cái nhỉ hí hí:D