Thào Mí Nô - Hà Giang, 16 tuổi, đang điều trị tại viện Bỏng Quốc Gia

125
0
0
Hôm qua, em và 1 bạn nữa, thay mặt Quỹ Tấm Lòng - FPT vào viện Bỏng thăm các bé. Được các bệnh nhân giới thiệu, chúng em gặp 1 bé người dân tốc H’mông, bị tan nạn ô tô. Thào Mí Nô, sinh năm 1994. Em bị gãy xương chậu. Em vào viện bỏng từ thứ 6 tuần trước sau khi đã ở Việt Đức 1 đêm và ở bệnh viện Hà Giang 1 tháng. Nhà em rất nghèo, không có tiền để ăn. Cả nhà vay mượn được 15 triệu thì đã dùng hết để điều trị ở Hà Giang rồi. Giờ nằm viện mà không có một đồng nào. Bệnh nặng, phải dùng hậu môn giả, người em rất gầy :(, chỉ còn da và xương. Bố em chăm con, nhưng rất vụng, và có lẽ cũng vì đói nên nhiều khi còn ăn cả phần thức ăn ít ỏi của con. Các bệnh nhân trong viện giúp đỡ, lúc bát cơm, lúc 10K để mua cơm hoặc cái bánh... Do là đối tượng người dân tộc nên bệnh viện đang tạo điều kiện giúp đỡ gia đình, đặt xuất cơm ăn cho 2 bố con từ hôm nay. Tuy nhiên, do ko gặp được các bác sĩ của khoa nên QTL chưa hỏi được nhiều. QTL đã hỗ trợ Nô 500K.

Nô có bảo hiểm, nhưng do ko gặp đc bác sĩ, bệnh nhân giường bên bảo bảo hiểm của Nô chỉ được ít % thôi. Mọi người kể là rất nghèo và khổ. Các chị ơi, các chị có thể tìm hiểu thêm trường hợp của Nô và nếu có thể thì giúp đỡ Nô được ko ạ

26
0
0

sansui

Ðề: Thào Mí Nô - Hà Giang, 16 tuổi, đang điều trị tại viện Bỏng Quốc Gia

mẹ Nhím ơi ko có ảnh bé à????

26
0
0

sansui

ảnh của em Thảo Mí Nô đây cả nhà,nhìn em gầy gò quá.

96
0
0

me3kids

Khổ thân bé, 16 tuổi mà trông như 10t vậy:(. Mình có anh chị con bác làm ở khoa chẩn đoán hình ảnh của viện này, để mình hỏi xem chúng mình làm gì là thiết thực nhất cho bé.