Sáng chủ nhật 22.11 Chạy Terry Fox gây quỹ chống ung thư mang tên "Cuộc chạy vì trẻ em" - tại Hồ Thiền Quang - HN

741
0
16
Chắc hẳn nhiều người đã biết lịch sử về cuộc chạy này
http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/11/3BA088CB/
Em tham gia theo đoàn Công Ty em, nhưng cũng rất muốn nhìn thấy sắc áo xanh CSTT chúng mình bên hồ Thiền Quang ngày chủ nhật tới. Ngày kia chủ nhật có mẹ nào dậy sớm mà không sợ rét thì cùng ra chạy cho vui (các năm trước vui lắm!). Tất cả số tiền quyên góp được năm nay sẽ được sử dụng để giúp đỡ những trẻ em mắc bệnh ung thư và bệnh tim thuộc các gia đình khó khăn. Tiền tài trợ sẽ được chuyển đến Bệnh viện Tim Hà Nội, Bệnh viện Nhi Trung ương và Quỹ Heart Beat Việt Nam.

Chương trình thế này
7.00 Tiếp tục nhận đăng ký
7.15 Biểu diễn âm nhạc (ban nhạc Lantin từ khách sạn Melia HN)
7.50 DIễn văn khai mạc
8h: Khởi động
8.15 Xuất phát
8.45 Biểu diễn âm nhạc: Ca sĩ Tùng Dương và các thành viên từ cung văn hóa Thiếu Nhi Ba Đình (cuộc chạy vẫn tiếp tục)
9:15 – Biểu diễn võ thuật : Vovinam Hà Nội
9:30 – Công bố kết quả
P/s em dạo này lẫn cẫn nhầm ngày, là ngày kia chủ nhật 22/11 các mẹ nhé, chị L sửa hộ em cái tai tờ với!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: Chạy Terry Fox gây quỹ chống ung thư mang tên "Cuộc chạy vì trẻ em" - sáng mai 22-11 tại Hồ Thiền Quang - HN

Mẹ Tem-pồ ơi, theo bài báo, ngày 23/11 mới tổ chức mừ, có phải ngày mai đâu :-O

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
741
0
16
Ðề: Chạy Terry Fox gây quỹ chống ung thư mang tên "Cuộc chạy vì trẻ em" - sáng mai 22-11 tại Hồ Thiền Quang - HN

ah bài đó là của năm ngoái, năm nay em tìm mãi chả có bải PR nào để post cả

1,014
0
0

Em bé ngoan

Năm 2005 em tham gia chạy. Hồi đó có em bé trong bụng mà chưa biết, cứ chạy ầm ầm. Ơn Trời không sao ạ :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Năm 2005 em tham gia chạy. Hồi đó có em bé trong bụng mà chưa biết, cứ chạy ầm ầm. Ơn Trời không sao ạ :)
năm 2005 nhà mình cũng chạy đấy, Tin hồi đó mới biết đi nên vừa chạy vừa nhặt lá, hai mẹ con chạy được nửa vòng thì bố cháu đã chạy 3 vòng rồi.

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Sáng chủ nhật 22.11 Chạy Terry Fox gây quỹ chống ung thư mang tên "Cuộc chạy vì trẻ em" - tại Hồ Thiền Quang - HN

Thông tin về Terry Fox run năm 2009 tại HN ở đây ạ:

Terry Fox - Chạy bộ vì Trẻ em 2009
7:00, Chủ nhật 22/11
Hồ Thiền Quang
(Cổng công viên Thống Nhất trên phố Trần Nhân Tông)

Đại sứ quán Canada, Hội hữu nghị Việt Nam - Canada, Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Hà Nội (HAUFO) và các đối tác Việt Nam khác phối hợp tổ chức Cuộc chạy Terry Fox nhằm ủng hộ việc nghiên cứu căn bệnh ung thư tại Hà Nội từ năm 2000. Trong chín năm qua, sự kiện này đã thu hút được hơn 37.800 người tham gia và quyên góp được hơn 2,2 tỉ đồng. Riêng năm 2008 cuộc chạy này đã có 7.000 người tham gia với tổng số tiền vận động được hơn 500 triệu đồng.

