Thư của cô HT trg Sơn Hải

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Gửi các nhà báo!
Tôi là Nguyễn Thị Thạo - Giáo Hiệu trưởng trường Tiểu học Sơn Hải - Lục Ngạn - Bắc Giang.
Thưa tòa soạn, em Vi Thị Thùy Dung học sinh lớp 3C ở trường tôi bây giờ đáng thương lắm. Cách đây không lâu, gia đình em Dung đi hái rau của gia đình mình về ăn, mấy ngày sau thì thấy người có những triệu chứng không bình thường đồng thời ruộng rau lúc đó cũng héo rũ, mấy cây vải gần đó lá cũng bị úa vàng và rụng. Gia đình em nghĩ là ruộng rau đó đã bị ai đó phun thuốc trừ cỏ vào, những ngày đầu, gia đình em không biết nên vẫn hái về ăn. Vì là loại thuốc trừ cỏ lưu dẫn cho nên 1 tuần sau rau mới héo, khi phát hiện ra rau héo thì lúc đó ông bà nội của em, mẹ em, em của em đã phải nhập viện trong tình trạng nguy kịch. Hiện nay, ông bà nội em đã đỡ hơn, mẹ em chắc là ăn nhiều rau hơn nên không chữa được, bệnh viện đã trả về, gia đình em thấy không ổn lại tiếp tục cho đi viện, vì nhà nghèo, mẹ em đã không có tiền để lọc máu, nếu cứ như vậy thì sẽ không qua khỏi, bốn chi em Dung vẫn còn quá thơ dại cũng không thể làm gì để cứu mẹ. Em Dung thì bây giờ có lúc bụng vẫn đau nhiều, da của em cũng đang chuyển sang màu vàng, tái nhợt nhưng vì bố em còn phải chăm sóc mẹ ở bệnh viện và phần vì không có tiền để đi khám bệnh nên hàng ngày em vẫn đến trường trong tình trạng mỏi mệt, nhìn em mà cô không khỏi xót xa...
Nếu được, cô ước gì có một phép màu nào đó để mẹ em lại mạnh khỏe như xưa để chị em Dung không phải bơ vơ nhưng điều đó là không thể mà phép màu đó bây giờ là sự đùm bọc, sẻ chia của tất cả những ai có tấm lòng nhân ái... Nếu không được chữa trị kịp thời thì chị em Dung sẽ vĩnh viễn mất mẹ và sức khỏe của em Dung cũng ngày càng xấu đi. Chị em Dung đang cần lắm sự sẻ chia, giúp đỡ của mọi người! Các nhà báo sẽ là cầu nối để mọi người đến với chị em Dung sớm nhất ! Nếu chậm tôi sợ là không kịp ạ! Cám ơn tòa soạn nhiều!
Xã tôi 70% là hộ nghèo, tôi có kêu gọi giáo viên và phụ huynh ủng hộ nhưng số tiền ít ỏi lắm. Tôi thương em Dung quá!
Sơn Hải, ngày 20/11/2013
Độc giả
Nguyễn Thị Thạo ( 0169 402 7457)
Hiệu trưởng Trường Tiểu học Sơn Hải - Lục Ngạn - Bắc Giang

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Thư của cô HT trg Sơn Hải

CSTT mình đã từng đến trường Sơn Hải rồi đấy. Cô Thạo HT rất nhiệt tình, hồi đó mình cứ nói nếu trường nào cũng có HT thế này thì hs được nhờ.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

CSTT mình đã từng đến trường Sơn Hải rồi đấy. Cô Thạo HT rất nhiệt tình, hồi đó mình cứ nói nếu trường nào cũng có HT thế này thì hs được nhờ.
Mình vừa nói chuyện với cô Thạo, cô thông tin là Các thày cô thuê ô tô để chở 5 bố con em Dung và 2 thầy giáo (thầy Vũ và thầy Tới), 6h sáng mai xe sẽ đi từ Bắc Giang xuống HN, đi mất tầm 2 tiếng rưỡi, vậy là khoảng 8h30 sẽ có mặt ở bệnh viện Bạch Mai (số tiền 5.400.000 giờ chỉ còn 4.200.000 đ vì thuê xe mất 1,2 triệu rồi (bé Hảo yếu quá rồi, ko đi xe khách nổi).
Số điện thoại của thầy Vũ là .0965139299
Tình hình mẹ bé Dung cũng rất nguy kịch nhưng quá yếu, hiện các bác sĩ ko cho xuất viện nên tạm thời vẫn ở lại Bắc Giang :(

346
0
0

meBive

Trời ạ sao khổ thế, em đã chia sẻ trên FB của em. CSTT có hành động gì cụ thể lại ới em trên FB nữa nhé để em kêu gọi mọi người cùng giúp sức ạ.