Năm nay ban tổ chức quyết định tăng thêm diện nhận được tài trợ và kết hợp cùng với Phòng Thương mại Canada tại Việt Nam mở rộng quy mô và phạm vi của cuộc chạy, với tên gọi Chạy bộ vì trẻ em tại Hà Nội.

Tất cả số tiền quyên góp được qua cuộc chạy sẽ được sử dụng để tài trợ cho các chương trình giúp đỡ những trẻ em bị mắc các bệnh hiểm nghèo thuộc các gia đình khó khăn tại Bệnh viện Tim Hà Nội, Bệnh viện Nhi Trung ương và Quỹ Nhịp đập Trái Tim (Heart Beat) Việt Nam.
Đăng kí tham gia

Địa điểm đăng kí (trong giờ hành chính):

• Haufo, 14b Phan Chu Trinh, Hà Nội
• Đại sứ quán Canada, 31 Hùng Vương, Hà Nội
• Hội hữu nghị Việt Nam - Canada, 105A Quán Thánh, Hà Nội

Trong ngày diễn ra cuộc chạy bộ, từ 7h sáng đến 7h45 sáng:
• Cổng công viên Thống Nhất trên đường Trần Nhân Tông.

Hy vọng được thấy màu áo cstt năm nay :x

115
0
0

Maylangthang

Ðề: Sáng chủ nhật 22.11 Chạy Terry Fox gây quỹ chống ung thư mang tên "Cuộc chạy vì trẻ em" - tại Hồ Thiền Quang - HN

Có ai chủ trì vụ này đi cho em đăng ký với ạ? Năm nào Maylangthang cũng tham gia, nhưng toàn đi cùng nhóm bạn.

Các bác chuẩn bị tiền mua áo phông Terry Fox ủng hộ BTC gây quỹ nữa nhé, năm nào em cũng thấy bán. Không biết năm nay có đấu giá kín gì không nữa :)

CHúc các bác cuối tuần vui vẻ.;)

71
0
0

fuongchic

Cái này em đang lý chạy từ hôm nọ trên FB rùi, nhưng hem có cái áo nào in CSTT cụa nhà mình cả huhu

1,904
0
36

291179

Active Member

Cái này em đang lý chạy từ hôm nọ trên FB rùi, nhưng hem có cái áo nào in CSTT cụa nhà mình cả huhu
em gọi ngay cho mẹ Tyruoi là có áo liền em ạ:)

0
0
0
B

Bừa

Guest

năm 2005 nhà mình cũng chạy đấy, Tin hồi đó mới biết đi nên vừa chạy vừa nhặt lá, hai mẹ con chạy được nửa vòng thì bố cháu đã chạy 3 vòng rồi.
Thế năm nay có chạy không.??? Sáng mai Bừa cũng tham gia, ai chạy thì liên lạc với Bừa lấy áo nhé: 0989095909 (Bừa có 2 cái)

741
0
16

Nhiệt tình lên các bố các mẹ ới ờiiiiii! Không nhất thiết là phải mua áo vì CSTT mình đã có đồng phục, cứ mặc đồng phục ra đấy chạy cho nó nổi. Còn ai muốn làm từ thiện thì đã có các box từ thiện cạnh khán đài rồi!

1,849
0
0

BB&C

Năm 2006 nhà mình cũng chạy đấy, mình còn có cả áo Terry Fox nữa đấy, cả hai mẹ con đều có. Năm nay thì chắc là không chạy được vì con trai bận đi học. Fuongchic chạy đi nhé.

71
0
0

fuongchic

Năm 2006 nhà mình cũng chạy đấy, mình còn có cả áo Terry Fox nữa đấy, cả hai mẹ con đều có. Năm nay thì chắc là không chạy được vì con trai bận đi học. Fuongchic chạy đi nhé.
Hehe vâng cháu chạy. Bùn nhỉ HA mà hem ốm cả nhà mình đi :(

71
0
0

fuongchic

Thế năm nay có chạy không.??? Sáng mai Bừa cũng tham gia, ai chạy thì liên lạc với Bừa lấy áo nhé: 0989095909 (Bừa có 2 cái)
Ý em đang ký 1 cái nhá! K còn xiền mua áo Terry Fox đâu, mặc áo CSTT thik hơn :D